Hội LG Optimus 3D Korea ( SU760 & SU870 ) - Không Mua bán tại đây

vodanhcbcb
5/3/2012 10:41Phản hồi: 9.364
9.364 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Tai Cụp
TÍCH CỰC
11 năm
bản 30b là hoàn chỉnh chưa nhỉ 😃 , chạy muọt hem
chucvnvn
TÍCH CỰC
11 năm
@quockhanh99999 Ngon rồi b ạ nhưng cài nhiều ứng dụng là lag ngay.

Sent from my LG-SU760 using Tinhte.vn
Lag là đúng rồi. Ram em nó có 512 thì sao chịu nổi. Cài tầm năm ba cái thì ok.

Sent from my IM-A830L using Tinhte.vn
ko biết các bác có bị giống em ko.su 760 của đang chạy ics 4.04 tự dưng sập nguồn .em khởi động lại máy không hiện thông số ram vào menu dược 30s là treo logo Lg hịc em flash bin 29b và 2.2 ko được ,máy em đã root cài cwm vào reset factory ko được, wipe dalvik cũng ko được .máy sạc vẫn vào vẫn vào sw được nhưng flash bin ko được ,em cắm vào pc nhận driver được 1 luc là báo lỗi .mong các cao thủ chỉ giáo .hic em chạy lại bao lần ko sao lần này bó tay hic
chucvnvn
TÍCH CỰC
11 năm
@vodanhcbcb Cục gạch ah? Bạn mang qua máy tính khác làm thử xem.

đặc biệt em vào cwm vào phần storage thì máy báo unmount system và unmount data .em mount lại nhưng thoát ra vào lại máy lại báo unmout.mong các cao thủ giúp đỡ
chucvnvn
TÍCH CỰC
11 năm
@vodanhcbcb Máy còn khởi động vào menu không?

@chucvnvn ko vào đươc menu bạn a máy chỉ ở màn hình ngoài chỉ kéo được thanh thông báo thôi.voc con này nhiu lần lần này thì mình bó tay.hic
chucvnvn
TÍCH CỰC
11 năm
@droid2global87 Nó hiện ra bảng thông báo force close đúng không.?

@chucvnvn ko bị force close hic chỉ ko vào được menu mình vao cwm vào storage thì báo unmout sýtem và unmout data hic đăc biệt máy ko báo ram ko flash bin được mặc dù vẫn vào được s/w sạc vẫn vào
thuc76
ĐẠI BÀNG
11 năm
Các Bác giúp em với... máy em bây giờ mở nguồn chỉ lên logo LG rồi tắt
Em đang xài 4.0.4 v30b, em đã root thành công, xong cài recovery theo hướng dẫn nhưng không được,em tắt nguồn mở lại thì bị treo Logo luôn.
có cách nào khắc phục mấy Bác chỉ Em nhé.thanks trước.
thuc76
ĐẠI BÀNG
11 năm
@Billy_cater Cám ơn bác đã chỉ dẫn, hồi tối mình flash lại v29b xong không có XP nên up lại bản 2.2, nhưng bây giờ muốn lên 4.0.4 nhưng không được mình dùng B2CAppSetup để up online nhưng máy báo không hỗ trợ cho dòng máy này mặc dù lúc trước rom 2.3.5 thì up bình thường, Bác có cách nào up online không, mình gà lắm rất mong Các Bác giúp đỡ.
@thuc76 bạn kiểm tra xem số serry và imei của máy xem có đẹp ko nha rồi sử lý tiếp. tốt nhất nên dùng xp up offline

thuc76
ĐẠI BÀNG
11 năm
@thanhan.qn Máy mình Seri 0000000 còn Imei không thấy chắc mất rồi, hồi tối mình up về 2.2.2 tới sáng thì thấy tin nhắn từ đầu số +8069 gới tới với nội dung "Tin nhắn sai cú pháp. Vui lòng nhắn lại theo cú pháp: LGMITS_so IMEI!" mặc dù mình không có gời tin nhắn nào cả. giúp mình với nha.
@thuc76 tốt nhất là bạn nên up offline qua smart flash tool,công cụ và hướng dẫn cụ thể bạn có thể xem tại đây,chúc bợn may mắn 😁
Bác chủ một thời vọc em nó mà giờ bó tay ah. Hay ai đang dùng nick bác chủ nhỉ.

Sent from my IM-A830L using Tinhte.vn
ai có thể chia sẽ cho mình ROM 4.0 ICS tốt nhất cho SU760 với, mình dag xài rom 4.0 nào ko nhớ nữa, mà sao 3G yếu ko thể tả, nhju` lúc ko tải dc dữ liệu luôn😔😕
@TruongNguyen1994 bản v30b mình thấy sóng tốt lắm mà,vô mạng ầm ầm,mình dùng v30b còn thấy cột 3g ở nhà có 3 vạch,chứ dùng 2.3.5 là tèo chả thấy sóng 3g đâu,toàn 2g :(
làm biếng dịch bản 4.0.4 rồi ... đợi qua tết dịch luôn 4.1 ....LG optimus G lte2 đã ra 4.1 rồi đấy các bác ... còn 3d sẽ được update vào quý 1 năm sau .... ráng hóng thui vậy ....
thuc76
ĐẠI BÀNG
11 năm
Các bạn cho mình hỏi lúc trước mình đang ở rom 2.3.5 thì up bằng B2CAppSetup lên được 4.0.4 còn bây giờ rom 2.2 thì không thể up bằng cách đó được máy báo không hỗ trợ điện thoại này, vậy là sao hả mấy Bạn mình đang muốn lên 4.0.4 các bạn giúp mình nha. thanks
từ 4.0.4 muốn về lại 2.3 phải làm sao đây mấy bác,máy e chưa root
@nguyenhung139tnh Up lai bin 2.2 roi up 20f
@huuquyet255 bạn cho mình xin link hướng dẫn up đi ,cám ơn nhiều
@nguyenhung139tnh ban xem o trang 1 di, doc ki cach up rom, sau do tim trong bai nay file bin 2.2 cua su 760 sau do tai ve va lam thoi, up 2.2 bang LGFlashTool. up 20f bang kdz
Các bác cho e hỏi ... máy e (su870) đã up lên 4.0.4 rối ! bây giờ làm sao để root vậy các bác ...?
@luanmy10 bạn vui lòng quay về trang 1 coi hướng dẫn nha,chủ thớt có đăng hướng dẫn root cho su870 ở trang 1 rồi đó
@Billy_cater e đã làm theo hướng dẫn ở trang 1 nhưng mà vẫn ko được ! bác cho e hỏi có cần dơnload cái fiile zì 700 mấy mb kia về để root o bác ?
@luanmy10 chủ thớt có hướng dẫn cụ thể bằng hình ảnh rồi mà,cách root của su870 cũng khác và phức tạp hơn so với su760,thực hiện trong khi up rom bằng kdz luôn,bạn cứ làm theo hướng dẫn ở trang 1 là được ^^
@luanmy10 Root ICS 4.0.4 nè II : root (XP ONLY): các bước tiến hành :
A: Điện thoại bật chế độ USB Debugging, chọn chế độ Charge only
1: dùng 7zip: http://www.7-zip.com/ giải nén file: adb_restore_rooting-v1.6.zip
2: chạy file rooting.bat chọn restore my data trên hộp thoại của điện thoại ngồi chờ hoàn tất. xong
nếu mất ch play thì tải ở đây: http://www.4shared.com/android/k-vygzM0/Gplay3817.html
dùng Root_with_Restore_by_Bin4ry_v10: http://forum.xda-developers.com/showthread.php?t=1886460
1 phát ăn ngay . Khởi động máy và menu sẽ thấy 1 thằng SIÊU NHÂN NGÁO ĐÁ đg bay là ok.
Nguồn của ban thahan.qn . Tks
tanthanhsgu
ĐẠI BÀNG
11 năm
Các bạn giúp mình với. Mình đang xài Con SU760 bị lỗi Camera 3D và Wifi, lâu lâu bị đen màn hình. Sáng giờ đọc cách up ROM tính up lại ROM mà làm chưa được.
Bạn nào biết fix lỗi thì fix dùm mình với. Nếu fix không được thì mình sẽ mời 1 chầu cafe.
Còn fix được thì mình xin hậu tạ một ít money cho anh em + cafe giao lưu luôn.

Số điện thoại mình : 012-3333-8168. Mình ở Sài Gòn.
Anh em nào biết thì liên lạc mình dùm, còn không thì để số điện thoại mình gọi lại. Thanks
@tanthanhsgu giống lỗi rom hơn là phần cứng,bạn cứ up lại rom là được ^^
tanthanhsgu
ĐẠI BÀNG
11 năm
@Billy_cater Mình đọc rồi làm theo mà không được bạn à. Bạn có thời gian không? Mình mời bạn đi cafe rồi bạn up lại giúp mình nha. Có gì mình sẽ hậu tạ bạn..
Máy mình chưa root gì hết, đang chạy ROM 2.3.4
Thanks
@tanthanhsgu bạn tải bộ công cụ cho su760 về tại đây,trong đó có cả tool để root và cài recovery luôn,tiến hành theo các bước mà trang 1 đã hướng dẫn là được,sau khi cài xong recovery rồi thì tải tiếp rom 2.3.5 tại đây (pass giải nén nếu có: vuminhtu777),xong thì tiến hành up rom thôi,recovery dạng touch chứ không phải bấm nút vật lý đâu ^^
tanthanhsgu
ĐẠI BÀNG
11 năm
Up
bác nào cho em xin link rom V20F của su760 với
Thank all
@nhocgazay link v20f và bộ công cụ dành cho bạn ;))
Mình vừa mua 1 chiếc TV LG 3D LM7600. Nay đang có nhu cầu "cưới thêm" 1 chiếc điện thoại LG 3D nữa. Mình đang quan tâm 3 model là LG 3D P920, 3D Max P720 và 3D Max P725. Mình có vài câu hỏi rất mong được mọi người giải đáp.

Một là, mình search mãi trên GG mà thấy giá bán 2 máy LG 3D Max P720 với P725 như nhau, cấu hình chức năng cũng giống nhau. Xin hỏi thăm mọi người là 2 model này có khác biệt gì không nhĩ ?

Hai là, khi mình tham khảo trên vatgia.com thấy giá hàng xách tay tại các cửa hàng với máy LG Optimus 3D P920 giá tầm 4,6 triệu. Còn 3D Max P720 và P725 vào khoảng 7,8 triệu. Giá 2 máy chênh lệch 3 triệu với mình cũng không phải là số tiền nhỏ. Thực tế thì mình đã dành dụm được hơn 7 triệu rồi và đang nhắm đến chiếc smartphone 3D Max. Không biết là mình nên chọn mua loại nào cho phải. Ngoài ra chất lượng hàng xách tay và chính hãng có điểm chênh lệch gì đáng kể không nhĩ ? Rất mong được mọi người tư vấn địa điểm mua máy và nên mua model nào

Ba là, khi xem phim 3D trên đt 3D của LG thì máy có đọc được phụ đề không nhĩ ? Mình chưa dùng qua nên không biết. Hơn nữa mình xem đa số là phim nước ngoài nên đang rất quan tâm vấn đề phụ đề

Bốn là, do gia đình đang sử dụng dòng TV LG0 3D thụ động LM 7600. Mình muốn hỏi thăm là chuẩn micro HDMI trên model P920 và giao tiếp MHL trên model LG Optimus 3D Max có tương thích khi kết nối với TV để trình chiếu Video không nhĩ ? Mình có cần phụ kiện rời nào khác để hỗ trợ kết nối hay không ?

Năm là, mình tham khảo thông tin thấy màn hình của model 3D Mã là IPS Nova. Còn Model 3D P920 thì mình không tìm được thông tin về công nghệ màn hình của máy. Mong được mọi người hướng dẫn thêm

Cuối cùng, mình thấy Hội các bạn có ghi là SU760 và SU870. Có phải đây là tên mã của LG Optimus 3D tại Hàn Quốc không nhĩ ?

Thân ! Rất mong được làm quen và gia nhập Hội của các bạn trong 1 tương lai gần

P/S: mình tên Nhật (ở TP Hồ Chí Minh)
hellearth
ĐẠI BÀNG
11 năm
@love3D_LG Góp ý chút nhá nếu chỗ nào sai thì chém nhè nhẹ thôi ha :p

1: 3D Max P720 và 3D Max P725 Hình như là 1 thôi thì phải, trước minh search thì thấy trên gsmarena có model 3d Max mã P720 thôi.

2: Hiện tại 3d LG có 4 loại: LG Optimus 3d ( TH 1 mã P920 là hàng quốc tế ) và LG optimus 3d ( TH1 mã SU760 là hàng nội địa hàn quốc ), LG optimus 3d Max ( TH2 mã P720 hàng quốc tế ) và LG optimus 3d Cube ( Mã SU870 là hàng nội địa hàn quốc ).
Nói chung tiền nào của nấy thôi, 2 con hàng HQ thì bộ nhớ trong 16GB còn hàng quốc tế thì chỉ có 8GB mà thôi, LG cube và Max thì đc phủ lớp kính Corning Gorilla Glass thế hệ thứ 2 nên sẽ cứng và chắc hơn LG 3d thế hệ đầu tiên. Bác search thì cũng biết ram và chip rồi, Hiện tại hàng HQ đã đc lên ICS nhưng bị phàn nàn về chụp ảnh và xem 3d quá còn hàng chính hãng quốc tế vẫn là 2.3.6 thì phải...

3: Xem phim gì cũng hiện phụ đề hết chỉ cần tên phụ đề và tên phim giống nhau là oke.

4: Nhà mình chỉ có đt chứ ko có tv, tết này cũng đang định làm cái cổng MHL đây, cổng này hỗ trợ cho điện thoại thông minh kết nối với TV để trình chiếu nên bạn có thể an tâm, cái này mình cũng tìm hiểu chút rồi.

5: Mình cũng ko rõ 3d thế hệ đầu tiên có đc trang bị màn hình Nova ko, ưu điểm về màn hình nova thì bạn tự tìm hiểu chút nha. Nhưng 3d Max ko có tấm nền IPS như mấy trang mạng vn viết đâu nha, Chỉ có 3d Cube mới có tấm nền này, bạn muốn thì tìm hiểu ở mấy trang nước ngoài ý. Mình chỉ đang sở hữu cube mà ko đc cầm con 3d Max để so sánh màn hình nhưng mình có mang e Cube nhà đi đấu với S3 nội địa hàn và S3 chính hãng thì con Cube mình nhìn sáng hơn 2 con s3 khi để dưới ánh nắng mặt trời, vụ này sướng 😁
@hellearth Cám ơn bạn nhiều lắm. Vậy mình có thể tìm mua hàng của Hàn Quốc ở đâu nhĩ ? Giá của máy 3D Cube Hàn Quốc đó khoảng bao nhiêu tiền nhĩ ? Mình ở HCM (kết loại này vì có IPS và cả bộ nhớ 16Gb)
hellearth
ĐẠI BÀNG
11 năm
@love3D_LG Hi cái này thì bạn cứ tham khảo thương gia thôi, giá Cube giờ xuống cũng nhiều rùi. Bạn mua trong sài gòn cũng đc mà mua ngoài HN cũng đc, mua ở ngoài này thì họ ship vào cho. Mình lấy 1 con của nhà a Gương chất lượng oke, uy tín chả có gì phàn nàn cả. Mà nếu có mua thì cứ để phiên bản 2.3.6 mà xài nhé vì lên 4.0 3d sẽ kém hơn đấy, với lại mua hàng Hàn thì chuẩn bị tinh thần vọc vạch fix lỗi thôi nhẻ 😁
thuc76
ĐẠI BÀNG
11 năm
Mình root bằng rooting.bat sao nó lại bắt nhập pass mà pass gì vậy? có Bác nào biết chỉ dùm em /
chucvnvn
TÍCH CỰC
11 năm
@thuc76 Kô cần nhập pass chỉ cần chọn restore my data rồi để máy tự làm nốt công việc của mình máy sẽ tự khởi động lại và root thành công.

Sao may mình nt được 80 kí tự là chuyển qua mms nhỉ.ai chỉ giúp mình với
@bunbao bạn về trang 1 coi lại cách fix tin nhắn 80 ký tự nha,còn vụ đồng hồ thì bạn tìm cái ứng dụng world clock trong máy,mở nó lên đổi cái thời gian lại sang quốc gia khác thay cho hàn xẻng,hoặc xoá luôn cũng được 😁
@Billy_cater Vẫn không tắt được cái đồng hỗ.bạn chỉ rõ giúp mình được không
Có cái vụ đồng hồ nữa.đòng hồ ở khóa màn hình là có cả giờ hàn quốc nữa.mình tìm mãi không biết tắt ở đâu.ai biết hướng dẫn mình với
có ai biết làm thế nào chạy thẻ nhớ ntfs trên su760 4.0.4 không
thuc76
ĐẠI BÀNG
11 năm
Bạn nào giúp mình xóa cái đồng hồ korea ngoài màn hình khóa không.cám ơn
Mình đang xài rom 4.0.4 v30b

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095