Hội LG Optimus 3D Korea ( SU760 & SU870 ) - Không Mua bán tại đây

vodanhcbcb
5/3/2012 10:41Phản hồi: 9.364
9.364 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

knnhubi
TÍCH CỰC
12 năm
Ở các trang trước đã có bác nào hướng dẫn vụ này rồi mà, máy em cook lại nhiều rồi nên phần này không hoạt động nữa :rolleyes:
fop198x
ĐẠI BÀNG
12 năm
Mình đã fix sóng thành công trên pc khác cho version Thia, giờ loay hoay tìm Gapps cho em nó... 😁
dangthe88
ĐẠI BÀNG
12 năm
các bác cho em hỏi tí...em mới dùng nên không biết.tình hình là máy em c thông số là:
adroid version:2.3.5
basband:2.6.35.7+
build number: grj90
software version:lgsu760-v20e-jan-08-2012
đây đã là rom mói nhất chưa???? và đã recover chưa à.
- Cho em hỏi thêm là máy em đã recover và đã có backup chưa???
- máy em root rồi, bây giờ có unroot được không và cài rôm mới được không??
fop198x
ĐẠI BÀNG
12 năm
@dangthe88 Newest version, congra!! ;) Bro phải tự tạo backup từ CWM chứ máy ko tự làm đc đâu! ;)

Sao cần unroot nhỉ? Nếu thik vọc, Bro cài CWM rùi install mấy rom cock, test thử kết rom nào thì dùng thoy nhưng nói trước là... sẽ gặp nhìu problem cần phải đọc từ đầu ~> cuối topic giống mình mới fix đc đó nha! 😁
dangthe88
ĐẠI BÀNG
12 năm
@fop198x cũng đọc nhiều rồi nhưng chưa dám thử, dạo trước có thử với mấy con máy khác kết quả không ra gì nên giờ thấy run run,hjj...thanks bác, mà cho em hỏi luôn là làm thế nào biết máy mình đã cài recover và đã backup??????????????????
híc hôm nay ngó qua cái systemUI.apk mà chẳng thể nào mod được icon pin chẳng thấy đâu để thay còn icon H+ vẫn có nhưng sao không hiển thị nhỉ ai mod được icon pin sóng và hiện H+ không 😁
knnhubi
TÍCH CỰC
12 năm
@vodanhcbcb Chuyện này có khó gì, sáng mai được nghỉ em cook 1 bản cho H+ cho các bác sợ :p
@knnhubi Mod lại giao diện stb đi bạn 😁 icon pin nè. H+ nè ....

Sent from my GT-I9100 using Tapatalk 2
knnhubi
TÍCH CỰC
12 năm
Với sự nhiệt tình của bác littlega trong thời gian tới sẽ có 1 bản rom tiếng việt, sau đây là 1 vài hình ảnh của em nó và IMEI của em:eek:
dangthe88
ĐẠI BÀNG
12 năm
@knnhubi lên được h+ thật hay chỉ là icon thui hả bác???????????
hengapem
ĐẠI BÀNG
12 năm
@dangthe88 h+ hay ko + cũng chẳng làm jì cả. bây giờ chỉ chờ các cao thủ chế rom 4 thui. hôm qua mượn con s2 ngịch rom 4 thấy mê ngay

Gửi từ LG-SU760 của tôi bằng cách sử dụng Tinhte.vn
knnhubi
TÍCH CỰC
12 năm
@hengapem Bác cứ đùa, 2.3 có rom stock còn chưa cơm cháo gì huống chi 4 :p
Hic thấy các bác nhiệt tình quá, ko giúp gì dc vì trình còn còi quá, có gì xin làm chuột bạch cho các bác vậy 😁
littlega
ĐẠI BÀNG
12 năm
@hoang_tranthai bác cho em cái yahoo với
He thấy anh em chúng nó HSPDA ầm ầm mình cũng hơi nản, được mỗi cái SU760 chíp 2 nhân nên 3G vẫn nhanh hơn mấy cái thằng còm cõi khác có H+. Các bác sửa thế nào để thành 18+ nhỉ 🆒!
Email của mình là Hoang_tranthai@yahoo.com
@hoang_tranthai em tưởng tốc độ mạng do cái khác quyết định chứ có liên quan gì đến 2 core đâu nhỉ :eek:
knnhubi
TÍCH CỰC
12 năm
@hoang_tranthai Này thì 18+ nè :p
Thực ra tốc độ nó chỉ ở H thôi chứ H+ thì em ko biết, còn 4G là em thay cho thằng H cho nó oai thôi 😁
@thaiduong2009 Bạn bảo thằng nào dùng mấy con hàng Tàu vào mạng và download so sánh với con a e mình là biết khác biệt. Phần cứng của máy cũng hỗ trợ nhiều lắm chứ.
tien112g
ĐẠI BÀNG
11 năm
@knnhubi bác cho e hỏi,,,e dùng su870 mà lên mạng toàn là 3g thôi ...ko lên h được..cái này làm sao bác nhỉ
sao cái cáp của em cắm vào PC lúc thì ok, có lúc thì chỉ xạc ko chứ ko thấy usb debugging hay mass store có bác nào bị giống em kok? cái cap hỏng hay máy bị sao nhờ 😔
dangthe88
ĐẠI BÀNG
12 năm
umh.e thấy bản v20e dùng cũng ok đó chứ, tiếng việt hay không với e không quan trọng lém. chỉ có điều là máy chẳng bao giờ lên biểu tượng H thay cho cái 3g nên thấy mất tự tin.hjhj,mà máy e nhanh hết pin kinh khủng..sms+goi điện,nghe nhạc ít thì được từ sáng tới tối.các bác cho em hỏi là bản room nào ổn định nhất bây giờ.và shell cho e cách cài nữa.đọc ở đây. thấy nhiều bản room quá nên không dám cài

Sent from my LG-SU760 using Tinhte.vn
dangthe88
ĐẠI BÀNG
12 năm
bạn xem đã cài đặt trong phần app và sd trong setting chưa???nếu không tích vào thì cắm vào pc cũng chỉ sạc pin thui...

@dangthe88 ko tích vào thì nó cũng báo là usb connect ở notifcation chứ, đàng này chả báo gì..... hy vọng là cái cap hỏng,
mấy ngày qua mình up ROM qua cái cap hỏng:eek:
dangthe88
ĐẠI BÀNG
12 năm
@thaiduong2009 vaĩ luyện.may mà nó không sao.bác thử cái cáp khác xem thế nào

fop198x
ĐẠI BÀNG
12 năm
Chào anh em, sau 2 ngày vọc rom ThiaiZ 2.4gb, mình thấy touch mượt, máy chạy nhanh, những app ko cần thiết đã đc loại bỏ.
Khuyết: sóng nhảy lên xuống thất thường khi có đt đến hay gọi đi, nên đàm thoại chậm chờn, GPS chỉ ko 9 xác, Market lỗi...

Bùn tình restore stock rom 2.3.5 file zip của Bro Knnhubi nhưng CWP toàn báo "Installation Aborted" hoài à! Ko hỉu sao nữa, anh em chỉ giúp zới!
littlega
ĐẠI BÀNG
12 năm
@fop198x chắc bác up giống rom cook nên nó báo thế. Cái đó là bản backup bác phải giải nén rồi chép vào đúng thư mục. Mà có restore lại chắc cũng ko được. Lỡ rồi bác thử rom này xem:
http://www.mediafire.com/?koms8byzspssq
knnhubi
TÍCH CỰC
12 năm
Một khi đã up rom cook và fix lỗi mất sóng rồi thì đừng tốn công restore lại làm gì vì có restore lại thì cũng không có sóng, chỉ còn cách úp lại rom stock thôi 😁
littlega
ĐẠI BÀNG
12 năm
@knnhubi sao pm bác không được nhỉ.
knnhubi
TÍCH CỰC
12 năm
@littlega Hôm nay được nghỉ thì nhà lại cúp điện, đen vãi 😔
littlega
ĐẠI BÀNG
12 năm
@knnhubi Phải thêm dòng này vào build.prob để kích hoạt HSDPA ko bác
ro.ril.hsxpa=2
ro.ril.gprsclass=10
ro.ril.hep=1
ro.ril.enable.dtm=1
ro.ril.hsdpa.category=10
ro.ril.enable.a53=1
ro.ril.enable.3g.prefix=1
ro.ril.htcmaskw1.bitmask=4294967295
ro.ril.htcmaskw1=14449
ro.ril.hsupa.category=5
Các bác cho e hỏi sao sau khi up lại Rom stock 2.3.5, root máy, cài CWM thành công mà sau đó tắt máy khởi động lại thì ko vào dc CWM như bình thương nữa nhỉ. Chỉ thấy có mấy chế độ Wipe data, reset factory, wipe cache, và delete data user thôi nhỉ. Đã thế lại ko có cám ứng, phải dùng nút volume (up and down) và chụp ảnh (OK). Cũng khó hiểu, em cài đi cài lại mấy lần vẫn thế.
knnhubi
TÍCH CỰC
12 năm
@hoang_tranthai Bác cài recovery chưa thành công :p
máy mình root thành công rồi mà, có super user, chạy root explorer dc rồi. cài đi cài lại CWM báo sucess vậy sao ko dc nhỉ?
hic vừa root lại lần nữa thì máy báo có hơn một device và emulator, vậy là root rồi ko root thêm phát nữa dc hả các bác?
knnhubi
TÍCH CỰC
12 năm
@hoang_tranthai Bác up stock bằng file kdz hay lg update thế ???, xem trong about có phải phiên bản V20E không, thấy có thông báo cập nhật???????????
@knnhubi bên XDA có bản ThiaiZ cho P920 up cho máy ta có đc ko bác😁, nó nhiều trang quá, dở thì ngại, hỏi thì ko bit bao h dc trả lời, thử thì ko dám:p
littlega
ĐẠI BÀNG
12 năm
@thaiduong2009 up thì được nhưng xài không được
dangthe88
ĐẠI BÀNG
12 năm
@littlega bác cho em hỏi bản room nào ok nhất hiện nay vậy

littlega
ĐẠI BÀNG
12 năm
@dangthe88 rom chính hãng (rom stock) là ổn định nhất. Rom cook chưa fix được lỗi 3G
có vụ cập nhật phần mềm, sáng nay nó thông baos LG có cập nhật rồi tải về 1 gói 2.6MB tải xong nó bảo gói không tương thích 😁
hengapem
ĐẠI BÀNG
12 năm
@thaiduong2009 bác lào thử chưa ? máy em root rùi cài ko được. bác lào máy chưa root cài vào xem nó là cái jì đó

Gửi từ LG-SU760 của tôi bằng cách sử dụng Tinhte.vn
knnhubi
TÍCH CỰC
12 năm
Máy root rồi down cập nhật về ko cài được đâu 😃
Anh em 3D cần đọc nè http://www.tinhte.vn/index.php?threads/851035/

Sent from my GT-I9100 using Tapatalk 2
littlega
ĐẠI BÀNG
12 năm
cập nhật gì vậy máy bác 😕
knnhubi
TÍCH CỰC
12 năm
Cập nhật ICS 4.0.4 cho Optimus 3D đó mà :p :p :p
dangthe88
ĐẠI BÀNG
12 năm
@knnhubi ủa.thế cài lại room stock bằng cách nào?mà cài lại là hết bị root hả bác??thế thì máy nào cung root rồi khi bảo hành thì cài lại là xong ah bác.thaks

@dangthe88 Cập nhật bằng Lgupdate là dc. máy mình hôm truớc bằng cách này thay vì tời cái file dkz của bác Knnhubi, thế mà lại hay. Hình như nó tinh chỉnh sẵn rồi các bác ah
dangthe88
ĐẠI BÀNG
12 năm
@hoang_tranthai bác hướng dẫn chi tiết cho e được không??máy e root rồi.mà room e là v20e là đã mới nhất chưa bác

@dangthe88 Đây này, mình cũng gà thôi đầm ra là :oops:
Hehe sau đây mình tường thuật lại quả up luôn 2.3.5 từ rom cook nhé
1.Bật LG update lên (những cái khác ko cần thiết nữa, máy để USB debug nhé)
2. Máy tính đã nhận DT (thực ra là máy tính đã cài vô số thứ rồi từ lúc mua về cài rùm beng cả, vì mình toàn down bằng máy tính về cop lại vào DT thôi), vào Help chọn ngôn ngữ và quốc gia: chọn Republic Korea, ngôn ngữ TV nhé (mặc dù quá trình up font hiển thị ko chuẩn nhưng vẫn đọc được thoải mái). Máy sẽ nhận ra phiên bản sử dụng và thế là upgrade thôi.
3. Máy down DKZ về (mất 30 phút ~400mb dữ liệu)
4. Máy sẽ tự chạy từ đầu đến cuối chẳng bắt mình làm gì cả, ko phải tháo cáp hay rút pin gì hết, chạy đến 100% luôn.
5. Rút cáp ra máy lúc này khởi động lại liên tục. Bình tĩnh nhé, rút pin ra vào CWM bằng nút Power và down, delete hết user là xong.
6. Bi h bạn root và delete hết app của HQ đi, khởi động lại và back up mọi thứ đã ok!!!:p

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019