Hỏi mua ghế ngồi ôtô loại tốt nhất cho trẻ?

tomcruise23
17/5/2019 9:25Phản hồi: 37
e tính sắm cái ghế ngồi ôtô cho f1 nhà e, f1 3 tháng tuổi. Tiêu chí là: ghế dành cho trẻ từ 0-36 tháng tuổi, ghế có thể nghiêng khoảng 45 độ để trẻ nằm được thoải mái mà ko bị mỏi lưng với cổ. Có bác nào biết hãng và địa chỉ nào tốt không? Tư vấn giúp e với. E cám ơn nhiều
37 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

quangminh205
ĐẠI BÀNG
5 năm
3 tháng cho ngồi gì bác...chắc bác sính ngoại ah 😁:D:D:D
sokhanh789
ĐẠI BÀNG
5 năm
@quangminh205 ê 2 tháng cho về ngoại bé đã vi vu trên ghế dành riêng cho hắn rồi bác ơi...Ngồi bình thương có gì mà sính với chả ngoại
hoangha89tt
ĐẠI BÀNG
5 năm
E liệt kê cho bác mấy hãng này bác gg tìm hiểu nhá: Joie, Aprica, Combi, Chicco mấy hãng này dao động từ 5-10 củ, còn bác muốn rẻ hơn thì tìm Zaracos, Yoyo, Vovo...mấy loại này thì 2tr cũng có đấy bác
tomcruise23
ĐẠI BÀNG
5 năm
@hoangha89tt Cám ơn bác thế 4 nhóm Joie, Aprica, Combi, Chicco này thì loại nào giá mềm mà đáp ứng đủ tiêu chí e, bác xem giúp cho trót chứ bỏ lửng lơ thế😁
@tomcruise23 Cụ xem ghế này https://joiebaby.com.vn/products/ghe-ngoi-o-to-tre-em-joie-spin-360-signature-noir
xoay được 360 độ nên thao tác ra vào xe rất dễ dàng, lắp đặt vô cùng tiện lợi nhanh chóng và an toàn tuyệt đối nhờ có chân đế chống sàn (lưu ý dùng cho xe ôtôcó isofix). e tìm hiểu thấy ghế có tính năng này trên thị trường như Aprica, Combi có, nhưng siêu đắt thời gian sử dụng ngắn, chỉ để ngắm thôi 😆
diepank
ĐẠI BÀNG
5 năm
@Gia Vũ Computer e cũng quan tâm, mà nhìn vào 9,5 củ thấy cũng có phần lung lay ý chí cụ ạ... Đầu tư cho con thế này thì xịn xò qué
vãi bác cái gì mà tốt nhất...bác cho rằng đắt nhất là tốt nhất hay thế nào?! 😁:D:D
Tài chính bác dự trù để mua cái ghế này là bao nhiêu... Hãng nhiều, địa chỉ thì ko thiếu
quan trọng là "cò bác có tiến" ko thôi
tomcruise23
ĐẠI BÀNG
5 năm
@TTMSSG.Nguyenkim ah cái e đang nói ấy là chất lượng. đôi khi cái đắt nhất chưa phải là tốt nhất đâu bác ạ 😃
bác vào kisplaza có hết á, e thấy bên Combi tốt từ xe đẩy đến ghế ăn rồi ghế otô này. mỗi tội giá chát, hình như chat 1nhất so với các dòng khác trên thị trường đấy
Lethuytt
ĐẠI BÀNG
5 năm
Nói là dành cho trẻ từ 0-36 tháng nhưng như bé nhà e đây 5 tuổi rồi mà vẫn ngồi ko sao. có lúc muốn thay cái cho chuẩn với bé mà bé không chịu, giờ 1 mực ghế joie của con, phải ngồ ghế joie khổ thế. bác cứ chọn ghế như nhà e đấy
thương hiệu của Anh, đạt các giải thưởng về thiết kế và an toàn đấy bác
cuntyn
ĐẠI BÀNG
5 năm
e vào hóng vì cũng đang có nhu cầu giống bác 😁:D:D
Junne
ĐẠI BÀNG
5 năm
ah e thấy bọn tây nó để con trong mấy ghế kiểu thế này rồi xách đi bộ, đi dạo...như túi du lịch rồi cho lên cả ôtô...Ko biết cái này thì gọi là ghế hay nôi là chuẩn các bác nhỉ
Min2Max
ĐẠI BÀNG
5 năm
@Junne ha có phải bác đang nhắc đến kiểu này. Đây vừa là nôi vừa là ghế đó bác, Đa zi năng.Để thành ghế trên ôtô đấy bác
tomcruise23
ĐẠI BÀNG
5 năm
@Min2Max Ghế này thì ngồi dc đến khi mấy tuổi vậy, lầm bao nhiêu kg? loại Joie ah
Min2Max
ĐẠI BÀNG
5 năm
@tomcruise23 0-36 tuổi đúng theo yêu cầu của bác đấy. đến 13-15kg nhưng e nghĩ chắc phải ngồi dc hơn ấy chứ, lớn chút nữa ko xách thì để luôn ở ôtô. Loại này joie giá mềm mà, có hơn 2tr thôi Ah ghế ghế, nôi này tương thích với hầu hết các dòng xe đẩy joie mà không cần thiết bị tiếp hợp ghế ô tô. mỗi tội loại này ko có xoay 360 độ bác ợ
tomcruise23
ĐẠI BÀNG
5 năm
@Min2Max Ko có xoay, nhưng lắp cho ngồi ngược lại chắc đc bác nhỉ, loại này ko biết có tương thích với chân ghế xe nhà e ko
Vision_Tech
ĐẠI BÀNG
5 năm
bác mua của Vovo (Taiwan), ngon bổ rẻ, phù hợp gần như tất cả các xe ô tô thông dụng
tomcruise23
ĐẠI BÀNG
5 năm
@Vision_Tech E tìm hiểu thấy vovo hàng Trung Quốc nhái theo yoyo chất lượng ko xịn, lỏng lẻo thiếu độ an toàn. Nếu xét về giá thì nó rẻ thật nhưng xét về kiểu dáng, chất liệu thì thua xa...Đúng là tiền nào của đấy ạ
haanhtuan89
ĐẠI BÀNG
5 năm
Theo tài liệu của tây mà em đã đọc thì không được.
cho em bé dưới 8 tháng tuổi di chuyển ô tô ở tư thế ngồi
ô tô đi nó xóc theo chiều đứng sẽ làm dồn các đốt xương sống còn non yếu.
Cũng có loại nôi nằm.ô tô cho trẻ sơ sinh nhưng vòng tay bế của người lớn là bộ giảm sóc tốt nhất
khi xe có va chạm hay phanh đột ngột.
Bộ giảm sóc này thông minh biết phản ứng nhanh
và đón chiều của va chạm làm giảm xung lực
và thậm chí còn biết lấy bản thân nó che đỡ cho trẻ kịp thời
ghế nôi thì ngu hơn nhiều
Camera_Benco
ĐẠI BÀNG
5 năm
@haanhtuan89 bác đọc đâu đấy sao e thấy bọn nó xách con vào cái nôi cứ nhẹ bẫng, rồi cho ngồi ghế lúc nhỏ tý mà
tomcruise23
ĐẠI BÀNG
5 năm
@haanhtuan89 bác đọc thông tin này ở đâu, sao e đọc thì lại kêu khuyến cáo cho trẻ đi xe otô nên ngồi ghế riêng nhỉ
Các bác cho em hỏi nhà mình chọn ghế oto cho bé cho xe kia morning mình thì chọn ghế nào ạ, cho em link thì quá tốt ạ
@hoangmobile89 thế thì bác nên cái ghế nhỏ nhỏ thôi, và phải tương thích với chân ghế xe ấy. e có anh chuyên cung cấp các loại ghế, xe đẩy....dành cho trẻ bác có thể alo nhờ bác ấy tư vấn cho 024.3933.5399
Tây nó thế chứ Vn mình khác, ôm ấp con là truyền thống và sở thích của các bà các mẹ rồi
đến khi lấy vk có con còn muốn bảo vệ nữa là 😁:D:D:D
namlett
ĐẠI BÀNG
5 năm
Nhiều bác chọn mua và sử dụng ghế ngồi ô tô không phù hợp với lứa tuổi của con như thế ko tốt cho lưng của con đâu ạ. Thực tế, mỗi một sản phẩm đồ cho bé đều được sản xuất với những thiết kế, đặc tính, chất liệu riêng phù hợp với từng lứa tuổi của trẻ. Đối với các sản phẩm ghế ngồi xe máy cho bé hay ghế ngồi ô tô cũng vậy.
Không nên để bé nằm quá lâu trong ghế ngồi xe hơi cũng là sai lầm phổ biến của nhiều gia đình. Thi thoảng cứ 4h xe chạy thì bố mẹ nên cho bé ra khỏi ghế để bé được nghỉ ngơi, vận động, tránh việc ngồi quá lâu khiến bé mệt, khó chịu và nhàm chán.
Muaxuan33
ĐẠI BÀNG
5 năm
@namlett 4h xe chạy, chạy liên tục như thế mới cho bé ra á bác, sao e nghe là chỉ 30p - 1h nên dừng nghỉ đế kiểm tra tính hình sức khỏe của bé L😃
vonol
ĐẠI BÀNG
5 năm
e ko quá quan trọng về giá cả
quan trọng là lựa chọn sao ghế ôtô sao cho phù hợp nhất với cu nhà?
các bác tinh tế có thể cho e hay bé 1,5 tuổi thì nên lựa chọn ghế thế nào hay ko?
@vonol Để mua đc ghế otô phù hợp với bé trước hết bác phải lựa chọn dc:
1. Ghế đạt tiêu chuẩn cao nhất, khắt khe nhất: hiện nay tiêu chuẩn cao nhất là tiêu chuẩn châu Âu ECE-44 bản điều chỉnh lần thứ 04 của châu Âu ngày 14/02/2011, gọi tắt là ECE-44.04. Bác hãy tìm ký hiệu ECE trên sản phẩm hoặc hỏi nhà sản xuất (tiêu chuẩn này cao hơn cả Hoa Kỳ, Nhật bản và Úc).
2. Ghế phù hợp với độ tuổi và cân nặng của trẻ: hãy nghiên cứu kỹ hướng dẫn áp dụng trước khi mua.
3. Ghế có thể lắp để cho khi ngồi bé nhìn về phía sau, đây là tính năng bắt buộc phải có trong trường hợp bé dưới 10kg.
4. Lắp đặt và sử dụng đúng cách: hãy nghiên cứu kỹ hướng dẫn sử dụng, xem băng hình hướng dẫn để thực hiện đúng.
5. Ngoài ra những loại ghế ngồi ô tô trẻ em cao cấp còn có một số đặc điểm, tính năng sau: chất liệu giảm chất đặc biệt ở phần đầu và cổ, dây an toàn 5 điểm, hệ thống thông khí và làm mát ghế, quay 360 độ để đưa bé vào xe dễ dàng hơn
vonol
ĐẠI BÀNG
5 năm
@Vũ trọng tình những điều bác nói thấy rành về loại ghế ôtô về trẻ e này lắm nhỉ, bác tư vấn giúp e loại ghế phù hợp, đạt chuẩn an toàn vs 😁:D
@vonol Bác nên mua ghế có chứng nhận hoặc đạt tiêu chuẩn Châu Âu là tốt nhất.
Đi đầu phải kể đến Joie của Anh quốc, ghếnày từng đạt 22 giải thưởng về sản phẩm và thiết kế, trong đó có 6 giải thưởng Red dot trong 5 năm. Hiện mức giá ghế ngồi ô tô giao động từ 1.500.000 đồng – 5.990.000 đồng tùy dòng sản phẩm.
Tiếp đến là Graco thương hiệu nổi tiếng tại Mỹ, với hơn 60 năm hình thành và phát triển. Rồi Zaracos, Combi, Gluck, Aprica (loại aprica có mức giá khá cao đao động từ 5.500.000 đồng – 15.990.000 đồng tùy dòng sản phẩm.
cuntyn
ĐẠI BÀNG
5 năm
@Vũ trọng tình mấy loại bác nói này đều là hãng tốt..Ah duy chỉ có loại Gluck là giá rẻ thôi ghế này chỉ tứ 1-2tr mà e thấy dùng cũng khá chắc chắn và tốt
vonol
ĐẠI BÀNG
5 năm
@Vũ trọng tình cám ơn bác để e xem bàn với gấu nên mau loại nào phù hợp mấy loại này trong siêu thị hoặc cửa hàng trẻ e lớn nào cũng có đúng kk bác
TaoBiettuot
ĐẠI BÀNG
5 năm
e nghĩ Joie Spin 360 W có lẽ là phù hợp nhất đấy bác dòng này xoay 360đô dc dành cho bé từ 0-4 tuổi giá gần 10củ, trc e thích quá tính bàn vs bà xã mà bả cứ gàn làm e tức điên, kiểu tiếc tiền, bác thích thì nhích đi bác
bangdp90
ĐẠI BÀNG
5 năm
Cứ ra cửa hàng siêu thị, có người tư vấn bác nên mua loại nào

loại này nhé
vậy còn ghế ngồi làm việc giá rẻ thì nên lựa chọn như thế nào?
camtri
ĐẠI BÀNG
5 năm
Em bán ghế ngồi xe hơi cho bé second hand các bác kham khảo giúp https://xedayembenhatban.com/ghe-ngoi-oto-cho-be/
Lưu trữ Ghế ngồi oto cho bé
xedayembenhatban.com

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019