[Hỏi] Nâng cấp CPU cho máy tính Lenovo thinkpad SL400

DDoS
18/8/2012 18:44Phản hồi: 7
Chào cả nhà,
Hiện tại, do nhu cầu về công việc cũng như việc học tập, mình cần một chiếc máy tính có cấu hình cao hơn. Nhưng để bỏ ra khoảng 13tr trở lên để mua một chiếc máy tính mới với mình đó là điều không thể. Vậy chỉ còn cách là nâng cấp CPU và RAM cho máy tính. Mọi người cho mình hỏi là với mính tính của mình thì có thể nâng cấp được CPU không? Và nếu nâng cấp được thì nâng cấp loại nào là phù hợp với main của mình nhất...
Cảm ơn mọi người!
7 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Laptop có nâng cấp được các linh kiên sau : CPU , Ram , HDD, DVD , Bạn cho cấu hình tên máy Hiện tại bạn đang dùng ?
DDoS
TÍCH CỰC
12 năm
@Thang BP Lenovo thinkpad SL400

CPU: Intel (R) Core(TM) 2 Duo T5870 2GHz
thiennam151
ĐẠI BÀNG
12 năm
Phụ thuộc vào Mainboard nữa. Mình nâng cấp nhiều dòng laptop rồi, có cả Thinkpad "khó nhai". Quan trọng nhất là bạn phải biết nó hiện đang dùng main gì thì mới tư vấn chip thích hợp.

Nếu nâng cấp tăng sức mạnh cho laptop thì hoàn toàn nâng cấp được:
  • .CPU: thay những CPU dòng Penryn mới như T6xxx, T8xxx, T9xxx, tuyệt đối không nghe lời dụ dỗ thay T7xxx vì nó cùng công nghệ cũ với dòng T5xxx
  • .Ram: max là 2x2GB bus 800, nên chọn cặp ram giống nhau mà hàng tháo máy là tốt nhất.
  • .HDD: thay ổ cứng mới loại 7200 vòng quay
  • Card wifi: card G thì thay lên card N để bắt sóng tốt, dùng dòng Intel WifiLink 5100 là tốt nhất, tự nhận Driver và tự up = windows update được.
Điều quan trọng sau cùng là BIOS, máy phải up đc BIOS để nhận những thiết bị mới, hok up đc BIOS hoặc hok có bản mod (đối với những dòng khó chịu khóa BIOS như Thinkpad) thì hok thể up phần cứng lên được

Nếu hok rành có thể pm inbox mình chỉ cho bạn cách xem mainboard
@thiennam151 Cho em hoi con thinkpad t410s có thể tháo dvd và lắp thêm 1 ssd vào được không a .máy co thể update bios a .vi con nay dung o 1.8 nên kho khăn nâng cấp .
thiennam151
ĐẠI BÀNG
12 năm
@vanduc1602 Bạn lên mấy web bán hàng như 5giay.vn hay phần bán hàng trong tinhte.vn search thử caddy bay hay ultra bay. Đó là khay ổ cứng gắn thay vào ổ DVD. Nhưng bạn cần phải kiểm tra BIOS máy của bạn có support chạy RAID hok nhé.

Nhiều máy lắp đã đời vào mới biết là máy hok hỗ trợ RAID thế là xôi hỏng bỏng hok.
@thiennam151 Em cung không biết có hổ trợ raid hay không .may em trước dùng hhd 1.8 nên h muốn lên ssd .nhưng kho kiếm ssd1.8 quá .nên định lắp ssd 2.5 được không ( vào ổ dvd ) . Raid là hổ trợ copy nhanh gấp đôi phai không anh .a máy em là thinkpad t410s .
@thiennam151 Em thấy máy em có trong mục" hdd diagnostic program "có. Ultrabay hard disk drive . Và trong mục config / serial ata (sata)/ sata controller mode option: AHCI .

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019