[Hỏi ngu] Tháo pin ra khỏi máy

MR.SIDA
8/8/2012 20:48Phản hồi: 12
Các bác cho em hỏi ngu một câu nhé, nếu như thường xuyên tháo pin ra khỏi máy thì có ảnh hưởng gì tới mấy hay pin không, xin được chỉ giáo 😁
12 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Không biết có phải vì nguyên nhân này mà chết flash ko? Nhưng 1 đã thấy 1 em 7290 toàn tháo pin khi chưa tắt máy die flash rồi .....

Hóng tiếp - chờ cao thủ ......
mrFucker
ĐẠI BÀNG
12 năm
Đấy là 1 cách reset máy khi bị treo đấy. Tớ nghĩ không có hại lắm đâu ,máy tớ cũng tháo pin nhiều có sao đâu. Nhưng đương nhiên là cái gì nhiều cũng không tốt rồi,bạn làm gì mà tháo liên tục là sao.
E thấy nếu ko cần thì chỉ nên bấm alt + cap + del trong vòng 5s là được rồi!!!!
MR.SIDA
ĐẠI BÀNG
12 năm
Tình hình là em định chơi 2 xác 1 linh hồn hahaha
Thấy có bác kia bán con 6710 mà không có sạc nên định mua về rồi lấy con 6230 hay 7290 gì đó sạc xong lắp qua 6710 xài, xin các bác cho em ý kiến 😁
nói chung không nên tháo pin ra gắn vào lại nhiều quá, không tốt cho em nó, ngày 1 lần thì được, chứ ngày 10 lần chắc em nó ra đi sớm luôn
Luffy95
TÍCH CỰC
12 năm
Em thì cứ 3 ngày sạc em ý 1 lần thì tháo pin trước khi sạc. Lo gì. 😁
Theo em là có. Em hay test tháo pin, rùi ngịch linh tinh lên cục pin giở chứng rùi. Hạn chế !!!!!
confusjng
ĐẠI BÀNG
12 năm
thấy các bác bảo 1 2 ngày phải tháo pin ra khỏi máy tầm 30s để tốt cho máy đấy 😃
@confusjng Ko cần thiết đâu bác, xoá file rác là đc rồi 😃
@atk.demontung xóa file rác bằng cách nào? có phải giữ alt + glglg k bác
@9xloveblackberry Alt + L G L G hoặc Memory Cleaner 😃
thangs60
TÍCH CỰC
12 năm
1 điều tất nhiên là bất kỳ máy gì , hãng nào đi nữa . Khi đã tháo pin mà chưa tắt nguồn thì sẽ hại trực tiếp tới quản lý nguồn của máy . Còn tắt rồi mà tháo pin thì ok .
Ngay đến việc tháo thẻ nhớ mà chưa ngắt kết nối thẻ vs máy cũng gây hại trực tiếp tới thẻ nhớ rồi

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019