Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Hội người dùng Galaxy Grand Prime G530H

DiBG
18/5/2015 2:34Phản hồi: 1.378
1.378 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

olnica57
ĐẠI BÀNG
7 năm
G530H vẫn dùng kitkat 4.4.4. Trong mục "File của bạn" có thư mục "Ứng dụng đã tải về" chứa các app cài đặt trên máy tổng cộng tới trên 600MB. 600MB này nằm ở đâu? Mình tìm không thấy trong mục "Bộ nhớ thiết bị" hay "thẻ nhớ SD". Và có thể xóa nó được không vì đã cài đặt rùi chưá chấp nó chỉ nặng máy thêm. Bạn nào biết chỉ giúp.
Mọi người có ai bị lỗi như mình không ạ? Giờ nó không hiện được bất kỳ thông báo nào nữa. 😔
Máy mình dạo này tần suất treo logo và tự khởi động lại liên tục khắc phục sao cả nhà. Nhân tiện đây cho hỏi có ai bán main samsung g530 không ???
@ruadavt Có thể do pin nữa nha bạn, chưa chắc bị trên main.
olnica57
ĐẠI BÀNG
7 năm
@ruadavt Nạp lại room bằng Sam sung Kies xem sao đã . Nếu không táy máy thì MB khó hỏng lắm.
máy e bị hiện tượng bật nguồn lên thì không sạc được, khi tắt nguồn vẫn sạc bình thường. Cắm kết nối máy tính vẫn sạc bình thường, nhà mình có ai bị như e chưa ạ. E cảm ơn
boyyeugirl
TÍCH CỰC
7 năm
@cuongviphb88 mình không bị luôn.bạn kiếm pin khác thử xem
olnica57
ĐẠI BÀNG
7 năm
Mượn cục sạc SS khác thử xem
- Mình mới up rom lên 5.0.2 ( trước là 4.4.4 ) .
Khi mình chơi Liên Quân thì rất là lag. Mình đã lên mạng và tìm cách giảm lag thì cũng đỡ hơn 1 tí . Nói tóm lại là mình muốn trở về 4.4.4 thì phải làm sao
olnica57
ĐẠI BÀNG
7 năm
@Lâm Shin B1/ Khôi phục cài đặt gốc của bản 5.02
B2/ Lấy về bản 4.4.4 phù hợp ( XXU hay XCU phải chọn cho đúng )
B3/ Chạy Odin nạp bản 4.4.4 vào máy.
Thụ hưởng thành quả.
haza
Trứng
7 năm
Rom nào là tốt nhất hiện nay cho g530h xxu vậy các bạn , mình đang xài cm13 xposed , giờ máy chạy chậm với giật lắm , thường bị đơ app và văng ra ngoài ,mình không biết có phải do xpose không vì trước kia xài cm12.2 , ressurection lollipop cài xposed cũng bị như vậy

mình tính bỏ xposed dùng root thôi nhưng rom bây giờ toàn android 6 7 nên không có module xposed thì không copy , di chuyển hay xóa file ttrên sd card được
abtran
ĐẠI BÀNG
7 năm
Mình cần 1 em G530h chạy android 5.0.2 để test ứng dụng, bạn nào muốn bán, lên đời thì để lại cho mình nhé, mình mua giá tốt 😁
olnica57
ĐẠI BÀNG
7 năm
Bạn nào có rom stosk có tiếng viêt cho máy G530HXXU2AOE5 cho mình xin với????
Bạn nào có có stock rom G530HXCS1BQA2 gồm 5 file BL,AP,CP,CSC,PIT (quan trọng là file PIT) không ạ???? Cho mình xin với!!! pls

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019