Hội những người dùng Elitebook: Nơi giao lưu học hỏi, chia sẻ kinh nghiệm sử dụng, hỏi đáp,thảo luận

laptopnew2201
24/10/2013 23:56Phản hồi: 932
932 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

gon0891
ĐẠI BÀNG
10 năm
cho e hõi con 8470p dùng adapter loại gì và pin loại số hiẹu gì. e đang cần mua pin và adapter dự phòng
gon0891
ĐẠI BÀNG
10 năm
cho e hõi cách kiễm tra bảo hành trên hãng hay ngày kích hoạt máy ntn. mình kiễm tra trên wed hp bằng cách nào các bác
@gon0891 http://h20566.www2.hp.com/portal/site/hpsc/public/wc/home?ac.admitted=1389743476251.876444892.199480143
Bạn điền serial của máy vào mà xem
ai cho mình hỏi. Mình dùng eb 8570w lúc mua thì có đèn bàn phím cùng nhận diện vân tay của hp. Sau đó về cài lại win 7 pro 64bit kèm theo của hp thì ko bật được đèn bàn phím cùng nhận diện vân tay như lúc mới mua. ( mặc dù đã cài hết driver theo đĩa của hp ). với cả máy mình ghi pin 8 cell mà sao dùng nhanh hết pin kinh khủng. khoảng 1,5 tiếng cường độ vừa phải ( có khi còn ít dùng ). mình mua máy của laptopglobal.
bác nào biết giúp e với, con 8530W của e ko biết là ấn nhầm hay gỡ mất cài đặt gì mà bây giờ bàn di con trỏ trên máy thì hoạt động đc nhưng khi ấn 2 lần liên tiếp để chọn thì lại chẳng có tác dụng gì nữa cả cứ phải ấn thêm chuột trái thì mới vào đc chương trình... help me!
@ngocchien_2709 chắc là bạn gỡ mất chương trình nhận diện touchpad của hp rồi. Bạn cần phải cài lại, trên trang của hp down và cài lại.
http://h20565.www2.hp.com/portal/site/hpsc/public/psi/swdHome/?cc=vn&cc=vn&lang=en&lang=en&sp4ts.oid=3781682&ac.admitted=1392002294738.876444892.492883150
Chọn hệ điều hành mà bạn đang sử dụng sau đó chọn Driver - Keyboard, Mouse and Input Devices, down ct Synaptics TouchPad Driver (International)và cài nhé
amida79
ĐẠI BÀNG
10 năm
cho mình hỏi dòng 8570w có bao nhiêu khe lắp ổ cứng
Các bác cho em hỏi em dùng máy hp 8460p được khoảng hơn 1 năm giờ có hiện tượng máy dùng không được mượt khi chơi game bị lag cài lại win vẫn bị hiện tượng ấy có bác nào biết lý do ko ạ? Quạt gió kêu khá to ạ.
@boclua123 Chắc là do card màn hình của bạn ko đáp ứng yêu cầu của game, những game 3d đồ hoạ tốt đòi hỏi card màn hình của bạn phải mạnh, nếu không bạn có thể setup khung hình trong game nhẹ hơn để máy có thể xử lí tốt đc. Còn quạt gió kêu là do bị đóng bụi nên bạn đem máy đi vệ sinh là ok
@boclua123 Nên tháo máy vệ sinh và tra lai keo tản nhiệt.
phanlongwzl
ĐẠI BÀNG
10 năm
em đang xài 900p, k phải FHD , hôm nên mua hết hàng nên tiếc quá ạ 😔(
phanlongwzl
ĐẠI BÀNG
10 năm
không biết có chênh lệch nhìu lắm k ợ, em đang dùng 8540w @@
yetkieu846
ĐẠI BÀNG
10 năm
Bây giờ mua 8730w giá 7 triệu có ổn không ạ. Em thấy chíp core 2 dou T9600 hơi cổ nhưng VGA thấy cũng ngon
phanlongwzl
ĐẠI BÀNG
10 năm
@yetkieu846 hôm bản nhân nên xem thì thấy màn đẹp, máy cũng đẹp, màn to nhưng máy hơi chậm so với i7 của mình
@yetkieu846 core dou thì sao bằng i7 được, nhưng chip 8730w là Intel® Core 2 Duo T9600 2.8Ghz (Cache 6 MB L2, Bus 1066Mhz) thì cũng ổn, thao tác tốt với các ứng dụng rồi, bạn cần nâng cấp Ram thêm khi mua nữa là ok. Với tầm 7tr thì rất tốt rồi
phanlongwzl
ĐẠI BÀNG
10 năm
nói chung theo tớ cảm nhận nếu bạn chỉ game thường k phải siêu khủng và chủ yếu xem phim, lướt wed nghe nhạc thì mua đc, nhìn máy đẹp và màn hình FHD nên đẹp lắm!
yetkieu846
ĐẠI BÀNG
10 năm
Con 8730w màn 17inch có vẻ hơi to nhỉ. Đang phân vân 8730w và 8530w(6triệu). Không biết hiệu năng 2 con chênh nhiều ko các bác nhỉ. Có chạy tốt được FiFa 3 không nhỉ. ^_^
@yetkieu846 Mỗi dòng có những option khác nhau về CPU, ram hay card màn hình... Cho nên so sánh 2 con này cũng same same nhau, tùy option mà lựa chọn thôi. nhưng cá nhân mình thích 8730w hơn
ở đây có pác nào xài hoặc rành con 9470M không , em đang nóng máu 8470P và 9470M . cho em xin 1 tí thông tin oánh giá con 9470M
yu93
ĐẠI BÀNG
10 năm
@phongdenny Con 8470p của mình đang xài là màn HD+ 😃 hàng xách tay thì mỗi nơi mỗi kiểu. Còn ra hãng chắc được chọn đó bạn. Mà dòng này thì HP vn chắc không bán?
Còn tản nhiệt thì do 8470 dày hơn nên có vẻ mát mẻ hơn 9470. Nhưng mà hôm trước mình mới update driver xong thì máy lại khá nóng. Không biết có phải do driver không? Giờ đang tìm cách recovery, mà ổ recovery hư 😔
@yu93 Recovery làm gì cho mất công pác , em cứ cài WIn lại cho nó nhanh .
yu93
ĐẠI BÀNG
10 năm
@phongdenny Mình thấy máy có recovery mà làm không được nên bứt rứt khó chịu lắm bạn =))
Mà mình hỏi, cài win mới vào nó có nhận key bản quyền của mình không?
@yu93 Em nghỉ là không pác ah , Win theo máy thì toàn là bản Basic hay Home thôi , e tương Ultimate xài cho nó hoành tráng .Em đang xài con Thinkpad X200 nhưng máu con 8470p và 9470M , nói chung kiểu dáng Elite nhìn ngon cơm hơn Thinkpad
mình đang dùng con Elitebook 2760p cài WIN 8 thỉnh thoảng bị khởi động lại là bị sao các bạn
@nhaart có thể là do xung đột phần mềm gì đó hoặc lỗi win, bạn nên cài lại win để khắc phục
Có chỗ nào kiếm được card bluetooth cho HP 2530p ko các bác nhỉ? Tks các bác nhiều.
@beconxinh bạn có thể mua usb bluetoolh và cài driver để sử dụng chứ không nhấtthieetst phải trang bị card cho máy. Lúc trước mình sử dụng máy bàn cũng mua 1 cái, chạy ổn định và mang tính di động nữa
yu93
ĐẠI BÀNG
10 năm
Chào mọi người e là fan mới của EliteBook :p
E đang dùng 8470p nhé 😁
E có 1 số thắc mắc cần mọi người hỗ trợ giải đáp giúp e ạ:
1. e nghe nói máy e có chế độ tự động ngắt sạc khi sạc xong và có mạch điều khiển pin riêng. Vậy e có nên vừa cắm sạc vừa xài hay không?
2. E nên cài driver bản nào để Back/Forward trang web, hoặc khi truy cập ổ đĩa bằng cách quét 3 ngón tay trên TouchPad vậy? Hiện e chỉ có thể đổi hình thôi ạ.
3. Máy e có ổ Recovery 16GB nhưng không biết e phá sao giờ Recovery không được, lúc đầu báo thiếu file bootmgr, sau thì báo 1 dòng dài 1 không nhớ @@, e xem trong ổ thì thấy có 1 file HPFactory.wim chiếm 16GB, ngoài ra không còn gì cả. E có thể fix lại được không? Với lại ổ Recovery của file free là 0bytes. Như vậy là sao ạ?
Hy vọng mọi người giải đáp giúp e, khoản máy tính e không rành. Cám ơn mọi người 😃
chào các bac,

có bác nào biết cách tháo em HP Elite Book 2540p không? chả là em dùng khá lâu nên 1 bên bản lề của nó bị hỏng. em muốn tháo ra xem nó bị lỗi ra sao có thể khắc phục được không ý mà. bác nào rành vụ này thì giúp em với.

em cảm ơn nhiều nhé
yu93
ĐẠI BÀNG
10 năm
Win máy mình là bản Pro, xài cũng tạm :p
Mà theo mình bạn hay mang vác thì lấy Folio cho nhẹ. Chip U tiết kiệm pin.
yu93
ĐẠI BÀNG
10 năm
@phongdenny Dạo gần đây thì hết hổ báo rồi =))
@yu93 Nếu con 9740M mà quăng ầm ầm mà không hư thì em nó pá đạo thiệt
yu93
ĐẠI BÀNG
10 năm
@phongdenny Em nó thuộc dòng Elitebook nên cũng khá chắc chắn. Mặc dù nhìn + cầm thì thấy hơi mỏng manh (1.6kg) :rolleyes:
@yu93 Công nhận Elite và Thinkpad trâu bò thật , phím thinkpad bá đạo hơn Elite , gõ Think mới thik cảm giá gõ cực tốt
các bác cho em hỏi là em dùng 8540w , đã vệ sinh máy và bôi keo tản nhiệt/. có cả đế tản. nhưng khi nhiệt độ máy vs card lên tầm 81 độ là máy bị rs luôn ạ. thế có sao ko các bác :'(. em tưởng phải đạt ngưỡng trên 100 độ chứ ạ
yu93
ĐẠI BÀNG
10 năm
Tùy cảm nhận bạn ơi 😃 có người thích chiclet hơn nên gõ mấy con Thinkpad không thấm vào đâu.
@yu93 Em chưa từng sờ qua Elite nên chưa biết cảm giác mát lạnh của em nó ra sao :p , đang hy vọng bán dc con HP DV5 để rước 8460p 😁
daothaihuy
ĐẠI BÀNG
10 năm
Chào a e, mình đang sài hp elitebook 6930p, nhưng k dùng được cái fingerprint, mình đã cài driver fingerprint & HP ProtectTools Security Manager, tìm mọi cách rồi vẫn k dùng dc. Có a e nào cài dc hướng dẫn chi tiết giúp mình. Thanks
yu93
ĐẠI BÀNG
10 năm
@Đào Thái Huy Bạn gỡ hết ra rồi cài lại xem? Hay bung máy kiểm tra xem máy có cái finger print không? Nhiều khi không gắn? Mình không rành phần cứng :p
teppyrock
ĐẠI BÀNG
10 năm
@Đào Thái Huy bạn vào BIOS check xem đã enable chưa nhé. MÌnh cũng bị thế vào BIOS thì thấy chưa bật.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019