Hội những người dùng iPhone Japan (Softbank, Au)

Mr Link
29/1/2013 17:7Phản hồi: 1.231
1.231 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Mình có con Iphone 4 32g ios 6.0.1 fw 4.12.02 đắp chăn hị hị
@Doandu1105 Minh cũng có con như bạn, đang đắp chăn 😃 k bt bao giờ có sim gép, hay code nhỉ
Iphone 5 AU thi` dung` sim ghep' sao giơ??? ai chỉ cho mình cách kích hoạt sim ghép cho Ip 5 với , có video tham khảo là tốt nhất ....
ftt74
ĐẠI BÀNG
11 năm
đang dùng softbank ip5 và 4S AU
-----------
Hội này đặt ở đây thế nào cũng bị bắt dọn nhà
Iphone 5 AU có dùng dc tin nhắn và 3g k mọi người ui
đang lên 6.1 he he nghe ngóng mãi h mới dám update 😁
Em có kon ip4 softbank black 16 bb 4.12 nản quá chắc ko đợi đc nữa. Các anh em ai có nhu cầu pm e để lại cho
@nhathano1 bán cho mình di bạn
@khanhbeckham02 Mình bán rồi bạn àh 3,5 củ. Giờ có kon 5 bạn có mua ko?
iPhone4 softbank xài sim ghép ultra đang ở 5.1.1 .
Cần xác nhận là lên 6.1 thì có xài đc sim ghép nữa ko ( lên bằng FW custom ).
@Đồng Xuân Huy Không nâng BB thì cứ lên thỏa phanh đi nhá. mỗi tội 6.1 đang phải chờ JBU thui.😃
@Đồng Xuân Huy bạn chỉ cho mình chỗ mua sim ghép uy tín tại Hà Nội được k
@kimhoang92 108 ton duc thang gap a tuan
có ai dùng gpp sim không nhỉ?
@Venusw Toi dang dung Gpp cho iphone 4s 6.0.1.song sanh ngon lanh,ko loi gi
dung nhu ban quoc te.
thedu1020
TÍCH CỰC
11 năm
@Dangpv21 bác ở đâu?? Nhật hay Vn?? mình đang có ip4s Au định mua gpp sd sim mạng Softbank mà ko bit dc ko.!
@Dangpv21 Bác dùng gpp sim ở VN hay ở đâu thế?
@thedu1020 Minh dang o nhat.ben nay no ban sim Gpp khoang 400k thoi.
đang xài 1 cây 4 word Japan cài Cydia vào ko thấy SHSH đâu hết chỉ có dòng chữ " This device is in the pending TSS queue " dùng Tiny save SHSH cũng ko đc lun nói chung là ko lấy đc SHSH. bác nào bít tình trạng này chỉ mình với
@bjlong thứ PC khác xem.
Van Thu
ĐẠI BÀNG
11 năm
Dùng 1 cây Softbank 4S 64Gb chạy ngon lành cành mai, IOS 5.1.1 không dùng sim ghép mà unlock bằng SAM có lưu Lockdown.

Chạy như máy world, không thấy bất cứ điểm nào là dị dạng. Nói chung chạy phà phà và chiến đủ thứ món ngon vì đã JBU.;)
Mr Link
ĐẠI BÀNG
11 năm
@Van Thu Mình cũng đag có cây 4s Softbank 16Gb mà thấy ít quá. Bác có đổi ko? Mình các thêm
ip4 nhật 32G QT 😁
IP 4s Softbank, IOS 6.0.1, Ultra sim Đang hóng để lên 6.1 (Ai test Ultra lên 6.1 chưa báo em nhoé !!!)
cho hoi iphone 5 nhật update 6.1 có bắt active lại ko các bác vì e ko có sim nhà mạng.đang muốn lên 6.1 mà rung qua.
Minh iphone4-32g 04- 12-01.sotfbank. Unkock =tpsim. Ko doi sim dc cung bun.
loveacm
ĐẠI BÀNG
11 năm
@nguyenhung1705 Bạn dùng OS 5.1.1 trở xuống à?
@loveacm Uh dung roi ban. 5.1.1 ma co gi ko vay Ban.
@nguyenhung1705 mua cái sim đó ở đâu thế bạn..giá cả thế nào
chumbtchi
ĐẠI BÀNG
11 năm
có bác nào fix được làm sao cho iphone 5 softbank ghép sim heicard có call forwarding ko
Mọi người giúp e vụ này với
Tháng trước thằng bạn về nc cầm 1 con máy ip4 về nhà dùng.do máy cũ bb thấp nên đóng sim ghép vào dùng ngon lành cành đào.nhưng trc khi quay trở lại JP hắn đem up version lên và lắp sim softbank lại ko dc.bây h làm tnao để có thể lắp sim softbank lại để máy nhận sim.xin các bro chỉ giáo.
Cùng 1 cái sim e lắp máy khác thì được nhưng lắp vào máy đó thì ko dc @@ mặc dù trc đó ở Việt Nam! Vẫn chạy ngon lành
@leeDzung mua file dat 900k là ok
@levannam Mua j vậy bác có thể nói rõ hơn dc ko.tks
chumbtchi
ĐẠI BÀNG
11 năm
@leeDzung Nếu máy bạn đã thay cặp baseband thì thử làm theo cách sau. Mình vừa làm 1 con đã thành công còn máy bạn đc hay không thì không biết.
1. Kiểm tra xem máy có lưu SHSH của FW nào ko?
2. Dùng Snowbeeze tạo FW custom mà máy có lưu SHSh. Nhớ chọn Hackactive
3. Dùng redsnow tạo FW custom với SHSH của máy và FW vừa tạo bằng snowbeeze.
4. Dùng iRed đưa về DFU
5. Restore với FW vừa tạo
Mình làm thế và đc. Với iphone 4 lock. Mình làm trên FW 5.0.1.
Bạn có thể thử. Mình ko chắc là thành công.
máy b là máy đã thay cặp
ko active được
mua file dat mới active được
E xin hỏi: máy e ip4s mạng AU đg ở fw: 5.1.1 xài sim ghép rebel. Bây giờ muốn lên 6.1 có dùng đc sim ghép cũ này active và nghe gọi như ở 5.1.1 không hay phải mua sim ghép mới ạ?
Thank mọi người
@Vinh3c Ai trả lời hộ em với
@Vinh3c mua sim mới
cho em hỏi 4s softbank muốn mua code W được ko, nếu được thì có full chức năng ko hay còn bị hạn chế(VD share wifi)
Đang Sử dụng 1 cây AU 4S 64Gb chạy ngon lành cành mai, IOS 5.1.1 không dùng sim ghép mà unlock bằng SAM có lưu Lockdown.

Chạy như máy world, không thấy bất cứ điểm nào là dị dạng. Nói chung chạy phà phà và chiến đủ thứ món ngon vì đã JBU.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019