Hội những người dùng Samsung Galaxy A9 pro

lien_lekim
4/8/2016 2:34Phản hồi: 5.070
5.070 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

MÁY A9 PRO CỦA MÌNH BỊ HỎNG CONG VÊNH CHÂN SẠC. CHẮC DO MÌNH CẮM SAI CÁCH. CÁC TIỀN BỐI CHỈ GIÚP ĐỊA CHỈ SỬA UY TÍN VỚI Ạ. EM XIN HẬU TẠ CỐC CF. HIHI
tethien
CAO CẤP
5 năm
A9 Pro bữa nay bán được bao nhiêu nhỉ ae ?
Máy còn nguyên bản. Knox chưa nhảy. Đã lên Android 8, Hộp, xạc, cáp, tai nghe đầy đủ.
tethien
CAO CẤP
5 năm
@namvnn Ở Đà Nẵng. Được giá thì bán thôi. 😁
namhy
TÍCH CỰC
5 năm
@tethien Hi. Mình tận Hưng Yên. bán 1c đi giờ tiếc lại muốn mua lại.
*LT*
TÍCH CỰC
5 năm
@namvnn 1c bác ấy ra cửa hàng bán cho lẹ 😁. Cần gì lên tinhte :D.
P/s: máy bác bị gì mà bán cho ta có 1c?
tqt8688
ĐẠI BÀNG
5 năm
@tethien Máy còn nguyên bản ko, hàng của SSVN hay xách tay, inbox giá cho mình nhé
tqt8688
ĐẠI BÀNG
5 năm
Mình đang kiếm 1 con A9 Pro 2 SIM. Mục đích màn to, pin khỏe, gi âm cuộc gọi được. Nếu mua A9 Pro2 ssim thì mua dòng nào, up firmware nào để ghi âm cuộc gọi được. Các bạn tư vấn giúp nhé. (Mình đang dùng Note4 N9100 up firmwe CHC mới mất). Ở HN mua ở đâu các bạn
tethien
CAO CẤP
5 năm
@tqt8688 A9 Pro là 2 Sim mà. Làm gì có A9 Pro 1 sim?

Rom gốc của A9 Pro đã có sẵn ghi âm tự động rồi. Không cần thêm app nào cả.
tqt8688
ĐẠI BÀNG
5 năm
@tethien Mình muốn mua 1 con , Nhờ các bạn chỉ giúp nhé, mình ở HN. Cám ơn
@tethien Bác ơi cho em hỏi em up rom android 7 hay 8 đều ko có tính năng ghi âm cuộc gọi em dùng A910F
Oishi12s
ĐẠI BÀNG
5 năm
a9 pro lên androi 8.0 đã có thêm bản cập nhật vá lỗi nào chưa các bác?
tethien
CAO CẤP
5 năm
@Oishi12s Chưa bạn. Chỉ có 1 bản 8.0 duy nhất thôi.
LMT85
CAO CẤP
5 năm
@tethien Khả năng là bản cuối cùng rồi 😁
tqt8688
ĐẠI BÀNG
5 năm
Giờ mình muoonsmua 1 con, Mình ở HN các bạn chỉ giúp nhé. Cám ơn
dungtm
ĐẠI BÀNG
5 năm
@tqt8688 Mình đang có 1 em A9 pro fullbox đang cần bán, máy dùng giữ gìn, ốp lưng từ lúc mới mua, mới bỏ miếng dán màn hình do k dán full được màn hình. Giá 3tr5. Nhiệt tình mua inbox cho mình nhé
HoangLamLove
ĐẠI BÀNG
5 năm
Có bạn nào bị tình trạng như mình không?
- Sạc tới 70 - 80% là tự ngắt không có sạc đầy 100% được. (trường hợp này lâu lâu bị, mình cắm sạc qua đêm)
HoangLamLove
ĐẠI BÀNG
5 năm
@emxinhlam Sạc nhanh mình không có mua kakaka
HoangLamLove
ĐẠI BÀNG
5 năm
@alanlee Ok bác để mình thử tắt nguồn rồi sạc thử
fireghost13
ĐẠI BÀNG
5 năm
@HoangLamLove Sạc theo máy là sạc nhanh mà.
HoangLamLove
ĐẠI BÀNG
5 năm
@alanlee Đã tắt nguồn và sạc, đúng là lên được 100%

Đến thời điểm này thì vẫn thấy A9 Pro xài dung lượng PIN ok nhất
A9 pro pin dùng đc từ 8h sáng đến 12h đêm còn khoảng 10%. Onscreen đc khoảng 5h - 6h. Để không tụt pin khoảng 2-3/ giờ. Đã thay pin rồi thì liệu có phải do nguồn không các bác
@Bapcai1705 Máy mình cũng thay pin rồi nhưng vẫn trâu lắm.chơi gần như liên tục từ 9 10h sáng đến nửa đêm mới tụt còn trên 10%
Máy mình tự nhiên bị lỗi k nhận sim Mobi.
Lắp máy khác ok luôn,lắp sim viettel,vina cũng ok k hiểu sao k kết nối mạng mobi được dù lắp vào máy vẫn nhận diện sim và số đt.
dungtm
ĐẠI BÀNG
5 năm
@Thanh Fly Trước đây mình cũng bị như vậy. Ra làm lại sim là ok
@Thanh Fly Làm SIM giời vẫn lỗi bạn ơi, Vịt teo hay Mobi dính hết. Bạn bật tắt chế độ máy bay (lúc đc lúc không) hoặc khởi động lại là đc.
hungcatsilk
ĐẠI BÀNG
5 năm
@Thanh Fly Dòng samsung là bị vậy đó. Mình bị toi A9 pro rồi, giờ đang dùng zenfone max pro m2 cắm sim mobi đâu có bị gì đâu
rongdat
ĐẠI BÀNG
5 năm
mình có a9 pro 2016 bản China, vậy lên bản 7.0 thì chọn bản rom quốc tế nào các bạn nhỉ? bạn nào có link ROM./ firmware quốc tế có thể cài cho A9 pro 2016 bản China thì cho mình xin với
RoBin-Son
ĐẠI BÀNG
5 năm
@rongdat https://www.sammobile.com/firmwares/galaxy-a9-/SM-A910F/XXV/
NAM MAI
ĐẠI BÀNG
5 năm
@RoBin-Son bác đem link bậy rồi. Bản này China bác ơi. Chỉ có 8.0 chứ không có 7.0 nhé bác. muốn tải thì lên xda
https://forum.xda-developers.com/samsung-a-series/general/stock-official-oreo-released-t3878291/post78415435#post78415435
NAM MAI
ĐẠI BÀNG
5 năm
@NAM MAI https://updato.com/firmware-archive-select-model?record=20B5D177FAF711E89F15FA163EE8F90B
RoBin-Son
ĐẠI BÀNG
5 năm
Cua ban day
có bác nào bị mất phím điều hướng mà thợ bảo sửa được chỉ tìm linh kiện để thay như mình k. thợ bảo bị lỗi main.
NAM MAI
ĐẠI BÀNG
5 năm
@Haylotxak mất điều hướng thì cài fluid là xong mà . hoặc samsung cũng có app chuẩn của hãng luôn (samsung onehand operation ) hỗ trợ điều hướng trong màn hình. Máy giờ bán được mấy đồng đâu mà sửa gì cho mất công bác ơi . Bán đi mua máy mới.
lishn_2001
ĐẠI BÀNG
4 năm
@Haylotxak Tôi cũng bị như vậy khi dùng hơn 1 năm, ra hãng kiểm tra bảo fai thay main là 2.5tr, ko thay và mang về dùng như vậy, cài phím ảo của ss trên máy dùng luôn, thay làm j. Đt cũ rồi, mua cái mới dùng
có bác nào dùng điện thoại samsung a9 pro 2019 mà màn hình bị lỗi đen thui luôn không cho thỉnh giáo cách xử trí thế nào ạ
tungdev
ĐẠI BÀNG
4 năm
minh van còn galaxy A9 pro 2016 , giờ bán lại dc bao nhiêu nhỉ . Máy ko một vết trày
namhy
TÍCH CỰC
4 năm
@tungdev B dùng giữ gìn thế nhở. Không rõ bao nhiêu lần sạc rồi nhờ.
tungdev
ĐẠI BÀNG
4 năm
minh mua luc moi ra luôn , sac cũng nhiều rồi , pin cũng yếu hơn , vì đã gần 5 nam rồi mà
namhy
TÍCH CỰC
4 năm
@tungdev cân nhắc giữ làm kỉ niệm hay tặng người thân xem sao b.
tungdev
ĐẠI BÀNG
4 năm
Thích nhất nó có chế độ Biker ai gọi nó tụ trả lời là mình đang lái xe 😆 . Vẫn còn Myknoc SercuFolder . Online 3 acc fb , 3 acc zalo một lúc :==)) .
namhy
TÍCH CỰC
4 năm
@tungdev vẫn còn knox là ác rồi, mình mua về vài hôm là máy mất knox luôn. kkk

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019