Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Hội những người dùng Samsung Galaxy A9 pro

lien_lekim
4/8/2016 2:34Phản hồi: 5.070
5.070 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

CtrlAltDel
ĐẠI BÀNG
6 năm
Máy mình đang ở 7 và chưa root. Giờ đang chơi pubgm mà thua hoài nên tính root phát để gán nút cho bàn phím bắn cho sướng :p:p:p. Các bác cho hỏi có chương trình nào gán nút cho bàn phím mà ko cần root ko? Và nếu phải root thì phải làm sao ạ? XIn cảm ơn
lishn_2001
ĐẠI BÀNG
6 năm
@CtrlAltDel Gán nút cho bàn phím mà phải root à bạn. Bây giờ tôi thấy mọi người ít root lắm. Một số phần mềm sẽ cấm máy root hoạt động vd: samsung pay, my k+. Máy sẽ tiềm ẩn nguy hiểm nếu bạn giao dịch ngân hàng online. Tôi dùng máy android cỡ 10 năm rồi, trc máy nào cũng root. Khoảng 3 năm nay ko root máy nữa vì thấy đủ dùng rồi và thấy nguy hiểm để tk ngân hàng trong máy yên tâm. Lời góp ý để bạn cân nhắc
CtrlAltDel
ĐẠI BÀNG
6 năm
@lishn_2001 Cảm ơn bạn! Mình root xong thì mới thấy octopus ko cần root vẫn gán phím được. Thế có tức ko. Hôm kia ngu ngu tắt cái aoe lock j đó bị khóa frp. Lại phải flash về 6 rồi. Chắc ko lên 7 nữa. Để vậy cho trâu pin
saphivn
ĐẠI BÀNG
6 năm
@CtrlAltDel Mua cái handjoy k2 ý bạn..ko cần root rít lm j. trc mình root 4 đời máy. có nhiều cái hay nhưng nhiều lần nghịch dại bị treo logo.nhà k có pc lại phải ra net để stock vất vả lắm.
@CtrlAltDel 7.0 root như nào vậy a..chỉ em với ạ
có bác nào bị như em ko? pin ở tầm trên 50% thì cầm rất tốt(tổng thể thì 100% pin em dùng vẫn ok, được gần 2 ngày với các nhu cầu cơ bản nghe gọi lướt web, FB), xuống dưới 50% thì xuống nhanh hơn mà đặc biệt là 10% thì xuống rất nhanh tới tầm 4% lướt web đc khoảng 1 - 2 phút là tắt nguồn luôn mà ko qua mức 1, 2, 3%.
saphivn
ĐẠI BÀNG
6 năm
@mocchi Bình thường thôi bạn nếu đã hơn năm
HoaNgocLan84
ĐẠI BÀNG
6 năm
@mocchi Pin bị chai thôi bạn. Muốn ko bị tình trạng vậy chỉ có cách thay pin zin
tithitoy
ĐẠI BÀNG
6 năm
Các pro cho hỏi thay pin A9 ở đâu pin zin giá hợp lý nhỉ
fireghost13
ĐẠI BÀNG
6 năm
Cho mình hỏi , ko biết sao dạo này mỗi lần google play tự động cập nhật ứng dụng nào là sau khi cập nhật xong là nó tự động vào ứng dụng đó lun. Rất phiền phức. Ai bít cách fix ko? Vào setting mà chả thấy mục nào tự động load app như vậy?
LMT85
CAO CẤP
6 năm
@fireghost13 Chưa gặp trường hợp đó bao h 😁
@fireghost13 bạn thử vào cài đặt - ứng dụng, gỡ bỏ updates của google play store xem
dvdxx9
ĐẠI BÀNG
6 năm
thèm quá mà k đủ lúa😔((
tthanhtri
ĐẠI BÀNG
6 năm
Có ai phát hiện ra rằng update firmware ngày 17/01/2018 bị lỗi thỉnh thoảng khởi động lại của Samsung Galaxy A9 Pro không? Thỉnh thoảng ngày 2 - 3 lần.
LMT85
CAO CẤP
6 năm
@tthanhtri Ko 😁 Khả năng máy bác xung đột phần mềm rồi :D Tốt nhất mỗi lần update xong nên hard reset lại cho nó sạch, mượt :D
tele
ĐẠI BÀNG
6 năm
@tthanhtri Mình không bị
tithitoy
ĐẠI BÀNG
6 năm
@tthanhtri Nạp lại bằng firmware 4 file đi bạn
cuti7x
TÍCH CỰC
6 năm
SS bỏ rơi bản A9 Pro A9100,giờ vẫn Android 6.0.1 ... chán.
fireghost13
ĐẠI BÀNG
6 năm
@cuti7x Lên 7 từ đời nào rùi mà
tele
ĐẠI BÀNG
6 năm
@cuti7x Up lên 7 đi bạn, có từ lâu rồi
tele
ĐẠI BÀNG
6 năm
mọi người cho mình hỏi dùng sạc nhanh cho A9 pro, trên máy có hiện khoảng thời gian còn lại thì đầy pin không nhỉ? Mình dùng android 7 khi sạc chỉ hiện mỗi sạc nhanh mà ko có thời gian bao lâu nữa thì đầy. Giờ cũng không bật tắt được sạc nhanh trong phần Pin nữa
@tele Sạc bằng cái củ sạc fastcharging lâu khiếp. Mình dùng sạc sky A910 sạc thì hơn 2 tiếng thì đầy, cái sạc samsung cứ 4 tiếng. Không hiểu thế nào nữa
@firefromsky Sạc bác sạc lỗi. E sạc bt 2 năm vẫn 2 tiếng đầy
manhthao59
ĐẠI BÀNG
6 năm
mình gà nên hỏi ngu, các bác đừng chửi nha, mình có 2 em A9 pro VN, 1 em nguyên rom gốc 6.0.1 thì cảm giác pin rất trâu, còn em lên 7 thì dùng mượt nhưng pin khá kém,
Giờ trong Option con 6. cứ báo đòi upgrade lên 7...có cách nào tăt nó đi chỉ để 6 dùng ko ah? nhìn hơi vướng mắt...lên 7 thấy pin kém ko thích lắm
manhthao59
ĐẠI BÀNG
6 năm
e 2 tay 2 súng, 1 e 6.0.1 nguyên gốc, 1 em 7 😁:D
HoaNgocLan84
ĐẠI BÀNG
6 năm
@manhthao59 Dùng gì lắm sim thế
manhthao59
ĐẠI BÀNG
6 năm
@HoaNgocLan84 5 sim bạn...vẫn phải đung thêm e LG G2 nữa mới đủ...1 sim ng thân, 1 sim dùng công việc, 1 sim rác để call check chéo khách hàng, 1 sim số đẹp lắp dùng duy trì, 1 sim dùng nội bộ công vc nữa.
HoaNgocLan84
ĐẠI BÀNG
6 năm
@manhthao59 Loạn sim
manhthao59
ĐẠI BÀNG
6 năm
chuẩn rồi cái app lờ FB và MesFB ngốn pin kinh
Anh em cho hỏi tính năng tự động ghi âm cuộc gọi A9 Pro 7.0 hình như ko sử dụng được đúng ko. Mình ko thấy nó hoạt động
hua anh tai
ĐẠI BÀNG
6 năm
@kobebryant Mới kiểm tra vẫn hoạt động nhé. Bạn phải chạm vào để chọn ghi âm tất cả hay chỉ ghi âm những số của người quen.
@hua anh tai Screenshot_20180522-221647.png Của mình vầy nè, có cuộc gọi nó ko tự động ghi âm tất cả đến hay đi gì hết
hua anh tai
ĐẠI BÀNG
6 năm
@kobebryant Bạn làm thiếu rồi. Bạn phải chạm vào auto record calls xong sẽ hiện ra cái tùy chọn nữa nhé. Gủi hình nè Screenshot_20180522-222308.jpg Screenshot_20180522-222222.jpg
@hua anh tai Ok thấy rồi cám ơn bạn. Trình bày vừa kiểu bật, vừa chạm vào để xem thêm tính năng tệ wá
tithitoy
ĐẠI BÀNG
6 năm
Em có con A9100 bị rơi vỡ màn hình. màn vẫn lên nhưng mất cảm ứng 1/2 màn. Tiếc cục pin em vừa mới thay ở phukiensamsung còn bảo hành 6 tháng. Cụ nào có nhu cầu ới em. ĐT: 0936_77_22_77 .
hung027
ĐẠI BÀNG
6 năm
@tithitoy Thay pin sao ko mang ra ttbh ss mà thay. Chính hãng 630k. B bán xác ko e lấy main
*LT*
TÍCH CỰC
6 năm
bán lại e a9pro - chính hãng - all chức năng đều tốt - ngoại hình 97%, mặt kiếng trầy chút, ai có nhu cầu viber số mình
Chào mọi người, cho e hỏi e sử dụng a9pro nhưng mỗi lần nhắn tin thì thường hiện lên tiến trình com.android.phone đã dừng và tin nhắn không đi được. có cách nào khắc phục không vậy ạ, và e hỏi thêm lúc mới mua e sạc thì tầm sau 3h bin đã đầy rồi nhưng khoảng 3 tháng sau đó tới giờ bin rất lâu đầy. nhanh thì khoảng 6h mà chậm thì hơn 12h mới đầy dù đã thay đổi nhiều dây sạc và cốc sạc. cái này do máy hay sao và có cách nào cải thiện không . e cảm ơn nhiều.
HoaNgocLan84
ĐẠI BÀNG
6 năm
@BẢOTRÂM117 Thay pin đi bạn. Pin có vấn đề rồi
dungtm
ĐẠI BÀNG
6 năm
@BẢOTRÂM117 Khả năng chân sạc máy của bạn có vấn đề. Trước mình dùng note 5 cũng bị như vậy, cong 1 đầu chân sạc nên k sạc nhanh được
hung027
ĐẠI BÀNG
6 năm
Các bác ơi. E mua con máy a9100 dùng rất ổn định. Hôm kia đang dùng còn 48% pin tự dưng máy khởi động lại rồi 2 phím cảm ứng cứ nháy. Phím đa nhiệm cứ hoạt động liên tục. E tắt nguồn để khởi động lại thì mãi mới lên thì nó cứ lên đến hết lôgo lại sập nguồn. Làm vài lần thì lên dc thì máy báo còn 15% pin. E dùng tiếp đến 11% sập. Ròi lại khởi động lại vẫn dùng dc đến 4%pin . Tối về sạc dc 12% đi ăn nhậu đến 11h đêm về nó sập lúc nào ko biết. Cắm sạc vẫn báo pin nhưng khởi động vẫn như lúc chiều. Cứ lên đến logo sam sung lại sập . E sạc cả đêm đến sáng thấy báo 100% rút ra bấm khởi động vẫn thế. Rồi e lại thử cắm sạc thì máy báo còn 38% pin. Rút sạc ra thìlucs khởi động dc đến lôgo lại sập lúc thì bấm ko tác dụng gì như ko có điện ý. Máy ko vào dc bootloader. Mang lên ttbh ss ở số 9 đào duy anh . Họ bảo là lỗi pm .giới thiệu qua 92 thái hà thì họ bảo mất nguồn. E bảo nếu phần cứng thì e mang ra ttbh làm cho yên tâm. Ra ttbh thì lần này họ báo là lỗi ổ cứng .ko có lk thay vì ko phải máy chĩnh hãng. Quay về vào dienthoaivui.com để xem có lk ko thì họ bảo lỗi main. Jo ko biết chỗ nào sửa dc. Mà cũng ko biết chính xác là bệnh gì. Các cao nhân ai bắt dc bệnh giúp e với .
Thanh các bác đã đọc hết ạ
hung027
ĐẠI BÀNG
6 năm
@hungcatsilk Ra ttbh họ bảo lỗi ở cứng . Vì ko phải máy chính hãng nên họ ko thay cho
hungcatsilk
ĐẠI BÀNG
6 năm
@hung027 TTBH cũng vãi nhỉ? Bạn cứ bảo nó là tôi làm dịch vụ mất tiền chứ có phải là bảo hành đâu. Ngoài đó mình cũng có đứa bạn làm ở TTBH của sámsung nhưng nó ở Hải Dương. Trước toàn mang máy lên nó làm free cho thôi
hung027
ĐẠI BÀNG
6 năm
@hungcatsilk cập nhật mới nhất. dt mh mang về quán tuấn anh ở ngã tư bần để lại cho họ kt vì gẫn chỗ mh làm việc. xg họ thay cục pin vào jo lại chạy ngon lành. mh đã mang lên hà nội ( ttbh ss 9 đào duy anh họ nói lỗi ổ cứng. 92 thái hà thì mất nguồn. dienthoaivui.com thì lỗi main ) chứng tỏ các cửa hàng sửa chữa lớn cũng rất gà .cứ nghĩ lên ttbh thì thợ phải chuẩn lắm ai ngờ cũng đoán mò thôi các bác ah ( pin chĩnh hãng 630k họ lấy công thay là 750k ) jo lại chạy ngon lành. vẫn dc dùng a9 trâu chó haha
@hung027 Pin dỏm nó hay sập nguồn v đó bác.e tý thì mất 500k cho cục pin dỏm quay lại bắt đền thì đc ráp lại cục pin zin xài tiếp đến h cũng 6 tháng rồi. Ko trâu như trước nhưng cũng 10%/1h. 1 ngày sạc q lần ko biết pin bác mới dùng đc ntn
hung027
ĐẠI BÀNG
6 năm
cập nhật mới nhất. dt mh mang về quán tuấn anh ở ngã tư bần để lại cho họ kt vì gẫn chỗ mh làm việc. xg họ thay cục pin vào jo lại chạy ngon lành. mh đã mang lên hà nội ( ttbh ss 9 đào duy anh họ nói lỗi ổ cứng. 92 thái hà thì mất nguồn. dienthoaivui.com thì lỗi main ) chứng tỏ các cửa hàng sửa chữa lớn cũng rất gà .cứ nghĩ lên ttbh thì thợ phải chuẩn lắm ai ngờ cũng đoán mò thôi các bác ah ( pin chĩnh hãng 630k họ lấy công thay là 750k ) jo lại chạy ngon lành. vẫn dc dùng a9 trâu chó haha
ah ai dùng a9100 mà chưa có rom tv thì khi nào qua chỗ mh là mh copy cho về up qua odin là ok. bản này mh mua của bestmobile .
Dragon7x
ĐẠI BÀNG
6 năm
@hung027 Rom mua Best Mobile là bản 6.x hay 7.x vậy bạn?
hung027
ĐẠI BÀNG
6 năm
@Dragon7x 6x thôi. cũng lâu lắm rồi ko up lại rom . jo ram tắt hết ứng dụng cũng hơn 80% ram.
danhhieu1
TÍCH CỰC
6 năm
Có cách nào đưa đc chế độ sim ra ngoài màn hình hoặc lên thanh thông báo để bật tắt cho nhanh ko các bác?
fireghost13
ĐẠI BÀNG
6 năm
Sao mình kết nối tai nghe bluetooth hay loa bluetooth là không vào wifi đc. Tắt kết nối bluetooth thì lại vào bt. Có ai giúp mình với không chứ xài tai nghe bluetooth mà ko vào mạng được chán quá
HoaNgocLan84
ĐẠI BÀNG
6 năm
@fireghost13 Máy bạn chắc gặp lỗi gì đó. Đem ra trung tâm bảo hành xem

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019