Hội những người phát cuồng vì ASUS N series 2012 !!!!!

dantruong6y
16/6/2012 17:55Phản hồi: 8.737
8.737 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

nhoga_cf
ĐẠI BÀNG
9 năm
mọi người ơi, loa bên phải của mình, (gần nút nguồn) bị rè rồi, hồi mới mua mình mở max âm lượng thì nghe rè 1 xíu à, giờ dùng sắp đc 2 năm rồi thì mở trên 50 là nghe rè khó chịu lắm, giờ đi bảo hành có được không nhỉ, à còn vụ phần kê tay bị ố đen nữa, có cách nào chà cho sạch không, nhìn bẩn thế nào ý :v
@nhoga_cf Mình chà thì ra bình thường. Bảo hành thì chắc phải 1 tuần, tùy bạn thôi.
fanliv
TÍCH CỰC
9 năm
@hungpham1989 Bạn có dùng chất tẩy rửa gì không?
nhoga_cf
ĐẠI BÀNG
9 năm
@fanliv có cái chai vệ sinh laptop 20k ý, chả biết dùng loại nào tẩy đc nữa
nhoga_cf
ĐẠI BÀNG
9 năm
@hungpham1989 trước mới bị gãy cái jack loa sub kẹt vào trong thế là phải thay cái jack mới + loa sub mới hết 800k, giờ đi bảo hành loa không biết có mất thêm money ko nữa =='
dathero
TÍCH CỰC
9 năm
Xài 2 năm rưỡi rồi máy vẫn còn ngon lành cành đào hihi :p
các bác cho hỏi pin con n46vz i5 giá nhiêu nhỉ.máy em pin chỉ dùng được 15p đọc báo nghe nhạc @@
Help, màn hình của mình bị 1 vạch dọc
Khi gập nắp 1 chút có lúc hiện lúc mất. Giờ nó bị gì và sửa ở đâu ta. Máy xài hơn 2 nam rồi hic
zozacklovely
ĐẠI BÀNG
9 năm
chào cả nhà. em ms dùng
ASUS N56JN-CN107D được khoảng 3 tháng. Hôm trc em cài win 7 64 bit cho nó, nhìn rất đẹp nhưng một số chức năng bị lỗi hoặc không sử dụng được khi em cài cho nó bộ driver của win7. một số lỗi chủ yếu là không sử dung được Fn+Fx, chắc còn nhiều lỗi em chưa phát hiện ra. Sau đó em cài lại win8.1 luôn. Các bác giúp em, em muốn dùng win7 mà mọi thứ bình thường thì phải làm thế nào ạ. Thank all
@zozacklovely
Bạn cứ cài driver win 8 trên win 7 thử xem sao.
zozacklovely
ĐẠI BÀNG
9 năm
he, em chưa thử, có bộ driver win8.1 sẵn của máy. Nó ghi chỉ dành cho win8.1 nên cũng không thử.
mọi người cho em hỏi. máy asus n56vv của em dạo này pin còn khoảng hơn 20 % thì tự dưng sập nguồn. máy vẫn còn bảo hành 9 tháng nữa. mn có ai biết lí do ko ạ???/
mọi người cho em hỏi. máy asus n56vv của em dạo này pin còn khoảng hơn 20 % thì tự dưng sập nguồn. máy vẫn còn bảo hành 9 tháng nữa. mn có ai biết lí do ko ạ???/
dathero
TÍCH CỰC
9 năm
Tin mừng cho ae xài Windows 10 là có thể tải driver audio Realtek mới nhất (6.0.1.7458) thông qua Windows Update là xài được subwoofer ngon lành rồi nha 😁 chờ mỏi mòn

Chắc pin có vấn đề, đem cục pin ra TTBH check đi thím, xách theo máy luôn cho chắc
@dathero của em dùng phần mềm tes die 31% rồi bác à buồn quá
dathero
TÍCH CỰC
9 năm
@hà văn hướng Của mình N56VZ pin chai cũng tầm 3x % rồi, cơ mà cũng it xài pin nên cũng đỡ 😁 Dòng N là dòng truyền thông đa phương tiện (multi-media) nên pin cùi quá :D bù lại máy trâu với lại màn hình đẹp & loa ngon :p
@dathero haha không phủ nhận bác à. máy các mua chắc lâu rồi nhỉ. tại đợt đó tìm mua n56vz thì hết hàng mà :3 nói chung ở lớp kể cả mac đặt bên cạnh máy em thì cũng ko có tuổi loa mở nghe phê đét.
gym
ĐẠI BÀNG
9 năm
em mới mua N551JQ được tầm 1 tuần ...mọi thứ khá oke trừ cái loa mở trên 75% là nó rè rè khó chịu ghê
Zí lại khi máy hoạt động dí tai gần bàn phím nghe è è ( em đang thắc mắc k biết có phải tiếng quạt thông gió hay do nó lỗi gi ko )
Máy xài nhẹ như wed ,nhạc thì nhiệt độ khoãng 45-60 còn chơi lol tầm 1 tiếng thì khoãng >55 độ c như thế có bình thường không ?
Em còn 3 ngày nữa để đổi được máy mới , mấy huynh xem cho em ý kiến với
Em có con N56V mua ở aviShop
Mua từ tết năm 2013 . Máy chưa sửa chữa gì cả . Dùng để code . Pin chai tầm 15% .

Đang định bán bác nào xúc ko ạ .
@uheos bác mua chắc cũng cùng đợt vs e :3 ms có 15 % thôi à
@hà văn hướng Mình toàn cắm sạc dùng chẳng dùng pin mấy , thi thoảng lắm mới dùng pin . cắm cả pin cả sạc chung luôn 😁
sao của em nhiệt độ nó cao vậy nhỉ.
em mới đi vệ sinh toàn bộ lap khoảng đầu tháng 12 thôi mà.
từ hôm đấy đến h chỉ dùng ngồi văn phòng không thể bị bụi bẩn được 😔
123 - Copy (2) - Copy.jpg
@Sliver Dragon xem lại coi keo tản nhiet bị khô ko bạn
@phuongnamcom lúc vệ sinh em thay keo mới luôn rồi mà. loại xịn mx4 hẳn hoi mà
cuối tháng e muốn mua n56vz.bác nào xả tầm 10 11 chai alo em nhá 😆
chippy14
ĐẠI BÀNG
9 năm
Dòng này giờ khoảng bao nhiêu tiền hàng mới bà con nhỉ
@chippy14 sợ k có hàng mới.cuối tháng định quất.hic ước mơ 2 năm trước của mình
fanliv
TÍCH CỰC
9 năm
có chất gì để tẩy cái vết nhôm bị oxi hóa đi ko nhỉ, để lâu trông lem luốc quá
chào ace. Giúp mình với.. mình đang dùng con Asus N56j mình có cài Linux và win 10 chạy song song , mình dùng Easybcd để tùy chỉnh boot( kiểu như tạo menu khởi động tùy ý vào linux hoặc vào win 10 tùy thích)
nó có báo lỗi máy mình đang khởi động ở chế độ EFI, và để sử dụng dc công cụ tạo menu boot kia thì phải tắt UEFI và secure boot, Có ai biết tắt UEFI ở đâu không chỉ mình với ???
Cảm ơn mọi ng 😁

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019