Hội Những Người Sử Dụng SamSung Galaxy S7/S7 EDGE

mjracle
6/11/2016 15:37Phản hồi: 1.167
1.167 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Bảng tin tức ở màn hình cạnh nó mặc định là của yahoonews, toàn tin tiếng Anh. Có bác nào biết cách sửa nguồn web tin tức được ko??
zackleon
ĐẠI BÀNG
7 năm
Mấy bác cho hỏi sao con 7 Edge của mình ko thể gửi tin nhắn bình thường khi đang bật 3G, mỗi lần vậy phải tắt mở 3G khá phiền.
Nên mua máy hàn không các bác. Và em định mua s7 edge bên xt mobile, các bác thấy chỗ đó được k ạ ?
hohoangtrung
ĐẠI BÀNG
7 năm
4040111_Screenshot_20170508-183709.png cuối cùng cũng có nougat, hehe
Các bác cho em hỏi. Máy của em s7 edge bản verizon đã up lên android 7 và xuất hiện 1 vài lỗi như là nhạc trong thẻ nhớ em vô phần music thì lại ko hiện lên ko có nhạc gì hết. Còn trong zing mp3 thì chỉ hiện có 1 nữa mặc dù trong thư mục em tới 170 bài hát.vs lại cái voicemail ko hiểu sao nó cứ hiện lên và báo hoài lại ko tắt đc. . Nhưng bây giờ em muốn up bản quốc tế cho hết mấy cái lỗi có được không các bác. Và up làm sao các bác chỉ hộ em với. Và khi up lên room quốc tế thì có lỗi gì không ạ . Ah quên máy em đang xài ở mỹ tuy máy của verizon nhung em vẫn xài được sim của mạng Tmobile ạh. các bác cho e xin ý kiến và cách up room quốc tế cho s7edge verizon nha. Thanks các bác nhiều
@huynguyen84 Không ai giúp dùm mình được sao..... please
anhld86
ĐẠI BÀNG
7 năm
Ae dùng S7 Edge lâu giúp mình chỗ này với !!!!
Mình đang dùng S7 Edge, hàng Samsung VN, ở phiên bản android 7.0, chả biết mình có vào tùy chỉnh gì không mà trước đây ở màn hình khóa khi có thông báo chẳng hạn như facebook, message, zalo.... mình chỉ cần nháy đúp vào icon thông báo ngoài màn hình khóa là mình có thể truy cập nhanh tới ứng dụng chứa thông báo đó rồi. Hoặc khi bật nhạc, khóa màn hình chỉ cần nháy đúp vào bài hát đang chạy sẽ ra tùy chỉnh chuyển bài tiếp, quay lại bài trước hoặc dừng lại. Bây giờ tự nhiên không làm thế được, nháy đúp vào các icon thông báo đó máy nó không có phản hồi gì cả. 😔( ai biết chỉ giúp mình tùy chỉnh lại với ạ. Xin cảm ơn ae !
x33ng11
ĐẠI BÀNG
7 năm
mọi người cho hỏi có ai root s7 edge verizon chưa.
ThuyLinh19
ĐẠI BÀNG
7 năm
S7 hay S7 edge đều đẹp cả
Mọi ng giúp với. Máy mình phát hiện ra lỗi là khi đang dùng 3G mà thực hiện cuộc gọi hay có cuộc gọi đến là bị mất 3G ạ. Mặc dù máy mình 2sim, sim nghe gọi và 1 sim chuyên 3g ạ.
Chào ae. Qua thời gian ngắn sử dụng con s7 edge bản mỹ rom quốc tế 7.0 mình thấy có một số tính năng mà mình tìm mãi không ra. Không biết là mình gà hay như nào hay đây là do room lên viết lên đây ae nào am hiểu chỉ giáo giùm nhé.
1. Đọc tin tức nhanh. ( giôngs cái blinkfeed của htc ấy)
2. Cài đặt tự khởi động lại máy
3. Show tất cả icon ra màn hình
Đó là 3 tính năng mình tìm ko ra ae nào biết chỉ giáo nhé
dacviet
TÍCH CỰC
7 năm
@Thaimeobn0907 Chắc cái rom nó bỏ rồi1 đó bạn, như máy mình cài s8 lsuncher nó cũng mất rồi.

Gửi từ SM-G930F của tôi bằng cách sử dụng Tapatalk
@dacviet Vâng e cũng nghĩ do room
Razor11
CAO CẤP
7 năm
@Thaimeobn0907 Mình dùng G930P cài rom G930U cũng như vậy còn rom gốc ko để ý, em này cái gì cũng ngon ngoài cái s820 hơi nóng
@Razor11 Vâng em thì chưa dc cầm máy chip exynos nhưng cảm giác chip 820 nóng ổn định. Kiểu ấm ấm thôi với lại em cày thử át phan 8 2 tiếng liền + mở gần full ứng dụng chạy nền thấy độ nóng ko thay đổi mấy vẫn chỉ ấm ấm lên khá là thích. Chỉ hơi tiếc la bản room 935u này bị một số giới hạn về tính năng như lúc trc em kể
trungcz
ĐẠI BÀNG
7 năm
con s7e của e rửa qua nước thôi thế là mất cảm biến vân tay luôn, bác nào biết chỗ sửa uy tín chỉ em với, giá cả thế nào ạ, tks
@trungcz Chia buồn cùng bác. Tốt nhất ko nghịch dại bác à. Bác lỡ nghịch rồi thì mang đến nơi mua máy bảo nó hỗ trợ ấy bác à
lesynam
ĐẠI BÀNG
7 năm
Chào mọi người!
Mình mới mua con S7 online ở VTA giá 10tr7, hộp thì đã cắt seal, dán seal VTA, phim trên màn hình thì hình như ko phải của nó. Anh em có biết cách nào để nhận biết đây là hàng refurbished hay brand new ko ạ. Mình check imei thì chưa kích hoạt bảo hành.
Imei e nó đây ạ: 358436070741179
Cho hỏi thêm thường thì hãng sẽ kích hoạt bh bao lâu sau khi mua ạ.
Hàng refurbished có khi nào cũng chưa kích hoạt bảo hành ko.
Có cách gì kiểm tra độ chai pin s7 ko ạ?

Cảm ơn các bác!
johnnyuk
TÍCH CỰC
7 năm
@lesynam Down cái Phone INFO về tét thử xem bác,
lesynam
ĐẠI BÀNG
7 năm
@johnnyuk Cần test những cái gì hả bác?
johnnyuk
TÍCH CỰC
7 năm
@lesynam Bác down app đó về chưa? nó có phần test máy đó.
lesynam
ĐẠI BÀNG
7 năm
@johnnyuk Mình tải rồi, thấy báo là máy nguyên bản, chưa root, không biết chính xác ko.
Có ai biết cách test mức độ chai pin ko chỉ mình với?
lesynam
ĐẠI BÀNG
7 năm
Mọi người cho hỏi Galaxy S7 lúc mới khui hộp nó có dán sẵn phim bảo vệ camera ko? Tại mình thấy máy của mình có 1 cái phim bảo vệ khoét lỗ tròn ở giữa, không biết phải của nhà sản xuất ko? Với cho mình hỏi trong mục Thông tin thiết bị - Số điện thoại của bạn nó hiện ko có là sao nhỉ, cũng ko có mục để add số vào, máy mình chỉ dùng 1 sim ?
lesynam
ĐẠI BÀNG
7 năm
@mjracle Máy cũng mua mới chính hãng nhưng mua online tại VTA, mà miếng dán camera của bản có lỗ tròn ngay con mắt ko? Bạn có lột ra dán miếng khác ko hay vẫn còn dùng?
johnnyuk
TÍCH CỰC
7 năm
@lesynam có nha bác, mình bóc ra xong để vậy luôn.
lesynam
ĐẠI BÀNG
7 năm
@johnnyuk Ok bạn, thế đèn flash bạn có miếng phim nào ko lúc mới mua ấy, có nên dán phim bảo vệ nút home ko nhỉ.
johnnyuk
TÍCH CỰC
7 năm
@lesynam Vụ đèn flash mới mua dán hay ko mình ko nhớ. Còn ngoài dán vân mặt lưng cho đẹp mình chả dán j khác.
Mọi ng giúp với. Máy mình phát hiện ra lỗi là khi đang dùng 3G mà thực hiện cuộc gọi hay có cuộc gọi đến là bị mất 3G ạ. Mặc dù máy mình 2sim, 1 sim nghe gọi và 1 sim chuyên 3g ạ.
johnnyuk
TÍCH CỰC
7 năm
B
Bác đã cài đặt cho 1 sim chuyên data và 1 sim chuyên nghe gọi chưa?
@johnnyuk Rồi bạn ạ. Những vẫn bị
mình dùng con samsung galaxy s7 edge bình thường , rồi mình update lên adroid 7.0 ( lúc trước là 6.0) xài dc khoãn 1 thời gian thì sãy ra hiện tượng lạ , pin sụt quá nhanh mặc dù không sữ dụng , mình cũng đã tắt hết các tính năng nâng cao thông minh của s7 edge nhưng nó vẫn bị , kiễm tra sâu hơn thì hệ thống adroid lúc nào cũng chiếm % cao nhất ...
và hình như máy mình lúc nào cũng ấm ấm ? ,mình xạc 100% pin sử dụng 5% pin còn 95% pin rồi đễ đó ngủ đến sáng dậy còn 72% pin ..... mình cũng đã dùng phần mềm clean master đễ tắt các ứng dụng chạy ngầm, và mình phát hiện thêm rác của máy mình lúc nào cũng trên 1gb ???? mong mọi nguời giúp ạ cam ơn nhiều T.T
johnnyuk
TÍCH CỰC
7 năm
@nestle103 bác lên 7.0 dùng đc bao lâu rồi? Thử backup rồi up lại bằng Odin đi.
@johnnyuk mình up từ lúc nó vừa thông báo cho tải bản update 7.0 ấy
johnnyuk
TÍCH CỰC
7 năm
là cả 2 tháng này rồi mà tính trạng vẫn thế àh?
Máy em lúc mới lên thì cũng hao, nhưg giờ thì ngon lành.
Bác thử backup rồi up lại qua Odin xem.
@johnnyuk không mợi bị trong tuần này thôi
johnnyuk
TÍCH CỰC
7 năm
@nestle103 Bác xem có cài thêm app nào mới ko? hoặc up lại qua Odin luôn đi. Htrc mình bị 1 con Note 4 và 1 con S6, up lại qua Odin thì hết. Lúc đầu cứ tưởng con Note 4 bị chai pin nên mua về thay thấy cũng vậy, ko khá hơn. Up lại cái ngon lành luôn
@johnnyuk up qua odin là up sao vậy bạn ơi , có link hưỡng dận ko vậy bạn ???
johnnyuk
TÍCH CỰC
7 năm
@nestle103 Bác seảch google hướng dẫn up rom qua Odin. thấy bài nào dễ hiểu thì làm theo.
Nữ dùng S7 đc ko nhỉ, mình đang ngâm cứu , các bro cho xin địa chỉ mua uy tín với . Hàng cũ thì cần check kĩ những mục nào ?. mình ở HN
mjracle
ĐẠI BÀNG
7 năm
có bác nào cầm 2 em s7 edge và s8 chưa...
em cầm thấy s7e vẫn sang và mỏng chán :p
chắc do s8 nó ít cong vs cả s7e nó cong mạnh 2 cạnh nên khi cầm s7e tay chỉ chạm dc cái viền benzel nên cảm giác mỏng rơi vào s7e nhiều hơn s8...
ngoài cái màn hình dài ra em chả thấy s8 nổi trội chỗ nào 😁
@mjracle K có j trội hơn mà, chỉ tiếc S7e vẫn k vân tay 1 chạm như mấy con dòng A, J 2017 -((

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019