Hội Những Người Sử Dụng SamSung Galaxy S7/S7 EDGE

mjracle
6/11/2016 15:37Phản hồi: 1.167
1.167 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

lucky_vnn75
ĐẠI BÀNG
6 năm
hi các bác, tình hình là e muốn mua 1 con s7 edge 2 sim tặng cho người thân. Vậy có thể cho e hỏi nên mua bản nào xài ổn định nhất và địa chỉ mua máy uy tín ở HCM đc ko ạ. E cám ơn rất nhiều!
nhoceminem
ĐẠI BÀNG
6 năm
Chào cả nhà! Máy của em là s7 edge G935L , em không tìm thấy khôi phục cài đặt gốc trong máy!

Chuyện nữa là máy em để qua đêm mất 20% mặc dù coi CPU Spy thì DeepSleep vẫn hoạt động! Có ai nhận fix lỗi này không ạh😔! Xài 3g chat FB thì 1 tiếng mất khoảng hơn 10%! Không biết là do Pin hay do máy :( !
minhtienxd90
ĐẠI BÀNG
6 năm
thời điểm này có nên mua s7 edge k các bác và nên mua bản nào ạ, bản Hàn dùng ok k ạ, e thấy giá giờ loanh quanh hơn 6 củ
daucua001
ĐẠI BÀNG
6 năm
@minhtienxd90 thấy bản hàn dùng ổn định. Cam từ dòng 7 thấy chụp ngon thiếu sáng. Cam trước chụp mặt ng cứ bị méo méo nếu để lệch. Nhưng mấy dòng ss pin tốn, quản lý ứng dụng chạy ngầm kém, không biết lên androi 8 có khá hơn ko ?. Lướt ứng dụng FB ko được mượt lắm. Ngon kiếm con mi mix 2 nhìn đẹp cấu hình ngon 😁
minhtienxd90
ĐẠI BÀNG
6 năm
@daucua001 Pin nó bác dùng ổn k ạ, với lại hình như S7 edge k có kích đúp để tắt mở màn hình như Sony hay Lg phải k bác
daucua001
ĐẠI BÀNG
6 năm
@minhtienxd90 mình dùng s7 ko phải s7s. Bác lên FB tìm hội s7 s8 xem. Pin s7e khá hơn chút. Mình dùng FB nghe gọi xem viedeo chút pin đủ để dùng từ sáng đến 8h tối. Nếu bác dùng nhiều thì nên mua thêm sạc dự phòng 😃
daucua001
ĐẠI BÀNG
6 năm
@daucua001 à mua cũ để ý chút hình như s7 e hay dính lỗi sọc hồng màn hình lắm
vuxvinh2
ĐẠI BÀNG
6 năm
Mình dùng S7 edge hơn 1 năm nay thấy rất ổn, đúng là android quản lý ứng dụng kém hơn ios nên nếu không để ý là pin hết nhanh, chứ bình thường mình dùng vẫn được 1 ngày thoải mái. À mình đang dùng 2sim, 1 sim 4G vina và 1 sim nghe gọi.
Camera thì miễn chê, thấy S8 Note8 chụp không đẹp hơn, note8 chụp ảnh hình như bị bết màu khi đem so với s7e (hay tại mình không thích note8 nhỉ), s7e chụp ảnh rất đẹp, chụp thiếu sáng tốt, có chống rung, nói chung mình thích
Vào web và FB rất nhanh, hơn hẳn con ip7 đang dùng song song.
S7e giải trí còn ip7 thì nghe gọi.
S7e không có kích đúp mở máy và hơn đứt con mi mix2 nhé, mimix2 màn hình mờ và nhợt nhạt hơn nhiều khi để 2 con cạnh nhau, mi mix2 chụp ảnh màu sắc nhợt nhạt, không chi tiết và không thể đẹp như s7e. Mà cầm mi mix2 ngoài đời thấy hơi quê mùa, không long lanh như trong ảnh.
Với tầm giá hiện tại thì s7e là hợp lý
minhtienxd90
ĐẠI BÀNG
6 năm
@vuxvinh2 e đang dùng Z3 của Sony thấy có kích đúp tắt mở màn hình rất tiện mà Sam Sung lại không có món đó, e cũng đã so màn hình S7E với Z3 e còn thấy màu Z3 màu trắng trong đẹp hơn màn của S7E nên đang lăn tăn vụ chuyển đổi lên đời này, Z3 pin e giờ yếu sinh lý với chụp ảnh kém nên cũng đang phân vân lên S7E
Mình cũng mới mua em S7E sau khi con Mi4C mình bị rơi bể màn hình. Nói chung là hoàn hảo trong tầm giá, cảm giác cầm và sử dụng rất thích, màn hình đẹp và nhiều tính năng hữu ích khác. Nhưng có một nhược điểm là Wifi bắt sóng kém (kém hơn Mi4C) lí do trước mình dùng MI4C xài ké wifi nhà hàng xóm, giờ không sử dụng được nữa tại cùng vị trí (ức chế vô cùng). Anh em nào có cách khắc phục xin hướng dẫn mình vụ bắt Wifi xin cám ơn rất nhiều.
@Lê Thanh Chất thử chạy lại stock rom xem , mình dùng s7e bản F thấy bắt wìi vẫn khoẻ
@chả có tên Máy mình bản hàn, cài rom gốc. Mình tức cái là flagship ma sao wifi lại yếu hơn mi4c thôi. (yếu hơn mi4c chứ không phải bắt wifi ko được 😁)
@Lê Thanh Chất thì có trường hợp rom nó lỗi nó wifi kém mà, xưa mình xài con s3 đợt đó mua về rom cài sẵn vừa lag wìfi khỏi bắt xong mình cài lại rom thì lại phà phà
@chả có tên uh, mình máy hàn thì sử dụng bản Rom nào vậy?
seawallvn
ĐẠI BÀNG
6 năm
Em đang dùng S7E sprint, thời gian gần đây bị hiện tượng số gọi đến thêm dấu + (ví dụ: +090xxxx) nên không biết tên người gọi đến dù đã lưu người đó trong danh bạ rồi. Bác nào biết cách fix không ạ. Em dùng mạng viettel.
S7e cái gì cũng tốt nhưng nếu so về màn hình và sóng sánh ko bằng được a870 đã dùng 4 năm.
vuxvinh2
ĐẠI BÀNG
6 năm
@dangphong2212 Mình thấy màn hình s7e đẹp hơn rất nhiều mà
ngonggia
ĐẠI BÀNG
6 năm
@dangphong2212 Cứ như dùa ấy nhỉ.
@dangphong2212 Đang dùng cả 2 đây cảm thấy màn a870 trong sáng và màu thật hơn tất nhiên ko to và nét bằng s7e (ssvn)
@dangphong2212 Màn hình thì tùy mỗi người thôi, màn amoled thì nó rực rỡ hơn rồi. Nhưng nói s7e màn ko bằng a870 thì là bạn nói chủ quan thôi. S7e của mình thì chả có vấn đề gì về sóng sánh cả, căng đét.
vuxvinh2
ĐẠI BÀNG
6 năm
Mình muốn down android 7 về 6 cho con S7Edge mà không thể kết nối với máy tính qua Kies 3 được, nó không nhận máy ở chế độ Dowload. Làm thế nào để nó nhận bây giờ nhỉ
@vuxvinh2 Mình tưởng máy sam dùng ODIN?
vuxvinh2
ĐẠI BÀNG
6 năm
@LuongThaiHung Cái Odin nó không nhận máy mình bạn à, thử mấy máy tính vẫn không được
Máy mình pin như thế này ổn không các bạn, mình mới chuyển qua dùng gần 1 tháng nay. Các bạn nhận xét dùm, cám ơn.
daucua001
ĐẠI BÀNG
6 năm
@Lê Thanh Chất 3h dùng mà còn 44% pin vậy là ngon rồi bác ơi
@daucua001 Cám ơn bạn 😁
hoangphu1992
ĐẠI BÀNG
6 năm
Có ai xài s7 mỹ thấy nhanh bị nóng k? Mình dùng chỉ vào wifi mở tầm 5 6 tab là dễ nóng lắm, tầm 10 15ph là nóng thấy rõ
GÓC NHỜ CAO NHÂN CHỈ GIÁO
Tình hình là em mới mua 1 s7 edge bản Hàn đã root sang bản 2 sim.
Khi em check trên imei.info và download mode thì đúng là mã SM-G935S: 64gb, pin 3600 mAh
Nhưng khi check trên máy hay phoneinfo thì nó ra mã SM-N935K ( CHÍNH LÀM MÃ NOTE FE ) và có dung lươngn pin 3200 mAh 32gb
Vậy cho em hỏi là máy này khi root qua bản 2 sim thì thông tin nó thay đổi theo bản root hay LÀ MÁY CỦA EM ĐÃ BI THAY THẾ PIN
Nhờ mấy cao nhân chỉ giúp
@vana05n1 Bạn sử rom ở trang nào mà được 2 sim vậy, sóng sánh mạnh ko bác
daucua001
ĐẠI BÀNG
6 năm
@vana05n1 cài rom mod nó vậy đấy về rom gốc kiểm tra thì lại bt thôi
Máy mình khi mua họ cài sẵn rom cua Note FE
Có bác nào biết bên TTBH thay pin s7e bn k? Máy bị phù pin đẩy cả nắp lưng
Mọi người xem giúp, máy em verizon chạy rom 7.0 bản U (quốc tế) nhưng tìm không thấy chỗ tắt âm chụp ảnh
daucua001
ĐẠI BÀNG
6 năm
@canhcfc để máy ở chế độ im lặng thì chụp ảnh sẽ tắt âm thanh chụp
@canhcfc ý em là tại sao bản Mỹ chạy rom Quốc tế lại không có tùy chọn tắt âm trong ứng dụng chụp ảnh & cách khắc phục, chứ tắt âm điện thoại thì đúng là sẽ không còn âm chụp nhưng như vậy sẽ bất tiện
các bác ơi máy S7 của em bị rơi nứt màn kính, giờ thay ở đâu dc và chi phí tầm bao nhiu ạ ?
daucua001
ĐẠI BÀNG
6 năm
@nth3050 mình có thay màn mi4 và mi note 4x ở đây thấy dùng được http://phonestar.vn/thay-man-hinh-samsung
@daucua001 ahuhu thay kính hơn 1 củ cơ ạ
lenhdaica
ĐẠI BÀNG
6 năm
Con s7e của mình 2 lần bị sập nguồn rồi, phải mang ra trung tâm bảo hành kích nguồn lại, nhân viên bảo hành theo rõi 3 ngày liền báo là main với pin vẫn tốt, theo các bác là do sao vậy?
Liệu do phần cứng hay mềm vậy?
Bác có cách nào để biết s7e hàng zin với máy dựng ko ? Chia sẽ kn hộ e với
buidoibg98
ĐẠI BÀNG
6 năm
E đo bằng cái Phone INFO nó ntn các bác bảo e nên thay pin chưa? Thay là mất chống nước đúng không ạ? Và thay ở đâu? E ở bg
@buidoibg98 Bạn sử dụng có bình thường không? Có bị sụp nguồn gì không? Nếu bình thường thì sử dụng tiếp đi bạn. Cái phần mềm Phone INFO đó có chắc đúng không?
buidoibg98
ĐẠI BÀNG
6 năm
@Lê Thanh Chất Dùng vẫn bt bác ạ 1% ko bị sập nguồn có điều e thấy pin cũng kém đi nhiều rồi. E check thấy vậy chứ cũng ko biết nó có chuẩn ko nữa?bởi vậy mới hỏi mn
@buidoibg98 Bình thường thì cứ dùng đi bạn, mở ra rồi lại vớ thêm lỗi khác là mệt.
@buidoibg98 Binh thuong thi cu dung thoi, chung nao co van ha thay pin. Chu thay pin bung may thi hoi ko noi truoc duoc gi. 😁. Minh cung tung dem di sua may, ko phai thay pin ma thay man hinh thay hoi han vo cung, luc do minh thay o didongviet
Xin mọi người giúp em với... e mới mua lại con s7 edge nên còn mù quá.
e có con s7 edge SM-G935F
chạy android 6
nhưng sao e nâng lên 7.0 bằng OTA lại ko được ạ? mọi người giúp em vơi ?????
@huynhdat1122 bạn thấy máy của bạn có ứng dụng superSU không ạ?
@nguyễn văn linh a Không có bạn ơi... mà sao thế bạn? 😃
@huynhdat1122 bạn hiện h ở đâu v ạ ?nếu bạn ở tp lớn thì có thể đem qua mấy cửa hàng bán điện thoại xách tay để người ta xử lý dùm bạn, như mobile city hay xtmobile....miễn phí đó bạn.để phòng trường hợp bạn không xử lý đc có thể dẫn đến tình trạng treo máy.
@nguyễn văn linh a

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019