Hội Những Người Sử Dụng SamSung Galaxy S7/S7 EDGE

mjracle
6/11/2016 15:37Phản hồi: 1.167
1.167 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

có bác nào dùng s7 edge mỹ up room g935u 7.0 chơi game thấy nó thi thoảng lag lag ko =.=
Dock sạc nhanh kèm theo máy bị vợ cho ông hàng xóm rồi @@. Giờ mua sạc gì thế phù hợp vậy anh em. Cám ơn!
@Lê Thanh Chất làm cái aukey quick charge 3.0 đi bác, không lo lỗi thời
@canhcfc cám ơn bác.
Các bác cho em hỏi chút, em đặt mẫu hình hoặc mã pin, vân tay cho con s7 edge nhưng khi mở màn hình lên vuốt cái là mở luôn ko hỏi pass là bị sao nhỉ, cách fix như nào ạ
@haiphutho Cái này là do bạn để nó tự nhận biết là đang ở một vị trí nó tin tưởng được là nó bỏ qua tất.
MinhHậuNH
ĐẠI BÀNG
6 năm
Các bác giúp e cái này với ạ
Chỉ số barometer e test nhiều khi chỉ nhảy 2 số cuối cùng bên phải dấu chấm thì áp suất có còn hay không vậy ạ
@MinhHậuNH Mình mua hàng zin cũng vậy thôi.
MinhHậuNH
ĐẠI BÀNG
6 năm
@Undervolt_XTU Cám ơn bác nhiều ạ, tại thấy nhiều người áp suất nhảy kinh qá mà của e nó lèo tèo nên hơi lo
@MinhHậuNH Máy mình sau khi thay màn hình tại trung tâm bảo hành Samsung áp suất vẫn nhảy nên mình không tin tưởng kiểu này lắm.
MinhHậuNH
ĐẠI BÀNG
6 năm
@Undervolt_XTU Vậy nên e mới thắc mắc, từ lúc mua tới giờ chưa bao giơd bung máy gì cả mà
@MinhHậuNH Của mình trước khi thay và sau khi thay như nhau. Mình nghĩ mưa lất phất thì còn dùng được chứ đừng dại mà ngâm nước, quảng cáo PR cả thôi.
Các bác cho e hỏi con s7e bản hàncủa e mới độ lên 2 sim giờ nghe gọi k có tiếng nhưng vẫn báo thời gian cuộc gọi. Gọi zalo.facebook vẫn có tiếng
Ngoài ra e muốn hỏi mấy đã root độ lên 2 sim dùng mobile banking chuyển tiền của ngân hàng có sợ bị hack thông tin không
có thể trở về nguyên bản gốc kiểu như chưa root được không
cập nhật thêm link 7.0
nokin
CAO CẤP
6 năm
Dùng s7e bản HQ đc mấy tháng có review sơ như sau anh em ạ,
1. Màn hình : đẹp, nổi khối, hình ảnh như lên hẳn mặt kính. Nhìn quen s7e xong quay lại dòng khác sẽ thấy màn như thụt sâu trong hầm vậy.
Màu mè ổn, nhưng so với con N4 HQ trc dùng thì thua về độ thực, bão hòa màu, tương phản, trong vắt... N4 đẩy độ sáng lên cao hình phê lắm, trong khi s7e đẩy qua 60% hình bạc nhách, bệt hẳn.
2. Sóng mạng thì khỏe nhưng wifi thì thua N4. N4 trùm bắt ké sóng, s7e tịt. Cặp ốp vào nữa thì xác định.
3. Cam : bạn nào nhận xét S8, N8 k hơn là chuẩn luôn. Đã so thì S7e màu cam ra đẹp, đậm đà. N8 ống kính tốt hơn thật, ảnh nét hơn nhưng màu mè bạc bạc. Cam s7e phải nói là quá tốt, S8 còn k hơn thì các dòng A, J tầm trung k có vé.
4. Pin : chai theo thời gian. Pin SS các dòng mình đã dùng qua đều khá nhanh chai, bất kể dùng thế nào. Đến khi bán cái máy đi, pin hình thức vẫn như mới, phẳng lì, dùng đến 1% k sụp nguồn, nhưng tụt thì vèo vèo. Dùng thiết bị đo mAh chỉ còn 50-60% thiết kế.
S7e HQ date 11.2016 đang dùng pin cũng chỉ còn tầm 2800 so với 3600.
Dùng 2 sim pin tuột nhanh hơn tầm 1.3-1.4 lần so với 1 sim.
5. Xuất xứ : với máy HQ lên 2 sim thì tùy người lên hộ họ flash lại bootloader của con nào mà nó sẽ dính thông tin con đó. Vd con mình bản L nhưng họ up bl bản S.
Tuy nhiên máy HQ dễ check nhất vì số imei và series đc in hẳn ở mặt kính sau.
6. Áp suất là hên xui. Bạn nào k tin tháo luôn nắp lưng nó vẫn nhảy áp, vì bản chất con cảm biến này rất nhạy. Nó nhảy ít hay nhiều thôi.
Máy s7 hàn em mới mua lại dùng hay bi đơ sau đó tự khởi động lại. Em đọc thfi thấy dòng s lỗi này khá nhiều. có bác nào bị ntn và đã sửa dc thành công chưa chỉ em với ạ
@linhkienmang Mình s7 edge hơn 1 năm chưa bao giờ gặp lỗi này, và trên subreddit cũng không thấy ai nói đây là lỗi phổ biến cả. Có chăng là pin tụt nhanh thì phổ biến.
buidoibg98
ĐẠI BÀNG
6 năm
E đang dùng s7e bản hàn mã G935L đang hóng up 8.0 tại thấy mấy bác kia up room gì đó lên rồi bảo hiệu năng và pin đc cải thiện. Chờ ota mà lâu quá k biết khi nào lên đc đây
@buidoibg98 Pin mà chai rồi thì chả có pin cải thiện đâu, tốt nhất là đợi OTA thôi.
dd9k
Trứng
6 năm
mình định mua S7 Hàn xách tay like new 99%. Lúc mở phần áp suất để test thì chỉ số vẫn nhảy liên tục lên xuống ở phần thập phân nhưng lúc nhấn vào chỉ số nó không nhảy lên mà vẫn nhảy lên xuống liên tục như lúc không nhấn. Mình đè khá lâu chỉ số nó cũng nhảy vậy. Cho mình hỏi nếu vậy thì máy đã bị tháo hay thay gì chưa? Mình chỉ sợ do máy bị tháo và thay phụ kiện bên trên thôi chứ cũng không cần chống nước lắm. Bữa mình xem 4 cái mà cái nào cũng vậy nên chả biết sao. Mình nghĩ là lúc nhấn thì nó tăng 1 chút, bỏ ra thì nó giảm 1 chút chứ. Mong mọi người giúp đỡ, mấy nay đang phân vân sợ máy bị thay ở trong
@dd9k Giờ thiếu gì máy mới tốt nữa mà phải mua cũ, bạn kiếm con nokia 8 8 triệu là ổn ngang con này. Chả có hàng 99% vừa đẹp lại vừa rẻ đâu toàn mông má hết.
@dd9k Bạn tháo khe sim ra rồi lấy miệng hút không khí ra, nếu thấy chỉ số giảm chắc ok. Mình dùng a7 mình làm thấy chur số nó như vậy
zomkey
ĐẠI BÀNG
6 năm
Hôm nay thấy con máy S7e Hàn, up room FD không cần root, 2 sim. Phê quá. Chắc các bác thương gia đang ém hàng chưa cho lên dịch vụ nhỉ 😆
izal
ĐẠI BÀNG
6 năm
@zomkey Máy mình Hàn đây, không cần root vẫn 2 sim 😁
zomkey
ĐẠI BÀNG
6 năm
@izal Bác là 2 sim sẵn hay là độ lên ạ ? Nếu độ lên đc ko cần root thì bác inbox làm giúp em, em trả phí ạ :D
Em muốn tắt dòng chữ đó thì phải làm sao
stun
TÍCH CỰC
6 năm
@Blackberry TienGiang Vào: Cài đặt / màn hình khoá và bảo mật / phiếm tắt thông tin và ứng dụng / thông tin người sở hữu
Các bác cho mình hỏi S7 xách tay Hàn liệu có được thay pin chính hãng tại TTBH Samsung ko nhỉ
buidoibg98
ĐẠI BÀNG
6 năm
@Không Giới Hạn Thay bt bác nhé, trả phí nó lm hết ạ
@buidoibg98 Ok thank bác nhiều nhé
nneo
ĐẠI BÀNG
6 năm
@buidoibg98 ko biết thông tin của bạn từ bao giờ ?
nhưng mình mới hỏi 2 ttbh samsung xem có thay pin máy xách tay ko thì nó đều từ chối
S7e hàng vn. Dùng dc 9 tháng thay 1 pin và 3 màn hình... có ai bị như mình kg? 1 tháng đầu loa thoại tịt, hai tháng sau lỗi điểm chết màn hình. Thay mới. 4 tháng.. Nóng máy kiểm tra pin phù. Thay mới. Sau tháng thay màn hình vì loạn cảm ứng. Rôi hôm nay liệt mọt chổ phím P. Ra kiểm tra và.. Thay màn hình mới. May máy còn bảo hành đến giữ tháng 9. Có ai dùng s7e mà máy bệnh như ung thư vầy kg? Ktv còn nói máy này samsung chắc nợ kiếp trước. Sợ thiệt, kg biet sau nay bị gì nữa, có điều máy chạy ngon, kg bị tắt hay treo. Nặng cũng chạy mà ì ạch, để coi hành sam đến cở nào. Gần hết bảo hành bán tháo gấp
@quangdanh1980 Bạn thay màn hình ở đâu?
@Lê Thanh Chất Lần này thay ở sung bà rịa. Thay màn hình mà phải thay pin luon,thay cặp mới được. Ttbh hết pin mới phải chờ ship về mình đòi sài pin cũ cũng không cho. Vì hãng bắt buột..?!!! Không biết cái màn hình liên quan gì cục pin mà bắt thay cả pin. Ktv nói hãng bắt thay màn hình là thay luôn pin mới. Hèn chi mình hỏi thay màn hình nếu không còn bảo hàn thi bao nhiêu. Ktv tra lời 4t750k. Chắc có tính cục pin mới mắc vậy. May còn bảo hành không chắc liệng luôn cái máy
@quangdanh1980 Thay mới màn hình là sẽ được thay luôn cục pin. Mà cục pin 4 tháng thì chẳng thể phù. Gió mát đấy
lephap9x
ĐẠI BÀNG
6 năm
Có bác nào chơi game trên s7 edge exynos k? E mới chơi, trc dùng rất giữ, giờ mới chơi PUBG thấy giật vcc.
Cứ nghĩ máy mình khỏe lắm, hay là tại room stock các bác?
@lephap9x bạn tải game launcher của samsung về xem thế nào, check xem có bật battery saver ko... Nếu vẫn không ổn thì xoá cache ngoài Os xem.
lephap9x
ĐẠI BÀNG
6 năm
@Undervolt_XTU Mày bác máy gì, em đã làm những thứ đó rùi mà vẫn vậy 😆 Game launcher với game tool dường như còn làm máy hao pin hơn đó ạ -- Có ai s7 edge exynos chơi không giật k? Trc e cứ tưởng e k giật, nhưng qua Iphone 7 plus của vợ mới thấy mình giật tung đýt 😃) Máy em cũng ram 4GB mà???
izal
ĐẠI BÀNG
6 năm
@lephap9x Đã chơi trên 6s, s7e đều mượt
lephap9x
ĐẠI BÀNG
6 năm
@izal Vậy là sao ta? Máy s7 edge bạn để cấu hình sao? Mình máy s7 edge pearl, 128gb. Rom gốc. Thường xuyên tắt chạy ngầm... Mạng ngon, ping 3~5x thôi. Nhưng vẫn giật, đã hạ cấu hình thấp nhất. Còn 6s mình cũng chơi của em rùi, không giật tí nào.
poorman_198x
ĐẠI BÀNG
6 năm
Có bác nào đang dung s7 edge biết khắc phục lỗi này ko. Mình vào thư mục bảo mật định chuyển cái video ra ngoài để gửi cho đứa bạn mà máy cứ báo lỗi : chính sách bảo mật hạn chế hành động này. Nản thật
lenhdaica
ĐẠI BÀNG
6 năm
các Bác cho hỏi con này không biết bao giờ lên được 8.0 nhỉ?
dacviet
TÍCH CỰC
6 năm
@lenhdaica Có rồi nhưng bản BTU, thích thì tải về up còn không đợi Việt Nam có rồi up
Máy e phần trên này có 1 vệt vuông mờ..có phải bị bóng mờ r k ạ
vuxvinh2
ĐẠI BÀNG
6 năm
Con S7 edge của mình kết nối máy tính qua kies mà ko được, không biết sao, không thể đồng bộ được

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019