Hội Những Người Sử Dụng SamSung Galaxy S7/S7 EDGE

mjracle
6/11/2016 15:37Phản hồi: 1.167
1.167 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

programervn
ĐẠI BÀNG
6 năm
S7 đã có update qua ota mà nhỉ, mình đã update
@programervn cái này tuỳ thị trường. Ở UK nó có hơn tuần rồi nhưng các nước khác thì vẫn chưa có gì.
zomkey
ĐẠI BÀNG
6 năm
Bác nào độ 2 sim máy hàn không cần root ko nhit ? Báo giá e với ạ
vunam2490
ĐẠI BÀNG
6 năm
Có anh em nào trải nghiệm rom này chưa?
Thấy có cả face unlock nhanh hơn S8 luôn 😃
Đọc thấy nói là pin tốt hiệu năng cao bla bla bla...
Ai chơi rồi cho ý kiến nghe
https://galaxys7root.com/galaxy-s7-edge-roms/android-8-1-oreo-root-for-galaxy-s7-s7-edge-resurrection-remix-rom/
Mình đg phân vân vì chưa biết up lên xong sao về lại 7.0 đc nên có a e nào có kinh nghiệm xin chỉ giáo
chúc mừng anh em s7/s7 edge lên 8.0 nhé. trên trang sámung đã có nhé
@nguyenanhsang050189 S7 edge hàn có chưa bác ơi
Sao h mà g935fd vẫn chưa có 8.0 nhỉ. Chán dể sợ 😔(
haclaogia
ĐẠI BÀNG
6 năm
Em dự định mua 1 con s7 egde lướt cho vợ thôi. Các bác là fan SamSung cho em hỏi ngu tí. Sau 2 năm sử dụng có thấy máy xuống ko, nghĩa là chậm hơn so với lúc ban đầu mua ấy. Độ mượt mà của máy và hệ thống ok ko. Vì em thấy bạn bè dùng dòng đại trà thấy nó xuống kinh quá. Ko chơi game thì 2 năm. Cầy game thì hơn 1 năm là thấy delay rõ rệt luôn, em ở ngoài nhìn vào còn thấy sốt ruột. Hiện tại thì giá lướt tầm bao nhiêu ạ. Máy trần và máy có sạc.

Dòng máy Hàn Mỹ cpu Snapdragon 820 và Exynos 8890 thì con nào dùng tốt hơn (nhiệt độ, ổn định...) mà hàng Mỹ, Hàn, Việt thì khác nhau như nào. Nếu em mua bản nước ngoài thì có cần phải làm gì để sử dụng ko hay cứ vậy mà dùng thôi
@haclaogia Cố chút mua Nokia 8, hay Nokia 7 plus kia ban, hoac cac sp moi ra. S7e da 2 nam tuoi duoc ho tro len 8 la ngung luon roi.con Nokia la Android One con ho tro dai dai.
haclaogia
ĐẠI BÀNG
6 năm
@Lê Thanh Chất Cảm ơn bác đã chia sẻ
Có bác nào xài S7 VN bị trường hợp: tin nhắn sms đến mà không xuất hiện 1 thông báo nào hay sáng màn hình lên ko ?
Mình bị trường hợp trên và đã thử Xóa hết cài đặt lại từ đầu những vẫn bị.
Hiến máy đang dùng rom chuẩn và update OTA bản mới nhất.
Máy mình chạy rom G935U sử dụng lâu lâu lại báo không nhận sim có bác nào bị như vậy và khắc phục được không
boy7404
ĐẠI BÀNG
6 năm
mấy bác cho e hỏi là s7 hàn cũ có logo samsung mặt trước có phải hàng đã thay kính rồi ko? e tính mua trên chợ tốt
@boy7404 S7 hàn mình ko có logo phia truoc nhe.minh la 935S
Mấy bác cho mình hỏi bản S7 G930U là của nhà mạng nào và bao lâu thì được update lên android 8 ạ ? Em chờ hoài mà check update qua OTA thì vẫn chưa thấy đâu. Em xin cảm ơn.
@binmamdzo bản của bác là bản unlock cho nhà mạng, giờ có 8.0 rồi đó
hoangphu1992
ĐẠI BÀNG
6 năm
Khe sim s7 mua ở đâu ở hcm và giá bn vậy các bác?
heyaa
ĐẠI BÀNG
6 năm
Cho e hỏi, s7 egde của e dạo này hay bị tự động reset máy liên tục, nhất là khi mở nhiều ứng dụng hoặc bật wifi, đã đem ra hãng chạy lai chương trình, khôi phục cài đặt gốc các kiểu mà vẫn bị, e nghi do phần cứng, các bác biết địa chỉ cửa hàng nào ở tphcm sữa s7 egde uy tín chỉ e vs ạ
hoangphu1992
ĐẠI BÀNG
6 năm
@heyaa Fastcare xvnt mình thấy ok.
Giữa s7 vs s7 e. Chọn em nào các bạn. M chọn 1 trong 2 ạ. Con s7e nghe nói k dán dc màn. Cũng ngán
hoangphu1992
ĐẠI BÀNG
6 năm
@hoangnguyen0115 E dùng s7 mỹ đc 1.5 năm, mới dùng s7e hàn dc 1 tháng. Cảm nhận là s7e màn to xài sướng hơn, dáng sang hơn nhiều. S7 thì dc cái gọn gàng, nằm bấm k bị chạm lung tung vào cạnh. Chụp hình như nhau. S7e hàn lên 8.0 rất rất mượt, chụp đêm k bị vàng khè. Dán màn thì s7 dán cl thoải mái, s7e thì mình mới dán dẻo thôi. Đang tìm ốp lưng or bao da cho s7e mà k bik dùng cái nào
@hoangphu1992 Uh. Ngại cái khoản dán màn hình vs s7e nên cũng đang đắn đo. Chứ tiền thì chênh nhau k nhiều
hoangphu1992
ĐẠI BÀNG
6 năm
@hoangnguyen0115 Mình dùng dán dẻo Gor, bạn mình mua ở lazada 120k k dùng để lại cho mình, dán dc 1 tháng k bị bong. Trong đó có 3 miếng dẻo mặt trc và 1 miếng carbon mặt sau. Thấy ổn và đang tìm ốp lưng, cũng nâng niu lắm vì cảm giác nó mỏng manh. Mỏng hơn s7 nhiều
kexala1976
ĐẠI BÀNG
6 năm
Chuyển từ ip sang ss tôi thấy khá hài lòng duy chỉ có 1 tính năng mà mình đã sd quen ở ip đến khi sd ss thì lại không có nên rất khó chịu đó là khi xem báo , bên ip bạn có thể vuốt từ trái sang phải hay từ phải sang trái để lật trang báo thì ở ss lại không có, hoàn toàn phải phụ thuộc vào phím return
cảm nhận lên 8.0 máy chạy nhanh hơn, chụp đẹp hơn nhiều.
queanhnn
ĐẠI BÀNG
6 năm
Đã có 8.0 cho máy chính hãng ở Việt Nam. anh em kiểm tra nhé, tận hơn 1.3G lận
hoangphu1992
ĐẠI BÀNG
6 năm
@queanhnn Cả s7 và s7e lun à bác?
queanhnn
ĐẠI BÀNG
6 năm
@hoangphu1992 Máy của nhà cháu là S7edge. Nên S7 nhà cháu ko rõ
Mai chắc mua 1 em s7 hoặc s7e. Mà vẫn phân vân đây các bác ạ
queanhnn
ĐẠI BÀNG
6 năm
Có cụ nào bị giống nhà cháu không. Mấy app trong thư mục bảo mật nó hiện hết cả ra ngoài màn hình chính mặc dù nhà cháu đã tắt (cho ẩn) thư mục bảo mật rồi (trước đây nó nằm trong thư mục bảo mật và chẳng bao giờ thấy nó hiện ra ngoài như thế này).
M mới mua s7. S7e thấy to nên k thích. Chi m m hỏi m mua bản hàn 2 sim sao bộ nhớ trong có 10gb là thế nài nhĩ
voocman2008
ĐẠI BÀNG
6 năm
Hic... Làm fan Sam đúng là phải có tính kiên trì...
Chắc là Oreo đây rồi :mad:

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019