Hội Note FE

son_tayninh
28/11/2017 2:16Phản hồi: 80
Hi Bà con,
Tình hình vừa quất Note FE. có nhiều thắc mắc, anh em cung chia se nhé.
App Pair ?
Bixby Voice ?
80 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

nguyenhaiha
ĐẠI BÀNG
6 năm
Mình chỉ băn khoăn là không biết bọn thegioididong có lừa đảo gì không mà cái máy note FE dùng để trải nghiệm có màn hình rất sắc nét trong khi cái máy mình mới lấy hôm vừa rồi thì độ sắc nét không bằng,nhìn chung hài lòng về e note fe này
@nguyenhaiha Chắc do cam giác thôi. Chứ thấy giống nhau. Kakaka. Khi nó là cua bác thì sức hấp dan giam đi mà.
nonliving
ĐẠI BÀNG
6 năm
@nguyenhaiha bác kiểm tra xem có để độ phân giải màn hình thấp đi không?
sundng
ĐẠI BÀNG
6 năm
chỉnh độ phân giải màn hình lại thôi, có 3 chế độ hiển thị HD-FHD và QHD
Note FE này cài được App Pair cua note8 không ta????
diamond488
ĐẠI BÀNG
6 năm
@son_tayninh Bác ở Tây Ninh hả mình ở tp TNinh nek củng mới mua máy dc 1 tuần
Mọi người cho e hỏi làm sao để khi nhập mã PIN xog r mở khoá đt luôn chứ k cần phải nhấn OK, hôm bữa e có xem 1 bài trên mạng chỉ mà giờ tìm lại không thấy, mò mãi cũng không dc
@tuananh639393 Nếu bạn mua các máy như huawei thì sẽ nhập đủ pass máy tự mở. Hoặc iphone. Còn máy sam sung thì N8 có sẵn mục chọn này. S8 hay s8+ hoặc Note Fe đợi lên 8.0 sẽ có nhé .đã có bài trên tay s8 lên 8.0 rồi.
4rchD37il
ĐẠI BÀNG
6 năm
Mình cũng mới mua 1 em, mà sao thấy pin tuột khá nhanh. Mình sạc 100% ko làm gì hết để nó cũng tuột pin có khi nào tại máy mới ko ta 😃
Mấy bác cho e hỏi cái biêủ tượng thôg báo e khoanh đỏ là cái gì v ạ?
4rchD37il
ĐẠI BÀNG
6 năm
@tuananh639393 Đó là chế độ tiết kiệm dữ liệu khi sử dụng 3g,4g đó bạn. Bạn có thể vào cài đặt -> kết nối -> sử dụng dữ liệu để chọn chế độ bật/tắt chế độ tiết kiệm dữ liệu.
@tuananh639393 @4rchD37il cảm ơn bạn nhé
huutam281
ĐẠI BÀNG
6 năm
Có ai root thành công Note FE N935F Chưa vậy
Máy mình bị liệt cảm ứng toàn bộ cạnh phải luôn rồi !

kurosawa0126
ĐẠI BÀNG
6 năm
@dangcongnghia Mình hôm nay cũng bị liệt cảm ứng bên cạnh phải, chắc vài hôm nữa mang ra bảo hành vậy
Bạn mang đi bảo hành thì thay cảm ứng có mất nhiều thời gian không?
kurosawa0126
ĐẠI BÀNG
6 năm
@kurosawa0126 Đến TTBH SS mất khoảng 1h đồng hồ để thay, confirm cho các bạn nếu ai bị
@kurosawa0126 Có mất phí không ạ
bomy
CAO CẤP
6 năm
@kurosawa0126 Máy mình cũng bị vậy. Còn bải hành thì thay màn hình có tốn phí ko vậy bạn?
kurosawa0126
ĐẠI BÀNG
6 năm
@bomy Còn BH thì ko mất phí bạn nhé, hết BH thì mình ko rõ
Có ai bị như mình không máy mới mà khi đóng mở nút nguồn khoa máy có tiếng tách ở trong máy
tân62
ĐẠI BÀNG
6 năm
các bạn cho mình hỏi note fe có bị lổi nhiều kg sao nhiều người mới mua mà đăng bán rồi
mình muốn tậu một em mà còn lăn tăn
4rchD37il
ĐẠI BÀNG
6 năm
@tân62 Mình xài được nửa tháng thấy ổn Thao tác mượt mà, màn hình đẹp s-pen tốt chụp hình đẹp. Duy chỉ có pin là hơi ẹo: chơi game nhiều ( liên quân liên tuc 2 tiếng...) thì pin đươck hơn nửa ngày xí, còn web này nọ thì 9h tối còn khoang 20%. Bạn có thể xem trên tinhte có mấy bài đánh giá pin đó. Rút lại là mình hài lòng 😆 nếu bạn thích thì cứ mua nhe.
buvang
ĐẠI BÀNG
6 năm
Mấy bác cho e hỏi máy bị như vậy có phải bị lỗi không vậy không mở webview system androi dc vậy
Mọi ng cho e hỏi. Hùi e xài Note 5, vào Action Memo ghi số dt hay ghi dòng chữ j đó r chọn vùng đó sẽ hiện lên các tùy chọn gọi hoặc truy cập web. H e xài cái note FE mà mò quài k có tính năng Action Memo, vào Samsung Note để làm như v, chọn vùng thì cũng k hiện lên tùy chọn như Note 5.
Bác nào rành chỉ giúp e với
Bửu Berry
ĐẠI BÀNG
6 năm
dán màn hình là vấn đề nan giai
Bửu Berry
ĐẠI BÀNG
6 năm
@dungussh hôm mình mua của viễn thông a. mua luôn kính cuong lực hết 200k mà xấu quá. dán bị hở lên không à. định đi dán keo trong luôn không biết có tốt không.
tân62
ĐẠI BÀNG
6 năm
dán cường lực yên tâm hơn nhưng cảm ứng kg nhạy ,dán dẻo ở tgdđ xấu quá kg biết những chổ khác dán dẻo có đẹp kg
Mình dùng note fe ở chế độ 2 sim nhưng hay bị mất sóng 1 sim. Phải khởi động lại mới OK. Nhưng lâu lâu lại bị lại. ACE nào có KN xử lí lỗi này không?
huutam281
ĐẠI BÀNG
6 năm
@Thanh LeCong không hề có
@Thanh LeCong Mình cũng bị mà đang bó tay, chỉ bik khởi động lại xài tiếp thôi. Mà ngộ cái là xài 1 sim vtel 1 sim mobi thì ko bị mà 2 sim vtel thì bị.
@Thanh LeCong
  • Máy tôi cũng bị y chang, không biết bạn đã có cách xử lý chưa?
@Đơn Tử Vậy hả? tôi xài 2 sim vina bị lỗi sim 2
@Thanh LeCong Các bạn (thử) làm theo cách này nhé, các bạn lấy khay sim ra, đổi chổ 2 sim với nhau. Mình cũng bị y chang các bạn nhưng gần tháng nay mình đổi nó không bị nửa. Chúc bạn và các bạn may mắn nhé.
hangco
ĐẠI BÀNG
6 năm
Ko hiểu sao khi note fe của mjnh khi lên 8.0 lại mất xoay màn hình,có cao nhân nào bít cách khắc phục thỳ chỷ giúp mềnh.xin cảm ơn.
@hangco Mình thì mới up lên 8.0 thì lỗi cảm biến tiệm cận. Cái này ko bik có bảo hành ko nữa
buvang
ĐẠI BÀNG
6 năm
Note fe len 8.0 sài ngon quá
tamuct
TÍCH CỰC
6 năm
@buvang Các bác có bị mất kết nối 3G ko? Mình lên hôm qua nhưng ko kết nối được. Tài khoản còn hơn 1Gb, sim viettel 😔
buvang
ĐẠI BÀNG
6 năm
@tamuct 3g,voi wifi luôn kết nối yếu,wifi cáp quang luôn
@buvang nghe pin yếu vậy sao dám up đây
tân62
ĐẠI BÀNG
6 năm
có anh em nào kiếm được miếng dán cường lực ưng ý chưa chia sẻ cho mình với ,trước dán miếng dán dẻo ở tgdd mà xấu quá lột ra rồi ,đang xài máy trần nên kg yên tâm lắm
ngocnb
ĐẠI BÀNG
6 năm
@tân62 đang đau đầu vụ miếng dán đây bác, đang dùng tạm clear view và ko dán màn
tân62
ĐẠI BÀNG
6 năm
@ngocnb mình củng vậy

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019