Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Hội Nouvo Tinhte.vn - Tổng hợp các vấn đề Nouvo

sakurases173
18/3/2012 2:20Phản hồi: 11.356
11.356 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

cu0ng476
ĐẠI BÀNG
11 năm
hnay e kẹp 4 đi chơi mà cứ qua cái ổ gà là nó kêu cạch cái ở đâu đó đằng sau cho bánh sau ấy các bác nhỉ,có bác nao bị giống em ko?
ơ...vậy bao cả giấy là 38.5 hả bạn...nếu tính cả chi phí lên lốp sau 90/90 thì mình đổi nguyên cả lốp zin có phải bù thêm k bạn...
@FIAT ex đi bác,nếu ko quan trọng về cốp và đi trời mua bị bắn, chạy đường trường khỏe và tốt hơn xe ga.
@buigiang_le vậy là đi đường trường nhiều thì nên mua ex sẽ bền hơn hả bác
@FIAT cũng không hẳn còn tùy cách đi mỗi người nữa bạn,nhưng ex đi đường trường khỏe hơn và cảm giác lái thích hơn.
@FIAT Đóng góp thêm chút ý kiến:

SX đi đường trường không phải bóp côn, vô số như EX
SX có cốp, ít lo bị giật hay rớt đồ hơn, yên tâm vì không phải treo đồ ở ngoài
SX yên xe rộng hơn, ngồi thoải mái hơn

EX dáng thể thao, mạnh mẽ hơn SX
EX đi xa ít tốn xăng hơn, máy móc cũng lâu hư hơn SX
EX có phuộc tốt hơn SX, không phải thay nhớt lap như SX

Ý kiến cá nhân mình, anh em đừng chọi đá, tội nghiệp. Anh em có kinh nghiệm đóng góp thêm cho anh bạn ở trên
Vừa ra bơm xe,bực mình với thằng chủ quán.Nó lại tưởng mình là gà.Không hiểu nó nghe tiếng máy xe mình nổ thế nào mà bảo xe mình bị chết lap,hỏng bánh răng gì đấy.Đi nó sẽ có tiếng kêu o o hay ồ ồ gì đấy.Rồi nó bảo mình nên thay lap đi,1 bộ lap là 1,5 Tr.Nó ra bảo mình nổ xe cho nó nghe rồi nó vào võng nằm phán như đúng rồi,tỏ ra nguy hiểm không thay nhanh là hỏng....
P/s : Bố thằng bệnh...đùa bố ak ! >.<
Đi đường trường chạy tay ga ngon hơn bác ợ ^_! Vote cho SX 😁
@ginnguyen89 vậy là nếu đi đường trường nhiều và về lâu về dài thì con nào hơn hả các bác. em mua không phải để bán mà mua để lâu dài mà.
có bác nhà bên cạnh cứ bảo mua thanh niên mua ex mà đi cho nó khỏe.😃
GauXu2707
TÍCH CỰC
11 năm
muốn sang thì chạy nou lx chứ 😁
Ex đi bác,đường trường chạy ex là số một,nhìu lúc đang chạy nhanh mà cần đi trớn thì bớp côn lại là xe đi o o đươc một đoạn.Nếu bạn thiên về tốc độ thì nên chọn ex.còn về nhu cầu để vật dụng trong xe và đèn sáng thì chọn sx,Yamaha thì xe nào cũng cá tính và vẽ đẹp khác nhau.
vâng...cảm ơn các bác...chắc e sẽ chọn ex
@FIAT Mua xe chưa bác..!!
cu0ng476
ĐẠI BÀNG
11 năm
vote cho sx,bác đi đường xa mà chạy sx thì ngồi đỡ ê cái mông,chứ ex đau mông lắm bác ợ.
nike_297
ĐẠI BÀNG
11 năm
Nay em vừa ra Thiên nhẫn thay combo cho con nou 4 : Bugi NGK iridium cr7eix (220k) + bi tam giác Dr.Pulley 12gr (350k) + 1 dây cuaroa (300k) . Và đây là cảm nhận của em :
+ Đề pa tốt hơn, ga lên ngọt hơn và không bị sượn
+ Đi ga nhỏ 20-30 km/h không bị gằn, <20km/h cảm giác gằn rất ít
+ Tiếng máy nổ êm và đều, lúc đầu cứ nghĩ thay bi pulley vào máy sẽ gào nhưng em thấy tiếng máy vẫn vây
+ Hậu : em chưa thử nhưng gia tốc từ 40-60 nhanh hơn 1 chút lên 70 vẫn khá nhanh và khi thả ga ra thì xe chạy trớn nhiều hơn trước khá nhiều.
Đó là đánh giá sơ bộ của em, có gì em sẽ test tiếp và report lại sau
KaKaShiHp
TÍCH CỰC
11 năm
@nike_297 bác làm xong nhớ báo kết quả nhé,e cũng đang hơi phân vân xem có nên bi tam giác k :D
nike_297
ĐẠI BÀNG
11 năm
@KaKaShiHp ok bác :D
mykina18
ĐẠI BÀNG
11 năm
@nike_297 Bi này thay dễ ko bạn, mình ở xa mún ship về thay thử
@nike_297 mình cũng mới lắp xong mấy món combo như vậy
lên lun cặp phuộc xịn cho máu đi bợn :D
khanhminh9x
ĐẠI BÀNG
11 năm
Thích e này mà mỗi tội có 2 cái hộp đựng ở đầu xe gần chỗ để chân đi 1 thời gian bẩn thôi rồi @@
KaKaShiHp
TÍCH CỰC
11 năm
@khanhminh9x cho nó ít nước hay rửa xe là hết mà bác 😁
khanhminh9x
ĐẠI BÀNG
11 năm
@KaKaShiHp cơ mà dính nước mưa thấy có vẻ dễ bị bay sơn lắm,thấy xe 1 a gần nhà lớp sơn trong đấy bị tróc ra @@
KaKaShiHp
TÍCH CỰC
11 năm
@khanhminh9x chắc họ để vật cứng trong đấy nhiều nên đi đường nó xóc làm tróc sơn,chứ e để mấy đồ bt chả thấy sao mà,chỉ bị xước thôi @@
ducdl2
TÍCH CỰC
11 năm
Cặp phuộc 4,2tr,bao tay 3,6tr

Mình mua hai cánh xi nhan có sẵn tem và logo gần 500k
@ducdl2 2 cánh xi nhan sau con GP khá đơn điệu nên mình định thay tem thôi !
chắc giá cũng khoảng 300k 😃
GauXu2707
TÍCH CỰC
11 năm
kêu phía bên trái anh ạ
sáng nay mới thấy nó kêu vậy =.= hết dưới lại đến trên è è, thấy điên :mad:
KaKaShiHp
TÍCH CỰC
11 năm
@GauXu2707 đầu è è thì tháo mặt nạ ra chêm vào
đuôi è è thì là do cái cần đạp ấy,có lúc kêu lúc ko,muốn hết kêu hoàn toàn thì tháo hẳn ra là đc ~.~
3s ma may bac hay nhac toi la o dau day cho mjnh biet voi. minh muon thay bugi eix va bi noi pulley thi khoag bao nhieu tinh luon tien cog nha cac bac

Sent from my Nexus 4 using Tinhte.vn
nike_297
ĐẠI BÀNG
11 năm
@thonguyen90lt Thiên nhẫn 168/80 Lê thị bạch cát, mình vừa thay 2 ngày, 570k bao công thay, cảm giác rất tốt
Bạn ơi minh ở sg nha. Nếu o sg thi quận may bạn.
Thanks

nike_297
ĐẠI BÀNG
11 năm
@thonguyen90lt Thì Sài gòn đấy bạn @@ bạn search google là biết thôi
KaKaShiHp
TÍCH CỰC
11 năm
Các bác cho e hỏi chút
E đang dùng nhớt Motul Scooter LE,h muốn về thử nhớt hãng thì có cần sục rửa vệ sinh j ko,3S nó có làm cho mình ko nhỉ?
ducdl2
TÍCH CỰC
11 năm
@KaKaShiHp Chỉ cần xả hết nhớt cũ rồi thay thôi mà.
Thanks nhe minh sẽ thay hôm nay rồi cho moi ng biet cam nhan ^_^

mykina18
ĐẠI BÀNG
11 năm
Các bạn ơi! Xe mình đi được 3600km rồi, nay thỉnh thoảng đi được 10km là ngay lap bên trái có tiếng xẹt, xẹt, đều đều, sau đó tự nhiên hết, nghe như tiếng cuaroa chạm vào nhau vây. Đem tới 3s kiểm tra chạy thử thì ko nghe, rất là ức chế. Các bạn có biết bệnh này ko?
Mới đi bảo dưỡng 12 tháng, hơn 10k km ở Yamaha Town CMT8, chạy lòng vòng về nhà khoảng 10km coi lại mức ăn xăng, thấy quá tốt:

ODO: 10,151 km

Trung bình: 56.7 km/l
KaKaShiHp
TÍCH CỰC
11 năm
@brave.steven tính thực tế bác ơi,chứ ai lại tin mức ăn xăng qua cái đồng hồ Eco = =!
cu0ng476
ĐẠI BÀNG
11 năm
có bác nào thay 2 bóng đèn định vị ở trước xe chưa? show hình cho a e chiêm ngưỡng cái.e đang định thay mà chưa bít thay loại nào với màu gì thì đẹp.để 2 bóng zin nhìn lúa quá.
tienpro9x
ĐẠI BÀNG
11 năm
@cu0ng476 Em đang ở HN, trên này ko thiếu chỗ bán.
tienpro9x
ĐẠI BÀNG
11 năm
@ngoctien9xbg Rảnh em chụp cho các bác coi, nhìn đỡ ngu hơn thôi chứ cũng bình thường, giờ muốn độc, đẹp phải chơi đèn o'block.
cu0ng476
ĐẠI BÀNG
11 năm
@tienpro9x thế bác mua dùm e đc ko
@tienpro9x Ok nhanh nhanh nhá bác. Tại e cũng ghét 2 cái xi nhan đó quá. K biết làm kiểu j cho nó đẹp :p

Sent from my GT-I9100 using Tinhte.vn
Hôm qua có chạy qua Lê Thị Bạch Cát để gan bi nồi mà vô hẻm 168 nhỏ xíu xì xiu tìm quài hk thây 168/80. HAIZ bó tay. Bác napf chỉ mjnh đường đi với hjx hjx

ducdl2
TÍCH CỰC
11 năm
@thonguyen90lt Vào google tìm Thiên nhẫn là có địa chỉ và cả bản đồ đường đi chứ gì

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019