Hội Nouvo Tinhte.vn - Tổng hợp các vấn đề Nouvo

sakurases173
18/3/2012 2:20Phản hồi: 11.356
11.356 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Hôm nào a e SX ở SG tổ chức offline cafe giao lưu học hỏi đê \m/
@leo_hung đồng ý nè 😁
Giờ em mới thấy em mua con LX là hợp lý.e đi đc tầm 2000km rồi.càng ngày thấy xe càng êm,rất bốc và vột.chở 2 lên dốc mà vẫn khỏe cực kỳ.chưa nghe tiếng OOO... gì hết.nói chung là hài lòng. 😃
Vậy có bác nào đứng ra chủ xị vụ offline này đi nhở 😁
@leo_hung Nếu ở Sài Gòn thì chịu chứ còn ở ngoài Hà Nội thì có một Nouvo Club do ck_boy leader rồi!
namwai
ĐẠI BÀNG
12 năm
hay mình lập topic riêng bàn về vụ off nousx này đi ^^
@namwai Không nên vì như thế sẽ loãng hết. Tập trung đây thôi!
Bác nào có kinh nghiệm về thay nhớt máy và nhớt láp cho SX k?
@leo_hung Nhớt máy thì mình thường thay Yamalube, nhớt lap cũng Yamalube luôn. Rodai thì 500km đầu tiên => thay, đến 1000km => thay và sau đó khoảng 2000km => thay. Những lần tiếp theo thì cứ 2-3 lần nhớt máy thì thay 1 lần nhớt lap. Anh em trong box bảo thay Shell sẽ tốt hơn!
@avalon701 theo sách hướng dẫn thì nhớt máy 500km=>thay,1000km=>thay,đến 4000km thay lần nữa,từ 4000km trở đi cứ mỗi 3000km thì thay một lần.
Còn nhớt bộ truyen dong thì 1000km đầu thay 1 lần,kể từ đó thì cứ 10000km thay.Đó là khuyến cáo của nhà sản xuất,còn nếu ai yêu xe thì cứ thay nhớt thường xuyên càng tốt,máy sẽ chạy êm,vọt và lâu xuống máy hơn.
@mrkiso tay ga yamalube thì 1000-1500km là thay rùi bác ạ....xe số mình còn 2000km thay mà, chứ tay ga mà 3000-4000km thay thì chẳng mấy chốc như ab thui
@mrkiso Đồng ý với bạn là thế nhưng đường sá Việt Nam thì nên thay càng sớm càng tốt!
@avalon701 thì mình chỉ nói là sách hướng dẫn nó bảo thế,chứ chắc khoảng 1000km là mình thay 1 lần , đi lâu thì sẽ giãn cách ra 1500km,2000km chứ xe nó phục vụ mình mà mình thì bạc đãi cái khoản nhớt của em nó thì cũng tội.
Mình mới lấy xe hôm qua. Đi chưa nhiều nhưng qua 1 ngày thì có đôi chút cảm nhận riêng chia sẻ với anh em.

- Xe chạy khá lướt mặc dù thường hay chở cả vợ cả con, cả nhà ngồi khá thoải mái vì yên dài và êm, giảm sóc khỏe cho tải trọng tương đối nặng như vậy.
- Tuy nhiên, tư thế ngồi của người lái không được thoải mái lắm vì người có xu hướng phải đổ ra phía trước, trong khi chỗ để chân hơi hẹp và ngắn. Nếu ngồi lùi ra sau thì tay với phanh hơi khó, cảm giác hơi chênh vênh (mình không được cao lắm). Có lẽ cũng vì mới nên chưa quen lắm.
- Phần bọc của tay lái làm một ít gai nhọn sát phía trong nên nắm lâu sẽ thấy khó chịu (đang nghĩ là phải bọc bằng cái gì đó)
- Khi giảm hết ga xuống thì thấy khựng lại khá rõ nhưng xe không bon tiếp đi mấy, buộc phải kéo một tí ga để rướn lên. Cái này hy vọng là do xe đang mới nên thế chứ nếu dài dài mà như vậy thì e là sẽ mỏi tay vì mình hay phải chở cả nhà và chạy ở tốc độ khá chậm. Song nó cũng có ích để rẽ trái rẽ phải dễ kiểm soát hơn.

Nhìn chung là ổn với một chiếc xe tầm tiền như thế. Chúc anh em có nhiều trải nghiệm hơn!
Quote lại một đoạn của một thằng nó nói về SX cho bà con coi.
miseryme
TÍCH CỰC
12 năm
@avalon701 Cái đó là người ta nói về xe số hả? Chứ xe ga kiểu như SX toàn để đèn như thế mà !? Hay là đang nói về SH!? 😔
@miseryme Thằng đó nói về xe SX nói riêng và Yamaha nói chung!
@avalon701 trên vnexpress hả bác :")
@zeranto_s2e.td Yes, chuẩn men!
cho em hỏi, cốp xe của sx khi chạy để đồ bên trong có bị nóng ko vậy?
@theanh414 Bạn đã mua xe chưa?
em chưa mua nên muốn hỏi kỉ các vấn đề của sx😁
@theanh414 Đi khoảng 50km liên tiếp không thấy gì. Cốp xe không nóng như của Honda LEAD, yên tâm. Chưa đi LX chưa biết nhưng có thể nói rằng mát như AB!
em cũng đồng ý vụ off Sài Gòn để anh em có kinh nghiệm chia sẽ cho những mem mới mua cũng như sắp mua về dòng sx nói riêng hay nouvo nói chung 😁

Anh em cho ý kiến thời gian và địa điểm em dưa lên topic 1 nào :D
Nếu được thì sáng cn hàng tuần ta off bên cafe bờ sông Trung Sơn, a e thấy thế nào?
@leo_hung hê hê em nghĩ 1 tháng hay 3 tháng ( 1 quý) làm 1 cái thì hoành hơn mỗi tuần bác ạ
@sakurases173 Vậy thì cn của tuần thứ 4 trong tháng sẽ off, a e thấy thế nào? 😁
hê hê em thấy cũng hợp lý đó, anh em biểu quyết điểm danh đi cho hợp giấy tờ nào 😁
Bác nào đồng ý thì để lại tên tuổi số dt cho dễ xưng hô nhá ^^
namwai
ĐẠI BÀNG
12 năm
1 tháng off 1 lần là hợp lý ^^
kirasam
ĐẠI BÀNG
12 năm
😕 bác avalon trích bài thằng bệnh nào thế. Phán não kinh khủng. Thế hỏi nó đèn con AB honda nhà nó thế nào vậy.
@kirasam Một thằng bại não bên vnexpress mà. Đây nè:

http://vnexpress.net/gl/oto-xe-may/2012/03/cam-nhan-yamaha-nouvo-sx-2012/
đèn ở dưới để ghi đông nó nhẹ, thoải mái hơn chứ có gì đâu ta
mie nó, hnay đi rửa xe, tụi rửa xe lấy cây chổi loại chà bồn cầu chùi mâm xong chùi vài đường bên cánh sau, thế là làm cho 2 đường... >"< mie hận tụi ya, k để 2 đèn sau của LX nguyên si là ngon rùi, chơi 2 cánh xấu thật...
chắc em làm quả ốp và 2 đèn sau lx wa sx thui các bác ạ
@sakurases173 Rửa xe bảo bọn nó chú ý chứ! Xe mới xót lắm!
hoangtrungs
ĐẠI BÀNG
12 năm
Có bác nào phá zin cái dán đèn trước chưa? Bữa đi thấy 1 chiếc chơi 2 đèn demi màu trắng nhìn khá đẹp...
@hoangtrungs Mình thấy để zin thì hợp hơn vì bản thân cụm đèn pha và đền projector màu vàng nên nó hợp tông hơn là chơi màu khác. Trừ khi lên xenon tất!
hoangtrungs
ĐẠI BÀNG
12 năm
@avalon701 Ý mình là đổi thì sẽ đổi cả cụm thành màu trắng hết. Đang tính làm combo Night Breaker cool blue với 2 cái ludxenon màu trắng đi cho nó zin khỏi phải lên xenon.
@hoangtrungs chơi led 6 bóng đc k bác 😁 thấy cũng sáng lắm đó
@hoangtrungs Gắn thế đi gặp Hugo thì sao nhỉ? 🤔
hoangtrungs
ĐẠI BÀNG
12 năm
@fanomu Chắc là ko nghe mấy thằng bán bóng đèn nói thế =)).
em chơi màu đỏ bác ạ...hê hê
công nhận chạy con SX có kiu o..o...o ở máy,nhưng thật sự là rất nhỏ,và mình nghĩ tiếng kêu đó là lẽ đương nhiên khi máy nó làm việc,kêu vậy còn đỡ hơn con AB và LX
@mrkiso chắc chỉ người lái xe nghe thôi. chứ mình chạy ngang mấy chiếc SX hoài ngay cả đường tối vắng mà nghe êm ru

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019