HỘI (Quay Tay) CÂU CÁ:FISHING SUPERSTARS:D

hoangpk99
27/7/2013 4:7Phản hồi: 47.327
HỘI (Quay Tay) CÂU CÁ:FISHING SUPERSTARS:D

Mình xin phép lập thear với hội những người đam mê câu cá :D vì do thear cũ bác chủ đã không còn hoạt động nên không thể update event, friend.....
-Tạm thời mình Update event đang diễn ra trước,sẽ update liên tục:
********EVENT*********

Skull Boat Wapo Paste/Shrimp
***Kiếm star cho mấy bạn***

Mình đã nhận 2 lần 1 lần là trên dt và giờ trên PC

Ngoài ra cái này còn giúp các bác làm văn phòng k tiện mở điện thoại có thể cho cá ăn cắm cần v.v Muốn câu thì hơi khó vì dùng bằng chuột.
***Một vài kinh nghiệm cho các bạn***
-Mấy bạn mới chơi nên mua đồ theo hướng này
*đầu tiên nên cày tiền mua cây cần khoảng 30k,nếu siêng thì 75k.đập lên cho them ít dame rồi cày tiếp cho đến khi mua được cây 225k hoặc cây 425k.tới đây ráng đập lên cao xíu cho dame lên hơn 1k,từ bây giờ các bạn có thể farm star rồi

-cách nhanh nhất để farm star là qua hồ nhà friend câu,lấy trứng về nuôi thành cá bán lấy star:

*đầu tiên các bạn xin giấy mở rộng slot hồ nuôi cho đến khi full 20 slot

*qua hồ nhà friend xem có ai nuôi con Glligator gar,ở đây mình có danh sách những người nuôi con này cho mấy bạn add luôn,tks traiphongtran102 đã cung cấp danh sách:D
-congpc

Quảng cáo

-Datsx
-HeoKoi
-Kairen1
-KienAOE
-Skullhell
-TieuTruc
-tititi92

-hanhnhi
-long3006

****Kinh Nghiệm farm Trứng by Foglias****

**thêm list cá 3 sao do bạn @nhatlonga cung cấp,tks bạn nhiều
  1. ---Làm 1 phép tính đơn giản,với hồ full 20 slot,bạn có 20 con cá 3 sao.nếu siêng cho ăn khoảng 1 đến 2 ngày cá sẽ max rank.2 ngày sẽ có 60 sao,3 tuần là 600 sao,thêm event lặt vặt là các bạn có khoảng 700 star,đợi thêm khuyến mãi 50%cần thì chỉ cần hơn 1 tháng chăm chỉ các bạn sẽ có cây cần cuối:D
  2. Tới khi có cần cuối các bạn có thể farm cá 6,9 sao còn nhanh hơn nữa:D,danh sách cá 6,9 sao luôn cho mấy bạn dame to(Trên 2k dame hẵng câu:D
***Kinh nghiệm cày cuốc =)))***
- Điều cần lưu ý nhất là ko nên câu lung tung để làm nv hay cày tiền hay lên cấp (chỉ trừ nv ngày ) .... mà chỉ đợi khi nào có competition thì tham gia .
- Cố gắng add nhiều friend nhất có thể để xin mồi ,enrgy ,scroll , cho cá nhà bạn ăn
- Ưu tiên tham gia các competition xếp hạng về số lượng cá hoặc point (xếp hạng về size cá thì phải có mồi xịn và yếu tố hên xui quá nhiều ) và competition thời gian ngắn (1h-2h)
- Về quà thì mình nghĩ là nên sắp xếp để lấy chìa khóa vàng là tốt nhất =))
- 1 điều nữa là ráng canh sao cho lúc vừa hết energy cũng là lúc lên cấp . lên cấp full energy lại câu tiếp :D
Đó là kn của mình dành cho các ae chơi chay ko nạp xu nào chứ nạp thì cứ câu tẹc ga lên lv mua đồ xịn mà mặc :D bởi vì các competition 1-20 khá dễ ăn nhiều lúc chỉ cần câu 2-3 con cũng lọt top 1000 để nhận thưởng rồi[/quote]
****KĨ THUẬT CÂU CÁ****
-Đây là kĩ thuật bá đạo nhất trong game hiện nay,gọi là Full Tension Fishing(ae hay gọi tắt là FTF), để làm được đòi hỏi các bạn phải có 1 set đồ tương đối khá, dame và CON (theo mình) phải trên 1k, và đòi hỏi quá trình tập luyện liên tục😃

Tip cho mấy bạn
-đối với những bạn chưa dùng được kĩ thuật này,thì nên áp dụng chiêu''nhấp,thả''(mutil click):D.để ý con cá có 5 trạng thái, màu đỏ nhấp nháy là lúc nó quẫy mạnh nhất,rất dễ đứt dây,nhưng lúc đó bạn cứ nhấp thả liên tục,đừng quay dây,và nên giữ cái cột dưới cột máu của cá(là cột độ căng của dây) ở mức thấp. Đợi khi nào cá về trạng thái màu xanh là thì kéo vì khi đó độ căng của dây tăng rất ít😃.
Mấy cái căn bản thì trong quá trình chơi bạn sẽ tự nhận thấy,mình type trên điện thoại nên không làm chi tiết được,ai có câu hỏi gì hỏi ngay tại topic,luôn có ae sẵn sàng chia sẻ😃
***Tip do bạn phuongduy2908 cung cấp tks bạn***
****list boss***

****list cá tổng hợp****
do anh zai longsaudoi13 làm,rất cảm ơn công sức và đóng gop cua anh

map farm vàng ngon nhất hiện nay
Red Lotus Pond

Saberfin Killie - Paste, Shrimp, Bug, - 700 -14 - $1443
Blue Notho - Worm, Shrimp, Earthworm, - 940 - 19 - $1656 - 115
Striped Foureyed Fish - Worm, Earthworm, Spinner - $1656 - 118
Stinging Catfish - Earthworm, Worm, Bug, Minnow, Spinner - 1260 - 25 - $2409 - 138
Black Ghost - Spinner, Worm, Earthworm, Shrimp, Bug - 1900 - 38 - $3723 - 189
Trahira - Minnow, Worm, Crank, - 2400 - $4437 - 286
Chinese Sucker - Earthworm, Paste, Worm, Shrimp, Minnow, Crank, - 1960 - 39 - $3336 - 233
Kafue Pike
- Crank, Minnow - 3900 - 78 - $5376
Clown Knifefish - Spinner, Minnow, Paste - 4600 - 92 - $6825 - 393
Electric Catfish - Minnow, Crank, - $7482
Marbled Lugfish - Worm, Minnow, Crank - $8505
Giant Barb - Crank, Spinner, Worm - 7700 - 154 - 9 Stars- 701

****Còn đây là list cá của toàn bộ game(chưa update 16 con thuỷ quái mới:D)mấy bạn muốn unlock boss và làm quest thì nên tham khảo, tra cứu****
https://docs.google.com/spreadsheet/lv?key=0Aviw4pNWNEtDdC1KRzVvajFSNDZncHdEclU5NXhyTWc&f=true&noheader=true&gid=4

Fishing-Oldest

Description Here is the original document. Due to the performance issue, this document is locked. Thanks Gamers Danger made a new document to improve the performance. If you want to the other Sheets, go there!,------------------------->,<a...
docs.google.com

***lịch competition***
do bạn khanh4all cung cấp,tks bạn rất nhiêu
-competition được coi là even mini diễn ra theo thời gian cố định trong ngày,mọi người sẽ thi với nhau câu về số lượng cá(chỉ 1 con mà game yêu cầu) hay kích thước,tính điểm....
-xếp hạng càng cao thì phần thưởng càng lớn,có những competition thưởng cho cả cần khủng(rất ít gặp):D,thường thì nó thưởng sao,mồi khủng....nếu cố gắng thì ae sẽ lọt vào top 100 và có ít sao để danh:D,hoặc không có thời gian câu khoảng chục con cũng có thể vào top 1000 và nhận thưởng.

#3 do bạn R.O.G.er UPDATE list friend,các bạn vào đây xem có ai chưa add thì add vào luôn nhé.
#4 là list những con thủy quái mới ra của gamevil,bạn nào dame trên 3k5 hẵng chiến nhé.mấy bạn già làng đã chơi lâu thì nhào vô thử sức đi
*Câu cá là trò chơi đòi hỏi sự kiên nhẫn, vì vậy đừng bao giờ nôn nóng,cứ tiếp tục kiên trì rồi mọi con cá đều sẽ vào giỏ của bạn thôi:D*
47.327 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

hoangpk99
TÍCH CỰC
11 năm
Xin cái #2 tiện update 😁
@hoangpk99
@hoangpk99 a ơi em xin facebook
@phạm thị thế thành Nó nghỉ game từ thế kỉ trước rồi còn face gì nữa.
R.O.G.er
TÍCH CỰC
11 năm
vậy là lập 1 cái post báo danh nhé anh em.
Thông tin bao gồm:
  • Nick Tinh tế:
  • Nick trong game:
  • Nick FB nếu có:
  • Lv hiện tại khi lập post:
  • Bộ đồ đang mặc (có cả đập):
(Siêng thì thêm các chỉ số hiện tại và boss đã câu đc với chỉ số ấy)

mình trước nhé 😁

• Nick Tinh tế: R.O.G.er
  • Nick trong game: Mamcoi
  • Nick FB: So Dear
  • Lv hiện tại: 65 và 12%
  • Bộ đang mặc: Snowman +13 và Shooting Star Force +16
  • Các chỉ số:
  1. Str: 2391
  2. Agi: 2085
  3. Concen: 1801
  4. Att: 2923
  5. Skill: 2620
  6. Control: 1824
  7. Luck: 80
Mình kém quá với chưa tập đc TFT nên chỉ mới câu đc vài con boss nhỏ nhỏ: Monster Pike, Platinum Trevally, Giant Redfish, Angled Sturgeon, King Picarucu Red Flag Isurus

khanh4all
TÍCH CỰC
11 năm
@R.O.G.er
R.O.G.er
TÍCH CỰC
11 năm
bạn nào còn slot add dùm mình nhé, đt mình bị liệt 1 hàng bên phải nên ko nhập nick các bạn vô đc 😔

post này mình sẽ cập nhật boss và thời gian có boss theo thông báo của game (đôi khi chậm trễ hoặc bỏ quên vì mình còn đi làm nên ko canh đc ^^ ) bao gồm:

Mồi câu là Boss Synthetic Bait: 100 Star/ 50 phát =))
  • Tên Boss
  • Địa điểm xuất hiện
  • Thời gian xuất hiện (theo thông báo cuủa game và giờ là USA, múi giờ GMT -8 nhé, mình sẽ bổ sung theo giờ Việt Nam khi mình gặp hoặc các bạn cung cấp thông tin). Mình nghĩ là -15 nếu tính từ GMT +7, vậy nên sai thì các bạn nhắc nhở nhé.
  • Hình ảnh
#1: Xiphactinus
  • Xuất hiện: Black*Rock*Beach
  • Thời gian:
    • 0:00 am - 0:59 am => 3:00 pm - 3:59pm
    • 4:00 am - 4:59 am => 7:00 pm - 7:59 pm
    • 7:00 am - 7:59 am => 10:00 pm - 10:59 pm
  • Hình ảnh:
#2: Leedsichthys
  • Xuất hiện: Coral*Bay
  • Thời gian:
    • 7:00 pm - 7:59 pm => 10:00 am - 10:59 am
    • 3:00 am - 3:59 am => 6:00 pm - 6:59 pm
  • Hình ảnh:
#3: Dunkleosteus
  • Xuất hiện: Whirlpool*Cave
  • Thời gian:
    • 11:00 pm - 11:59pm => 1:00 pm - 1:59 pm
  • Hình ảnh:
#4: Steller's Sea Cow
  • Xuất hiện: Clam*Beach
  • Thời gian:
    • 3:00 am - 3:59 am => 6:00 pm - 6:59 pm
  • Hình ảnh:
#5: Stomatosuchus
  • Xuất hiện: Wapo*River
  • Thời gian:
  • Hình ảnh:
#6: Predator X
  • Xuất hiện: Kalde*Lake
  • Thời gian:
    • 2:00 pm - 9:59 pm (8/3) => 5:00 am - 13:00 pm
  • Hình ảnh:

#7: Hainosaurus
  • Xuất hiện: Paho*Shore
  • Thời gian:
    • 2:00 pm - 9:59 pm (8/4) => 5:00 am - 13:00 pm
    • Mình thấy xuất hiện vào 8:00 pm - 8:59 pm
  • Hình ảnh:
#8: Hybodus
  • Xuất hiện: Evening*Sunset*Whaf
  • Thời gian:
    • 4:00 pm - 11:59 pm (6/8 - 11/8)
    • Câu đc vào lúc 5:00 pm - 5:59 pm và 11:00 pm - 11:59 pm
  • Hình ảnh:
#9: Plesiosaurus
  • Xuất hiện: Fog*Lake
  • Thời gian:
    • ????
    • Câu đc vào lúc 4:00 pm - 4:59 pm/ 6:00 pm - 6:59 pm
  • Hình ảnh:
#10: Brachauchenius
  • Xuất hiện: Jade*Wharf
  • Thời gian:
    • ????
    • Câu đc vào lúc 10:00 pm - 10:59 pm
  • Hình ảnh:

#11: Ichthyosaurus
  • Xuất hiện: Riffle*Valley
  • Thời gian:
    • ????
    • Câu đc vào lúc 6:00 pm - 6:59 pm
  • Hình ảnh:
#12: Kronosaurus
  • Xuất hiện: Manglo*River
  • Thời gian:
    • ???
    • Câu đc vào lúc 7:00 pm - 7:59 pm
  • Hình ảnh:
#13: Livyatan Melvillei
  • Xuất hiện: Emerald*Fjord
  • Thời gian:
    • ???
    • Câu được vào lúc 3:00 pm - 3:59 pm
  • Hình ảnh:
#14: Cretoxyrhina
  • Xuất hiện: Sunset*Lighthouse
  • Thời gian:
    • 11:00 am - 11:59 am
    • 7:00 pm - 7:59 pm
  • Hình ảnh:

Mấy bác nào mới chơi muốn spam tiền thì câu con red Oscar ở Kalde Lake(quăng mồi tôm sát bên cục đá tay phải là dính ngay con này giá cũng từ 900--->hơn 1k)
Nick Tinh tế: Nhìn bên trái
Nick trong game: ZunKira
Nick FB nếu có: Có mà không ns
Lv hiện tại khi lập post: 12 mới chơi :gach:
Bộ đồ đang mặc (có cả đập): không biết đang mặc đồ gì
P/s Toàn cao thủ, em mới chơi, xin chỉ giáo :sure:
hoangpk99
TÍCH CỰC
11 năm
Đã update thêm 😁
hoangpk99
TÍCH CỰC
11 năm
Ai cần hỏi gì thì post luôn đi, ae chém gió liên tục để kéo top đi😁
Up nao njck mjh astondb9 lv45 xjn dc lam wen
R.O.G.er
TÍCH CỰC
11 năm
các bạn mới chơi lưu ý đừng bán đồ cũ để mua đồ mới nhé, sau này làm nv ở các map lv thấp sẽ rất hao tiền sửa đồ, các đồ cũ này các bạn nên + thấp nhất là 5, để sau này không phải sửa liên tục khi câu ở map lv thấp.

còn cần thì chỉ cần trang bị cần vừa đủ, câu chậm một chút cũng đc, chứ trang bị cần mạnh, câu nhanh nhưng 1 lần sửa vài ngàn vàng thì cũng như lên lv mà không có tiền mua đồ và đập đồ rồi.

hiện tại mình có 2 bộ, và 7 cần câu ( có 3 cần là mua, còn bao nhiu là quay cái thẻ nó cho =)) )

các bạn không nên có bao nhiêu mua hết bấy nhiêu, cả tiền cả star, nên để dành, rồi sẽ có những đợt event giảm giá mua đồ, đến khi đó nếu thiếu ít thì các bạn có thể nạp thẻ visa, còn đủ thì mua đc với giá rẻ hơn từ 35-40% giá trị đồ.
hoangpk99
TÍCH CỰC
11 năm
@R.O.G.er Cần thêm vài bài như vậy và chi tiết hơn nữa cho các bạn mới
Quá trình cày, mua đồ, farm star tiền..... Bạn pro nào làm cho mình cái để mình edit lên #1 thì tạ ơn nhiều
Mấy ông siêng 1 ngày cày cả trăm star đâu rồi:v
hoangpk99
TÍCH CỰC
11 năm
Pro giật perfect phát đầu được nhiêu máu và nhiêu % vậy?
StradiMai
TÍCH CỰC
11 năm
@hoangpk99 Giật phát đầu perfect 3k 1% vkl
hoangpk99
TÍCH CỰC
11 năm
@StradiMai =))) tính sơ qua thì là 300k máu à😆)
Hoan nghênh topic mới. Ủa zậy. mỗi loại 10 con mới có qùa ???1 loại có hứơng câu. khoảng cách ko ????
hoangpk99
TÍCH CỰC
11 năm
@thanhbinhle1 Ừ,trong list có con tapon là khó gặp, con Asian Arrowana trong hồ premium nên phải đợi hơi lâu😁
Mình rút ra kinh nghiệm muốn cày tiền
1)mặc đồ cũ
2)đồ hiện tại cứ cày nát luôn không sửa chỉ sửa mỗi cần câu khi nào bạn cày đủ số tiền mua đc đồ xịn rồi sửa sau.Theo cách này mấy ngày nay mình cày cũng đc hon 1m3 rồi.
3)Câu cá hồ midnight cho các bạn lv 3x(quăng mồi từ 20--->30m)chủ yếu đề bắt những con madarin màu xanh hay con cow màu vàng(giá mấy con này SSS từ 3k8--->4k3).Muốn bắt đc nó đầu tiên anh em phải quan sat con cá di chuyển khi câu ở hồ thường để có thể khi nào nó đỏ khi nào vàng hay xanh.D9ay6 là phương pháp để anh em biêt khi nào nên dừng 4,5 s hay kéo thả dây để tiêu hao năng lượng cá.

Anh em cho hỏi mấy con cá vàng có cần phải nuôi SSS k hay chỉ cần câu dính là đc
hoangpk99
TÍCH CỰC
11 năm
@daivyphuong Câu dính thôi,dính xong bán,muốn xem số cá mình câu được vào chõ event ấy😃
1m3 đùa à@@
@daivyphuong Ngại nhất câu ban đêm. theo bác đi đêm đây. 3k 1con thấy mà ham.thank.
@thanhbinhle1 K nhất thiết phải đêm đâu mình toàn câu ban ngày là chính ^ ^
@bạn beheo2007
LV 23 theo mình nên xác định cày tiền trang bị đồ trước rồi sau đó khi có đồ mạnh rồi spam cá bán star.
Do ban đầu mình không xác định phải làm gì trước,nên giờ lv54 vẫn chưa có gì,nên giờ quyết định cày tiền trang bị đc cần câu xịn bằng cách câu cá mắc bán lấy tiền rồi sao đó mới dành hồ chứa những con cá bán lấy sao.
StradiMai
TÍCH CỰC
11 năm
Ừh mà câu từ từ mỗi lần quăng mà nó cắn câu thì đc câu nó trong 1 phút xong 1 phut thì quăng mồi lại hên xui nó có cắn tiếp hok nhưng máu nó con nguyên như lúc mới nãy mình câu ( vi dụ mới nay câu nó con 95% thì tiếp tục câu nó ở 95%) câu thế này khác gì tuồn star cho bọn game vil
StradiMai
TÍCH CỰC
11 năm
Thế mà cũng có anh kiên nhẫn câu đc thật vô đối image.jpg
hoangpk99
TÍCH CỰC
11 năm
@nuocmatvuthan Muốn quay thì thế này nhé, khi làm quest, nhận quà hằng ngày, mở hòm.... Được tặng thẻ coupons thì bạn để đó, tích luỹ trên 20 cái quay 1 lần tỉ lệ ra đồ ngon sẽ nhiều hơn. Hạn chế quay thi đang có giảm giá, ra rác nhiều lắm
@hoangpk99 ủa mở hòm đc hả mở đó h hơn chục cái hộp mà toàn là tiền roài mồi ko àk zí lại chìa khóa cóa đâu mà mần haiz toàn đi mấy cái completition nó cho đc mấy cái để xài thuj
hoangpk99
TÍCH CỰC
11 năm
@nuocmatvuthan để dành nhiều mà quay...
StradiMai
TÍCH CỰC
11 năm
@nuocmatvuthan Hì nếu tặng đc thì khỏi phải nói mình còn 1 lố cần 2k4 star hok sử dụng vì hok có đập để chơi
Một mẹo nhỏ nữa là kết bạn(để có thể nhận quà mỗi ngày như năng lượng,hồ cá và vé câu ở midnight)
Anh em đã add hết mọi người trong tinh tế rồi mà vẫn thiêu vì list giờ đến 100.Thì dùng cách này
Đầu tiên cứ vào chơi,khi câu dính cá nó sẽ hiện lên những thằng câu đc cá lớn trong ngày thường là xếp hạng 1,2,3 anh em nhớ tên nó rồi đánh vào muc search friend thế là có bạn mới còn đảm bảo là thằng này đang còn chơi thay gì kiếm bạn theo kiểu nó đưa ra
hoangpk99
TÍCH CỰC
11 năm
@daivyphuong Cái này mình cũng hay làm😁 mấy hôm mình cũng lên top vài lần là lại có thêm vài bạn=))
hoangpk99
TÍCH CỰC
11 năm
1' pro kéo được bao bao nhiêu %,mà bạn dùng mồi thường hay mồi boss vậy:v
StradiMai
TÍCH CỰC
11 năm
@hoangpk99 Chưa kéo hết 1p đang coi thử sài đc FtF hay hok thì cũng sài đc nhưng cung như ở midnight sài FtF đc vài s đầu thế là đứt dây mình chỉ còn 5p vào xem thử nên cũng chưa rành lắm. Sài mồi boss bạn ah sài master bait hok thấy nó cắn câu làm còn 2k7 cái master bait cũng hok bít để làm gì
hoangpk99
TÍCH CỰC
11 năm
@StradiMai Bạn chắc là già làng hồi còn bug được mồi đúng không😁
Nghe nói cũng dùng được FTF nhưng nó có cái trạng thái khác kéo 1 phát đứt dây luôn nên khó khăn lắm:v
trò này mình bỏ lâu rùi thời đó chưa ai chơi 1 mình buồn wá giờ thấy nhìu ae nên chơi lại ai thích thì cứ add mình ck90 LV 53
hoangpk99
TÍCH CỰC
11 năm
@devilman1088 Wellcome😁 giờ đang bận, rảnh mình làm cái list friend.đông người chơi lắm bạn à,chuẩn bị dọn dẹp lại list friend của bạn đi:D
@hoangpk99 ck90 mới là tên nhân vật tại lâu quá nên quên cho mình xl
hoangpk99
TÍCH CỰC
11 năm
Vật nhau 30' mà chỉ kéo nó xuống còn 55%,dự là 1 tiếng nếu may mắn thì cũng có thể bắt được:v

Đùa chứ hao tiền xót của tốn thời gian lắm, tổng thiệt hại là 140star mua mồi và retry.... Bán lại con này nghe nói cũng chỉ có 12star mà cộng chỉ số,không biết được bao nhiêu chứ kiểu này chỉ có mấy anh siêu nhân lắm tiền câu thôi:v
@hoangpk99 Con boss Khủng long cổ đại này khá dữ dằn (ko hiền như con ở Coral Bay - 11h 19/7/2013 sẽ có lượt cuối):
ATT >4K mà ăn nó phải mất đến 42 phút và khá nhiều lần Casts.
KINH NGHIỆM:

HỒ NÀY CHỈ CÓ 1 CON NÀY DUY NHẤT, MÁU TRỪ DỒN CHỨ KO PHẢI CÂU LẠI TỪ ĐẦU SAU KHI ĐÃ FAILED LẦN TRƯỚC

0. Ancient BOss ở hồ nào thì bạn phải dọn sạch hồ đó thì nó mới cắn (giống kiểu boss tím).
1. ATT của bạn cao tầm trên dưới 3K thì có thể ăn dc con này, 4k thì sẽ đỡ vất vả hơn.
2. ATT 3K là có thể áp dụng FTF đối với nó, chú ý FTF đến khi thanh Skill lên tầm 1 nửa thì chuyển qua Multy Click (MC), nếu tiếp tục FTF thì chả mấy hồi lại đứt.
3. Sau 10 Casts đầu (gồm cả những Cast được Retry) mà bạn giết được nó khoảng ~20% máu thì coi như thành công.
4. Khi hết Retry, bạn phải quăng cầu may. Với mồi đặc dụng cho Boss này, tỷ lệ nó cắn là khoảng 20-25%. Khi nó cắn, lại lặp lại quá trình FTF đến nửa thanh Skill thì chuyển MC. Mỗi lần cắn ăn máu của nó 2-3% là đẹp.
5. Chuyển MC là để đề phòng cá chuyển qua màu xanh da trời, nó sẽ kéo dây tự căng và đứt. Khi MC, độ trùng cao, có thể nó kéo mạnh 1 nhát nhưng dây ko đứt, vậy là lại câu tiếp được chứ chưa cần cast lại.
6. Dưới 40% thì khả năng ăn máu của nó cao hơn.
7. Cứ coi như 10 Retry đầu bạn ăn dc 20% máu của nó trong 10 phút, còn lại 50 phút và 80% máu cá, bạn phải quăng liên tiếp, gặp cá khác thì bỏ đừng tiếc (BỎ BẰNG CÁCH QUAY NHANH CHO ĐỨT DÂY thì sẽ nhanh hơn là để dây chùng dần).
8. Lần đầu gặp loại Boss này do chưa có kinh nghiệm, mình chơi hơn 30p mới dc 40% máu của nó.
9. một ngày có từ 2-3 khung giờ (60mins each), nếu chưa câu dc ở khung giờ đầu tiên bạn cũng đừng có buồn, đến khung giờ tiếp theo bạn câu nó vẫn cắn và vẫn là con đấy, chỉ tội là máu nó đã hồi lên ~12-30% tùy khoảng thời gian giữa các khung giờ. Tranh thủ vào cả 3 khung giờ để kéo nó lên bờ cho bõ ức. Nhớ là từ khung giờ thứ 2 trở đi mà câu lại con cũ hay mới, nếu chưa dùng hết 10 Retry thì dc dùng tiếp, hết rồi thì đừng mong chờ.
10. Câu lên 1 con, 1 lúc sau vào lại hồ đấy lại có con khác (đã thấy tại hồ Whapool Cave - 36).
11. Chuẩn bị sẵn ~200 mồi chuyên dụng, 400-800en tùy Site. Sửa quần áo và cân câu cho DRB về max. Chứ trong lúc câu mà nó báo hỏng yếu thì cuống lắm.
hoangpk99
TÍCH CỰC
11 năm
@ninhcknn Hay, nhưng có điều bác nhầm. Khi câu dính nó thì nên dùng FTF liên tục, càng nhanh càng tốt, cho đến khi đầy thanh skill thì thôi. Xong rồi để đó, không dùng FTF nữa, đợi nó chuyển qua màu xanh da trời thì stun. Như vậy con cá sẽ k kéo đứt dây được. Bác dame 4k2 thì kéo ống skill nhanh hơn nhiều . mình làm như vậy 1 lần cũng được 3,4% máu nó
@hoangpk99 Em kéo gần đầy ống S là 1 nó đứt dây, cứ chuyển qua chuyển lại FTF và MC thôi.
hoangpk99
TÍCH CỰC
11 năm
@ninhcknn Ừ, cũng tuỳ lúc nó quẫy,chỉ cần nó chưa chuyển qua màu xanh da trời là được mà.thêm 1 điều nữa là kể cả lúc hết 10 lần retry thì cứ thả mồi ở mức 0,như vậy sẽ kéo được nhiều hơn,tỉ lệ dính thì cũng như bt thôi😁
hoangpk99
TÍCH CỰC
11 năm
@ninhcknn R.O.G.er quăng cái này lên #4 dùm luôn đi,cho mấy bạn muốn câu boss mới đỡ phải kiếm😃
StradiMai
TÍCH CỰC
11 năm
1 cách kiếm tiền của game vil mà

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019