Hỏi Raspberry Pi type B _ rev 2?

mr.chunglv
26/5/2013 9:13Phản hồi: 17
Con này word, excel,... game thì gunny, AOE II được không máy bác?
cần mua thêm những gi (màn hình, bàn phím, chuột,..)?
mấy bác tư vấn hộ, em ở quê lên. cảm ơn nhiều!
17 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Hình như đó là đầu xem phim, không phải máy tính như quãng cáo!
Mấy bác đã dùng vào trả lời cái coi nó là máy tính hay là đầu xem phim vậy?
vào đây tìm hiểu, chắc ít người dùng qua nó lắm
http://www.tinhte.vn/threads/tren-tay-raspberry-pi-type-b-_-rev-2-may-tinh-gia-re-35.1776639/
mình vào đó trước rồi, toàn xem phim HD với để lập trình, ai tét hộ cái?
Chắc chắn là không AOE được, gunny thì không dùng được vì không có adobe flashplayer. MS office thì ở thời điểm này đừng mơ chạy được trên máy đó.😃;)😔:mad:😕🆒:p😁:eek::oops::rolleyes:o_O
Chán nhỉ, cứ tưởng đã gọi là máy tính thì phải cài được mấy cái cơ bản chứ!
Thôi kiếm con decktop cui\ pap về WinXp dùng đỡ vậy.
@mr.chunglv Cùng là phương tiện giao thông nhưng ô tô có dùng để lướt trên mặt nước được không, thuyền có dùng để đi trên cạn không?😃;)😔:mad:😕🆒:p😁:eek::oops::rolleyes:o_O
@lazyboy76 Bác này cứ thích bắt bẻ và so sánh một cách vô lý. Xin lỗi bác, oto không phải để đi trên cạn, thuyền không phải để lướt trên mặt nước mà mục đích của chúng là Vận chuyển, giải trí,...
Thấy nhiều bác ghé vào xem, mà không như bác,
Bác chưa dùng mà đã vào chém, biết bác là người thế nào rồi!
@mr.chunglv Ừ thì mình chưa dùng đấy. Bạn có ý định mua thì nên tìm hiểu xem nó thế nào. Dạ thưa bác là chip arm thì không cài được windows xp thần thánh của bác đâu ạ, vì thế không chơi được gunny với cài mấy cái cơ bản đâu ạ. Mình xin hỏi cái cơ bản mà máy tính phải làm được là gì ạ.😃;)😔:mad:😕🆒:p😁:eek::oops::rolleyes:o_O Mình chưa dùng nhưng mình có thể nói thẳng cho bạn biết, khỏi phải úp úp mở mở, nếu bạn cảm thấy không vui thì cũng chả ảnh hưởng gì đến mình cả.
Thế cài gì để chơi gunny, aoe, MS Office đấy. Linux thì cũng không làm được những việc thế trên arm.😃;)😔:mad:😕🆒:p😁:eek::oops::rolleyes:o_O Mình không biết ai cãi cố nhưng bạn định cài android, debian, arch... để làm việc kể trên.... Nếu bạn làm được những việc đó thì mình sẽ chống mắt lên xem, còn nếu thực sự là bạn đã đi hỏi ý kiến thì nên tôn trọng mọi người chút đi. Mình sẽ kết thúc chuyện vớ vẩn này ở đây.
@lazyboy76 Nói chuyện (bắt bẻ) như thế mà bắt người ta tôn trọng.
Cái gì thuyền với oto, nói như thế hoá ra cái di động không cài và soạn thảo được văn bản à!
Người ta hỏi cái này nói sang cái khác như kẻ tâm thần không =. Người ta có bảo mua con này cài Win đâu! Chủ thớt nói định cài android, debian, arch... Ở chỗ nào?
"Mình sẽ kết thúc chuyện vớ vẩn này ở đây" đến đây đủ biết rồi " hoá ra nó chỉ xem chuyện chủ thớt hỏi là "vớ vẩn" thôi!
À mà quên! Nhìn nó sữa bài tùm lum thế kia cũng ngán!
Mình đã mua xài rồi con Pi type B,chỉ cài được Hệ điều hành XBMC để xem phim ( Youyube)thôi, nhưng tốc độ vào mạng rất chậm,không biết tại sao nếu dùng máy tính để bàn thì xem bình thường, chán lắm.Còn cài các Hệ điều hành Linux thì không biết sử dụng. Đành để nằm chơi lâu lâu buồn mở Youtube trong XBMC chờ đường mạng tốt xem cho đỡ buồn. Các bạn nào biết chỉ giáo, nếu cài Linux sử dụng các tiện ích thông thường thôi như nghe nhạc, vào Web,xem phim,xem hình... là OK rồi.
@thanhlongck Bạn có thể thử Pidora, Có hướng dẫn cài đặt cho cả windows và linux.
Mục đích của pi sinh ra không phải thay thế máy tính nên sẽ không đáp ứng tốt nhu cầu bạn đặt ra.
😃;)😔:mad:😕🆒:p😁:eek::oops::rolleyes:o_O
wonbinbk
TÍCH CỰC
11 năm
Raspberry ngay từ đầu đâu có được thiết kế để làm cái máy tính rẻ tiền cho các bạn thay thế máy để bàn?
Ứng dụng của nó đa phần để nghiên cứu linux cho hệ thống nhúng, robotics, automations...
XBMC và các OS phục vụ xem phim là lợi dụng bộ GPU giải mã phim x264 của nó mà thôi.
Theo mình nghĩ vẫn sử dụng được Libre Office và các phiên bản phần mềm nhẹ. Nhưng để thay thế máy tính bàn thì là không thể. và nếu mục đích bạn là vậy thì nên dừng tại đây.
@wonbinbk Mục đích ban đầu của mình chỉ để dành giải trí, nhưng xài XBMC chỉ có Youtube, mình muốn thêm vài tiện ích nữa thôi, nếu dùng XBMC chạy Youtube đừng bị đứng hình cũng tạm được. Theo bạn thì mình sẽ làm thế nào. chả nhẽ bỏ không để làm kiểng. Nhờ các bạn chỉ giáo
wonbinbk
TÍCH CỰC
11 năm
Kiểm tra lại đường mạng của bạn xem sao. Nếu mạng dùng máy tính thường vẫn xem youtube ầm ầm thì là do OS.
Mà bạn nên nêu rõ xem nó giựt kiểu gì? Kiểu buffer bị lag hay kiểu nhấp nháy hình do không tương thích trong software?

.....
Còn không thì nhượng lại cho mình con Rasp đó đi. Mình đang quan tâm và cần mua để làm vài dự án nhỏ, ở SG nhé.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019