Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Hội SA-SB-SC giải đáp và chia sẽ tất cả thắc mắc sản phẩm 2011

fanTT
18/5/2011 3:50Phản hồi: 1.960
1.960 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

thacotek
ĐẠI BÀNG
11 năm
E đang kết sb Bac nào k dùng inbox giá e nhé 0936240287. Tks
doctormedia ơi, cho em hỏi sao dòng SA này ko kiểm tra thông số RAM được nhỉ?! Em đang dung VPCSA390X, mà kiểm tra bằng CPU-z , hay EVEREST.. đều chỉ có dung lượng Ram chứ ko biết Buz thế nào. Đang muốn nâng cấp mà ko biết j cả .
Cảm ơn bác doctormedia . Hôm qua em update bios của con VPCSA390X , xong giờ ko làm sao mà tìm thấy wc đâu nữa. Đã chạy lại Ricovery từ đầu của Sony mặc định vẫn ko được. Có ai gặp vấn đề như vậy ko nhỉ?! Hic
DOA3587
ĐẠI BÀNG
10 năm
e có con sb35fg mà cái ổ cd-rom die liện tục, máy của các bác có thế ko?
DOA3587
ĐẠI BÀNG
10 năm
e có con sb35fg mà cái ổ cd-rom die liện tục, máy của các bác có thế ko?
@DOA3587 đọc đĩa kén lắm ~ đĩa xịn đọc được, chứ đĩa dỏm bỏ vô nó kêu tọc tọc tọc =)) như máy sấy ~
DOA3587
ĐẠI BÀNG
10 năm
@sakhio10 thế là nó kén đĩa hả bác, nó cứ kêu như kiểu kẹt cái j ý
softwind
ĐẠI BÀNG
10 năm
@DOA3587 máy em vpcsb35fg cũng died cr-rom lâu rồi. bỏ đĩa vô ko đọc được. đúng là dở tệ.
@softwind đây chắc là bệnh chung rồi các bác à! cái ổ chẳng dùng mấy cũng tự nhiên die 😔
macci
ĐẠI BÀNG
10 năm
Tình hình mà mình đã cài Windows 8.1, card vga rời ko sử dụng được mặc dù đã cài driver đầy đủ 😕
máy mình mới đầu cũng kén đĩa, giờ thì die hẳn nên tháo ra nắp candy bay rồi! mà bác dùng gì mà cần đến ổ cd thế? mình chẳng mấy khi động đến từ lúc mua tới giờ chắc đọc khoảng vài lần ghi có 1-2 lần gì đấy cũng dần dần die 😔
DOA3587
ĐẠI BÀNG
10 năm
@nguyễn đức hải cũng thỉnh thoảng ghi cái đĩa bác ah, nhưng tức cái là nó hay die thôi, e hỏi tí náp candy bay là j?
@DOA3587 candy bay là để nắp ổ cứng đó bác, em thay hdd cũ bằng sdd nên tiếc hdd cũ mà ổ cd lại hỏng nên nắp candy bay để gắn hdd cũ vào đấy ?
bác search google là ra ngày mà :3
máy mình lúc trước cũng ổn, từ cái lần làm rớt máy xuống đất, nó kén đĩa lắm, rớt thêm lần nữa, thì nó chỉ còn đọc lèo tèo vài cái thôi, mà cũng không dùng gì nhiều lắm 😁
Ủa kỳ vậy, mình cũng SB36FG, đúng là dùng đĩa vài lần là ổ CD hư ko rõ nguyên do, ko lẽ ít dùng cũng hư? Lúc trước hư mình bảo hành 1 lần, xong về 2,3 tháng lại hư lúc nào không hay 😔
keanmay
ĐẠI BÀNG
10 năm
Mình dùng SA35GX tròn 2năm..máy hoạt động đều mỗi ngày 5-10g với wifi..mình cắm sạc liên tục..tới nay pin vẫn còn đều đặn 2g30p-3g.

Gần đây mình muốn recovery lại..nhưng máy báo : mising bootmgr press ctrl + alt + del to restart
Mình cần dĩa gốc để sửa..bác nào có giúp mình với....
@keanmay Kinh nghiệm xài Vaio là bác không nên recovery từ Sony. Cứ cài Windows mới lấy key từ đáy máy rồi cài driver từ Sony Support là xong. Máy chạy sẽ nhanh hơn rất nhiều và đỡ tốn đĩa cứng. Đơn cử là Vaio của mình, recovery tốn 30-35GB, còn cài mới chỉ tốn 10GB mà thôi.
nói chung sony lắm phầm mềm linh tinh lắm !mình về cài lại win rồi cài driver , còn phần mềm thì lấy vaio control để quản lý pin vs đèn nền bàn phím thôi!chứ để sony cài thì một đống phần mềm mà chẳng dùng tới bao giờ :3
mình lại thích xài recovery sẵn ~ đuối lắm cái cài driver 😔
keanmay
ĐẠI BÀNG
10 năm

Mình thì lại thích recovery..vì nó có sẵn trong máy..phần nào kg thích thì cứ uninstall nó đi..
Mình dùng 2năm rồi..kg biết chọc ngoáy thế nào mà giờ kg recovery lại được..đây cũng là lần đầu recovery cho máy này 😃
@keanmay mình không thích recovery của sony lắm!mình thì cứ cài lại mới từ đầu để lại những cái thực sự cần thiết rồi tạo một bản ghost ! lúc nào mà máy có vấn đề gì làm sao thì mình ghost lại cái là xong chưa đầy 15 phút là có máy như lúc cài mà file ghost cũng tầm 7gb !
programervn
ĐẠI BÀNG
10 năm
Tình hình là con SB của em đang dùng tự nhiên tắt bụp đột ngột, sau đó cắm nguồn không thấy sáng đèn, em đã mở pin ra, cắm nguồn cũng không thấy hiện tượng gì, có bác nào gặp rồi chia sẻ kinh nghiệm em với, hoặc cho em cửa hàng sữa chữa ở HN chút nhé.
@programervn Bạn mang qua mình sửa cho! lỗi này gặp nhiều rồi !
programervn
ĐẠI BÀNG
10 năm
@kienlaptop Thanks bác, để em bố trí qua nhờ bác giúp
@kienlaptop Chập tụ 19v phải không a ?????
@kienlaptop bác cho e hỏi con SB của e cứ cắm pin vào là đèn sạc nhấp nháy rồi tự tắt, phải tháo pin ra dùng nguồn mới dùng đc là sao hở bác :|
Mình đã dùng mấy đời Vaio và điểm yếu nhất là ổ CD, vì cái nào cũng đc 1 time là lên đường, chán.
Còn kon SB36 hiện tại của mình, lúc được khoảng 1 năm rưỡi tự nhiên ổ cứng lăn ra tèo mà chả hiểu nguyên nhân, thế là thay cái ổ Seagate mất 1,5 củ. Nói chung bây giờ thấy nản đồ Sony lắm rồi, cả điện thoại nữa, cũng đc hơn năm là bắt đầu chứng. :mad:
@ngoixehoi_dichoibac SA có vẻ ổn hơn SB bác ạ ~ mà thấy Sony dòng Vaio trung trở xuống hay lỗi và rất "hên xui" chả biết nhập hàng sao nữa ~ chưa kể không được build máy, build máy chắc sẽ ổn hơn
shakalaka
ĐẠI BÀNG
10 năm
hôm nay khi em recovery lại máy thì bị dừng ở chỗ: Installing zh-HK language Setting... và không chạy tiếp ( em đợi rất lâu, khoảng 3h đồng hồ và thử recovery 2 lần rùi). Như vậy là sao ạ?
Cảm ơn các bác trước nha!
máy mình giờ cứ sạc đến tầm 60 % pin là sạc rất lâu mới đầy 😔 !
mình đã thử để sạc 80 % hay là cho sạc 100% pin nhưng tinh trạng vẫn vậy!
mình đã dùng kiệt pin tháo ra rồi lắp lại sạc không dùng nhưng tình trạng này vẫn bị !
ai biết nguyên nhân giúp mình với !thank !
Con VPCSB26FG của mình thì đợt vừa rồi còn bị hỏng cả phần Vaio Control Center không điều chỉnh đc phần sáng tối của màn hình.
Lâu rồi không ai vào đây nữa, ko biết tình hình anh em còn ai dùng SA 2011 nữa không hay nâng cấp lên đời hết rồi vậy?!

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019