[Hỏi Tinh Tế] 12 triệu, mua mtxt nào dùng Core i, xem HD mượt mà,,,

cuhiep
31/7/2011 2:40Phản hồi: 339
339 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

MÌnh khuyên nên dùng Asus đi.
có lẽ em này là chuẩn nhất "Asus K43SJ-VX171 - Glossy Brow (Intel Core i3-2310M (2 core)-2.1GHz / 2GB DDR3/ 500GB HDD/ NVIDIA 512MB/14")
con này chắc đảm bảo các yêu cầu của cháu. 12.3tr bảo hành 24 tháng
Bàn phím chiclet rất ok,
http://www.ilap.vn/shop/DELL-Laptops/Dell-Inspiron-N4050-i5-2410M-4GB-500GB.html

Dell-Inspiron-N4050-i5-2410M-4GB-500GB <~ e tính mua em này ... có ổn không ạ ........? sự lựa chọn này đã ngon chưa hả các bác

khoapc
ĐẠI BÀNG
13 năm
Thêm lựa chọn cho bạn:
10 laptop Core i3 Sandy Bridge giá rẻ
Các model trong danh sách đều trang bị vi xử lý Intel Core i3-2310M với mức giá từ 10 đến hơn 12 triệu đồng.
http://sohoa.vnexpress.net/sh/may-tinh/laptop/2011/07/3b9b4759/
http://www.ilap.vn/shop/DELL-Laptops/Dell-Inspiron-N4050-i5-2410M-4GB-500GB.html

Dell-Inspiron-N4050-i5-2410M-4GB-500GB <~ e tính mua em này ... có ổn không ạ ........? sự lựa chọn này đã ngon chưa hả các bác
Siêu VIP
ĐẠI BÀNG
13 năm
Vaio ngon nhất :playfull:
Năm nay em sẽ học về Công nghệ thông tin nên em dự định mua máy tính để học. Em muốn mua máy tầm 16-18tr, cấu hình mạnh để còn học về công nghệ thông tin và thiết kế đồ họa, e cũng muốn kiểu dáng đẹp đẹp một chút, em đang băn khoăn chiếc K53SV - SX333 này, cấu hình có vẻ ổn ạ:
[TR]
[TD="class: et4 width: 144 bgcolor: transparent"]Hệ điều hành[/TD]
[TD="class: et5 width: 361 bgcolor: transparent"]PC DOS[/TD]
[/TR]
[TR]
[TD="class: et4 width: 144 bgcolor: transparent"]Bộ xử lí - CPU[/TD]
[TD="class: et8 width: 361 bgcolor: transparent"]Intel Core i5-2410M(2 Core) - 2.3GHZ[/TD]
[/TR]
[TR]
[TD="class: et4 width: 144 bgcolor: transparent"]Màn hình - Display[/TD]
[TD="class: et8 width: 361 bgcolor: transparent"]15.6" HD Slim (1366x768) LED backlight [/TD]
[/TR]
[TR]
[TD="class: et4 width: 144 bgcolor: transparent"]Bộ nhớ - Ram[/TD]
[TD="class: et8 width: 361 bgcolor: transparent"]2GB-DDR3[/TD]
[/TR]
[TR]
[TD="class: et4 width: 144 bgcolor: transparent"]Ổ đĩa cứng - HDD[/TD]
[TD="class: et8 width: 361 bgcolor: transparent"]HDD 500GB[/TD]
[/TR]
[TR]
[TD="class: et4 width: 144 bgcolor: transparent"]Ổ đĩa quang - CD/DVD[/TD]
[TD="class: et8 width: 361 bgcolor: transparent"]DVD Super Multi[/TD]
[/TR]
[TR]
[TD="class: et4 width: 144 bgcolor: transparent"]Card đồ họa - Video [/TD]
[TD="class: et8 width: 361 bgcolor: transparent"]NVIDIA® GeForce® 520M with 2GB DDR3 VRAM [/TD]
[/TR]
[TR]
[TD="class: et4 width: 144 bgcolor: transparent"]Đọc thẻ nhớ - Card Reader[/TD]
[TD="class: et5 width: 361 bgcolor: transparent"]yes[/TD]
[/TR]
[TR]
[TD="class: et4 width: 144 bgcolor: transparent"]Webcam[/TD]
[TD="class: et8 width: 361 bgcolor: transparent"]0.3MP Camera[/TD]
[/TR]
[TR]
[TD="class: et4 width: 144 bgcolor: transparent"]Bluetooth[/TD]
[TD="class: et5 width: 361 bgcolor: transparent"]yes[/TD]
[/TR]
[TR]
[TD="class: et4 width: 144 bgcolor: transparent"]Finger Print[/TD]
[TD="class: et5 width: 361 bgcolor: transparent"]no[/TD]
[/TR]
[TR]
[TD="class: et4 width: 144 bgcolor: transparent"]Giao tiếp mạng - Communications[/TD]
[TD="class: et5 width: 361 bgcolor: transparent"]Wireless 802.11b/g/n[/TD]
[/TR]
[TR]
[TD="class: et4 width: 144 bgcolor: transparent"]Port - Cổng giao tiếp[/TD]
[TD="class: et5 width: 361 bgcolor: transparent"]USB 2.0[/TD]
[/TR]
[TR]
[TD="class: et4 width: 144 bgcolor: transparent"]Pin[/TD]
[TD="class: et5 width: 361 bgcolor: transparent"]6 cells[/TD]
[/TR]
[TR]
[TD="class: et4 width: 144 bgcolor: transparent"]Trọng lượng[/TD]
[TD="class: et8 width: 361 bgcolor: transparent"]2.62Kg [/TD]
[/TR]

Mọi người cho em nhận xét và lời khuyên được ko ạ, em cảm ơn nhiều😁
dùng hàng dell hoặc hp là ổn nhất. giá rẻ rẻ mà chất lượng ok

---------- Post added at 01:14 PM ---------- Previous post was at 01:12 PM ----------

[MENTION=34901]vuhoang[/MENTION] son : con này ngon quá. phải cái màn hình 16 thì đẹp.
/😃 ngon tới mức nào hả a :p e tính mua con đó, a tư vấn cho e, đứng trên tàm nhìn là ng- tiêu dùng chứ đừng đứng trên tầm nhìn là ng- bán ngen :p

con đó bao nhiu thế bạn ? mình cũng học cntt, nhưng mìh ngĩ 1 con khỏe đủ, chứ k cần thiết là qá khỏe
HNT24681
TÍCH CỰC
13 năm
Nghe có vẻ chủ đề này vẫn hót các bác nhẩy?
Chủ thớt cần xác định rõ nhu cầu của mình; nếu chỉ mỗi xem HD thì đúng là cũng không cần thiết phải cấu hình cao lắm; giá tiền từ đó cũng giảm nhiều, không cần đến 12tr đâu.
Nhưng cần lưu ý 1 tí, vì để xem HD đã thì phải màn hình to, chứ xem trên màn hình laptop thì chán chết à. Muốn xuất ra TV vẫn đảm bảo độ nét cao thì cần có cổng HDMI (cổng này thì giờ hầu hết các laptop đều có rồi).
Một điều nữa, đã là phim HD thì nhất thiết phải có âm thanh 5.1 DTS, khi mua bạn cần xem kỹ thông số kỹ thuật main xem có hỗ trợ không; có cổng âm thanh optical thì càng hay.
Thứ 3 là HDD phải lớn; nhưng mình thấy với laptop giờ HDD lớn nhất hình như chỉ khoảng 500GB thôi, nếu muốn tăng thêm phải mua HDD gắn ngoài, hoặc HDD gắn trong nhưng dùng kèm theo HDD Box.
Khuyên thật bạn, nếu chỉ để xem HD bạn nên nghiên cứu làm 1 bộ HTPC cho hoàn chỉnh, vừa rẻ vừa chuyên nghiệp, số tiền còn dư ra ấy đầu tư vào dàn âm thanh nghe cho sướng. :bounce::bounce::bounce:
[MENTION=24683]new_mem[/MENTION]_93: mình thì lại nghĩ là đã mua mua luôn một thể phục vụ nhu cầu học tập. đồ công nghệ nó lỗi thời nhanh mà. Dòng ASUS K53 đấy có mấy loại cơ, loại này giá tầm 16tr7 gần 17tr, còn loại ram 4Gb thì tầm 17tr hơn:giggle:
HP Probook 4420s

Dear em.
Em có thể xem xét con này HP Probook 4420s. Hiện tại anh đang được cơ quan cấp cho con này dùng.
Cấu hình: Search trên mạng
Nhận định chung:
Tốc độ máy: tốc độ máy khá cao phù hợp cho Văn phòng, giải trí và thậm chí một vài game cơ bản (phần này anh chưa có điều kiện test).
Trọng lượng khá nhẹ
hình thức: Bình thường, thích cái vỏ kim loại khá chắc chắn.
Máy chạy tương đối tốt, không nóng, êm ái ... 😁
Tương thích với tất cả các HDH. Anh đã cài thử XP, Windows7,Fedora, giờ đang dùng Ubuntu 11.4

Chúc em có một máy tính ưng ý.

Trân trọng

IT_XMAN :mstickle:
Mình thấy em Dell Vostro 1450 này được nè. Đủ tiền đó. Chi tiết cấu hình máy thì xem tại đây cho đầy đủ nhé, copy-paste mệt quá :p
Cho em ké với. Em cũng là sinh viên, nhập học tháng 9 tới. Em là sinh viên kinh tế. Em cũng có nhu cầu một em LAPTOP giá tầm 12-14 triệu. Em muốn mua một con có thiết kế đẹp, gọn, pin lâu (do phải đi lại thường xuyên), cấu hình kha khá (để chạy photoshop và thỉnh thoảng chơi game, như GTA IV chẳng hạn). Em khá kết hãng HP. Các bác cho ý kiến em nên mua máy nào (các hãng khác cũng được, nhưng ưu tiên HP).
Mình vote cho e Hp probook 4530S, ai biết mua con này ở đâu giá 11t bh toàn cầu k? Mình đang có nhu cầu.
http://laptopno1.com/. Mình mới mua 1 con ở đây, 11tr5. Tuy chỗ này cũng được nhiều người tín nhiệm nhưng tốt nhất bạn nên mang theo đầy đủ đồ nghề phần mềm để test máy.
mr_present
ĐẠI BÀNG
13 năm
Laptop thì có 1 số dòng máy nên mua : Vaio, Dell và Asus hoặc dòng Thinkpad ( Lenovo ). Với tầm 12 triệu là tậu 1 con lap cũng tương đối rồi ạ. Theo e thì tầm tiền này bác nên tậu 1 trong 2 dòng Dell hoặc Asus . Asus e recommend con : Asus K53E ,Dell thì mua dòng Vostro thì cao cấp hơn, nhưng inspiron cũng ok nếu b chọn ,tùy bác chọn cấu hình + sở thích thôi ^^
acer 5745G,i3 380,card NVIDIA GT310M,10tr6
nublast
TÍCH CỰC
13 năm
Theo em thì cứ Dell Inspiron mà múc. Ngon, bổ, rẻ.
kapuchino82
ĐẠI BÀNG
13 năm
Hp co nhược điểm máy nóng lắm. Bạn mua dòng Dell đi.

Dell inspiron N4030: core i3 380M,2G,500G,card ATI 512. Chạy ngon lành luôn. Mà giá tương đối nữa.
recommand cả mớ mà có vẻ ko đi đến kết quả cuối cùng, người mua máy nên lên các web bán laptop tham khảo thì hơn.
ak. Bác nào thấy có con nào tầm 12tr có vga rời chiến tốt các game hiện nay (NIVIA GT trở lên chẳng hạn) + chip i3, tư vấn e xem

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019