[Hỏi Tinh tế] 4-5 triệu đổ lại mua điện thoại 2 SIM nào?

mr.tunglam
16/11/2017 9:58Phản hồi: 265
265 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

daibangx3
ĐẠI BÀNG
6 năm
Thấy con nào hợp nhu cầu của mình thì quất thôi ! Còn muốn so sánh thì lên youtube đầy kênh review và so sánh như vật vờ hay review dạo ..... Còn nghe mấy ông nội thánh phán này có mà ăn cám ! Kinh nghiệm của mình là không nên nghe miệng thiên hạ mà nên xem review trực tiếp và so sánh 2 con cùng phan khúc giá mà đưa ra sự lựa chọn tùy vào nhu cầu của mình. Đòi cấu hình mạnh pin trâu thì cam sẽ ói và cam đẹp thì pin và cấu hình đuối. Tầm 4 đến 5 triệu không có sự hoàn hảo đâu. Còn cá nhân ae bạn bè mình gần như chuyển qua xao mi hết. Rẻ pin trâu mẫu mã đẹp cấu hình ổn trong tầm giá. Tầm 5 đến 6 triệu thì mimax 2 không hề tồi. Mình vừa lấy flash sale bản mate black ram4g rom 64gb chip snap 625 bản golbal version do digiword phân phối giá 5 triệu 190 ngàn. Trước sài con max 1 đã thích rồi nhưng cam nó hơi cùi lên con max 2 cam tốt hơn hẳn nhưng con chíp yếu hơn !
xiaomi đi. đang dùng con remi note 3 đời tống mà cảm thấy pin vẫn rất ngon nghe gọi to chạy app cũng ổn lắm
khoavina
TÍCH CỰC
6 năm
Xiaomi Remi Note 4 chính hãng phù hợp nhu cầu bạn !
Còn không chính hãng Xiaomi XA1 cam kép 4tr5 xách tay ạ
vietrung
TÍCH CỰC
6 năm
@khoavina Xiaomu chính hãng DGW mua ở đâu SG vậy bác...
khoavina
TÍCH CỰC
6 năm
@vietrung Bạn có thể mua online ở Tiki ! Còn ko thegioididong & FPT đều bán bạn nhé
Mua cho vợ cái 3310 màu cam..còn dư 4t mua dây chuyền ..đảm bảo mê ly .. Em chỉ tư vấn vậy thôi à 😁
Xiaomi redmi 4x, redmi note 4x, xiaomi A1 thì hình như hơn mức giá chủ thớt đưa ra 1 tý. Không phải vì mình xài xiaomi nên khuyên như vậy mà đúng là ở tầm giá này ít con máy nào ăn được xiaomi lắm, pin trâu 2 sim 2 sống, cấu hình cũng thuộc loại ngon. Nhiều tiền hơn sẽ nghĩ đến những lựa chọn từ những hãng khác chứ tầm tiền này cứ mạnh dạn xiaomi mà múc.
Mua máy nào pin trâu để coi phim các bác, màn hình càng to càng tốt
@carddienthoai.com Pin trâu, màn to, 2 sim thì dòng Mimax của Xiaomi. Còn chất lượng hình ảnh và âm thanh tốt, giá tốt thì LG V20 xách tay.
Samsung giá tốt thì có dòng J nhưng màn hình chưa to lắm. Màn to, pin tốt thì có A9 Pro nhưng hiện tại giá cũng còn cao và cũng ít hàng.
dưới 5tr/ chọn hàng hãng em tư vấn cụ:
1- asus zen4 max pro-
2- ra siêu thị HC đang sale huawei GR5 2017 giá còn có 3600k---> quá quá ngon cho em này.
@princelinh2721991 Hình như VN còn quá xa lạ với Huawei,nên ít ai biết GR5 2017
bomy
CAO CẤP
6 năm
@princelinh2721991 Siêu thị hc là gì bạn???
@benhi2005 Đã xài, bền và pin trâu. Cam cũng đẹp. Vote
@bomy cụ search siêu thị điện máy hc là ra. đang sale, ko nhanh là hết đó :v
thuy8x8
TÍCH CỰC
6 năm
Nên mua xiaomi Mi5 siêu phẩm 2015 mạnh nhất thế giới 2015 và 6 tháng đầu năm 2016. Mình đang dùng đến nay 2 năm chưa lỗi lầm gì cam đẹp hiệu năng cực khủng và mượt mà cùng nền tảng Miui được cộng đồng hỗ trợ và developer phát triển cập nhật liên tục không bị bỏ rơi như những hãng khác
Lên đây mà hỏi chắc có bể cái đầu mà thôi. . làm đại 1 e rút kinh nghiệm e sau sẽ chắc cú bồ à!
Cứ kiếm Xiaomi nào trong tầm giá có chip Snapdragon mà mua thôi. Phân khúc này thì Xiaomi là trùm rồi.
Mình cũng đang định mua 1 em tầm 4-5 tr như chủ thớt. Đang phân vân Nokia 5 và Red mi 4x.
npdong1994
TÍCH CỰC
6 năm
Xiaomi mi a1 hiện tại đang là tốt nhất trong tầm giá. Không ứng dụng rác kèm theo, cập nhật hệ điều hành chậm hơn so với pixel hoặc nexus. Camera kép chụp siêu ảo diệu. Pin khá trâu.
qua2007
TÍCH CỰC
6 năm
Asus 4 max pro đó 4tr tren lazada, shop 4tr ruõie
Ruiz
CAO CẤP
6 năm
Quốc Thoại best p/p trong tầm giá😁
từ 4 đến 5 triệu lên lazada mua nokia6 giá 4tr7 nếu thanh toán qa thẻ vietinbank có thể giảm thêm 500k hoặc có thẻ visa thì 7%
khoavnd13496
ĐẠI BÀNG
6 năm
@tranduc3005 Cứ vietinbank thì giảm hay phải điều kiện gì nữa bác?
vn587990
TÍCH CỰC
6 năm
Vote xiaomi redmi note 4x: pin trâu, sài mượt, chống nước. Hôm bữa mưa to, ngập nhà, ngủ ko biết. 4 cái điện thoại ngâm nước bị chết hết 3: ipad pro, lumia 1520, iphone 6s plus. Xiaomi vẫn chạy tốt ko bị gì
Quchuyhunh
ĐẠI BÀNG
6 năm
mình thấy bộ đôi Wiko View Prime & Wiko View XL khá đẹp, smartphone Pháp, pin 3000 tương đối đủ dùng trong ngày, bạn tham khảo thử xem!
Nhiều lắm bác, Nokia 105 dual sim này, Nokia 150, Nokia 130, Nokia 3310. Chỉ vài trăm nghìn đến hơn 1tr thôi
levanan_90
ĐẠI BÀNG
6 năm
Nokia đi bác, nếu thích màn đẹp pin khoẻ thì j7

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019