[Hỏi Tinh Tế] 90 triệu nên mua Honda Super Cub C125 hay SH 125 cc ABS?

su béo béo
11/2/2019 10:20Phản hồi: 392
[Hỏi Tinh Tế] 90 triệu nên mua Honda Super Cub C125 hay SH 125 cc ABS?
Qua đợt Tết vừa rồi, mình có ông anh làm ăn khấm khá nên muốn mua một con xe mới để đi. Ông anh mình có tầm 90 triệu đồng trong tay và đang phân vân nên chọn Honda Super Cub C125 hay là Honda Sh 125 cc bản ABS. Honda Super Cub C125 thì quá đã rồi, còn Sh125 ABS thì lại nhìn sang trọng. Anh em có thể góp ý cho ông anh mình nên mua con nào là hợp lý không?

392 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Chả có lý do gì để ko chọn SH cả. Hết!!!
@thanhtung211 Thế thì nc gì, đa phần là bình dân cả bác ạ
@phulongdietbao đắt hơn là tại tụi head làm giá chứ giá công bố có mắc hơn mấy triệu đâu, nhớ đâu đó 4 triệu
@chamcham737877 Sở thích kì lạ! SH mà cũng bày đặt mua biển chi vậy? 😁 Wave thần thánh!
tamnam
ĐẠI BÀNG
5 năm
@phulongdietbao Nói thật, nếu được chọn, k cần SH, tôi dùng 90tr mua 4 con Wave 4 màu khác nhau đi tán gái hiệu quả gấp mấy lần so với con Honda dị hợm kia. Chưa nói đến độ hữu ích của 4 chiếc.
narsiscad
ĐẠI BÀNG
5 năm
Nếu đi thường thì Sh, thỉnh thoảng cafe thì Cub. Nhưng Cub lăn bánh xong (baga, gác chân...) phải tầm 100 nhé

narsiscad
ĐẠI BÀNG
5 năm
@locthuyforever Tại mình ngại khoan gắp nên k gắn gác kia, đẹp lắm
TruyenNguyen
ĐẠI BÀNG
5 năm
@narsiscad Thấy con xe mà phải mò vô like bác phát, xe đẹp quá
narsiscad
ĐẠI BÀNG
5 năm
@TruyenNguyen Cảm ơn bác, nhìn ngoài đẹp hơn hình nhiều bác nhé
yakura
ĐẠI BÀNG
5 năm
nếu bác khá giả thì chọn SH .... nếu giàu có thì nên chọn CUB 😁
@yakura Đang định cmt như bác 😆
CUB sẽ khiến bác nổi bật giữa rừng xe. Còn SH thì nhan nhản.
TâmS7E
ĐẠI BÀNG
5 năm
@vtb center
TâmS7E
ĐẠI BÀNG
5 năm
@vtb center Lạy ngài. Xe ga mà so xe số, cơ bản là nó khác nhau rồi. Xe ga đi êm nhưng đi không có cảm giác lực và bốc bằng xe chạy số. Còn xe số nó rần rần là tất nhiên rồi, có ex 150 cũng không êm bằng xe ga được. Chẳng lẽ tới giờ bác mới được đi xe ga lần đầu hả ???
@TâmS7E thím nói mắc cười, nói xe số đi lực hơn là sai nha. xe ga cần kéo là vọt kéo là vọt, còn khi chạy cảm giác cực êm nha. nếu thím đã nói xe ngay cả ex 150 cũng không êm bằng xe ga chứng tỏ nó cho cảm giác không bằng rồi, nếu chọn cảm giác tốt, êm hơn thì xe ga hơn thấy rõ rồi. khi đi xe ga rồi thì không thèm đi xe số nữa. Còn nữa nha, xe ga kéo là là rướng liền. Con AB đang chạy 30 km kéo ga lên nó vọt có cảm giác là lực ghì cái phuộc nhúng sau nó lún xuống thấy rõ vì lực kéo quá mạnh còn xe số mà lên ga nó cũng không có cảm giác ghì phuộc sau nhiều đến vậy. Con này bằng giá AB thì còn có người mua chứ nếu hơn giá con PCX mới thì ai mà mua, chưa kể thêm chút tiền nữa là có SH150 ABS rồi. Nếu muốn lấy le thì SH vẫn le hơn. Nhất là với gái. Đi con này người ta tưởng cub cánh én độ lại 😁.
Quyet NH
ĐẠI BÀNG
5 năm
@vtb center Xe ga bốc đầu có dễ như xe số không ta!
HsLia
ĐẠI BÀNG
5 năm
hỏi ng* thì có chứ chẳng thấy tinh tế chút nào haha
Go!
ĐẠI BÀNG
5 năm
@HsLia Cho hỏi tôi có nên lấy vợ không?
Cho hỏi năm nay tôi nên làm gì?
Cho hỏi giải trí phải như thế nào mới vui?
...............
=)))))))))))
HsLia
ĐẠI BÀNG
5 năm
@Go! haha cái mở ngoặc [Hỏi Tinh Tế] phải ghi là tấu hài năm mới thì đúng hơn
@HsLia hỏi tinh tế mình hiểu là hỏi cái trang tinh tề này nè
badman8x
ĐẠI BÀNG
5 năm
@Hentai Ouji như vậy hơi thừa,không lẽ vào tinh tế lại hỏi ae Voz hay mấy mẹ webtretho à😁
@Hentai Ouji ko phải là vậy, mà là chuyên mục "hỏi" của tinh tế chuyên hỏi các thím đó. Chứ không phải là để các thím hỏi tinh tế 😁.
nhat117
ĐẠI BÀNG
5 năm
Bạn hỏi câu này tức là trái tim bạn chọn supercub r. Đa số họ mua SH không cần nghĩ. Chỉ có bạn là đặc biệt thôi
chuchadaqua
ĐẠI BÀNG
5 năm
Em là em chọn con AB hoặc NVX gì đó của Yamaha. Tiền dư dùng cho cái khác. 😃
quangduy90
TÍCH CỰC
5 năm
@chuchadaqua em thì em mua vision, còn dư hơn 50tr kkk
huonghn1123
ĐẠI BÀNG
5 năm
@chuchadaqua Thế mua con wave cũ tiền dư dùng cái khác 😃
minsun03
TÍCH CỰC
5 năm
ráng chút mua sh 150 ngon hơn , cái xác to mà 125 thì hơi ì , còn super cup thì để ai nhiều xe quá chán đi đổi gió thôi
@Kusa123 Thấy có mấy bố phán chạy nổ pạch pạch như con 50 mới vãi cơ. 😁:D
@Phạm Lê Trường Thịnh Mình còn gặp chiếc này từ hồi nó chưa phân phối chính hãng cơ. Nghe nói giá 120 củ mà hồi đó nhìn còn thấy xứng đáng nữa. Pô thì êm khỏi hỏi
Kusa123
TÍCH CỰC
5 năm
@Phạm Lê Trường Thịnh Mấy thánh gõ bàn phím chấp gì. Máy nó mình nhấn mạnh là cực êm dù đag chạy roda. Chỉ nghe tiếng bô phì phì thôi.
Cub 125 này máy rất mạnh kéo 100 ngọt lắm nên mua, còn SH thì lòe gái với cốp to. Tùy mục đích của bác. Nguyên chiếc cub nhập Thái chất lượng đương nhiên ăn đứt con SHVN 😃
@quangduc89 Nói sợ ngta giận kệ đồ họ là nhất 😁 con cup này chất lượng cục máy rất cao lên số trả số mượt như pkl. Con này Nhật, Mỹ hay Châu âu ngta đều thích. Còn tay ga bên đó chỉ giao báo, đồ ăn thôi ít ai để đi lắm. Made in thailand thì chất lượng khỏi bàn, BMW S1000RR cũng made in thailand đó thôi ^^
lqphong77
TÍCH CỰC
5 năm
@zozolozozove Xạo ke vừa vừa thôi bồ! Ngày xưa, mới chơi tinhte cũng vào nghe nhiều thằng bảo Ô tô số là xe cho đàn ông còn xe số tự động cho phụ nữ, thiếu cảm giác lái đủ kiểu,...
nguyenanh9
ĐẠI BÀNG
5 năm
@vtb center Cảm giác lái và chạy xe thì em này chỉ ngang con wave alpha thôi cụ ợ. Bì thế nào được với AB hay SH. Nhưng người ta mua cái xe này ko phải vì cảm giác lái.
Vàng Pao
ĐẠI BÀNG
5 năm
Theo e chọn con 4 bánh cỏ đi cho khỏi nắng
giangkma
ĐẠI BÀNG
5 năm
@Vàng Pao thôi mua cả 02 con đó là thành 4 bánh đó
LinhVN1807
TÍCH CỰC
5 năm
@Vàng Pao Thực ra 3 bánh cug đủ che mưa nắng rồi 😁
Cub dành cho nhà giàu và đặc biệt là ở thành phố lớn muốn có gì đó độc lạ! Chạy hóng gió caffê và no nổ xíu hoài cổ này nọ. Còn lại thì đảm bảo chọn sh150 hoặc 1 loại xe khác.
Tôi trả lời rất nhanh là chọn xe SH.
Hiện đại hơn, an toàn hơn và còn nhiều cái hơn.
alibaba64
ĐẠI BÀNG
5 năm
@Play Boy Abs
@alibaba64 Có phiên bản ABS, nhưng xe được phân phối ở VN thì ko có.
Quyet NH
ĐẠI BÀNG
5 năm
@cumintotheface Đi độ lên thôi, ng ta có tiền lắp thêm cái gì chả được.
Mr.Flex
TÍCH CỰC
5 năm
Em chọn PCX Hybrid 150cc !

SH thì đẹp nhưng dễ bị dòm ngó, đi đâu cũng ko phải để mắt sợ mất ! (mệt người, người mệt)

Còn Cub quá đẹp, quá xuất sắc, nhưng giờ ko còn FA nữa nên đi đâu cũng phải đèo bồng ! mà đèo bồng bằng Cub thì người ngồi sau chỉ có nước đu căm đúng nghĩa ! hoặc có thêm cái yên bé tí thì cũng ko đi đâu xa xa chút được ! nên thôi bỏ qua dù đẹp!
@Cyraxx Ôi! Mẹ ơi ní so kè với con pcx hybrid đời mới này hỉ? Cứ tưởng ní so kè con pcx đời củ😁 :D ...
Cyraxx
ĐẠI BÀNG
5 năm
@xuanlong1966 thế con PCX đời cũ giá 90tr à? Xem như e tốn thời gian vậy
@Mr.Flex Bản SH xài khoá chìa là dễ mất nhất, sao chủ xe không độ lại khoá chíp hay chìa chống đoản v bạn? Mình thấy có nhiều chổ làm cái này, ko lẽ tiếc vài triệu chế khoá chống trộm cho con xe gần trăm tr? Mình ko nghĩ chủ xe SH sẽ tiếc khoản này
Dzhuy
CAO CẤP
5 năm
Đam mê thì mới mua đc con supercup thôi, còn không thì chạy SH cho sướng
@Dzhuy Tui đã có sh nên tui sẽ mua cub 90.
Nếu bạn chưa có xe chạy làm ăn thì mua sh để có mặt mũi .
@_-=TinhTế=-__-=SắcXảo=-_ Like cho bác câu đi làm ăn thì mua xe khác ngoài cup.
@_-=TinhTế=-__-=SắcXảo=-_ làm ăn dễ thì đi grab car nó oai hơn 😁.
Sao m thấy chiếc cub này đuôi thì đẹp mà cái chỗ cổ nó bự quá. Nhìn dị dạng sao ấy nhỉ. M chọn SH150i cbs vì hình như sau này có lắp thêm abs đc. Chứ 125 thì ko nâng cấp đc mà SH nặng lắm, chạy 125 ko ngon đâu.
Truong.ld
TÍCH CỰC
5 năm
@xuanlong1966 vãi, người ta nói 125 mà đi so 150
giangkma
ĐẠI BÀNG
5 năm
@xuanlong1966 Ý em nói là so với SH125 bác ơi :D
@Truong.ld Nhầm ní ơi! :p
chưa có SH thì chọn SH, có rồi thì chọn cub
@vtb center Câu trả lời của bạn có đầy đủ lý do để bạn không chọn CUB C125.
1. C125 không gặp được điểm chung với quan điểm thẩm mỹ cá nhân bạn.
2. Ngân sách của bạn chỉ cho phép bạn chọn 1 trong 2 nên bạn muốn phương án an toàn và thiết thực hơn.
3. Bạn không thích những giá trị hoài cổ.
Tóm lại thì C125 được làm ra cho nhóm khách hàng không bao gồm bạn 😃
@vtb center Chính xác, ai chọn cub chắc thẩm mỹ có vấn đề, xấu hết phần xe khác rồi còn đâu 😃
@quangduc89 Xin thưa với bạn, ngay từ cái nhìn đầu tiên mình đã không thích rồi thì cỡ nào cũng không chọn, mình thấy nó xấu òm. Nếu bạn nào thích thì mua chứ mình thì không bao giờ mua. Nói về hoài cổ thì xin lỗi nếu giờ làm lại chiếc cup 81 kim vàng giọt lệ mới 100% nguyên bản mình chấp nhận bỏ 100 triệu ra mua ngay vì nó đẹp hơn con này 69 lần. Ngày trước khi mới nhập về thì thiên hạ trầm trồ và mơ ước vì cái dáng nó rất đẹp. Giờ thì tiền dễ kiếm nên mua con c125 dễ òm có gì mà khó, nhưng với giá đó thà chọn SH đi nó đẹp hơn nhiều và tiện hơn nhiều. Nếu cần thì lên SH300I luôn. Xe C125 như lai tạp ấy. Hon da làm mấy con này để chưng là chính thôi, doanh số còn thua cả mấy con PCX.
@vtb center Hahaaa, ra Head Honda sờ thử vào con cu à nhầm con Cub mới rồi hẵng phán.
(Bỏ tr ra mua con Cub cũ 😆 làm được thì hẵng nói)
Về xe Cub này:
Xe thiết kế chắc chắn, nặng trịch, động cơ 125cc phun xăng điện tử, dáng vẻ hoài cổ nhưng không kém phần hiện đại.
Phải sờ tận tay, day tận ga rồi mới phán được. Bạn không có nhu cầu thưởng thức cái đẹp, cái hay của con Cub này, nhưng người khác chắc gì đã không có.
chaobeyeu
TÍCH CỰC
5 năm
Lúc nghe tin honda hs lại super cup cũng nghĩ nếu tầm 60 thì mua cho vợ đi chợ , mình lâu lâu đi ké cf . Mà lúc ra thấy tận 90tr nên thôi . Tiện vinfast ra xe điện mua luôn cho vợ . Khỏi suy nghĩ nữa 😆
ruacon86
TÍCH CỰC
5 năm
Thốn lắm nhen, con CUP giá gần 100tr mà có khi chạy ra đường mấy đúa con gái nó ko biết giá trị của xe nó trề môi cho xem
@ruacon86 Sau khi nó biết giá thì gái chảy ke
Với điều kiện xe trung quốc nhái chưa ra xe mẩu này
dvdtth
ĐẠI BÀNG
5 năm
Super cub cho chất, xe quá đẹp
@dvdtth ông cứ thử mua chiếc này, bạn ông đi SH125 cua 1 em xem em ấy lên xe nào. Nếu là đẹp thì chắc chắn em ấy lên xe cub. Còn nếu em ấy lên SH thì chứng tỏ em ấy hiểu nhầm là cub đời cũ cánh én dọn lên 😁.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019