[Hỏi Tinh Tế] 90 triệu nên mua Honda Super Cub C125 hay SH 125 cc ABS?

su béo béo
11/2/2019 10:20Phản hồi: 392
392 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

kub4undre
TÍCH CỰC
5 năm
Mình vẫn còn 1 em cub cũ ở nhà đi cf cực tiện, gọn nhẹ đi sướng
Còn đi xa thì 4 bánh chứ SH làm gì cho khổ
duytran79
TÍCH CỰC
5 năm
bạn lên chọn cub 125 mình nghỉ ổn hơn,sh việt nhan nhản ngoài đường đi đâu cũng gặp cảm giác đụng hàng chán lắm,cub125 nhìn độc và lạ công nghệ chả kém gì sh
mình làm con sh 150 2 năm nay rồi mà toàn đắp chiếu vì đụng hàng đang định chán đổi lên 300i cho nó khác mà chưa đc😃
vinamin
ĐẠI BÀNG
5 năm
Với tầm tiền như vậy bạn chơi con mẹc lây của piaggio cho nó phong độ, vừa chảnh vừa sang...
Đã mua cub 125!
Mục đích : sáng thứ 7 đi cafe 500m về lau chùi sạch bóng dựng giữa nhà cho đẹp 😃
Nói về độ cứng cáp và độ chi tiết hoàn thiện thì SH kô có cửa với cub125.
Nhưng như nhiều bạn nói . đi sh số tự động sướng hơn, tiện hơn, có cốpv..vv nên nếu bạn mua xe đi hàng ngày thì nên mua SH. Còn mua xe 1 tuần hoặc 1 tháng chạy dạo dạo cafe thì cub oai lắm.
Danhdanh89
ĐẠI BÀNG
5 năm
@justbenice Cub muốn có có "cốp" độ thêm bộ baga + givi sao phải soắn, dư dả mua cub thì ngại gì cái thùng givi 😁 . Máy ngon, tiết kiệm xăng, đi làm đi chơi bất kể thời tiết ko ngại mưa gió văng bùn văng sình như mấy dòng thể thao. Chịu khó bảo dưỡng các kiểu thì bao bền luôn í.

Mình thấy con này nó hơi đắt nhưng mà độ cái chỗ ngồi sau lắp yên sau+ baga,givi thì quá con này quá tiện dụng đi làm đi chơi thậm chí dã ngoại quãng ngắn .
simca
ĐẠI BÀNG
5 năm
@Danhdanh89 Biến gái xinh thành ngựa thồ à. Con này vứt vào hầm chung cư nó quệt cho vài phát, gẫy đèn xi nhan thì ở đó mà Gi với chả Vi

Cub vốn sinh ra là để làm thồ hàng - chuyển nó lên tầm giá cao ngút & design chất chơi thế này thì để làm cảnh thôi - 3 năm nữa Honda tự động giải tán ngay và luôn
Danhdanh89
ĐẠI BÀNG
5 năm
@simca Con này xi nhan gọn gàng thế ko lo va quệt mấy đâu bạn chả lẽ xe để xát sàn sạt ko có chỗ cựa à mà sợ quệt..vả lại xin nhan sau nó gọn thế cũng chả sợ

Lắp baga+ givi là để để mũ bh khi cần hoặc là để cái áo mưa, đồ dùng cần thiết chứ ai bảo là lắp baga givi là để thồ hàng. Lắp lên gọn gàng có sao đâu. Xi nhan gọn thế mà còn sợ quệt thì..sài xe rẻ tiền cho đỡ sợ
simca
ĐẠI BÀNG
5 năm
@Danhdanh89 Thôi ông ơi. Honda nó chả làm nghiên cứu thị trường chán rồi nó mới duyệt thiết kế. Nó thấy cần thì nó đã lắp luôn cho ông rồi, cần quái gì chờ khách tự mua.

Con này định hướng thời trang thấy rõ, giá bán cao để tăng độ sang chảnh - chủ yếu đánh vào thị trường ngách chứ còn người dùng đi lại bình thường thì nuốt không trôi

Mua về là để làm hương hoa, vật cảnh - đi lại nhẹ nhàng - lắp thêm thùng đồ hàng for thô tổ bố thì mua Gold Wing cho nó lành.

Ông cứ sống ở chung cư - hoặc đi làm ở khu văn phòng xem dân tình lấy xe ra xe vào nhé. Kể cả loại xi nhan liền đèn hậu nó huých cho đổ xe vỡ toác nữa là loại mắt trố thế này.

Tóm lại ông nào có nhà riêng, có vài con Wave, Lead, Sh thích đồ vintage thì mua. Còn lại thì next nếu không muốn hầu con xe
@simca tôi đến từ tương lai đây 3 năm sau 2021 cub bán với giá 12x tr vẫn ko có hàng mà mua nhé bác hehe
1. với 90 cụ thì ko mua dc 2 con đấy nhé. them vào tầm 10-20 cụ nữa.
2. Đẹp độc lạ: Cub125. Con này để đi chơi lấy dáng khoe đồ chứ ko nên sử dung đi cầy gạo hàng ngày nhé!
Hết!
Danhdanh89
ĐẠI BÀNG
5 năm
@meomatto308 Có con xe máy mà sao phải khổ thế nhỉ?! Cub máy ngon đi êm, có cái yếm to với đít thấp ko lo mưa gió, đi làm tẹt bô đi chứ, đến kì thì thay nhớt, bảo dưỡng cẩn thận thì có khi chạy đến bao nhiêu năm ko hỏng.

Ko có cốp thì chế độ cái baga với givi thì ngon choét cho mục đích đi làm đi dã ngoại cuối tuần 😁
@Danhdanh89 Cầy gạo cày cơm hàng ngày thì đi xe thường được rồi, sao phải đầu tư nhiều thế làm gì? có hơn gì con Wave đâu?!
Hơn nữa, con Cub nó đẹp là ở tính Nguyên bản từ NSX chứ chế cháo, lắp thêm cái lọ cái chai thì gọi gì là Cub cảnh nữa?
Danhdanh89
ĐẠI BÀNG
5 năm
@meomatto308 Người họ có tiền hoặc là họ đam mê họ vẫn mua mà bạn. Như những người làm công sở đi làm hàng ngày hoặc làm công việc đi lại ko phải lai thồ họ thích họ vẫn mua để đi làm có sao đâu. Nó đẹp , lại nhẹ nhàng tiết kiệm xăng . Chịu khó bảo dưỡng thì còn lâu đã hỏng.

Thứ nữa nghe như bạn nói cày gạo cày cơm như thể con này là mua để thồ hàng sao í. Thồ hàng thì mua wave ,.. là đúng chứ chả ai điên mua xe này đi thồ hàng hóa.

Lắp cái givi gọn gọn vẫn đẹp mà tiện lợi mà bạn, bạn sớt trên mạng xem gắn thêm baga+ givi nó kp là độ kiểu trẻ trâu gì cả. Chỉ là thêm tiện ích, chả ảnh hưởng đến con xe là bao. Mua xe là để phục vụ mình, chứ mua để cho tủ kính đâu haiza..
hungvhs
ĐẠI BÀNG
5 năm
Theo em thì 2 chiếc xe này không cùng phân khúc, và phục vụ nhu cầu không giống nhau nên đặt cùng mâm so sánh quá khó.
chọn em nào là do cá tính của người mua.
cub đi bác, chứ SH thì quấ bình thường hoá tầm thường rồi
TruyenNguyen
ĐẠI BÀNG
5 năm
ều...nói chứ con Cub này đúng mơ ước luôn, mỗi tội giá cao quá, có điều kiện vẫn thích con Cub này
Tommuni
ĐẠI BÀNG
5 năm
Super Honda SH hay super cub chi cho mệt, chạy luôn con super dream cho lành...!
hino86
ĐẠI BÀNG
5 năm
Mình sẽ mua Cub
Thắng ABS sẽ bảo vệ bạn an toàn hơn. Mình mua sh hơn 1 năm nay chỉ vì cái thắng abs.
Con Honda Supercub này nặng trịch chứ không nhấc được bằng một tay đâu nhé các bác. Sờ tận tay đi rồi mê tít.
Hỏi nhảm nhí,khi ngta mua cub mà mắc thế ngta đã có 1 đống tài sản rồi,còn mua sh có khi là trả góp cũng mua.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019