[Hỏi Tinh Tế] 90 triệu nên mua Honda Super Cub C125 hay SH 125 cc ABS?

su béo béo
11/2/2019 10:20Phản hồi: 392
392 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Nên mua cả 2 cho khỏi nghĩ, tuỳ tình huống mà chọn xe.
Nếu bác có ô tô or xe khác chạy rồi. Mua cái xe để đi chợ, cafe, ăn sáng thì chọn cub cho độc lạ. Còn mua xe để đi thường xuyên thì SH chắc ổn hơn.
narsiscad
ĐẠI BÀNG
5 năm
Em đứng cao chụp xuống nên nhìn hơi buồn cười các bác ạ, thông cảm. Đối với em xe vẫn rất đẹp và chắc chắn là lạ hơn Sh. 😃
Mua để đi thì chọn cub. Mua xe để thêm tự tin thì chọn sh
topol1990
TÍCH CỰC
5 năm
Nếu tư duy của dân làm ăn, thực dụng thì chả có lý do gì phải mua cup. Còn nếu nhà có ô tô rồi thì mua cup để đổi gió hoài cổ thì ok
tanphu992
TÍCH CỰC
5 năm
Có Bác nào cũng có ý định sắp tới xúc con SH giống em không
giờ đang cố cày cuốc để có tiền xúc em nó đây,
cứ phải chuẩn bị 100 củ thì mới yên tâm được
POP.Super
TÍCH CỰC
5 năm
Là mình thì sẽ mua Vespa Sprint :v
Cup cho độc lạ ;))
Tạo ra topic này cho vui thôi, một câu hỏi hài hước, bác nên mua chiếc xe đạp dát vàng mà chạy cho nó thể thao, tăng cường sức khỏe
Chọn SH để cua gái teen
Chọn Cup để cua gái già
kataro92
ĐẠI BÀNG
5 năm
Nếu bác đã yêu cub thì kể cả là PCX, SH ý bác vẫn sẽ mua Cub. Còn nếu bác đã đưa đi so sánh thì chắc chắn SH hơn hẳn về tất cả các mặt. Nên là khuyên thật lòng ông anh bác nên mua SH cho nó nhanh. Không có tình yêu với Cub thì không cần phải đắn đo suy nghĩ làm gì.
Mình nghe bạn nói ông anh có tầm 90 triệu mà dùng số tiền này mua hết luôn thấy hơi bị chịu chơi 😁. Thường nếu mua xe tầm 90 triệu thì ít nhất phải có cỡ 300 triệu. Nhưng nếu riêng ý kiến cá nhân để phải chọn 1 trong 2 thì mình không chọn con nào trong 2 con cả, vì nếu ráng thêm chút nữa quất con SH150i ABS luôn cho nó ngon. Không thì PCX hybrid mà quất. Con SH125 xác nặng nếu đi chỉ cho có mã chứ chạy chưa chắc ngon bằng AB.
nttrung189
ĐẠI BÀNG
5 năm
Giờ hay lụt bác nên đi xe cao ráo chút. Chứ đi cúp nó ngập hết xe
Để khè gái thì nên SH còn để vì đam mê CUB và có chất hoài cổ thì chọn Super cub thoai :v.
1 con có cốp và là xe gia đình xe chờ hàng chở lợn chở người, 1 bên là xe cá nhân ko cốp ko yên sau, kích thước và cảm giác lái cũng khác nhau 1 trời 1 vực thì ko hiểu băn khoăn cái mọe gì, hay là bản thân thích gì cũng ko biết luôn?
sadnightdj
TÍCH CỰC
5 năm
Cub này nó ko mang bản ABS về nhỉ, nhìn chất gấp chục lần con SH xe thánh của đa phần dân Việt Nam mình
narsiscad
ĐẠI BÀNG
5 năm
@sadnightdj Cub C125 k có ABS và cả đĩa sau nhé bạn, ngay cả thị trường Nhật cũng vậy
TonyJang
ĐẠI BÀNG
5 năm
em đang chờ con chaly 150cc
Theo e thì mua cbr150
pphuc96
TÍCH CỰC
5 năm
Bạn đi SH ra đg ng ta hỏi bạn mua nhiêu thì bạn nói 90tr ng ta tin, còn bạn đi Cup ra đg ng ta hỏi bao nhiêu bạn trả lời 90tr ng ta nói bạn điên á
Mạnh NĐ
ĐẠI BÀNG
5 năm
Đi bình thường thì cứ SH thôi, Cub này dư tiền thì mua đi chơi chứ lấy gì ăn SH @@

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019