[Hỏi Tinh tế] Anh em có dán màn hình laptop / điện thoại không? Vì sao không và vì sao nên dán?

Duy Luân
25/6/2017 3:41Phản hồi: 498
[Hỏi Tinh tế] Anh em có dán màn hình laptop / điện thoại không? Vì sao không và vì sao nên dán?
Nên: dán màn hình điện thoại, đồng hồ, máy tính bản.
Không nên: dán màn hình laptop
Đừng lố bịch: dán tivi
498 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Nên: dán màn hình điện thoại, đồng hồ, máy tính bản.
Không nên: dán màn hình laptop
Đừng lố bịch: dán tivi
noupfix123
TÍCH CỰC
7 năm
@blackberry97 Giống bro này ... laptop dán làm gì ví sự tiếp xúc với bụi cát rất hiếm, nếu có dơ lắm thì dùng khăn mịn phụi bụi trước tránh hạt cát bám rồi cứ thế mà lau chùi lại vậy thôi ...
@blackberry97 Theo mình thì nên dán màn hình laptop, trước cái lap đầu tiên mình cũng ko dán nhưng xài một thời gian màn hình bụi lấy vải mềm (chuyên lau mắt kính), thỉnh thoảng giấy lụa lau, qua thời gian thì màn hình nó cũng bị trầy nhẹ và mất dần lớp chống chóa, lúc tắt màn hình đen nhìn rất gớm.
Những cái lap sau này xài thì dán và thấy hài lòng.
@lamhuy300890 Mình chỉ nói không nên theo quan điểm mình thôi, nhưng dán củng ok, ý mình là nếu so với việc dán đth thì nó ít tác động hơn, nếu bạn có tính hay lau chùi thì dán vào cho đỡ xước
Harlen
TÍCH CỰC
7 năm
@blackberry97 Dán màn hình máy tính bàn mà lại ko nên dán laptop 😆)
Phải dán màn hình không thể tránh khỏi những vết xước trong quá trình sử dụng!😆
mình ko dán gì cả, chỉ có điều đang cân nhắc miếng privacy để hạn chế góc nhìn người ngoài trên laptop.

Không biết anh em đã và đang edit hình có ai xài miếng dán này chưa, xài thì chỉnh hình có còn ngon ko, cám ơn anh em
manhlongbts
ĐẠI BÀNG
7 năm
@Airblade14 Dán xong hối hận ngay vì màn hình tối đi nhiều
manhlongbts
ĐẠI BÀNG
7 năm
@Airblade14 Dán xong hối hận ngay vì màn hình tối đi nhiều
@Airblade14 Không nên bạn nhé, dùng nhức mắt khéo sau này sẽ hỏng mắt như chơi đấy. Mình dùng rồi lại phải gỡ bỏ, trừ khi bạn quá cần "bảo mật" thì dùng.
chuotgao
ĐẠI BÀNG
7 năm
@Airblade14 Mình đang dùng miếng 3M. Nhìn thì tối hơn 1 chút thôi. Còn về màu sắc thì thấy không có vấn đề gì. Mình không dùng đồ họa. 2017-06-29 08.45.53.jpg
2017-06-29 08.46.40.jpg
9xnh0nh0
TÍCH CỰC
7 năm
mình nghĩ không nên dán. vì khi dán thì trải nghiệm mang lại sẽ kém hơn rất nhiều.
và không đàng khi đánh đổi trải nghiệm đó với những gì đã nêu trên
@9xnh0nh0 Tùy từng model, với máy màn 2,5d thì ko nên dán nhg loại ko full màn vì khi đó trải nghiệm mới chán, còn với những máy màn phẳng thì ngược lại rất nên dán vì dân xong lại cho trải nghiệm ngon hơn.
@9xnh0nh0 màn hình iphone 6 không dán, bé con ở nhà cầm chơi xoẹt phát trầy 1 đường phải đi dán lại. Laptop thì không
😁 vì khỉ đột 5 vẫn xước bình thường nên phải dán, còn ko dán thì lúc nào có màn sapphia mới xem xét lại :D. Quan trọng nhất là độ trong và không bám vân tay, tấm nikkin đảm bảo đc 2 yếu tố này.
@Apple Haters 2.01 Ơ chào cậu, khoẻ không? :D
Đi đâu đây? :D
@Apple Haters 2.01 theo ý kiến riêng mình thì khỉ 5 mềm hơn khỉ 4. nhưng mà khỉ 4 dễ nứt hơn.
Vẫn dán thôi vì thấy trải nghiệm không bị ảnh hưởng nhiều và quan trong hơn lúc lỡ tay cứu được cái màn, đỡ phải tốn chi phí thay. Nhiều lần nhờ tấm cường lực nên màn hình vẫn nguyên.
Mới mua là dán mh và mua cái ốp lưng tính gì tính....
Yến Nhi 92
ĐẠI BÀNG
7 năm
@Dazzling Blue Ốp có thể ko dùng nhưng dán thì nhất định phỉa dán để chống xước
ByY.6261
TÍCH CỰC
7 năm
Ý kiến cá nhân:
Không dán cường lực nhưng có dán thường cho đỡ trầy. Ghét cường lực vì nó dày gây cảm giác khó chịu khi vuốt từ các mép.
Tommy KN
ĐẠI BÀNG
7 năm
@ByY.6261
angel48
ĐẠI BÀNG
7 năm

o_Oráno_O

PentiumT
TÍCH CỰC
7 năm
Tùy theo thiết bị mình sử dụng mà dán hay không. Ví dụ 1 chiếc đt đắt tiền thì dán để bán được giá. Chiếc giá rẻ thì ko dán 😁
MiTH NG
ĐẠI BÀNG
7 năm
Vừa dán xong và bị 1 cục bụi to tổ bố ngay giữa màn hình :mad:
P.s: lần đầu dán, để nguyên dùng sướng thật nhưng kính iPhone giờ cảm thấy dễ trầy quá, mình dùng cẩn thận, không rơi rớt vậy mà vẫn bị trầy (khá sâu, trầy sơ không tính) :mad:
vietkha874
ĐẠI BÀNG
7 năm
@minhtymeo 1 hạt cát là đủ trầy rồi đâu cần chi dao kéo
@minhtymeo Chìa khóa dao kéo thì màn nào giờ cũng chống đc hết, nhưng mà lấy giấy hay khăn lau cái là xước hết
@minhtymeo không tray sâu thôi, tray xước sơ vẫn bị nhé
@minhtymeo không tray sâu thôi, tray xước sơ vẫn bị nhé
ngole88
TÍCH CỰC
7 năm
Mới mua thì dán, xài được 3 ngày khó chịu quá lột ra luôn 😆
Sờ thẳng vào thân em nó cho phê.
Bacutri
TÍCH CỰC
7 năm
9 người 10 ý hết ! 😃
Mark
TÍCH CỰC
7 năm
@Bacutri chỉ có Yes or No thôi thím, lấy đâu ra 10 ý lắm thế 😁
Ko biết Gorilla 4 thế nào chứ Gorila 3 xài cũng ok lắm, chống xước tốt, chôgns bám bụi, vân tay tốt. Xài miếng dán và ko miếng dán thấy khác hẳn. Mình trc có dán, sau bóc ra và ko muốn dán lại nữa.
Nếu máy bạn có tiền sử hay xước mặt (nghĩa là bạn rất hay bất cẩn và cẩu thả, hay để lộn chìa khóa và mấy thứ cứng cứng nằm chung 1 chỗ với đt) thì bạn nên và rất nên dán 😃
Còn nếu bạn là người cẩn thận, thì yên tâm xài nude nhé 🆒:D:D
@Bacutri Dán hạn chế xước lông . dán sẽ xấu chút mờ chút nhưng sau 1 năm lột ra dán lại vẫn đẹp !
màn kính xước lông rồi làm sao phục hồi !
hầu như cầm đt nào cũng dán. bữa miếng dán con s8 nó bị tróc sài có 1 ngày nhìn lại xướt 2 đường lật đật chạy đi dán lại :V
gigaman
ĐẠI BÀNG
7 năm
dùng điện thoại bình dân nên không dán, dùng cả năm chỉ có vài vết xước dăm nhỏ, bù lại cảm giác màn hình không dán kính sướng hơn nhiều
Carl
CAO CẤP
7 năm
Để trần cho sexy.
Có dán vì lo sợ bản thân giữ không kỹ thì xước màn hình, khoảng hơn 6 tháng em thay 1 lần để nhìn màn hình đỡ xấu vì miếng dán cũ
- Điện thoại: luôn luôn có, từ cục gạch cho đến smp. Lí do để bảo vệ khỏi trầy xước, dính bẩn, đổ nước. Ngoài ra cũng dễ lau chùi (đưa lên miệng hà hơi rồi chùi vào áo). Tablet cũng tương tự. 😁
- Đồng hồ: không (vì toàn dùng mặt đá chống trầy). Hiện tại có con Casio 1200, mặt bằng nhựa nên phải dán.
- Laptop: không. Màn hình laptop bây giờ tốt hơn ngày xưa, từ chất liệu cho đến thiết kế. Chưa kể bây giờ không còn phải mang vác đi nhiều (đã có smp hoặc tablet thay thế).
dat.nguyen90
ĐẠI BÀNG
7 năm
@LRA Cho mình hỏi bạn mua miếng dán đồng hồ ở đâu v?
@datnguyen.1110 Ra mấy chỗ dán điện thoại họ dán cho thôi.
Cẩn thận hơn thì mua 1 miếng dán màn hình laptop hoặc điện thoại khoảng vài chục ngàn. Sau đó về đo & tự cắt ra, hoặc cắt 1 miếng nhỏ dán vào trước rồi tỉa lại cho gọn. 😃
Tuỳ từng cái mà dán. Phone vs ipad thì nên. Các thứ khác thì không. Ý kiến cá nhân nhá

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019