[Hỏi Tinh Tế] Anh em có đang dùng những gói cước ưu đãi riêng của các nhà mạng: V90, VD89, C90?

Trung Dt
30/4/2019 12:48Phản hồi: 742
742 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

VoHoangPhong
ĐẠI BÀNG
5 năm
Nếu bác nào chỉ khoái dùng mạng thì đăng ký 21G hoặc 24G của Mobi là vô đối nhé
Engadget
ĐẠI BÀNG
5 năm
@VoHoangPhong Uh em cũng đang dùng gói này, nếu dùng nhiều trong giờ rỗi thì đăng ksy 24G ngon hơn, vì không giới hạn khung giờ rỗi
VoHoangPhong
ĐẠI BÀNG
5 năm
@Engadget Thì mỗi gói đều có ưu điểm và nhược điểm khác nhau mà , 21G hạ băng thông trong giờ cao điểm 512/512 thì xem phim vẫn được mà
Engadget
ĐẠI BÀNG
5 năm
@VoHoangPhong Ka ka, 24G mắc hơn xíu nhưng được 2Mb/2Mb
Thi. Chưa dùng bất kỳ gói cước nào ở trên ko hỗ trợ trả sau
haihai45
ĐẠI BÀNG
5 năm
Dung lượng chưa nhiều lắm, thời gian gọi ngoại mạng hơi ít. Mình đang dùng gói Vinaphone VD89
huyfionactu
ĐẠI BÀNG
5 năm
Mình dùng Vinaphone VD89. Sóng 4g ko mạnh và đều như viettel, 4G chỉ có ở tp hoặc khu dân cư đông. Còn lại là H+ thậm chí là E chứ k được 4G LTE như viettel
nukenuky
ĐẠI BÀNG
5 năm
@huyfionactu mình chuyển sang chế độ 3G only luôn, vậy đỡ hơn nhiều
nukenuky
ĐẠI BÀNG
5 năm
máy mình 2 sim: C90N của mobi, V90 của viettel. giờ bỏ sim viettel ra, thay sim vina VD89 vào. Phải chọn chế độ 3G only cho sim vina thì internet mới ổn định được
lebanghi99
ĐẠI BÀNG
5 năm
@nukenuky Bác dùng được C90N là vua rồi, mỗi ngày được những 4G. Em chỉ đăng ký được C90 thôi
nukenuky
ĐẠI BÀNG
5 năm
@lebanghi99 Vua gì đâu bác ơi vì mình vẫn dùng để nghe gọi thôi chứ data của mobi củ chuối quá không dùng được mà phải dùng thêm sim của vina hoặc viettel cho data
Bravo1888
ĐẠI BÀNG
5 năm
@nukenuky Mobi dù sóng căng nhưng mạng không bao giờ ổn định. Tốc độ tải lên xuống chênh lệch nhau khủng khiếp. Muốn sao lưu cái gì đó lên đám mây là đợi dài cổ.
Mạng Mobifone, đang gói dùng C90. .
.
Nhanh,ổn định. Đang dùng gói Viettel V90
Mình đang dùng gói Viettel V90. Tốc độ hơi chậm
Ok. Mình dùng Viettel V90
bocua
CAO CẤP
4 năm
Sau 3 tháng ko DK gói BIG70 tẩy chay, ko thèm nhắn tin cam kết 18 tháng sử dụng chắc VNP sợ mình rời mạng nên cho KM gói VD89, VD75K 😆)) Thôi thì cũng biết chăm sóc khách hàng hơn chục năm đấy. Lại ở lại VNP vậy.
trungktxd
ĐẠI BÀNG
4 năm
Mình đang dùng gói Viettel V90 . Mặc dù xài 4G nhưng thấy mạng cứ chậm chậm nhưng vẫn dùng được
khanhnv3007
ĐẠI BÀNG
4 năm
Ko. Mình dùng Vinaphone VD89
đang dùng gói vd89 của vinaphone, quá tệ, đi rất nhiều địa điểm....check down 9mb up 4mb
Delicate14
TÍCH CỰC
4 năm
Đã dùng gói V90 và VD89 trên cả 2 máy là iphone và HTC thì kết luận sóng 4G như nhau thôi, nhưng tốc độ viettel hơn nhiều, vina chậm hơn nhiều luôn, load web xong back lại sim vina hay đơ 1s để load lại trang, lúc đầu tưởng do máy nhưng lắp sang máy khác cũng bị, thử với sim viettel thì k sao, thế mới lạ
Vina thì đăng kí chính chủ rõ ràng ở cửa hàng vina rồi mà lâu k dùng tự ý cắt chiều gọi đi của khách hàng mặc dù hạn còn nhiều, gọi lên tổng đài thì bảo nhắn tin ảnh CMT để tổng đài hỗ trợ mở lại, đm đợi hết hạn gói cước mình vận động người nhà, người quen chuyển hết sang viettel cho lành, vina giờ cho các cụ sắp nghỉ hưu dùng
C90N. Dùng ngon
hq294ster
ĐẠI BÀNG
4 năm
Chưa dùng bất kỳ gói cước nào ở trênb150. B150 của Viettel quá hạn chế dung lượng
abgnac
TÍCH CỰC
4 năm
Mình đang xài VD89 của Vinaphone. .
Marco nguyen
ĐẠI BÀNG
4 năm
Nó đổi thành gói V120 phải ko ?

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế