[Hỏi Tinh tế] Anh em có định chuyển qua mạng khác với số cũ?

cuhiep
21/9/2017 14:35Phản hồi: 728
728 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Vina :
1. Đợi khi KH còn 100 đ nó nhắn " tk cùa bạn SẮP hết $". TSB nó hết thì kêu hết m đi, cái SẮP của nó ko đủ sms hay bất kì việc gì (cơ bản là nó gài ko cho nạp online, vốn cần tầm 1k mới nhắn đc).
2. Liền sau đó nó gửi sms gạ gẫm đại khái là Soạn xxx gửi yyyyy nhận ngay xxx vnd (sau nó sẻ trừ xxx vnd + PHÍ 4000), còn mobi cho nhắn UT free.
3. Khi nó đã trừ daily 10k vào lúc sáng, về lý và luật thì KH được sd 4G trong 24h vì gói cước đã trừ.
Thực tế, nếu đến chiều hết tk (còn xxx vnd ko đủ làm bất kì việc gì nhưng vẫn là còn tk, chỉ là SẮP hết ) chúng nó cắt cmn 4G. Lại TSB nó phát nữa. Thế là cướp trắng 10k. Vì nó cắt 4G nên MoMo hay ibank ko chạy được. Lại đành dùng dv ứng tiền của nó
4. Nạp xong nếu QUÊN đk lại 4G thì coi bay luôn tk sau ít phút online. Lý do: nó cắt 4G và gói trở thành M0 (ko gói cước ).

Chốt : độ khốn nạn của vina quá mức thằng Lý Thông
wtf9999
CAO CẤP
7 năm
@TYA Vina là cực kỳ điếm từ nghe gọi cho tói 3g nó đều trừ nhanh nhiều hơn nhà mạng khác. Rồi chiêu trò gia hạn 3g mỗi ngày tự gia hạn thì nó gia hạn sau 4 giờ sáng chứ ko phải sau 12 giờ đêm làm ko biết bị trừ liên tục mấy ngày, gọi tổng đài nó cũng ko biết mãi 1 tuần sau cấp cao hơn của nó mới biết và báo mình. Chưa kể nhìu cái lặt vặt nữa nó chơi chiêu trò trừ tiền dù ko báo trước để khách hàng biết, như gói D7 lúc trước đang xài đăng ký mỗi ngày chỉ được 1 lần, rồi qua tuần sau nó đổi cho đăng ký nhìu lần 1 ngày mà ko báo cho khách,cũng như khi mình đăng ký nó ko xác nhận làm mình gửi mấy tin liên tiếp nó trừ đúng 4 lần, gọi hỏi nó thì nói quy định mới,mà ko báo khách hàng và cũng ko có tin nhắn xác nhận đã đăng ký rồi mún đăng ký tiếp phải hủy xong mới được đăng ký tiếp. Cực chán Vina quá điếm .
@wtf9999 Vina siêu điếm. Nếu download 3GB mà gói chỉ là 2GB thì điều xảy ra là phải canh lúc sắp hết gói để book thêm lần 2. Nếu sớm thì thiệt quá vì nó ko cộng dồn, lần này hủy dư của lần kia, mà ai ngồi canh được. Mobi thì thân thiện hơn, nếu ko canh thì tới hết gói nó ngắt và trước khi hết nó báo. Nó quân tử hơn. Số đt hai vc mua theo cặp liền chứ ko là tiễn. Tự dưng có vụ đổi mạng này hay! Vina nó khốn nữa vụ đk mà lỗi HT dẫn tới đk fail, nó cũng ko báo là fail mà lơ là cứ xài là cũng bay tk.
Bựa vô đối rồi
Thanh Haui
ĐẠI BÀNG
7 năm
Chuyển đổi làm gì ?
+ Cơ cấu hạ tầng thì như nhau ( nếu k muốn nói là dùng chung )
+ Dịch vụ thì đc cái này mất cái nọ ( Mập mờ )
+ Mất công mất việc
live2kiss
ĐẠI BÀNG
7 năm
@Thanh Haui Các nhà mạng đều độc lập về hạ tầng mà bạn. Trước khi tách thì Vina và Mobi chung hạ tầng, nhưng giờ thì riêng biệt rồi.
Duovo
ĐẠI BÀNG
7 năm
Mình là bắt buộc phải chuyển vi nơi minh làm sóng viettel rất yếu, từ khi đổi sang sim 4G là bị, chỉ có 1 vạch sóng, khách hàng gọi ko đc luôn, dùng chuyển cuộc gọi khi sóng yếu ko ổn vì lúc đc lúc không. Có khi nên đổi về sim 3G lại cũng nên.
Mạng nào cũng ở dưới vòm trời Việt này mà thôi, có khác chi? Chỉ mong mỗi sáng ra đường đi đứng cẩn thận để còn "mạng" quay về nhà thôi!
Nay kính!
dùng viettel lâu lắm r và chả bao giờ gọi hết khuyến mại. chủ yếu là mạng nào có gói cước 4g tốt nhất thôi
😆
phamlong
TÍCH CỰC
7 năm
Xài mobi 16 năm, quen rồi, nên vẫn chung thành thôi, với lại ở SG sóng mobi ok
JaGV
ĐẠI BÀNG
7 năm
chuyển từ viettel sang vina hoặc mobi nhé
Mình xài Mobifone vì hồi đó đâu có mạng nào để chọn, sau này muốn đổi sang mạng khác thì không được vì số điện thoại dùng lâu rồi. Xài JMP thời đó tức ói máu với mobifone vì out sóng, mất sóng( bạn nào chơi JMP hồi trước là quá hiểu). Qua bao thời gian ức chế do độ phủ sóng, mức ưu đãi của các nhà mạng mà giờ đây mình xài cả 3 sim của 3 nhà mạng mobifone -viettel -vinaphone. Ai xài mạng nào thì mình gọi nội mạng với họ nên vụ đổi mạng giữ số này không cần thiết với mình nữa rồi.
atula111
ĐẠI BÀNG
7 năm
Chuyển từ mobi sang viettel để dùng 4G cho sướng
tuyen000
ĐẠI BÀNG
7 năm
Làm như thế thì sẽ đỡ tình trạng mỗi ông dùng 2 máy và 3 sim. Tốt nhất là cước nội ngoại mạng như nhau. Các mạng sẽ cạnh tranh nhau ở dịch vụ và chất lượng thoại thôi
Mình đã từng rất muốn làm việc này trc đây nhưng ko đc. Và mình đã chọn giải pháp tìm mua số mới của mạng khác có 6 số cuối giống số cũ. Giờ thì đã dùng đc 1 thời gian, chẳng cần phải đổi nữa.
Vậy làm sao để biết họ dùng mạng gì nhỉ?
@cuhiep. Hình như bác hiểu nhầm rồi. Nhà mạng chuyển nhưng chỉ giữ nguyên 7 số cuối thôi. Ví dụ 090 thành 096. Ng ta vẫn phân biệt được mạng nào nhé
phungbka
ĐẠI BÀNG
7 năm
@mylove020688 "Tại Việt Nam, các hãng viễn thông từng áp dụng hình thức đơn giản hơn để khuyến khích khách hàng sử dụng dịch vụ của mình. Chẳng hạn, tại thời điểm mới tham gia thị trường, Viettel cho phép thuê bao đầu 091 (VinaPhone) và 090 (MobiFone) được chuyển sang mạng 098 mà vẫn giữ nguyên được dải 7 số cuối. Nghĩa là, khách hàng chỉ việc thay đổi mỗi đầu số 091 sang 098 hoặc từ 090 sang 098... Sau Viettel, S-Fone là hãng viễn thông thứ 2 áp dụng chính sách này để thu hút thuê bao."

https://kinhdoanh.vnexpress.net/tin-tuc/doanh-nghiep/thu-nghiem-chuyen-mang-giu-nguyen-so-tu-hom-nay-3644968.html
hua anh tai
ĐẠI BÀNG
7 năm
@phungbka Thông tin sai rồi bạn ơi. Bạn hiểu sai và báo đó viết cũng sai. 10 số ko đổi gì hết à
@mylove020688 Mương 14 không đáng tin, phải dùng não bạn ơi: Ví dụ mình có số Mobi 090 9.111.123 một người B có 098 9.111.123. Nếu giờ mình chuyển sang Viettel số của mình sẽ là 098 9.111.123, vậy người dùng B mất số à?
Sẽ chuyển cho 2 phụ huynh từ mobi qua viettel cả nhà chỉ còn 2 người này.

Nhiều bác than mobi hay viettel từ tiền ác mình nghĩ phần lớn là do người dùng ko để ý kiển tra các gói cước thôi, chứ như 2 phụ huynh mobi mấy chục năm nay có trừ tào lao gì đâu, lâu lâu mình lại cầm máy lên check các gói ứng dụng này nọ nhạc chuông bla bla xem có bấm cài đặt nhầm ko. Sim Viettel mình cũng vậy nên chả bao giờ bị. Cũng có phần do nhà mạng bẫy người dùng mà phần đó ko lớn.
ST610
ĐẠI BÀNG
7 năm
M ko đổi vì xài cả 3 mạng.
Nhưng mobi 1 năm gần đây lởm khởm quá chừng.
Không đổi,và cũng chẳng có ly do nào đổi. Mạng nào cũng như nhau,sim mobi xài hơn 15 năm.
Rất bất tiện khi ko biết đối tượng m định gọi dùng nhà mạng nào
chicoptm
TÍCH CỰC
7 năm
H họi nội mạng làm sao biết viettel hay vina hay mobi để gọi đây ae.
wtf9999
CAO CẤP
7 năm
@hua anh tai Đang thảo luận thì cứ vui vẻ nói chuyện,tìm hiểu đúng sai chứ kiểu trẻ trâu vậy thì ko nên nha bác.
@wtf9999 Tư duy logic đi, đọc làm gì cái thằng cống 14 cha của lá cải đó? Mà có đọc thì cũng nên tư duy chút chứ đừng nghe chúng nó nói xàm.

0904888888 chuyển sang Viettel thành 0984888888 thì thằng 0984888888 cũ vứt cho chó gặm à? Kkk
wtf9999
CAO CẤP
7 năm
@nhthien-pp Ok bác , vì nghĩ nếu đổi hết nguyên số qua thì mốt loạn hết ko biết mạng nào nên vậy.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019