[Hỏi Tinh Tế] Anh em có đồng bộ hình ảnh lên đám mây? Đang dùng dịch vụ đám mây nào?

zyzy1908
16/3/2018 6:58Phản hồi: 353
353 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Song Sinh VN
ĐẠI BÀNG
6 năm
mình đang dùng iCloud gói 0.99$ được 50G/tháng
quy_deptrai
ĐẠI BÀNG
6 năm
3 năm trước mình bị mất ipad, vợ chơi xong để trên giường và mất lúc nào ko hay.

Máy mình có đăng nhập icloud lại ko để pass unlock. Cũng chả để ý tới hơn 1 năm sau, mình mua cái macbook. Lại đi cài icloud vào mac.
Bất ngờ thấy được ipad của mình vẫn đang đồng bộ hình của người dùng hiện tại lên cloud. Mình để im để kiếm thông tin, và khoảng tháng sau mình tìm được cả tên, số đt, địa chỉ cơ quan, zalo, facebook.

Máy của mình lúc này từ Hội An đã ra tới Quảng Bình. Và mình đi báo công an.
Báo công an chỉ để rước bực vào thân, họ yêu cầu làm tường trình xong lại im re, trong khi mình đã cung cấp đầy đủ thông tin người đang dùng máy của mình.

Từ đó thì cứ lâu lâu, mình lại lên find my phone để đánh kiển báo động tới ipad. Được tuần thì mình lock máy rồi để lại tn, số điện thoại. Chuyện zui là họ gọi cho mình xin pass mở máy. Nói là mua lại của cửa hàng nên ko biết đồ ăn cắp.
Mình nhất định ko reset máy, khoảng tuần sau thì họ gọi tiếp nói trả mình 400k, bằng với tiền phí phá icloud. Thiệt trơ trẽn mà, mình cười bảo tự phá đi, mình ko cho.
Xong còn nói lúc nào zô DN thì mời mình càfe

Thiệt tình.
neoquang
ĐẠI BÀNG
6 năm
@quy_deptrai Trơ trẽn quá mức. Phải mình reset từ xa cho bõ tức.
bomy
CAO CẤP
6 năm
@quy_deptrai Mình nghĩ họ mua lại thiệt đó. Chứ bọn ăn cắp thì nó đã ko đàng hoàng đến vậy.
Photos của Google ahihi
haian
ĐẠI BÀNG
6 năm
Flick + google photo ko giới hạn dung lượng ảnh,mìn chụp bằng máy ảnh file raw xong copy vào đt rồi đồng bộ nữa
@habu@
TÍCH CỰC
6 năm
Dùng để xem ảnh thôi. Ko có cho nó đồng j hết.
dịch vụ của google photos quá ngon
ThTrà
TÍCH CỰC
6 năm
GG photos cho android
One Drive cho iOS
dichoinha1
ĐẠI BÀNG
6 năm
iCloud + GG Photo
botykpt
TÍCH CỰC
6 năm
Icloud và onedrive
PhatThuan
ĐẠI BÀNG
6 năm
Google photo + one drive
sieupro28
ĐẠI BÀNG
6 năm
Ủa cho mình hỏi google photo chọn tự sao lưu là xong hả mọi người.....con vụ free 16gb là s mình k hiểu rõ lắm
@sieupro28 Cài xong đăng nhập vào google photo bằng tài khoản gmail, chọn chất lượng ảnh lưu là chất cao là xong. Từ đó về sau bạn cứ chụp hình là nó tự lưu vào google photo, có thể lưu tới già, đổi điện thoại thì cứ đăng nhập lại gmail là lại đầy đủ ảnh.

Đặc biệt nó có AI để sau này dễ dàng phân tích sắp xếp ảnh. Ví dụ bạn sinh con ra chụp hình nó tới năm 18 tuổi là thành bộ sưu tập cho nó xem lại, AI nó tự nhóm ảnh luôn. Nói chung ở góc độ người dùng bình thường thì google photo là nhất, icloud chỉ đáng xách dép thôi.
sieupro28
ĐẠI BÀNG
6 năm
@1mitom2trung Oh mình hiểu rồi vậy khi xóa thì nó sẽ vào thùng rác r vào thùng rác xóa nữa là 100% nó bay k còn sao lưu phải k bạn
sieupro28
ĐẠI BÀNG
6 năm
@1mitom2trung Ủa mag chọn lưu chất lượng cao ở đâu vậy bạn 😔
hellooo.jan
ĐẠI BÀNG
6 năm
Mình có Google Pixel (đời 1), ảnh cứ chép vào đó, tự nó đồng bộ với google photos, dung lượng ảnh giữ nguyên, để hơn 40GB ảnh lên rồi (chưa tính video)
PboySeiki
ĐẠI BÀNG
6 năm
google drive có tùy chọn tải ảnh lên giữ nguyên kích thước mà mấy bác. (Google drive khác google photo)
fireghost13
ĐẠI BÀNG
6 năm
Google Photo, tắt tính năng autosync của đt mà nó vẫn đồng bộ đc. Like. Rất nhanh và nó đồng bộ ngầm nên nhìu khi nó đồng bộ xong từ lúc nào mà éo bít.
sirnvad
TÍCH CỰC
6 năm
Onedrive + google cloud, đảm bảo an toàn.
Muốn lưu file gốc nhưng Google không cho free như khi upload giảm chất lượng nên không thèm backup luôn :v
google photos
sonyenhp
ĐẠI BÀNG
6 năm
hổ lốn hầm bà lằng , degoo,one drive,dropbox, google ảnh,google drive...thằng degoo dung lượng rất lớn nhưng dùng chuối...
skullofanh
TÍCH CỰC
6 năm
Toàn dùng Google Drive up thủ công 😁, gét nhất cái vụ auto đồng bộ. Thậm chị tất cả động bộ cua account google đều làm thủ công chứ không để auto.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019