[Hỏi Tinh tế] Anh em có dùng cục phát wifi di động?

cuhiep
16/10/2017 1:16Phản hồi: 695
695 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

namnguyenck2
ĐẠI BÀNG
7 năm
Tplink M7350 đang sài pin hơi yếu nếu dùng cho các bác tài, còn nếu sài cá nhân thì phè phởn
ndta13
CAO CẤP
7 năm
Em chưa có những cũng đang định mua một cái 😁
findandkill
ĐẠI BÀNG
7 năm
Không.

Vì đt có khả năng phát Personal Hotspot. Nếu đt bắt không được sóng 4G thì sao thằng phụ kiện đi kèm bắt được?

Hạn chế thêm được các thiết bị phải mang theo. Ai muốn có mạng sử dụng thì chỉ cần nt ĐK gói 3G và khởi động lại máy. Còn không thì váo quán mà sử dụng wifi.
@findandkill Sai lầm là đây. Trong khi điện thoại mình mất sóng thì cục phát wifi vẫn làm việc trơn tru sóng vẫn đạt phân nửa còn điện thoại thì tịt sóng. Có lẻ vì cục phát vỏ bằng nhựa còn điện thoại vỏ nhôm nên sóng kém hơn. Đợt mình lên hải đăng ở vũng tàu điện thoại tịt sóng hết nhưng cục phát vẫn còn bắt dc sóng
b0y1209
ĐẠI BÀNG
7 năm
@findandkill Cái cục đó chỉ có 1 nhiệm vụ: Thu sóng 4G & phát Wifi thì đương nhiên nó phải làm việc tốt hơn Smartphone về khoản hotspot chứ bác?

Bác thử cảm nhận bật Smartphone phát wifi cho Laptop xài đi nhé. Nóng tuột tay :d
Knell0704
TÍCH CỰC
7 năm
@findandkill Tốn pin cho điện thoại, vì việc dùng mạng qua sóng di động đã là tốn hơn dùng qua wifi rồi, lại còn phát wifi bằng điện thoại nữa thì nóng máy, và nhanh hết pin lắm.
@findandkill Cái điện mà phát wifi cho cả xe xài thừ dự là sau vài tháng sẽ tạch.
a__kai
ĐẠI BÀNG
7 năm
@findandkill Nhu cầu của bạn đơn giản quá.
otakuberry7
ĐẠI BÀNG
7 năm
Mình dùng cái Tp-link M7350 mua trong Viettel Store hết 1tr7 mà dùng ko vừa ý tí nào. Wifi phát từ 4g viettel khá chậm khi kết nối với ipad. Do thử từ speed test thì Down 14Mbps, Up 5-6Mbps.
Đang tính chuyển sang cục của Xiaomi có tính năng sạc dự phòng ko biết có khá hơn ko?
otakuberry7
ĐẠI BÀNG
7 năm
@otakuberry7 Nghe mọi ng nói vậy chắc giữ lại dùng tiếp. Ko chuyển sang xiaomi nữa
@masterkit2004 Con này thì sao hả a
Netgear Nighthawk M1
Sachio
ĐẠI BÀNG
7 năm
@otakuberry7 Cái này nó còn phụ thuộc vào sim nữa bác a, chứ ko phải riêng cục phát đâu. E cũng dùng cục tplink 7350, khả năng bắt sóng tốt đấy chứ, gần ngang với điện thoại. Còn tốc độ thì e thấy 4g của mobi với vina rất nhanh, nhưng vùng phủ sóng kém, ko rộng khắp như viettel dc. E chọn dùng sim viettel, tốc độ chậm hơn nhưng sóng 4g ổn định.
@ive hoang Con này khủng rồi, nó mới ra với giá cao quá. Mình chưa có điều kiện thử con M1 này nên k đánh giá được.
Sài cục Buffalo PWR 100F này cũng lâu lắm rồi, cho đến một hôm tự dưng ẻm không phát Wifi nữa. Có bác nào nhận sửa ko nhỉ? Nghe nói bung chip gì đấy do dùng lâu nóng quá, nhiều người cũng bị.

lovesky
ĐẠI BÀNG
7 năm
@htevn bác mang bảo hành hoặc ra shop sửa xem
n3h1p5
ĐẠI BÀNG
7 năm
@htevn Mình có 1 cục y hệt
minhhq1980
TÍCH CỰC
7 năm
@n3h1p5 Mình có 1 cục y chang 😁
Ah, mà nó mang tên NTT Docomo
chickenvn
ĐẠI BÀNG
7 năm
@htevn 0909138887. Bên em có sửa nhé bác
@chickenvn Bác nhận sữa hả , e có cục bị sụp guồn
750k/ tháng thì đc gói 4G nào lớn nhất nhỉ?
@cosmos47 400k là bác đã có gói 4G không giới hạn dung lượng của Mobifone rồi. Nhưng độ phụ 4G của Mobifone không nhiều bằng Viettel.

https://tinhte.vn/threads/qc-dung-4g-khong-gioi-han-bang-thong-voi-sim-4g-max-doc-quyen-tai-sieu-thi-3g.2713624/

P/S: 400k/tháng, mình nhớ nhầm.
vuongtube
ĐẠI BÀNG
7 năm
@htevn sim HGD200 này giờ hầu hết k còn vì Mobifone đã ngừng kích mới từ tháng 7 hay 8 rồi ấy bạn nhé
@cosmos47 Có sim 100K/ tháng Dùng 3,4G thoải mái. Chỉ cần ra mở 1 tài khoản ngân hàng là có sim khủng, ưu đãi khủng, Em đã dùng 4 tháng. Mở tài khoản xong lại được KM từ momo nữa các bác ạ.
http://mobifone.vpbank.com.vn/
Nhớ cách đây chục năm dùng cái cục kiểu như này, đc hơn tháng thah lý đc mấy trăm
Đang xài gói Vina D99 4G 60GB/tháng nên ko cần mobile hotspot.. Cơ mà đốt pin quá kinh 😁
chuoilunpzy
ĐẠI BÀNG
7 năm
@@nh Phú Gói D99 làm sao đăng ký được thế bác
@chuoilunpzy D99 gửi 888
Bác thử xem đ ký đc ko
erio0502
ĐẠI BÀNG
7 năm
@@nh Phú chính xác là D89 nhé, nhưng chỉ áp dụng cho thuê bao hòa mạng mới thôi (ra bưu điện đk sim vina mới)
@erio0502 VD89 và VD99 khác D99 nha bác.
D99 chỉ dành cho thuê bao nhận được tin nhắn thôi
Có, cái đt luôn đấy. Đùa chứ bây giờ đa số đi đâu cũng có wifi rồi, bí quá lấy đt phát,cũng có 4.5gb không phát xài cuối tháng cũng chả hết được thật.
đang dùng con đó
Pin sài đc 4gio thui à
@cuhiep: đại ca xài gói nào mà 4GB/ngày của viettel vậy ?
@jonidontcry 3gb/ngày viettel thì có bán dọc đường đầy 😁
Hangu
TÍCH CỰC
7 năm
@ThietKeWebChuyen-Com Sim này theo đợt thôi bác hiện tại đã ngừng cấp. Giờ em có sim viettel đăng ký 5k được 3GB dùng đến 24h có thể đăng kí nhiều lần một ngày. Tự động đăng kí hàng ngày.
@Hangu sim nào vậy bác ?
longvantrinh
ĐẠI BÀNG
6 năm
@ThietKeWebChuyen-Com Theo mình nếu nhu cầu trung bình thì xài gói cước ngày của viettel ,quản lý data qua My Viettel , DC5 :1g/ngày. D10 :3g/ngày . D15: 5g/ngày.
nhưng đừng nạp tiền nhiều ,vì xài vượt mức sẽ bị tính giá cao , tích tắc là hết money! khi không xài chỉ lấy sim ra để vào điện thoại hủy gói cước là xong ( nt.HUY gởi 191 xác nhận Y ) nhưng không xài trong tháng phải kích hoạt My Viettel lại 1 lần , không thì sẻ bị khóa sim. Mạng Viettel phủ sóng rộng ,ổn định nhưng tùy chỗ không nhanh lắm,dùng mobile Wifi theo giải pháp này thì ok.
bomy
CAO CẤP
7 năm
đang quan tâm cái này, đinh hỏi thì thấy thớt này luôn 😁
nhu cầu của mình chỉ cần lướt web, fb, lâu lâu đi du lịch thôi thì có nên mua không anh em
DzatBuon
TÍCH CỰC
7 năm
lúc đầu hay đi công tác cũng có nghĩ đến giải pháp này, nhưng giờ thì chỉ hóng cho biết với người ta thôi chứ điện thoại với máy tính bảng đều lắp sim cả nên cũng chả cần.
Có dùng điện thoại cũ phát mà ko có 4G nên cũng tính sắm, có ngó qua mấy con Netgear này mà thấy hàng tràn lang quá giống như có đợt xã hàng rồi dựng lại từ TQ về. Có cục MF885 này thấy là đồ mới nhất của ZMI ko biết có ai xài rồi chưa nhở dù gì đồ mới có bh vẫn yên tâm hơn.

@tizzi Band 4G con này cũng hợp với sóng bên HQ hả bác..... thế thì ngon quá yên tâm. Để lên mạng order hóng em nó về vậy 😁
longvantrinh
ĐẠI BÀNG
6 năm
@Tài Bryant mình từng dùng nhiều đời Netgeat rồi , 862s ,790s ,810s .Nói chung dòng này thì ok ,vì hổ trợ tất cả băng tầng , bảo mật cao ,có thể đổi tên thiết bị và pass ngay trên màn hình cảm ứng , có thể quản lý trên phần mềm M Netgeat, nhưng sóng wifi không mạnh lắm.
ngsangmt
TÍCH CỰC
5 năm
@longvantrinh Mình đang quan tâm đến em 810s. Không biết bay giờ mua e nó có bị lạc hậu không bác? Với lại quảng cáo pin dùng 10h nhưng cục pin đâu có 3xxx thì sao tới đó nổi. Bác cho mình biết pin dùng được bao lâu với?. Với lại bác nói sóng wifi yếu tức là sóng nó phát ra cho điện thoại kết nối phải ko? Nhu câu của mình chỉ cần 5-10m là ok rồi. Mong bác hồi âm
longvantrinh
ĐẠI BÀNG
5 năm
@ngsangmt Sóng con 810s ko phát xa , tầm 10m chỉ còn 1,2 vạch nhưng dòng này phát max băng thông , pin cũng tầm 8,9 h thôi nhưng bắt sóng 4g rất mạnh , mới khởi động chạy 3,5 nhưng nhanh chóng chuyễn sang 4g và băng thông luôn vượt xa các dòng khác , ưu điểm nửa là có thể tháo pin ra chạy trực tiếp với adapter bằng cáp 3.0 nói chung với giá hơi cao , hơi nặng hơn các dòng khác , nhưng làm việc tầm 6,8h trở lại con này vô địch. Có thể giới thiệu con Kasda , giá rẽ hơn nhiều , nhỏ gọn pin tầm 10 h , rất tiện mang đi di động , sóng mạnh và có thể phát cùng lúc cho nhiều thiết bị ( 30 thiết bị ) băng thông thì cũng 8/10 so với Netgeat , với tầm giá dưới 2 tr thì rất ok.
fe_hanghieu
ĐẠI BÀNG
7 năm
Mình đang xài cục phát của Xiaomi. Pin rất trâu, thường mình đi du lịch 3-5 ngày thì chưa bao giờ bị hết pin khi đi (trước khi đi sạc đầy). Con này có tính năng nếu lâu lâu quá bao nhiêu phút ko có máy nào kết nối nó sẽ tự ngắt chỉ cần ấn nhẹ là lại phát tiếp mà ko cần khởi động lại từ đầu (khởi động mất tầm 30s). Vậy nên thường đi du lịch mình bật khi xuống máy bay và tắt khi lên máy bay ra về chứ ko cần bật tắt nhiều lần.
Chất lượng phát cũng rất tốt và xa. Cục phát kết nối 3 máy điệnt hoại dùng cùng lúc chỉ ấm ấm chứ ko nóng.
Nói chung là tốt và mình vẫn sử dụng được gần 1 năm nay 😁 Kết hợp cùng sim ko giới hạn dung lượng của Mobifone cho khách hàng của VPbank nữa nên xài cho máy tính cũng thoải mái ko sợ tốn dung lượng :D
@fe_hanghieu @tethien 885F có hỗ trợ 4G bạn nhé. Mình đang sử dụng đây bạn. Bạn vào xem nó có hỗ trợ băng tần 1800MHz phù hợp với băng tần nhà mạng Việt Nam cấp phép
@minhtuan7610 Bác phải xem kỹ là ZMI 855 hay ZMI 885. Con 885 chả có con nào dưới 1tr3 cả, mua hàng Xiaomi thì lựa mấy cửa hàng đáng tin cậy mà mua như CuahangTCS, Chiếm Tài, CellphoneS, Xiaomi Việt...
tethien
CAO CẤP
7 năm
@Đinh Tấn Tài Con 885 thì hỗ trợ 4G là đúng rồi. Ai nói gì đâu.
phong_huynh0
ĐẠI BÀNG
7 năm
@tethien 855 có hỗ trợ 4G nha bác ,815 mới là chỉ hỗ trợ 3G ,bác tham khảo lại
tai sao Vietel ko có ko giới hạn nhỉ ?
@duclinh79. Tại nếu nó có thì ai cũng ầm ầm đổ sang dùng 😁
nmduc073
TÍCH CỰC
7 năm
Mình thì chơi luôn em Passport đang cắm sim data để phát wifi nếu cần
vinhgc2005
ĐẠI BÀNG
7 năm
có xài, rất tiện khi đi du lịch bên ngoài.
dragonsky09
ĐẠI BÀNG
7 năm
Anh @cuhiep dùng gói cước Viettel gì vậy? Và cục Netgear anh mua ở đâu vậy?
Sao k bác nào xài usb phát wifi nhỉ 😆
jumiet
ĐẠI BÀNG
7 năm
@huynkok97 Chất lượng tệ lắm

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119