[Hỏi Tinh tế] Anh em có hài lòng mỗi khi cập nhật iOS / Android không?

5/5/2021 10:33Phản hồi: 516
[Hỏi Tinh tế] Anh em có hài lòng mỗi khi cập nhật iOS / Android không?
Hôm bữa mình có đọc được comment của mấy anh em, đại khái là anh em tranh luận với nhau rằng mỗi khi cập nhật thì iOS hay Android thì máy bị lag rồi chậm rồi đơ, tùm lum hết,… Hôm nay sẵn post cái topic này để anh em cùng chia sẻ với nhau xem liệu sau khi cập nhật hệ điều hành xong thì anh em có hài lòng với nó không. Sau khi có một lượng khảo sát đủ nhiều thì mình sẽ cập nhật kết quả để mọi người tham khảo nhé. OK, mời anh em tranh luận vui vẻ với nhau bên dưới.

516 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

AnhPlus
ĐẠI BÀNG
3 năm
Nếu máy cũ vài đời rồi thì chậm, máy mới nên k thấy gì cả.
cậu đã không hiểu lời tôi nói mà cứ dài dòng lý luận, tôi đâu có nói ý này : nếu ai muốn ngoài luồng đó thì đi đường tắt chặn update đi là xong mà
Tập cái tính đọc kỹ lời khách hàng phàn nàn đi, cứ tơm tớp tơm tớp, đúng là thanh niên chym chưa lột.
@gatheringviolet thế nên thằng apple mới xấu tính. làm người dùng mất quyền chọn lựa phiên bản hệ điều hành tốt nhất dành cho máy của mình. mà android hình như đỡ hơn chứ cũng không khác gì. còn lại mỗi window,nhưng window giờ mấy cái main đời mới cũng bị chặn về lại win 7.
@Chạt Phích Câu cuối của bạn chính là kế hoạch kinh doanh hiện nay của tất cả các mặt hàng, không riêng gì mảng di động, phần mềm
Bảo-Duy
TÍCH CỰC
3 năm
@Dulin Nhưng lỡ máy có vấn đề treo táo, cần ắm vào chạy lại thì vẫn phải lên bảng mới nhất.
Mình dùng iOS, và mình luôn hài lòng mỗi khi cập nhật lên OS mới
Dương 1H
TÍCH CỰC
3 năm
@Lê Phú Khương Xin hỏi mod đang xài máy cũ hay đời mới nhất =))
@Dương 1H Đa số các Mod Tinh tế đều dùng những sản phẩm công nghệ mới nhất 😁
Bảo-Duy
TÍCH CỰC
3 năm
@Lê Phú Khương Con nào mới ra đổi ngay con đó thì luôn luôn lên ios cao nhất là đúng rồi.
@Dương 1H Mình dùng 12 pro max, nhà còn con 7 và con 6s đều lên iOS bản mới nhất có thể và k vấn đề gì. 6s lâu lâu còn lag phải tắt animation chứ 7 thì vô tư 😁
@Dương 1H Chưa kể mình từng dùng con X 3 năm liên tục
Có, mình xài iPhone cứ có iOS là lên, đặc biệt là bản beta.
@Mikeknowsme
Cười ra nước mắt
@Mikeknowsme Cũng có 1 phone phụ xài iPhone và lên đều tay :v
Mình dùng cả 2, Android thì hài lòng. Còn iPhone thì ko hài lòng nhất ở iOS 14 bị máy nóng sụt pin trên iPhone 11 😃
Curency
ĐẠI BÀNG
3 năm
@cuongtao2016 máy iphone xs mình quay phim từ sáng đến tối (có ngắt quãng) còn 30 % đủ hiểu nó trâu đến mức độ nào rồi !
fuzu
ĐẠI BÀNG
3 năm
@vn_ninja Chỉ 14.4.1 vs 14.5.1 pin mới trâu thôi. Lên đi
huytohl96
ĐẠI BÀNG
3 năm
@duonganh46 có thật sxm chơi game tẹt bô cả ngày ko hết 50% không?
Koibito2911
ĐẠI BÀNG
3 năm
@duonganh46 Có dụ k bạn. Mình lên 14.5 thấy ok hơn 14.4.2 k dám lên 14.5.1 của mình 11prm
IPhone cập nhật OS xong thì luôn hài lòng
Máy tui chạy iOS, cứ cập nhật là thấy hài lòng
Tui xài điện thoại Apple, update xong thì luôn không hài lòng
@Fbiprohj Vậy đừng có đú update
@cuongbk12 Tao thích, làm con c*c gì tao
princez
CAO CẤP
3 năm
Luôn không hài lòng với việc update của Apple, lần nào cũng vậy, không phải vì muốn update mà toàn bị ép phải update, mà mỗi khi lên xong thì không hao pin nóng máy thì cũng lỗi tung cả lên, app cũ crash liên tọi, đã dùng từ thời 5-6-6s-8-xr từ ios 6 đến giờ rồi mà chưa thấy tình trạng trên thay đổi gì. Nên việc đầu tiên sau khi mua máy về của mình cũng là tìm cách chặn cập nhật
@princez Mình cũng vậy. Luôn để máy chạy phiên bản phần mềm khi mua 😁
Máy tui chạy iOS, cứ cập nhật là thấy hài lòng
Tui cập nhật iOS thì luôn thấy hài lòng

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019