[Hỏi Tinh tế] Anh em có từng mất xe máy? phải làm gì và có tìm lại được không?

cuhiep
2/1/2017 8:28Phản hồi: 475
475 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Thằng em hồi sinh viên bị mất 1 cái xe
Ra công an trình báo
Công an nói " tìm đc thì mất 50% giá trị xe cho công an" ( công an biết chính xác thằng trộm luôn )
Thằng em.... đút b` thèm tìm nữa
Lần 2:
Cả khu kí túc ( vợ mình hiện nay) mất 1 loạt lap top, khoảng 5 7 cái gì đấy
Báo công an công an nói tương tự như trên
Hà nội nhé 😃
Nói thật mất cái gì cũng thế xác xuất tìm lại đc rất rất thấp, thấp hơn trúng đề
Cứ coi như là mất luôn rồi đi cho nhẹ lòng
Công an ko mấy khi họ điều tra những vụ như thế đâu
May mắn tìm đc thằng trộm thì nó bán và tiêu hết cmn tiền rồi
Hoặc CA họ điều tra vụ án lớn, tình cờ tìm đc xe bạn từ 1 thằng trộm liên hoàn....
Thế đấy
Ra ngay quán nước, găp bà hàng nước với mấy ông xe ôm, hỏi có biết có ông nào đầu gấu đầu mèo, giang hồ giang ao ở gần đây không => tìm 1 ông.
Gặp ông người trong ao hồ này, hỏi xem ông nào đại ca, bảo kê, cầm đầu ... khu này.
Tìm gặp ông đại ca đại cốc này, túm cổ áo nhấc bổng lên, hỏi cái đờ con nờ nhà mày có biết tao là ai không, cung cấp thông tin xe, địa chỉ nhà mình, số ĐT của mình, bảo từ giờ đến mai, khôn hồn thì mày mang con xe về cho tao, không thì mày hết đất sống chứ đừng nói cửa làm ăn.
Đảm bảo 100 % thành công nếu làm theo cách này. Các bác cử thử xem biết ngay.
email007vn
ĐẠI BÀNG
7 năm
Gần tết mà hỏi chuyện mất xe ??? Nhưng mình cũng từng mất 3 chiếc. 1 chiếc xe wave tung của toàn lết k mượn của ông cậu mà cũng mất năm 2005 thền hết 8 củ bằng xe mới vậy mà còn mang tiếng tới giờ. 1 chiếc wave tung của (đầu future) thứ 2 mất năm 2001 mới mua được 3 tháng (cho bạn cùng dãy trọ mượn chở bạn gái đi chơi nó đi luôn). Chiếc thứ 3 mất ngày 11/9/2006 wave alpha mới mua 5 ngày có biển chưa cà vẹt ( đang ngủ bị cạy cửa cuỗm sạch sành sanh tầm 3h sáng vì lúc mình giật mình dậy 4h lượm lại được cái nón bhiểm vs cái bóp không còn gì). 10 năm sau c.an hình sự đầm sen gọi lên trả chiếc wave đầu future đã được tân trang đôn zên rất ư là mạnh vì nó đi cướp bị bắt. 2 chiếc còn lại chưa thấy ai kêu lên nhận. Xin hết...
Mình mất xe năm 1999 nhưng đến nay vẫn chưa tìm ra, đã trình báo CA, mất phí cho dịch vụ tìm xe... nhưng vẫn không thấy tăm hơi. Kinh nghiệm của mình là mua xe mới và cố gắng giữ thật cẩn thận còn không đi xe buýt, tãi, xe ôm.
Báo công an thôi giờ có hệ thống quản lý xe tang vật rồi nên tra cứu dc dễ tìm ra hơn xưa
Mình từng bị mất 2 chiếc, chiếc đầu là SH Ý, do quý chiếc xe vì là quà của 3 tặng. mà bị mất, mình có quen trong giới "ngầm", nhờ họ kiếm đc thành công 100% lun nhung giá thì lại gần = chiếc xe, khoảng 140tr...xe đã qua 3 lò, tuốt thành xe mới c.bị mang đi bán. lần 2 thì mất chiếc AB 2011, nhưng chỉ báo công an, mình tự tìm lun, vì có quen biết rộng và độ xe, tìm lục tung các lò xe, nhung ko tìm đc
Mình từng bị trộm xe máy, bị cướp điện thoại và cả laptop. Đều bị mất tất vì không kịp trở tay cũng không thể rượt kịp vì bọn nó tẩu thoát rất liều mạng có đồng bọn đi ngáng đường hẫu thuẫn...

Kinh nghiệm đi báo mấy đ/c công an của mình là chỉ tổ mất thêm tgian khai báo hành chánh, chứ k được gì. Thậm chí mình đi trình báo buổi tối nhầm lúc mấy anh ấy đang rất bận chơi game điện thoại chẳng quan tâm mấy chuyện vặt của mình, chỉ giả vờ hỏi hỏi lấy lệ..
Mất xe
Báo công an
Lót dép chờ hên
Mình mất chiếc Wave Trung Quốc, báo CA Phường xác minh xong xôi đợi mãi đến giờ vẫn chưa thấy đâu... Việt Nam mình không biết đến bao giờ có 1 người có đc 10% tâm chất như Bác cho dân nhờ nhỉ... Kiểu như con ông cháu cha, thành tích, đút lót, quan hệ,... như thế này chắc đợi đến .... khi mình chỉ là hạt cát... mới mong ra.
ha viet anh
ĐẠI BÀNG
7 năm
- Mất 1 lúc 3 con xe đầu năm 2016, đau nhất là một con xe đang trả góp gần xong, báo CA lên xuống tường trình mất thêm vài ngày lương, gần 4-5 tuần sau khi mất xe vô tình thấy 1 chiếc còn nguyên bảng số chạy ngoài đường thế là báo CA bắt ngay tại nhà, nghe phía CA nói là thằng làm đồng xe, con 2 con xe tới giờ vẫn còn hy vọng vô tình tìm lại được
em chưa có xe, đi xe đạp không hà
Giống như chuyện PCCC thôi, đừng để cháy. Cháy rồi thì thua. Có xe thì lo mà mần khoá thêm để giữ, cẩn thận không bao giờ thừa. Tin vào CA kiếm được xe thì...mua viettlot dễ trúng hơn.
Đầu năm ngoái mất con si, 8 tháng sau công an tìm lại đươc
pro_nhe85
TÍCH CỰC
7 năm
Các bác cứ chơi khóa chông đoản, khóa đĩa, và thẻ từ smartkey. Em nghĩ tài mấy cũng ko chơi dc.
Như SH mới hiện nay là bọn trộm nhìn lắc đầu, chỉ có nước xử luôn chủ xe cướp chìa khóa remote thì mới lấy dc xe.
@pro_nhe85 Khu nhà mình mới mất 1 con SH 125 bản mới, để cửa nhà mà bọn nó khiêng lên xích lô rồi lấy bạt phủ lên. Lầy đến vậy thì chỉ có cách khoá dính o_O.
pro_nhe85
TÍCH CỰC
7 năm
@1 like bố thí Cái đo mất là quá xứng đáng tội luôn r, ỷ y vất con xe đó rồi đi lên lầu tắm, nằm, ngồi, ăn uống, karaoke, chich, .... đã đời vài tiếng xuống thì mất cũng đáng.
cuongnm11
TÍCH CỰC
7 năm
:rolleyes: ùi các anh công an ấy mà...
nếu mình mất thì mình sẽ đi ăn trộm chiếc xe tương đương để bù lỗ
Báo công an làm gì cho phí công... Xe giá trị cao như sh thì CA nó cắt phế 50% giá trị xe thì 3 ngày tìm thấy... Còn ko chịu cắt phế tự biết nhé.. Nếu quen biết dân giang hồ thì nhờ tìm cũng mất 20 đến 30 % xe tùy độ thân thiết thời gian lấy xe có thể là ngay hôm sau nếu xe chưa vào khu tập kết để rã đồ...
Tết vừa rồi cũng vừa mất, vừa mua và chắc ko hy vọng tìm lại được 😆)

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019