[Hỏi Tinh tế] Anh em có từng mất xe máy? phải làm gì và có tìm lại được không?

cuhiep
2/1/2017 8:28Phản hồi: 475
475 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Báo công an thì cũng gần như ko ích gì nhé. Nếu xe của bạn giá trị cao thì mặc cả với công an cưa đôi 50:50 đảm bảo sẽ tìm thấy. Công an thì họ thừa hiểu những đối tượng nào có thể lấy xe ở khu vực đó, hỏi vài thằng là ra liền.
thamm suu
ĐẠI BÀNG
7 năm
@thanh_nhan giờ em mới biết, hôm mất xe cũng đi báo công an mà mãi chẳng thấy gì 😔
curuagia
ĐẠI BÀNG
7 năm
@thanh_nhan thường thỳ khi lên báo mất . các cụ ấy làm qua loa cho có lệ thôi . 1 số bạn tìm đc xe mất ( đa phần là có quen biết nhà con ông này cháu bà kia . hoặc bạn nào hên CA nó lượm đc xe chỗ nào nghi của tội phạm . thế là dò biển số ra xe bạn báo mất và dĩ nhiên hên bn đc lấy lại xe ) .
@thanh_nhan Chỉ tốn thêm tiền mua vài ly cafe tiếp khách.
-[L]C[K]-
TÍCH CỰC
7 năm
@exciterc - thím nói như đúng rồi, đó chỉ là 1 phần nhỏ trong cái gọi là hên xui và cũng chỉ là "dân gian truyền miệng" đồn thổi thôi 😁. Ví như giờ ở Bình Chánh lên Q5 chôm xe, về BC hỏi (bít là tên trộm ở BC lun đó) cả gia phả caBC cũng ko nghĩ ra dc ai lấy nói chi caQ5 đòi tìm dùm.
- Thường là mấy vụ đó tụi trộm đã bị bắt (1001 kiểu bị bắt, đừng hỏi) và thu dc tài sản rồi nhưng thay vì lập biên bản trao trả thì 1 số con sâu nó câu kết, câu giờ, bày vẽ để ăn mảnh :eek:.
p/s: Kể cả như Xavier vẫn cần Cerebro mới phát hiện dc dị nhân ở khắp nơi, nói chi human thuần chủng :D:D
Thaistreetz
ĐẠI BÀNG
7 năm
Mình từng mất xe, báo CA ngay trong vòng 10 phút. Chờ dài cổ đếch thấy tăm đâu.
Bà chị đồng nghiệp của mình mất con Airblade, 1 ngày sau mới báo. Chơi thân với vợ thằng công an phường. Nó bảo chị yên tâm, để em giúp... và đúng 3 ngày sau có thằng mang trả.

Chắc các bác tự hiểu bản chất của vấn đề là gì nhỉ.
@Thaistreetz Thực tế cuộc đời
@Thaistreetz đến đây thì ko ai kêu ca phàn nàn kể nể trình bày thể hiện gì nữa nhá, topic close đc rồi đấy 😁:D:D:D:D:D
ps: công an có quản lí địa bàn hết rồi nhé, quản lí tốt lắm các bác ko biết đâu, bọn XXX đấy nó như con cưng của đội công quyền ấy:D:D:D:D
- Nếu đã mất xe rồi thì hãy tự rút kinh nghiệm bản thân, xem đó là khóa học mình bị bắt mua với cái giá cắt cổ, bỏ ra khoảng thêm 200k nữa, để rủ bạn bè đi làm vài ly chia sẻ nỗi buồn, có khi nó lại cho mượn tiền để mua xe mới.
- Lời khuyên ( theo bản thân mình đã từng trải qua nha ) : đừng đi báo công an, để bị hoạch họe, và có khi còn bị chửi ngu dốt này nọ, có khi lại bị vòi 1 ít tiền hoa quả để cái được gọi là " quá trình điều tra nhanh nhẹn ", lại bị mất thời gian và ấm ức thêm. Nếu có mong mỏi thì mong tầm 2-3 tháng thôi, quá rồi thì đừng mong kẻo cổ lại dài ra, rồi lại càng thêm ức chế.
* Tâm sự của 1 thanh niên đã từng bị mất xe đẩy bán sinh tố cho hay.
nguyendrum
TÍCH CỰC
7 năm
@Võ Hoàng Khang Ok!
tonyteo6211
ĐẠI BÀNG
7 năm
đã mất và đi báo công an bị chưởi ngu và mất rồi báo làm gì @@, oh mẹ ơi chứ chưa mất đi báo cho nó chưởi khùng hả. từ đó ai tới nhà thu tiền an ninh quốc phòng là tui chưởi.
babydidu
ĐẠI BÀNG
7 năm
@tonyteo6211 quỳ :v thế thì lũ công an đấy ngồi không ăn tiền thuế của nhân dân à :v
Bà chị mất con xe năm 2009 nhưng không báo án vì xác định là ko tìm đc. 2 năm sau CA gọi điện về hỏi có phải mất chiếc xe đó không vì CA vừa hốt 1 ổ, rồi đợi hoài ko thấy kêu lên lấy xe.
tkdang
TÍCH CỰC
7 năm
Không báo là xác định chịu trách nhiệm liên đới khi truy cứu trách nhiệm
được nếu xe bị đem đi tiêu thụ thì người mua xe vô tình ko bik sẽ đi làm giấy tờ xe công an họ tra số khung vs số máy có đăng ki và có trình báo mất xe như trên là xong.
@milanje Dậy đi, nói mơ linh tinh qá
Đã mất con ViVa tại Hải phòng nhờ anh chị gọi 2 cuốc điện thoại cầm theo 7 củ ra cầu rào mang xe về
khq anh này bỏ bom anh em à 😔:(:(
Em chưa mất mà còn có dịp tham gia đuổi bắt mấy thằng đá nóng xe rất nguy hiểm mà cũng rất hào hứng.
librayhp
ĐẠI BÀNG
7 năm
Nghe nói là CA nó muốn tìm thì tìm đc nhưng mình phải chấp nhận mất gần bằng đấy để đút cho nó. mới bị mất cách đây 2 tháng mà phải chấp nhận
@librayhp Bác này nói thấy mâu thuẩn quá. Bác chỉ nghe nói...... rồi đã chấp nhận đút. Bỏ chữ nghe nói đi thì hay hơn.
bogialata
TÍCH CỰC
7 năm
Đọc tới đây chắc bác thớt cũng đã hiểu. Phòng bệnh hơn chữa bệnh 😁
Cây ổi
ĐẠI BÀNG
7 năm
@hung_hy88 đời hồng như mơ, mấy cái quy định đó chỉ có tác dụng bắt bí người ta. chứ giải quyết được cái vấn đề gì
@Cây ổi Chuẩn, quy định đó chỉ để đối phó với người ngay thôi. Kẻ gian thì nó có cách hết rồi.
@alphi làm lại số khung ,check chi cho mệt 😁
@alphi Đến hợp thức hoá BMW, Audi, Mẹc, ăn cắp ở hải ngoại rồi gửi về quê dưới dạng Việt kiều về thăm quê nó còn làm được thì đừng mong cái số khung số máy nó sẽ giúp bác tìm xe 😁. Nói nhiều người ko tin chứ xe sang, thậm chí siêu xe đi ngoài đường chưa chắc đã ko phải xe ăn trộm từ các nước như Mỹ và EU.
acc17
ĐẠI BÀNG
7 năm
E chỉ có số của đội Bình Dương. Bác ở đâu
Đã mất và đã báo công an và đã trôi qua hơn gần 10 năm và đã chưa từng tìm lại được . . . và chắc là sẽ không bao giờ tìm lại được và Xin hết
Ghê bây!
Chưa từng bị mất xe bao giờ 😁
(Sent from CRAZYSEXYCOOL1981 using Blackberry PASSPORT.se)

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019