[Hỏi Tinh tế] Anh em có từng mất xe máy? phải làm gì và có tìm lại được không?

cuhiep
2/1/2017 8:28Phản hồi: 475
475 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Phải báo mất nhé các bác. Ko phải để tìm, mà để có vấn đề gì thì ko bị sao. Nó mang xe mình đi cướp giết là mệt đó
Tìm đc 90% với điều kiện phải chung chi.
Xóm mình ông kia mất SH lên phường nói kiếm đc tui trả 30tr.
2 ngày sau đem xe tới tận nhà ^^
@netnguyenvsic
Hồi sinh viên mất xe honda báo ca gò vấp nó qua hất hàm hỏi : mày ăn chơi cá độ đá banh thua rồi cầm bán giờ báo mất để ông bà già tin phải ko? Dm công an báo để nó biết lỡ thằng đó lấy xe mình đi cướp có đường xác minh chứ xác định là mất luôn rồi ca toàn lũ chó chứ làm dc gì đâu
@phamnguyenvietnguyen thím này bức xúc quá . mình thì nhẹ nhàng hơn
từ lúc mất em có thấy nó ở đâu không ? có nghi ngờ cho ai không ? ...... dạ thôi em về
@Hoàng P Tuấn Nó điều tra còn chửi tụi mày sv ko lo học đi xe đi cộ cua gái à ... h nhớ lại còn tức mấy con dog mặc quân phục đó
@phamnguyenvietnguyen Mình nghe bạn kể mà bức xúc thay, ậu ẹ mấy thằng khốn, bố đời thật
Mất con Exciter hồi năm 2008 đúng 6h chiều lúc sắp diễn ra trận chung kết mà Việt Nam vô địch ấy các bác. Cảm giác nó hụt hẫng kinh khủng. Sau rồi mấy anh em trong cty rủ đi ăn lẩu chia buồn. Đâm ra trong ký ức của mình không có cái sự sung sướng của lần đầu VN vô địch !

À về thủ tục thì ra phường trình báo, viết giấy. Thấy bác công an xách con xe to uỳnh phóng đi, thấy bảo là đi thăm mấy tiệm cầm đồ. Cuối cùng được hẹn là "có tin sẽ báo". Và từ đó mình ko còn gặp lại con xe yêu quý nữa ! Giấy tờ, hồ sơ của nó vẫn giữ đến bây giờ ^^
@dualshock Nó đi chia tiền đấy :v
😁:D:D nhà e trc mất con Ya ex. Lên báo công an. Xuống cầm con iphone chụp chỗ cửa bị cạy. Xog viết sơ sơ vô đơn là hết. Mãi vẫn ko thấy công an phường nói zì cả.
1 năm sau lên nhờ ông anh quen biết bên công an Quận hỏi dò. Ổng xem bảo Quận nói năm rồi chả có vụ trộm mất xe nào từ phường em báo lên. Vãi thật
Thì ra là Phường ém để đạt danh hiệu không trộm cắp o_O
Bạn e bị cướp. Ra phường cũng bảo ghi biên bản là.....bị đánh rơi ko đc ghi cướp dựt mấto_Oo_Oo_Oo_O
Thaistreetz
ĐẠI BÀNG
7 năm
Nhắc mới nhớ. Ông cậu mình cũng mất 1 con, tìm thấy, định giá, cưa đôi. Tính ra cũng bằng giá thị trường mà thằng ăn trộm bán được
HEOGOLD
TÍCH CỰC
7 năm
1.. gắn Định vị của Viettel , cơ hội tìm lại cao hơn
2. mua gói Honda Plus , nếu bị mất, có giấy công an xác thực, sẽ dc bồi thường 100% giá trị xe trước bajjj
tốn lại, là phải cẩn thận,,,,, ,, nhất là dòng SH ,,
@HEOGOLD tin dc bọn vt k nhỉ.
HEOGOLD
TÍCH CỰC
7 năm
@gotomo buộc phải tin tôi, chứ sao ? đâu còn cách khác
Mình mất xe mà còn bị công an về địa phương kiếm nữa chứ, tại lúc đó đang đi làm ở cần thơ, mất trên đó luôn. Báo mất với công an phường mà sao lại về quê mình kiếm mình. Thời gian sau lúc mời mình lên phường làm việc mới biết là tụi đó lấy xe mình đi ăn cướp, đã 5 năm rồi không thấy tăm hơi gì hết
Tìm lại được dễ lắm. Ví dụ như xe trị giá 40 triệu trình báo công an nói tìm được sẽ bỗi dưỡng 20 triệu trong vòng 2 ngày công an nó tìm ra ngay. Chứ trình báo không thì xác định kô bao giờ nhìn thấy nữa
nguyendrum
TÍCH CỰC
7 năm
@khải đập chai Cách này nhanh tìm lại xe
Mất xe gì cũng vậy, không tìm được đâu.Trừ khi mất xe của những người mà ai cũng biết là ai😁:D
Đã mất và tìm lại được nhưng phải chung chi cho thằng công an 1/3 giá trị xe.
bị mất 1 chiếc và mất luôn.
hình như gia đình nào mà chưa bị mất xe thì k phải là vn
kunhoc7
ĐẠI BÀNG
7 năm
@StickyChannel bác nói không đúng mình có bị mất chiếc xe nào đâu mình cũng là người vn nè.
chia sẽ của người đi xe bus nó dám lấy nữa là thua
@kunhoc7 ahihi
tamnam
ĐẠI BÀNG
7 năm
"Báo công an" chỉ cho... đúng quy trình thôi, còn khả năng tìm ra được là... do đột nhiên phát hiện.

Cs kinh doanh của t trước bị mất xe, đã biết nhân viên trông xe lấy [có camera], có địa chỉ nhà [Gia Lâm], có số điện thoại của bố mẹ...

Vậy mà đến nay vẫn chưa có tin tức gì đây, đã gần 2 năm rồi.

CA của ta làm việc quá là hiệu quả.
Mình làm quán karaoke, năm 2008 thất lạc chiếc xe đạp của khách .việc đầu tiên là cố gắng nhớ các tốp khách để khoanh vùng đối tượng ( lúc ấy chưa có camera giám sát sẵn như bây giờ) tiếp là báo cho mấy người anh chị trong vùng bởi vì nếu là mấy tên trộm trong vùng thì tất nhiên ko quá được dân anh chị và quả là lấy lại đc xe ,lúc đó xe đạp nhật cũng rất có giá. Thời điểm hiện tại theo mình nếu có camera an ninh thì nên trích xuất ngay để khoang vùng ,xác minh đối tượng hoặc hàng xóm có thì cũng nên xin . Chờ công an sẽ rất lâu thậm chí xe mãi mãi ko trở lại nên báo cho mấy chú chuyên săn cướp hay kiểu có quan hệ với đội dân anh chị thì may ra tìm ra nhanh
Khù_Khờ
ĐẠI BÀNG
7 năm
Mất thì đừng nghĩ việc tìm lại... Báo c.an cho có hình thức v thôi!
E không hiểu sao nếu xe tụi nó lấy được thì mấy tiệm cầm đồ hay tiệm ký gửi xe họ cũng đâu chịu mua lại xe gian ko giấy tờ, mà bán kiểu no pp thì lỡ chủ xe phát hiện báo CA gài bẫy tới tóm thì sao nhỉ ??? thế mà tụi nó vẫn lấy làm gì vậy trời ??! :eek:o_O
tonyteo6211
ĐẠI BÀNG
7 năm
@quynhmatroi rã xác bán phụ tùng hoặc tuồn ngược qua Cam. có dây hết nhé, lâu lâu 1 dây như thế bị hốt.
newslove
TÍCH CỰC
7 năm
@tonyteo6211 Ra chợ tân thành, bùi hữu nghĩa hết luôn nhé
Chưa từng mất. Nhưng nhà mình gần cửa khẩu Chiềng Khương-Ban Dan(Lào). Hồi trước nghe chúng nó nói xe mất cắp toàn chuyển qua Lào. Bên Lào không cần hồ sơ gốc cũng có thể đăng ký . Thế nên xe trộm cắp mang sang đăng ký, hợp thức hóa vô tư ở Lào 😁 . Có lần nhà mình bán xe, xe chính chủ của nhà mình luôn. Nó mua mang sang Lào đi, còn vứt lại biển số VN không thèm lấy luôn :D .
lại hỏi lại tại sao cái tặng gói Office của @namhungtlc mất đâu rồi nhỉ anh này câu view xong rồi xóa bài à
namhungtlc
TÍCH CỰC
7 năm
@Hoàng P Tuấn Đã tổ chức quay xổ số xong, Tuần sau sẽ công bố danh sách các bạn trúng giải nhé.
mua cái mới! tìm sao nổi
Thang895
ĐẠI BÀNG
7 năm
Mất chiếc ex, thông báo phải đi chuộc nhưng khi đến nơi thì ko thấy xe đâu mà lại tốn kém tiền bạc .

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019