[Hỏi Tinh tế] Anh em có từng mất xe máy? phải làm gì và có tìm lại được không?

cuhiep
2/1/2017 8:28Phản hồi: 475
475 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

*LT*
TÍCH CỰC
7 năm
vụ này thì mới trải qua kn mới đây
1. nhà thằng bạn đang sửa nhà qua coi, thấy cái cửa sổ nho nhỏ chừng 25x25 trên gác, hỏi ủa cửa này chi vậy, nó kêu để lâu lâu mở cho mát.
2. Sáng hôm sau nghe nó báo tin trộm vào đúng cái lỗ cửa đó - kèm theo km nghe chửi miễn phí vì hỏi xui.
3. Tập hợp a e nhậu chia buồn ngay buổi tối => sáng hôm sau kiếm lại đc. 😆))
Vô vấn đề chính, nó đi báo công an ngay lập tức nhưng công an ko thèm ghi sổ, kêu tự kiếm đi vì cuối năm báo cáo thành tích...haiz.
Tự nhiên sáng sớm hôm sau, có người call hỏi xe của anh phải ko bla bla... kêu đến chuộc lại vì thằng trộm xe khi nó cầm cho bà bán chè nào gần đó bla bla..... kêu bà già nó chết cần về quê gấp mà ko tiệm cầm đồ nào mở cửa....nên gửi tạm 5tr (PCX thái).
Bả giữ xe đến chiều thấy nghi nghi mở cốp xe ra thấy số đt thằng bạn dán trong cốp xe nên gọi liên lạc và... nó chạy đến chuộc lại 😁
pacolisa
ĐẠI BÀNG
7 năm
Cũng mới mất 1 em sirius đợt về dự đám cưới e gái cách đây hơn tháng(xe là của thằng em con bà dì mượn thằng em rể nó) ,nó cũng về quê dự đám, tớ mượn chạy lên nhà thằng bạn thân mời nó, trước lúc vào nhà có gặp và hỏi vợ nó" a để xe ngoài có đc ko?" thì vợ nó bảo "a cứ để đó e trông cho!" Nghe vậy tớ cũng ko khóa cổ luôn! Lên phòng nói chuyện với thằng bạn 1 lúc 15p quay xuống thì méo thấy xe đâu,hỏi vợ nó thì đc nghe" ơ trc khi vào rửa bát e vẫn thấy còn mà..."
Trời cũng tối lượn quanh và hỏi cũng ko có ai hay, đành lên phường và nội dung trình bày như mấy ae nói ở trên...chỉ có điều câu đầu tiên đc nghe c.a hỏi là mất xe gì giá trị bao nhiêu? (Xe mới đăng ký và sử dụng đc 3 tháng,đầy đủ giấy tờ 22 củ) và tới giờ như số đông ae đã bị mất ở trên.
Thằng bạn đó trc cũng mất con sh,mới mua đc 2 tháng,may có ông anh họ nó dân xã hội quen biết nhiều nên nhờ đc, sau 1 tuần lên phường mang theo giấy tờ+17 củ chuộc xe :v nghe nó nói tiền đó là để bồi dưỡng cho thằng báo,nhưng vẫn hiểu là bọn...ấy campu chia mà thôi 😃
Mình mất 1 lần và mất tăm hơi luôn.
Đã từng mất con AB 2010 ở Quận 1 . Lúc đó mới mua 38 củ tiếc vl tính báo CA mà thôi mất rồi kệ. Ai ngờ 6 tháng sau CA Bình Dương gọi đến hỏi tên mình xong nói có phải mình mất xe không lúc đó rơi cả nước mắt vì mừng xong xuống bình dương đút mấy a CA vài trăm rồi làm vài thủ tục là lãnh xe về phải nói số hên vl.
Hải - Ajax
ĐẠI BÀNG
7 năm
2 lần, 1 lần mất xe đạp lúc còn bé... và báo cơ quan chức năng cũng như không...
lần 2 bị mất laptop, báo cơ quan chức năng... tìm lại được và đồi giữ tang vật (laptop của mình) trong vòng 3 tháng để điều tra làm rõ....
@MrBo0m Giữ 3 tháng để kiếm tí máu đó bạn... 😁 mình cũng bị mất laptop xác định ko lấy lại đc đâu :D
cuphorbia
ĐẠI BÀNG
7 năm
Mất sirius 7 năm. Nó tự gọi về sđt nhà, trong xe có giấy tờ. Thật bất ngờ. Chuộc 10tr với đk chưa báo? Trả lời: báo rồi. Nó: xin lỗi, xe bạn đang trên xe vận chuyển rồi. Hết phim
noupfix123
TÍCH CỰC
7 năm
99% là không tìm lại được nhé nếu là dân thường . Tỉ lệ này sẻ giảm nếu thuộc diện " đặt biệt " ...
- 2012 : AB mẫu 2012 trắng mật trong dịp gần Tết lúc tối đi xuống Thủ Đức ngay khúc cua cầu vượt gần khu công nghệ cao , bị nó chạy lên đạp 1 phát lăng mấy vòng người như chó lát => bị cướp
- 2014 : Mất chiếc Exciter 2007 ở Bình Thạnh Cầu đỏ để xe trước nhà hẻm cụt, bị xử trong tích tắc .
- 2014 : quán NET thằng bạn mất chiếc xì bo của khách, nhưng khách máu mặt khu sở thùng nên tìm đc trong 30mn 😃 tại lò nhưng phải chuộc lại bao nhiêu thì ko biết , vì thằng khách ko tiết lộ .

Nhưng :
xtmg1
CAO CẤP
7 năm
Mất xe mà báo công an thì cơ hội tìm lại được là 0.1%.nếu có quen biết giang hồ thì cơ hội tìm lại được là 50% tất nhiên là phải tốn tiền
anhhoang02
TÍCH CỰC
7 năm
CA lên lập web để khai báo mất, cướp tài sản.
Khuyên các bạn lên lắp công tắc bí mật với xe ít tiền. Xe ga đắt tiền lên lắp cái định vị Viettel.
@anhhoang02 Làm gì có vụ lập trang Web cho bạn tìm, lập xong mấy ảnh lấy gì mà sống... 😁
ptd1808
ĐẠI BÀNG
7 năm
Mất 50% giá trị xe cho các chú, các chú 100% tìm lại được cho nhé 😃
cái này phải phòng bệnh hơn trị bệnh thôi
xe có thẻ từ đóng khóa nên thêm món gì nữa để an toàn hơn không mọi người
bogialata
TÍCH CỰC
7 năm
@shi142 báo hú khi xe chuyển động, gps 😁
@bogialata có loại đó hả bác trước mình chỉ lắp cái thẻ từ 5s không nổ nó kêu
bogialata
TÍCH CỰC
7 năm
@shi142 có chứ bác, có loại đụng tí nó kêu, có loại dắt nó mới kêu. Bác cứ tìm mấy bài về chống trộm trong mục xe máy nhiều lắm 😁
Đã mất con ab sau 3 tháng tìm lại đc vì giấy tờ để đầy đủ trong cốp xe cả sổ bảo hành chỉ có CMND, bằng lái là ko mất.
Hoàng. Hà
ĐẠI BÀNG
7 năm
từ 1/1/2017 chính thức xử phạt xe ko chính chủ và các bác có thêm chút hy vọng 😁
Thằng em lấy xe đi tán chị gái của CSCĐ, dựng cửa nhà vẫn mất 😔
Đã từng mất 1 con va tìm lại được với phí chuộc 7 triệu vào năm 2008
tetekh
TÍCH CỰC
7 năm
1999, trộm cưa khoá lấy dream lùn thái oách nhất thời đó.
Nhà mình cách trụ sở công an quận 500m, công an phường 1km nhưng 3h sau mới có đc đầu tiên đến; 2h sau nữa các đc đến 1 lần nữa.
Xóm mình gần sân bay, hay cho các cty chuyển phát thuê, xe máy nhiều và mất rất nhiều, cty nào bị 3-4 cái là rụt vòi, cho rằng xui, chuyển đi.
Bao năm vẫn thế, nhưng quả tình ko ai tìm đc xe
xém bị mất xe,cảm giác rất yomost nha các bác: 7g sáng vào cửa hàng tiện lợi cho con mình ăn sáng,được 10' thì sực nhớ chiếc AB 2015 dựng trước mà chưa rút chìa khóa mà từ tầng lửng nhìn qua cửa kính không thấy xe đâu,ngay lập tức mình phi xuống trong bụng đinh ninh là mất rồi nhưng không ngờ...em nó vẫn còn,vì có chiếc quay tàu dựng kế bên lúc ở trên nhìn xuống thì khuất tầm nhìn nên kg thấy dáng em nó
bbtelstra
ĐẠI BÀNG
7 năm
rã xác thì tìm được gì?
seaholland
ĐẠI BÀNG
7 năm
Đã từng mất 2 chiếc , cũng báo công an và không có tin tức gì . Trừ khi chi tiền cho hình sự may ra tìm lại được
Xì mát
ĐẠI BÀNG
7 năm
Bị mất con Wave cũng khá mới ngay trước mắt, nhưng không tiếc mà cũng chả đuổi theo làm gì, cứ để cho tụi nó lấy đi, tụi nó ăn hàng quen tay, dần dần đến một ngày nào càng lún sâu hơn nữa và bạn biết kết quả rồi đó..., bắt tụi nó đi giáo huấn ngay thì hóa ra mình đang giúp nó à, never nhé.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019