[Hỏi Tinh tế] Anh em có từng mất xe máy? phải làm gì và có tìm lại được không?

cuhiep
2/1/2017 8:28Phản hồi: 475
475 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

đã bị mất 1 chiếc Sh150i italia 2011 và 1 chiếc PCX 2014 . tổng thiệt hại là hơn 200 triệu . cả 2 xe đều để trong nhà, trong hẻm. bị nạy phá cửa vô. báo công an hứa hẹn đủ điều. ko kết quả. lũ khốn. trong khi nhà nằm ngay phía sau công an phường.
ngay sau đó chán buồn bán nhà đi ra chỗ khác an ninh hơn. của bền của giữ là do mình thôi. xui bị mất thì đành coi như cúng cho cô hồn.
bestest_boy
ĐẠI BÀNG
7 năm
Sự thật đau lòng là CA khu vực ko xem các vụ này là quan trọng để xử lý. Đến báo CA chỉ mất thêm time viết tờ trình rồi xếp xó. Trừ khi có quen biết quan to mấy ảnh mới chịu khó tìm. Mà tìm cái là ra ngay nhưng đôi khi mấy ảnh phải nhắm mắt làm ngơ cho tụi nó để còn khai thác thông tin các vụ trọng điểm hơn (tay trong).
ThoiGian5
ĐẠI BÀNG
7 năm
@bestest_boy Đúng như bồ nói,mình cay là đã nghèo mà nó còn hớt của mình.Trình báo là để nếu có chuyện gì trong thời gian ngắn nó lấy xe của mình đi làm vụ khác thì mình ko liên quan .Riêng mình thì ko có xe đi làm ngang bằng chặt chân.Sau khi trình báo ca phường nói xe của bác hơn 10 triệu nhỉ......Tháng sau lên quận hỏi có báo mất xe của mình ko thì quận nói ko.T7 & CN được nghỉ lân la hàng quán hỏi quanh khu mình có ai nghiện hút ko,cuối cùng chốt danh sách 2 chú.Chiều CN theo luôn 1 chú dụ đến chỗ vắng đầu tiên nói chuyện "phải quấy" nó chối đây đẩy.Sau đành giở "thủ thuật" mới búng trym có 3 phát khai tuốt tuột,lôi về nhà nó ,nói chuyện với ông bà già 1 là tôi đưa nó vô trại cai nghiện 2 mua cho tôi con xe khác bằng tiền để tôi đi làm.Ông bà già nó thừa biết thằng con mình nhưng vì giữ thể diện gia đình nên lập tức đồng ý ngay vì sắp tết rồi.Thằng đó mới rồi lại bị dính chưởng ca ko bao được nữa khai tùm lum các vụ trong đó có cả vụ của mình.CA gọi mình lên xác nhận nhưng mình ko đi.Từ đó dân "xe ôm" dưới đường "tình nguyện" trông xe giúp mình giờ ăn cơm trưa.Vậy công cuộc tìm lại xe của mình "hài" vậy đó
lecaothang
ĐẠI BÀNG
7 năm
2004 mất con Jupiter 53V8-0422. Báo công an và nộp giấy mất xe lên 282. Biệt tăm từ đó giờ
quangotvn
ĐẠI BÀNG
7 năm
Minh củng mất 1 chiếc nam 2009.
Đồng nghiệp của mình mất 1 chiếc nam 2016 tìm lại được sau hon 1 tuần, nhờ 1 a làm hình sự q1 tìm giúp nhưng phải mất mấy chai
quangdong_88
ĐẠI BÀNG
7 năm
Đã từng mất xe, ra công an phường trình báo mấy chú hỏi vài câu cho có lệ xong về. Xe mình bảng số tỉnh mang vào TPHCM sử dụng. Mất không báo với người nhà 2 hôm sau ngoài nhà gọi vào hỏi có bị mất xe không nói có, bảo lên CA Đức Hòa Long An làm thủ tục nhận xe. Cái thằng lấy xe em giờ chắc cũng mãn hạn tù rồi. :p
tien1106pham
ĐẠI BÀNG
7 năm
Ahihi e thì mém mất các bác ạ, nó chọt đỏn vô xong bật đc xe méo chạy đc vì, có cái này khóa thắng đĩa, mà cũng tốn tiền làm lại ổ khóa, định mức ahuhu
tnk24
ĐẠI BÀNG
7 năm
Bị mất cách đây 3năm, báo công an cũng không thấy thông tin gì.
one_love
ĐẠI BÀNG
7 năm
đã bị mất một con xe đạp lúc mới lên học đại học, con xe đạp quý biết bao 😔, sau một năm thì công an phường tóm dc thằng đó, alo mình lên làm chứng các kiểu :(
NewAngle
ĐẠI BÀNG
7 năm
Rất cần những chủ đề như thế này. Phản ánh đúng hiện thực cuộc sống nhờ vào cm của các bạn
cafe.den
ĐẠI BÀNG
7 năm
Ngay sau khi phát hiện mất thì lên ngay công an quận. Tùy theo giá trị chiếc xe là bao nhiêu, bồi dưỡng ngay lập tức nhờ vả các anh ấy tìm giúp thì có cơ may lấy lại. Còn nếu theo thủ tục, viết đơn trình báo, về nhà chờ thì may lắm mới tìm về được nhé
march3090
ĐẠI BÀNG
7 năm
Đã từng chỉ quên ko khóa càng xe sau 10p quay ra em wave thái đã ra đi ko hẹn ngày quay về :'(
Hồi lâu bị mất chiếc Wave RS. Thấy nó bẻ khóa nhưng ngồi tít trong nhà chạy ra không kịp.

Kế đến đi ra công an phường khai báo cho gọi là có thủ tục.
Ở Hà Nội thì chia 50/50 giá trị xe là tìm được
melman
TÍCH CỰC
7 năm
M chưa bị mất bao giờ.. M luôn cẩn thận hết mức có thể, về nhà 5,10phut cũng chạy thẳng vào nhà trong, hồi mắc công dắt xe ra nhưng ăn ngon ngủ yên. Nếu lỡ để ngoài chung vs xe khác là m đẩy tuốt xe m vào trong cùng, khóa cổ, đóng nắp từ.. Nếu thằng nào mà còn chôm được thì ok t xui, m là ăn trộm tận tâm.. Xứng đáng.. T cho m lời khen nhưng t vẫn báo công an và tối đó vẫn lên fb, zalo chửi m như thường.. 😃😃
vietkieudl
ĐẠI BÀNG
7 năm
Mình cũng bị mất air blade bản 2011 có đi báo công an ngay nhưng 2 năm nay chưa có hồi âm
Khó lắm thớt ơi, giờ mấy giờ rồi mà còn tìm lại xe, mất coi như bốc hơi để mà ăn ngủ cho lành
Bạn mk bị mất xe và đã báo công an ngay...tuy nhiên mấy ngày sau mới có ngươi mách nước hỏi bọn nôm na là "xã hội đen" để nhờ tìm và chuộc xe với điều kiện chưa được báo công an. Mình nghĩ cách này cũng không có sao...vì vậy mọi người tham khảo, mặc dù nó không được *** lắm!
anh_sorry
ĐẠI BÀNG
7 năm
28 âm lịch Tết năm 2008, 7PM vác nguyên 2 con gà ăn thóc đến biếu ông bác cũng là lúc biếu luôn cho mấy ông vật vờ bịt mặt con Ju V7. Đúng 30' sau có cuộc gọi điện cho ông bác (nhà bán cafe có số đt ngoài biển quảng cáo) đòi chuộc 12 củ, sau hồi ngã giá mình chốt 6 củ thì lấy xe, ko thì next, đkm chúng nó next thật, kkkk
Thằng bạn trọ ở Hồ tùng mậu bị nhảy mất con ab
Ra chùa hà chuộc lại mất 50% giá trị xe đỡ phải tìm
Nói đến chuyện mất xe,nhớ đến chuyện ngày xưa.Nghi ngờ chúng lấy,nhưng không bắt được tận tay.Đó là thằng Thông ( Nhà bán gà) và thằng Trung chùi.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019