[Hỏi Tinh tế] Anh em có ủng hộ phạt người đi bộ sai luật không?

levuongthinh
2/2/2016 4:24Phản hồi: 401
[Hỏi Tinh tế] Anh em có ủng hộ phạt người đi bộ sai luật không?
dibo2.jpg di bo.jpg đường sá, cơ sở hạ tầng giống ngừ ta đi rồi nói chuyện tiếp. Dạo này kho bị hụt lúa hay sao mà thích phạt vạ thế?
401 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

dibo2.jpg di bo.jpg đường sá, cơ sở hạ tầng giống ngừ ta đi rồi nói chuyện tiếp. Dạo này kho bị hụt lúa hay sao mà thích phạt vạ thế?
sontv
ĐẠI BÀNG
8 năm
@hungviso Nhìn vạch kẻ trong hình cuối cùng đủ thấy sự vô trách nhiệm, quan liêu của các quan nhà ta. Có cảm giác kẻ để có dự án tiêu cho hết tiền của dân. Còn hiệu quả thì không cần biết và đúng sai cũng không cần nốt.
chaiens
ĐẠI BÀNG
8 năm
@hungviso Đăng nhập chỉ để like bác
pa na ma
ĐẠI BÀNG
8 năm
Mình nghĩ người đi bộ không ai muốn đi sai, chẳng qua không có chổ đi bộ thôi
@kinhvotu - Cái mà bạn thấy chỉ là 1 sự việc cụ thể chứ không phải bao quát toàn hệ thống, đã ra luật thì phải thực thi triệt để....và thực tế là không có đường cho người đi bộ.
- Hay ý bạn là các chỗ có cầu băng qua mà mà vẫn đi ngang đường là vi phạm, còn chỗ chiếm vỉa hè người đi bộ phải xuống lòng đường là không vi phạm ?
- Trước khi chấn chỉnh vấn đề đi bộ phải chấn chỉnh đường xá trước, khi đường sá hoàn chỉnh thì tự nhiên ý thức sẽ có thôi. Ví dụ người Việt sang các nước văn minh thì tự nhiên văn minh, còn người nước ngoài sang Việt 1 thời gian tự nhiên ý thức sẽ biến, sống bon chen chả khác người Việt là mấy.
@donquijote Ông nội thử đi cầu vượt bệnh viện ung bứu Gia Định rồi phán.
@WoodHouse Thánh đó chỉ quan đứng quan sát thôi sao? Thử leo lên một lần cho biết tại sao ngta ko đi. Lên đó đầy kim tiêm với đám xì ke ở đó.
phhdinh
ĐẠI BÀNG
8 năm
Mình chọn không, nhưng không phải vì tôi ủng hộ việc đi bộ sai quy định mà mình cho rằng cơ quan chức năng vẫn chưa làm tốt công việc của mình trước thì làm sao người đi bộ có thể tuân thủ được, tình trạng lấn chiếm vĩa hè đi đâu cũng thấy, cơ sở hạ tầng như cầu cho người đi bộ qua đường rất hiếm hoi, và nhiều thiếu xót khác nữa.
hyoriboa
ĐẠI BÀNG
8 năm
@phhdinh chuẩn đó bác, mấy thằng bên phường lợi dụng việc này kiếm tiền miết, thấy mà ức chế, không biết phát hành luật để tụi nó kiếm cơm hay là để thực hiện nữa, vỉa hè giờ bọn phường cho thuê hết rồi, chỉ cần lấy tiền đập vào mặt là chúng nó im ngay, còn không thì lấy luật ra áp dụng, nhiều lúc nghĩ mà tức cười không biết luật cho người đi bộ có được mấy chú công an biến tấu để thu phí như xe máy hay bọn phường không nữa, MÌNH CHỈ MONG LUẬT PHÁT HÀNH THÌ TRƯỚC HẾT MẤY NGÀI NÊN CHẤP HÀNH ĐÚNG TRƯỚC ĐÃ ĐỪNG XÀO NẤU GÌ THÊM
amio1st
TÍCH CỰC
8 năm
@phhdinh ..Mình ko đồng tình ý kiến của bác, con người có suy nghĩ có ý thức tại sao ta cứ đỗ lỗi do hoàn cảnh? đồng ý là vỉa hè không có, nhưng ta vẫn có thể chọn cách khác để qua có lằn kẻ đường không qua cứ băng ngang ngang con người ta có ý thức mà, mỗi người mà ý thức chút thế hệ trẻ được một bước tiến lớn. Nhìn như vụ con Hổ nó cắn người vì ở đó không có biển cảnh báo...( chả lẽ phải đề làn nì dành cho người đi bộ ACE vui lòng đi lối này) chắc tui rất nhục vì điều đó. MÌnh còn ũng hộ nếu có cả xếp hàng mua đồ or giữ xe chen chi cho kín mít chậc chội :v. Cái mình làm nì chỉ là cái điều nho nhoi thui..cái đáng giá nhất là thế hệ sau nì học được cách đi đúng luật. Khi mà ta du lịch nước bạn cũng chả phải ngỡ ngàng. Giao thông văn hóa ko thể tin được.
Rất ủng hộ. Dân mình ý thức kém nên phải luật hết
donguyenanh
ĐẠI BÀNG
8 năm
@Nguyễn Minh Đức 24 Không đúng, vì không phải dân mình ý thức kém mà ở các nước phát triển họ cũng dùng luật để điều hành người đi bộ thôi mà, mà dân mình có ý thức kém đâu, khi đi ra nước ngoài họ cũng răm rắp làm theo luật của nước ở tại mà, đó dám băng qua đường tự do ô tô đâm nát xác luôn.
Hue Nguyen^^
ĐẠI BÀNG
8 năm
Có. Nhưng mong là trả lại vỉa hè cho người đi bộ đi.
Ko thể phủ nhận các vụ tai nạn giao thông nhiều lúc do người đi bộ gây ra, dù chưa quen với việc người đi bộ cũng bị phạt nếu đi sai đường nhưng miễn cưỡng ủng hộ vì sự an toàn của mọi người 😁
(Sent from CRAZYSEXYCOOL1981 using Blackberry PASSPORT.se)
RiverBlue
TÍCH CỰC
8 năm
Nói thật, đi bộ ở VN ko sai luật thì ...éo sang đc đường, thôi thì ngưu tầm ngư mã tầm mã 😁
hhlong89
ĐẠI BÀNG
8 năm
@RiverBlue Bạn này nói đúng nè, ngưu tầm ngưu mã tầm mã cả 😆

Dù sao cũng ủng hộ làm nghiêm luật giao thông, nếu thật sự làm nghiêm!
hi99
ĐẠI BÀNG
8 năm
ủng hộ, các anh lại có thêm tí cơm rồi :rolleyes:
vhtn8381
TÍCH CỰC
8 năm
@hi99 chính cmn xác luôn😁
Mình thì ủng hộ phạt, nhưng trước hết phải lấy lại vẻ hè cho người đi bộ rồi khi đó phạt ko ai la nữa
@quanghien2005k CSGT chuyên gia canh vị trí phạt mà không thể "trồng cải"... thế mới có ăn chứ!
dachanh
ĐẠI BÀNG
8 năm
@quanghien2005k Đỉnh cao trí tuệ đấy! Éo phải trí tuệ thì làm ko ra kiểu này đâu.
honey1980bp
ĐẠI BÀNG
8 năm
ủng hộ vấn đề này, mong rằng ng VN chúng ta sẽ văn minh hơn trong văn hóa giao thông. các bác CSGT thế nào cũng sẽ gặp một vài chí phèo thị nở cho xem
Danwelsion
ĐẠI BÀNG
8 năm
VN ta đang bỏ phí 1 dòng tiền khổng lồ cao hơn cả thuế.. đó là dòng tiền vô ý thức (kém ý thức). Nếu ta nhạy bén tạo ra luật và áp dụng luật thì ta sẽ thu dc dòng tiền này.
@Danwelsion ngồi trên núi nghĩ ra được ý tưởng hay quá he 😃
@Danwelsion Thu được dòng tiền này về túi mấy a
hoangemini
ĐẠI BÀNG
8 năm
Ủng hộ! đang đi gặp người băng qua đường toàn làm giật mình.
dandykts
TÍCH CỰC
8 năm
Thế thì đừng có lấn vỉa hè và đừng có trụ điện, chẳng bao giờ đi được trên cái vỉa hè tp cả, cứ lên xong phải lấn ra đường mới đi tiếp đc vì chướng ngại vật :v
ủng hộ
Vậy cho hỏi anh bộ những chỗ qua đường có vạch kẻ thì ko có đèn báo hiệu
Thì nó có khác quái gì đi sang chỗ không có vạch kể đâu :mad::mad::mad::mad::mad::mad:
galaxy92
ĐẠI BÀNG
8 năm
@STIT7685 có vạch kẻ vẫn hơn chứ, mỗi tội vạch kẻ hơi dị 😁
Apollon
TÍCH CỰC
8 năm
@STIT7685 Thông thường chỗ qua đường có vạch kẻ sẽ đi kèm bảng báo hiệu.
@STIT7685 nếu ai cũng đi vào đó thì sẽ khác chứ bác. các phương tiện khác sẽ biết là mình chỉ cần để ý người sang đường ở những chỗ ấy thôi.
@donguyenanh Bạn nghĩ nó đi chậm như luật nói sao nếu ko có đèn tín hiệu thì nó vẫn đi như bình thường
Đi qua chỗ có vạch với ko có vạch nó cũng chẳng khác nhau là mấy
Cái này đã có cả bài viết trên VTC9 rồi đó bạn
Phạt cho nó vui.
evol4ever
ĐẠI BÀNG
8 năm
Luật đã đưa ra sai thì phải phạt thôi.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM