[Hỏi Tinh Tế] Anh em có vừa ăn vừa xem smartphone/máy tính hay không?

ART+
24/7/2017 16:34Phản hồi: 104
[Hỏi Tinh Tế] Anh em có vừa ăn vừa xem smartphone/máy tính hay không?
Mình có thói quen và cũng gọi là sở thích đó là vừa xem gì đó vừa ăn, làm như vậy mình thấy ăn ngon hơn và cũng vui vẻ hơn nữa. Thông thường thì mình hay xem tin tức qua app Báo Mới, mở máy tính xem các channel giải trí trên YouTube hoặc xem các trận đấu game. Cá nhân mình thấy thì việc vừa xem gì đó vừa ăn sẽ khiến cho bữa ăn thú vị hơn, đỡ nhàm chán hơn (đặc biệt khi bạn ăn một mình), và phần nào đó là tâm lý thấy món ăn ngon hơn bình thường.

Một số bạn thì có nhiều kiểu xem hay hơn đó là mở các channel chuyên làm thức ăn, vừa xem họ làm đồ ăn vừa ăn và tưởng tượng nó ngon, một số khác thì lại vừa chơi game vừa ăn. Nhìn chung thì mỗi bạn lại chọn cho mình một việc gì đó, hay xem gì đó trong khi ăn để vui vẻ hơn, chính vì thế mình hy vọng các bạn chia sẻ thêm: bạn hay xem gì hay chơi gì hay làm gì trên máy tính/smartphone trong lúc đang ăn hay không?
104 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

vừa ăn vừa xem Dota wtf, xong cười cắn cmn vào lưỡi =))
Táng cho vỡ mặt chơ vừa coi vừa ăn
nha luu
TÍCH CỰC
7 năm
Vừa ỉa . Vừa xem dt
Vừa ăn vừa xem tv, báo, smartphone... bao tử rág mà chịu, đây là thói quen xấu thế mà lại có thèn mod đăg bài cổ xuý, méo bít nói gì nữa.
Btw, vừa ăn vừa nói chiện vui vẻ, nghe nhạc nhẹ nhàng với gấu sau đó 2 đứa tập "thể dục" rất tốt cho sk nhá ae.
@tao la dai ca Mình hỏi mà bạn, có khẳng định cổ suý j đâu huhu, đọc kỹ chứ. Mãi yêu!
vlcdng
TÍCH CỰC
7 năm
Tuyệt đối k, ngồi cafe chuyện trò cũng k. Dt chỉ dành cho lúc riêng tư hoặc công việc mà thôi
_ Vừa ăn vừa nghe nhạc chứ ko xem cái gì khác, mắt để nhìn thức ăn hoặc nhìn gái 😁
buonban2u
TÍCH CỰC
7 năm
ăn xong rồi lướt gì lướt
hoasua800
TÍCH CỰC
7 năm
Ad bị nghiện rồi!
chongao2k5
TÍCH CỰC
7 năm
Mấy chục năm nay mình luôn xem gì đó trong khi ăn! Đọc truyện, xem tv, từ khi có đt iPhone thì lúc nào ăn cũng cắm mặt vào đt. Dạ dày mình hoàn toàn bình thường!
khoavina
TÍCH CỰC
7 năm
Thỉnh thoảng
macabi
ĐẠI BÀNG
7 năm
Rất ít, chỉ khi nào có cv mới xem
Xài mimax bt đã cực vừa ăn vừa coi nữa ko chịu dc. Nên toàn ăn xong rồi lướt gì lướt
ngnvuan
ĐẠI BÀNG
7 năm
Đang 😆))
LeHieu097
ĐẠI BÀNG
7 năm
:v đang chờ down xong tập phim để ăn cơm
mình hay xem youtube hoặc xem stream game :p😃🆒
chim say
TÍCH CỰC
7 năm
Mình thì lúc gia đình đi vằn hay có việc hoặc mình đi ăn ngoài , nói chung lại là ăn một mình thì không thể thoát được cái điện thoại trên tay. Có lần vừa ăn mà xem cái phóng sự nước ngoài về 1 đoàn tàu đánh cá bị tai nạn về sau phải ăn thịt nhau để sống. Xem mà ăn không nổi luôn
K chỉ ăn mà còn khi làm cv khác

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019