[Hỏi Tinh Tế] Anh em đã đổi SIM 4G chưa?

Nam Air
24/6/2016 3:5Phản hồi: 231
[Hỏi Tinh Tế] Anh em đã đổi SIM 4G chưa?
Vậy là cả 3 nhà mạng lớn gồm Viettel, Mobifone và Vinaphone đã cho người dùng đổi SIM 4G để dùng thử mạng di động tốc độ cao này, trước khi nó chính thức được thương mại ở nước ta. Hiện tại các nhà mạng chỉ mới cho đổi SIM ở các thành phố lớn, vd ở HCM, HN, Đà Nẵng chứ chưa triển khai trên cả nước, mức phí để đổi SIM 4G là 25.000đ khi đổi SIM mạng Viettel và Mobifone, còn Vinaphone thì miễn phí, để biết các cửa hàng nào có dịch vụ đổi SIM 4G và nơi nào có thử nghiệm sóng 4G thì anh em hãy gọi tổng đài hotline của mạng mình sử dụng để hỏi thông tin chính xác nhất.

Hiện tại, nếu anh em đang sử dụng gói cước 3G nào thì khi có sóng 4G, anh em sẽ vẫn được sử dụng gói cước đó nhưng kết nối ở tốc độ 4G, tức là download/upload nhanh hơn, tốn ít thời gian hơn, nhưng cũng có nghĩa là "hao mê (MB)" hơn. Điều này không có nghĩa là chúng ta đăng ký gói cước 3G (ví dụ mimax) thì khi lên 4G sẽ bị nhà mạng chặn lại không cho sử dụng mà phải đổi qua gói cước 4G, cho nên anh em vẫn cứ yên tâm mà sử dụng.

Xem thêm:
Thử mạng 4G Vinaphone ở Phú Quốc
Thử mạng 4G Viettel ở Vũng Tàu
Thử mạng 4G Mobifone ở TP HCM
Các gói cước 4G của Mobifone
231 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

😔 chưa huhuhuh vì chỗ em vẫn chưa có 4G
like2lan
ĐẠI BÀNG
8 năm
Chưa đổi vì không có nhu cầu. Ở nhà và chỗ làm đều có wifi.
@like2lan Thanh nhiên ngoan hiền nhất hệ mặt trời... đi làm rồi về nhà rồi đi làm (y)
trunganh688
ĐẠI BÀNG
8 năm
mạng của vn ta như cl... đại loại nếu có sự lựa chọn thì em éo thèm chọn nhiều dịch vụ của việt nam 😆. mỗi tội chúng nó khôn. mình k có sự lựa chọn :v
lemon90
ĐẠI BÀNG
8 năm
Cũng nhanh hơn 3g chút 😃
PingMD
CAO CẤP
8 năm
Vinaphone còn cho đổi sim 4G ở Sài Gòn ko mọi người?
Danny_vn
ĐẠI BÀNG
8 năm
@PingMD Sáng mới ra Nguyễn Du mà phải về không , em chân dài nói câu ngắn gọn dễ hiểu : sim thì nhiều và 4G đã sẵn sàng nhưng đang phải chờ thủ tục
PingMD
CAO CẤP
8 năm
@Danny_vn Mọi việc phải làm đúng quy trình pro ah.
Hiện tại, nếu anh em đang sử dụng gói cước 3G nào thì khi có sóng 4G, anh em sẽ vẫn được sử dụng gói cước đó nhưng kết nối ở tốc độ 4G, tức là download/upload nhanh hơn, tốn ít thời gian hơn, nhưng cũng có nghĩa là "hao mê (MB)" hơn.

Tại sao lại hao MB hơn ?
@seikara suy luận nực cười. 😁 vậy tui hỏi bạn load trang tinh tế này 4G load xong 3G cũng load xong vậy cái nào tốn mb hơn...
Tao.xanh
ĐẠI BÀNG
8 năm
@songoku_1206 có bác nào trả lời rồi đấy;VD: bác có 10p lướt
3G; 1 web+1 hình ảnh+1 video>>hết 10p
4G: 1 web+1 hình ảnh+1 video>>hết 3p. Nếu Bác dừng thì thôi không hề tốn hơn.Còn dư 7p.
Vòn nếu muốn dùng nốt 7p thời gian rảnh còn lại thì phải vào vài trang khác....>>cùng 10p vào nhiều hơn 3G thì chả tốn nhiều hơn.
seikara
TÍCH CỰC
8 năm
@hanguyen129 Tôi đang nói về video bạn lại lấy trang tinh tế để đáp lại, bạn nghĩ xem ai là nực cười, đương nhiên là có những trường hợp nó ngang nhau nhưng cũng có những trường hợp 4G nó gây hao phí hơn như là load video quá nhanh, load pop up quảng cáo quá nhanh, thậm chí có thể gây khó chịu khi 1 số trang tin tức nó load xong thì ngay lập tức nó redirect sang quảng cáo.
Xét trên tổng thể thì 4G nó gây hao phí dung lượng hơn 3G, còn nếu bạn chỉ biết đến cái trang tinhte thôi thì ko những suy luận của bạn hạn hẹp 1 cách nực cười mà thói quen của bạn mình cũng thấy hơi buồn cười đấy.
Edit: nếu mà load hết cả trang web hay video thì 2g, 3g, 4g hay [n]g nó cũng hao nhiêu đó, nhưng không phải cái gì người ta cũng muốn nó load cho xong đâu.
jinke9x
ĐẠI BÀNG
8 năm
@seikara Có cùng ý kiến với bác, dù đàng xài 3G nhưng lúc nào cũng thấy Viettel hao dung lượng nhanh hơn Vina, lí do mạng Vina 3G chỉ mức khoảng 7-8mbps, còn Viettel mình test được 31mbps. Trên cùng một video nhưng 3G Viettel load tích tắc đã đầy, mặc dù có thể không cần xem hết video đó.
Not yet.
Lên thẳng trung tâm Mobifone ở Nguyễn Du kêu không có sim 4G
Đi về không biết khi nào có sim 4G đây
@lenhatminh0123 chắc hết SIM hay sao í, lần trước mình đổi bên này ok, lẹ lắm, chừng 10ph àh
Tao.xanh
ĐẠI BÀNG
8 năm
@lenhatminh0123 phải có trong danh sách mới được đổi sim 4G trong giai đoạn đầu thử nghiệm chứ có phải muốn là được đâu. bác gọi lên tổng đài cung cấp máy điện thoại nên nằm trong danh sách bác đề nghị được dùng trải nghiệm nhé
kingtea
ĐẠI BÀNG
8 năm
Nhà mạng Vinaphone ở SG có cho đổi nữa đâu:\ . Bữa lên đổi cái SIM, con bé hướng dẫn bảo về đi, chương trình ấy thử nghiệm với số lượng có hạn, và hết từ lâu rồi. Bác nào mới còn đổi đc của nhà mạng Vinaphone ở SG thì confirm giùm nhé. Mod xem lại thông tin rồi thông báo với anh em lun, chứ ko hố như mình 😔
@kingtea đúng rồi.Không thấy tăm hơi vina đâu.Không biết 4G tốc độ hơn chút không.3G vẫn còn rùa.
Gialam
ĐẠI BÀNG
8 năm
@kingtea Em nhận được câu trả lời y như bác vậy. Còn Viettel thì nhân viên bảo anh đổi sim 4G làm chi, vì đâu có sóng 4G, chờ khi nào triển khai 4G anh hãy đổi luôn, hihi. Thế là về thôi.
Kent Vu
ĐẠI BÀNG
8 năm
Ở Hải Phòng chắc chưa dùng đc 4g đâu bác @cuhiep nhỉ. Cũng định đổi mà chưa thấy có ý ới j nên là cứ từ từ đợi ae review 😆)
@Kent Vu Qua ra mobifone văn cao làm sim micro hỏi họ bảo hp chưa có.
nao nha mang mobi goi ra doi moi dc doi ma 😔
Lạy chủ thớt, tốn mb hơn mới ghê chứ. Dung lượng tốn là do trang web dịch vụ nó quyết định, 4g thì chả qua nó tải nhanh hơn chứ tốn hơn chỗ nào? Vd tải 1 page tinh tế hết 1mb thì lên 4g thành tốn 10mb chắc???
TaóNô
ĐẠI BÀNG
8 năm
@king_of_mar1311 Không thấy để trong ngoặc hay sao =.=
Binh_boy
ĐẠI BÀNG
8 năm
@king_of_mar1311 Tốc độ nhanh hơn thì dữ liệu bạn sử dụng nhiều hơn. Thay vì 10p lướt tinhte xài 3g, tốc độ load chậm, xem ít tin tức thì sử dụng 100MB, giờ 4G tốc độ nhanh hơn, bác xem được nhiều tin hơn, thời gian sử dụng ngắn lại vì ko phải chờ load >>>dung lượng sử dụng nhiều hơn!
Tao.xanh
ĐẠI BÀNG
8 năm
@Binh_boy Nghe cũng logic, nhưng túm lại là tiền thì vẫn thế. Được dùng nhiều hơn thì trả nhiều tiền hơn là đúng còn thắc mắc nỗi gì
Tao.xanh
ĐẠI BÀNG
8 năm
@GentW tui cũng nghĩ như thế. Nhưng mới chuẩn bị thử nghiệm thôi, ai trong Danh sách mới được đổi sim dùng thử. Cái này phải dùng thử mới biết. hi vọng là là ổn
vviettan
TÍCH CỰC
8 năm
kết nối 4G ít hao pin hơn 3G vs wifi đúng ko mn?
Hungsg888
ĐẠI BÀNG
8 năm
Muốn làm mà chưa lên đc vì đi làm cả ngày kok có thời gian đi đổi . Sẽ đi đổi 1 ngày gần nhất thử cảm giác 4G mobi trên con 6 😃
Tính tiền tào lao nên đang suy nghĩ
XuanTrinh92
ĐẠI BÀNG
8 năm
Thôi dùng 3G được rồi 😁
khoa_007
ĐẠI BÀNG
8 năm
Mobifone di doi cho nao o SG dc vay ta?
Hà Nội có sóng 4G Viettel chưa ạ? Hay mới chỉ cho dùng Sim trc thôi
nambker
ĐẠI BÀNG
8 năm
k có ý nghĩa nhiều lắm khi dùng wifi 😁
@nambker tui cũng vậy, cùng lắm xin xài ké 3g chứ ở vn đâu cũng có wifi, ko có nhu cầu quá mức đến thế

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019