[Hỏi Tinh tế] Anh em đã lên Windows 10 Fall Creators chưa, cảm nhận thế nào?

Duy Luân
17/10/2017 23:39Phản hồi: 537
[Hỏi Tinh tế] Anh em đã lên Windows 10 Fall Creators chưa, cảm nhận thế nào?
Tới giờ chắc cũng đã nhiều anh em update lên Windows 10 Fall Creators - bản cập nhật lớn nhất năm dành cho hệ điều hành của Microsoft. Đợt này mọi chuyện có vẻ diễn ra khá suôn sẻ, ít bị lỗi nghiêm trọng và số lượng báo lỗi theo mình thấy tới thời điểm này cũng không quá nhiều. Đường download cũng nhanh và không bị tắt nghẽn như những đợt nâng cấp trước trừ những anh em nào bị ảnh hưởng bởi vụ đứt cáp ở Việt Nam. Xin hỏi anh em đã lên Fall Creators cảm nhận của anh em ra sao, và có lý do gì khiến anh em còn chần chừ chưa cập nhật hay không?

537 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

icemain
TÍCH CỰC
6 năm
Đã lên từ lâu, hiện đang chạy bản Redstone 4 build 17017-1400 😆 Chắc là bản Spring Update 2018
sib
ĐẠI BÀNG
6 năm
Đã lên rầu, nhưng chưa cảm nhận được sự khác biệt. Nhưng mà công nhận tốc độ download ổn định
Đã lên và thấy rất tuyệt
Chuẩn bị update giật mình nhớ ra mình đang là window insider,hoá ra đã dùng em nó từ lâu mà ko biết từ lâu mà ko biết
Police01267
ĐẠI BÀNG
6 năm
chua nhan duoc ban update nha
Máy chạy Windows 10 Home Single Language bản quyền theo máy, giờ không biết nên tải bản iso nào nhỉ, hay chỉ cần bản Home?
mr.eisent_93
ĐẠI BÀNG
6 năm
@manchirua bạn tải bản Home về rồi cài nó tự nhân bản quyền thôi
cohonkhack
ĐẠI BÀNG
6 năm
Máy mình cập nhật lên Windows 10 Fall Creator Update bằng công cụ Microsoft Upgrade Tool. Khi cập nhật xong thì mất Microsoft Store cùng với 1 số ứng dụng khác. Không hiểu là lỗi gì. Ngoài ra, hệ thống tự tạo thêm user profile mới, dữ liệu từ user profile cũ không được chuyển sang
Hồi tối cũng lên, quên sao lưu, lên xong mất bà nó hết bao đen, may mà nó không thực sự quan trọng. Lên xong thấy cái task có thêm đo GPU mà không biết đo của chip tích hợp hay đo chip rời
@ttt358 Nó có để tên chip trong đó nhé
@ttt358 có cái nào thì hiện cái đó lên.
Screenshot (9).png
decon
ĐẠI BÀNG
6 năm
Lên rùi, đang tìm hiểu tình mới.
forever8895
ĐẠI BÀNG
6 năm
Đã lên. Lên xong tất cả các app UWP hỏng sạch. Không hiểu do lỗi gì luôn...
Lucqh94
ĐẠI BÀNG
6 năm
Bản này có rất nhiều cải tiến Duy Luân nên đọc các bài viết của windowcentral để tổng hợp đầy đủ cho anh em nhé, mình rất thích cách viết bài và văn phong của Duy Luân. Còn thiết kế Fluent hiện tại chưa hoàn thiện, có lẽ đến redtone 4. Lỗi thì hiện tại mình chưa trải nghiệm nhiều nên chưa thấy lỗi gì cả 😃
Vẫn cố thử ở 1607 =))
duonghero
ĐẠI BÀNG
6 năm
Cảnh báo anh em nào đang chơi SketChup Pro 2017 sau khi nâng cấp lên Windows 10 Fall Creators phải Update thêm Microsoft Visual 2013 nhé. Nếu không vẽ sẽ bị crash và vỡ khối, out liên tục khi gặp những tác vụ có sự tính toán phức tạp và lớn
Vừa tải file iso, chưa lên
Mình lên bằng cái Upgrade Assit tool, có cái viền sáng quanh mục đc rê chuột vào ở start menu thì ko thấy đâu như mod nói, vẫn như cũ. Còn đâu ổn cả ko thấy thay đổi gì so với bản cũ.
mình đã lên lâu rồi, tất cả đều ngon trừ cái Fluent Design chưa đồng bộ lắm trong UI của Microsoft.
tegiac97
ĐẠI BÀNG
6 năm
Tìm kiếm software bằng menu start thì gần như không tìm được. Mình lên cách đây 1 tuần bằng file iso, số hiệu 16299.15. Không biết có phải do bản win này đang là Insder nên chưa hoàn thiện hay là do cái gì nữa
nguyenhuy997
ĐẠI BÀNG
6 năm
Tham gia insider, đã dùng đc 1 thời gian
Thấy khá ổn với các tác vụ bình thường, nhưng khi chơi liên minh thì cảm giác máy nóng hơn
Máy có vẻ chạy nóng hơn. Mở folder bị đơ đơ. Macbook pro

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019