Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

[Hỏi Tinh Tế] Anh em đã nhận VinFast Klara chưa? Mời chia sẻ cảm nhận đầu tiên

su béo béo
30/11/2018 8:30Phản hồi: 356
[Hỏi Tinh Tế] Anh em đã nhận VinFast Klara chưa? Mời chia sẻ cảm nhận đầu tiên
Chuẩn bị sắp hết ưu đãi giá đợt 1 cho xe tay ga điện VinFast Klara, không biết đã có anh em nào nhận được xe Klara chưa? Anh em nào đã nhận được thì mời chia sẻ cho mọi người biết cảm nhận đầu tiên của mình đi 😁

Cảm nhận của mình về chiếc eScooter Klara này là ổn, chiếc mình đi màu đỏ nhìn khá đẹp và bắt mắt. Xe chạy êm và đầm, khi đi qua ổ gà hay những chiếc gờ ngoài đường thì cảm giác xóc cũng không quá nhiều. Mình có đi 2 người và chạy lên cầu vẫn được 45 km/h. Cảm giác lái cũng rất thú vị vì Klara êm ái quá, nếu mình không sử dụng còi thì đôi khi người xung quanh cũng không biết mình đang ở bên cạnh :D
356 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Chào anh em, đây là cảm nhận nhanh của mình sau khi xem thử xe và chạy thử

Cảm nhận nhanh xe điện Vinfast bản pin Lithium
- Build xe trung bình, nếu ko nói là khá ọp ẹp, build tốt hơn vài xe điện TQ đang bán trên thị trường nhưng lởm hơn tay ga Honda, Yamaha. Giá bán trên 35 tr là đắt. Bạn bè chia sẻ trên fb của mình cho rằng bản màu đỏ còn đỡ, bản màu xám thì build còn kém hơn nữa.
- Cảm giác lái lạ, bồng bềnh, có thể do chưa quen.
- Cần phải thay đổi quan niệm lái xe khi chạy xe điện nói chung và Klara nói riêng, xe này nhấp thắng nhẹ nó cũng cắt ga, ngắt điện mô tơ, nên bạn nào có thói quen hơi rà phanh + lên ga thì xe sẽ không chạy , dễ bị cảm giác chơi vơi khi chạy. Mình thì rất không thích cái cảm giác này, kiểu như mất cái kiểm soát. Có thể vì mình quen với kiểu động cơ luôn sẵn sàng của xe đốt trong.
- Không thể hoặc rất khó leo lề, cần hỗ trợ nhiều, vì chỉ cấn bánh xe nhẹ thì xe khó mà vượt qua, phải đẩy chân thêm
- Giao diện chưa thân thiện, có màn hình LCD mà, khi người ta bật chìa khoá thì hiện lên “bóp thắng+ nhấn đề để chạy) hay gì đó đi, đằng này không hiện gì hết, loay hoay 3-4 p mới chạy được (sau khi có người chỉ)

Khi thương hiệu của bạn mạnh, bạn không cần phải dựa vào thằng nào hết.

Ngoài lề: Khi thương hiệu của bạn chưa mạnh, bạn cần phải dựa vào thằng mạnh. Ví dụ móc chìa khoá xe Klara in nguyên chữ BOSCH to đùng, chi vậy? Xe mình đang đi cũng Brembo, Bosch, Ohlin, Domino tùm lum tùm la, có thấy nó in gì đâu? 😁

So sánh nhanh với xe điện Gogoro của Đài Loan: Klara còn lâu mới bằng, vì Gogoro nó xịn quá mà kkk

@Airblade14 Tks bác đã cho cảm nhận thật
chega
ĐẠI BÀNG
5 năm
@Airblade14 Đã chê như vậy sao vẫn đi mua xe vinfast. Rõ ràng là sale của Honda cố tình vô đây dìm hàng. Dấu đầu hở đuôi.
Không ai lại đi chê cái mà mình vừa mới mua xong, nó chẳng khác nào tự vả vào mặt. Vì sự ngu dốt của mình nên mình mới mua sản phẩm đó khi chưa nghiên cứu kỹ.
Nói ra để thấy lực lượng dìm hàng C Vinh fast khá đông anh em cứ đọc nhưng đừng tin đám này vì chúng đó không nói dựa trên tinh thần xây dựng mà nói vì mục đích cá nhâng nói ra để thấy lực lượng dìm hàng Xe Vinh fast khá đông anh em cứ đọc nhưng đừng tin đám này vì chúng nó không nói dựa trên tinh thần xây dựng mà nói vì mục đích cá nhân.
dacchieu
ĐẠI BÀNG
5 năm
@Airblade14 Bạn mod này cảm nhận không chuẩn mình chưa chạy thử chưa rõ cảm giác thế nào nhưng về build xe nếu so với Honda, Yamaha thì là rất ổn cho một công ty mới sx xe lần đầu như Vin. Bạn Mod này review không có tính xây dựng, đóng góp nhà bán xe Đài Loan chắc luôn.
@dacchieu Bạn chưa chạy thử mà bảo người khác phán không chuẩn trong khi người ta đi thực tế rồi, đến hài. Công ty dù sản xuất lần đầu hay lần thứ n thì chất lượng vẫn phải ngang bằng hoặc vượt trội thì mới mong bán được hàng chứ không lẽ lần đầu thì được ưu ái chiếu cố cho phép được bán sản phẩm chất lượng thấp hơn với giá cao hơn ah?
Cảm nhận nhanh của mình với Clara sau khi chạy được vài cây số:
  • Lội nước gần nửa mét mà hông sợ chết máy
  • Cảm giác lái hơi lạ, nhẹ nhẹ sao sao ý
  • Cảm giác ga không được bốc như ý muốn, vặn ga kêu cái xe chạy mà mãi nó mới chạy. Phù hợp cho chị em đi chợ và các bạn học sinh đi học thôi
  • Mỗi lần rà phanh thì động cơ ngắt, chưa quen lắm.

novavn
CAO CẤP
5 năm
@destjny87 Nói hay quá sao không thấy hãng nào làm vậy bạn?
novavn
CAO CẤP
5 năm
@LocDT Ảnh hưởng quá đi chứ. Tôi mua xe nhập khẩu là đóng thuế cho nhà nước. Mua xe của Vin là đóng tiền thuế đấy cho Vin, ngân sách được đồng nào đâu.
vuquyenanh
TÍCH CỰC
5 năm
@novavn chẳng hiểu gì về thuế phát biểu như thật, loại này làm gì còn thuế nhập khẩu nữa mà so sánh, nó oánh thuế tiêu thụ thì nhập với lắp dáp khác gì nhau
novavn
CAO CẤP
5 năm
@vuquyenanh Uh, đấy là với doanh nghiệp khác, còn Vin thì chính sách khác bạn nhé. Tìm hiểu lại xem Vin được hỗ trợ những gì.
tuấnlê11
ĐẠI BÀNG
5 năm
chưa có xe 😔
teekay
ĐẠI BÀNG
5 năm
Cháy hàng rồi 😔
disconect
ĐẠI BÀNG
5 năm
Áp dụng bán xe kiểu như bán nhà ấy nhỉ. Tạo cảm giác không mua nhanh là hết cơ hội ạ. Chắc còn phải cải tiến nhiều, chuột bạch thì nó vậy thôi
zodzeus
TÍCH CỰC
5 năm
@disconect kiểu nó sx số lượng giới hạn để nghiên cứu thị trường v..v.. các kiểu... sx nhiều bán ko hết thì ôm cục nợ à
Chỉ mún nói là cái giá quá chát .
vinhan73
TÍCH CỰC
5 năm
@vo khanh tan giá chát chắc là do gộp phí bảo vệ môi trường và giá xăng vào đó !!! chứ ai cũng chạy xe điện hết thì xăng ai mua ?? mà xăng mà không bán được thì tui nghèo à ??!!
@vinhan73 Ngoài xe tàu loại 3 và xe việt lắp ráp linh kiện tàu loại 3 có chiếc nào rẻ ko ?
minh anh@
ĐẠI BÀNG
5 năm
@palmtj27 Klara thì là xe tàu loại 4
trexanhvn
ĐẠI BÀNG
5 năm
@vinhan73 Theo như cụ thì phải nói là: "đắt do phải nộp thên thuế xăng, vì đi xe điện thì xăng bán cho ai" em fun tí ạ
Garj
ĐẠI BÀNG
5 năm
@vo khanh tan Đi so giá con Honda và hongda à?
Xe này hợp với tình hình ngập úng, triều cường tại TP Hồ Chí Minh, Hà Nội và Cần thơ.
disconect
ĐẠI BÀNG
5 năm
Giá không chat đâu, giá list cao cho nhiều người còn kiếm ăn chứ
Mình chưa chạy thử nên chưa có đánh giá, chỉ không thích cách bán oto của VF như bán căn hộ chung cư ấy 😁
Ng ah tuấn
ĐẠI BÀNG
5 năm
@An_ti_cu_hiep Bán ô tô gì mà ko cho xem nội thất với chạy thử
@Ng ah tuấn Tại gấp quá chưa lắp động cơ bác ơi
@An_ti_cu_hiep Bán đâu, đặt cọc thôi mà =)) 9.2019 mới có xe sao bác chạy thử đc
zodzeus
TÍCH CỰC
5 năm
@chamcham737877 bán xe giống anh tesla đây mà. người mua xe đặt cược niềm tin.
masterss0
TÍCH CỰC
5 năm
@zodzeus Tesla là tới model 3 mới bán kiểu đặt cọc thì phải mà bác, trước đó họ đã thành danh vs model X, S, Roadster rồi, chơi chạy dead line như og VF thì kể cũng hơi kinh 😁
Sau khi đọc cảm nhận của 2 bác mod bên trên thì mình kết luận, có 35tr vẫn là thêm tiền mua con tay ga hoặc tìm loại xe điện khác hợp lý hơn 😁 :D
@Toilanguoibk 35 triệu đủ mua con tay ga rồi. 😆
vnlabcode
ĐẠI BÀNG
5 năm
Dự chỉ hợp với học sinh thôi. Xe chán mà giá cắt cổ
vienvp
ĐẠI BÀNG
5 năm
May quá suýt thì xuống tiền, cảm ơn các bạn chuột bạch
PapaMinh83
ĐẠI BÀNG
5 năm
Bắc ninh của mình chưa thấy đâu. Nhưng mà nói chung mình phân biệt rõ ràng. Nếu cần di chuyển xa thì ưu tiên lái ô tô. Di chuyển 10km loanh quanh tp ưu tiên xe máy. Còn lại đạp xe đạp, vừa khoẻ vừa tiết kiệm
vupicaso
TÍCH CỰC
5 năm
để xe điện phổ biến ở Việt Nam chắc sẽ rất lâu 😔
bản acquy chì 21m thì còn hợp lý, kiểu xe điện vẫn yếu mà build k đc tốt như lời mod nói để bỏ ra 35m thì k hợp lý
man1606
TÍCH CỰC
5 năm
@Đoàn Văn Dũng 21tr chơi ắc quy nạp hơn 12 tiếng mới full thì đắt thì hợp lý cái j. Hơn nữa chỉ là giá ưu đãi thôi 😆
@man1606 phải có sự chênh lệch rõ ràng người ta mới bỏ thêm nhiều tiền để mua bản cao cấp hơn
mà xe điện tàu ghẻ bth cũng đã bn tiền r mà build lởm vc
man1606
TÍCH CỰC
5 năm
@Đoàn Văn Dũng Xe điện tàu hơn chục củ thì giá nhập vào chắc rẻ thôi. Mà bọn tàu thì giá nào nó cũng làm đc 😃)
Nếu có tiền cũng làm 1 em để ủng hộ hàng Việt, mặc dù giá cả và chất lượng chưa thể so sánh với các hãng nước ngoài.
@tieulinh_ls Vâng. Giá mà có tiền em mua vài con ôtô vin phét trưng bày cho nó yêu nước.
Hình như mod @Airblade14 là người đánh giá klara chê nhiều như vậy. Nhưng quả đúng là như vậy vì đã mươn chạy thử 1 chút.
mykydanh
ĐẠI BÀNG
5 năm
@vansanghd93 Cảm ơn đã chia sẻ
Chờ reivew vespa điện.
@cosmos47 Hóng chung. Con vespa điện 5,6 ngựa và 200Nm là rất đáng nể.
@quangduc89 Chính xác và cái giá của nó chắc dân Việt nhà nào có 3-4 cái oto ròi ms cân nhắc mua con đó 😆) giá về vn bằng 1/2 con 946 rồi 😃))
@quangduc89 động cơ điện mà 5.6 mã lực thì chấp cả leo dốc lẫn chở hàng
hóng bác nào nhận xe đánh giá khách quan 😁
1hoi1chai
TÍCH CỰC
5 năm
@dangkhoa_2808 mod @Airblade14 đánh giá thế chưa đủ khách quan ak :D
@1hoi1chai nhiều ý kiến sẽ khách quan hơn :D mình vẫn tiếp thu mà
minh anh@
ĐẠI BÀNG
5 năm
@dangkhoa_2808 Nếu thật sự khách quan thì thành mua hớ à ? Xe điện chỉ mua 10-15 tr thôi, mua xe giá cao nhưng chất cũng chỉ thế,
@dangkhoa_2808 Ít ra lên tinhte với fb còn được xen comment chê :D ông coi thử mấy báo xem
masterss0
TÍCH CỰC
5 năm
@minh anh@ ý kiến của bác ở trên cũng có lý. Đi xa thì oto, tầm 5-10km thì e-scooter, có vẻ chuẩn 😁

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019