[Hỏi Tinh Tế] Anh em đã nhận VinFast Klara chưa? Mời chia sẻ cảm nhận đầu tiên

su béo béo
30/11/2018 8:30Phản hồi: 356
356 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

tomkiet
ĐẠI BÀNG
5 năm
Không hiểu mua ô tô mà ở chung cư hoặc gửi ngoài bãi thì xạc kiểu gì mà các bố cứ hô vang tung giời.

Tôi thật
minh anh@
ĐẠI BÀNG
5 năm
@tomkiet Tất cả hàng Việt đều như nhau , chất lượng kém nhưng nói phét thì nhất, nào là linh kiện hãng tên tuổi, công nghệ âu, mỹ, nhật...giá thì trên trời vẫn kêu lỗ trên mồm,
buibaoquoc
ĐẠI BÀNG
5 năm
Giá cao, bản ắc quy chì bất tiện nhiều thứ,bản pin thì giá trên trời dân việt đa số còn nghèo lắm ủng hộ 0 nổi, chỉ hợp cho người có tiền .
tonybom
TÍCH CỰC
5 năm
Nếu nhà bạn ở Phú Mỹ Hưng hay trong thành phố Vinhome hãy mua xe này. Còn không, nó không phải là xe cho đường phố Hồ Chí Minh!
lehieu27
ĐẠI BÀNG
5 năm
Chất lượng và giá của Vinfast làm mình nghĩ đến...hàng đa cấp
man1606
TÍCH CỰC
5 năm
@lehieu27 Những doanh nghiệp đấy đi ngược lại với lợi ích nhóm bị bóp chết hết rồi. Nhóm nó to hơn đại bộ phận nhiều.
@lehieu27 Chắc bác dùng toàn hàng ngoại, của doanh nghiệp ngoại roài
sonbxcq
ĐẠI BÀNG
5 năm
@lehieu27 đúng ý với bác, cái thông tin quan trọng nhất thì Vin không thông báo cho người tiêu dùng đó là cái vụ Pin sạc nhanh và đổi pin ở trạm là có nhưng cho 6 mẫu ra năm 2019 thôi chứ Klara bản hiện tại không có 2 cái đó 😁 :D, thế thì khác nào đi xe xăng mà chỉ được đổ xăng ở trạm gần nhà @@, nhiều bác tin vào Klara, cái gọi là "Xe Máy Đô Thị" trong khi tầm hoạt động thực tế 60km thì cam đoan chở bạn gái chạy trong từ Thủ Đức đến Bình Tân còn chưa dám đi luôn đó, trong khi trạm sạc nhanh trạm thay pin thì không dùng được, wtf?? , mà cũng ngộ giá thì cao = chiếc xe máy thông thường mà chỉ dùng để chạy xung quanh nhà, đi chợ các kiểu thì mua xe đạp điện cho nó rẻ, chẳng chê gì về chất lượng Klara nhưng thấy Vin đang thổi phồng Klara giá, có chút lừa dối khách hàng trong vụ này.
man1606
TÍCH CỰC
5 năm
@Huyết công tử-Quỷ lệ Nhầm bác nhé. Gần như những đồ dùng của mình đều xuất xứ Việt Nam và made in Việt Nam. Có mua của doanh nghiệp ngoại hay nc ngoài thì đa số quần áo giầy dép đều Made in Việt Nam thôi
4fun
TÍCH CỰC
5 năm
@shinichi_11_11 chiếc NIU này ở đâu bán 19tr thế bác?
debutant
TÍCH CỰC
5 năm
Em thấy toàn các bác chém gió đại pháp. Bác nào to mồm nhất topic này nói em nghe thử

Ở VIỆT NAM CÓ XE ĐIỆN NÀO CHỐNG NƯỚC 50cm, SẼ CÓ HỆ SINH THÁI ĐI KÈM VÀ CHẠY ĐƯỢC 80KM VỚI 35 TRIỆU ????

Toàn đi so với xe đài loan không chống được tí nước nào, hay xe ga, hay xe điện Vespa giá 170 triệu, .... rồi quay sang chê xe Vinfast. Em chẳng phải cái loại yêu nước cuồng rồi mua xe ủng hộ, nhưng rõ ràng là với giá 35 triệu là giá hời, chắc chắn lỗ với giá này. Sau nay xe đắt hơn sẽ tính tiếp, vì lúc đó Vinfast sẽ có xe khác phù hợp. Có công ty nào rảnh về Việt Nam xây dựng 30000 trạm sạc pin, thay pin cho các bác ??? Tiền đó các bác tính lấy từ lá mít ra để xây à ? Hãy nhìn vào Tesla của Mỹ để hiểu hệ sinh thái quan trọng thế nào với xe điện, và họ đang nỗ lực phổ biến xe điện từ 15 năm qua, với không dưới 10 lần bị tuyên bố thất bại hay phá sản. Với 2 năm mà Vinfast làm được như vậy thì các bác muốn gì nữa ? Rồi cái bác nào kêu chê thì lên phường, bị dở hơi à ? Em đọc cả ngàn tin chê xe Vinfast rồi mà có ai lên phường đâu. Rồi có bác vào chê bán như BĐS, xin lỗi bác, cái này là thuận mua vừa bán, không mua thì không mua, tiền của bác không ai sờ vào được.
debutant
TÍCH CỰC
5 năm
@htunghy12 Bác ăn gì em cúng, bác lấy một cái xe máy động cơ đốt trong dắt ra chỗ ngập 500mm rồi khởi động chạy cái giúp em.
debutant
TÍCH CỰC
5 năm
@htunghy12 Bác ăn gì em cúng, bác lấy một cái xe máy động cơ đốt trong dắt ra chỗ ngập 500mm rồi khởi động chạy cái giúp em.
htunghy12
ĐẠI BÀNG
5 năm
@debutant Vãi, thôi lạy luôn đó, cái này là nói về xe chạy qua đường ngập chứ liên quan gì đốt trong với điện, bạn so vậy thì cũng giống như giờ đem công xuất hai xe ra so coi xe nào hơn nhé, Bạn cần gì mình cúng luôn cho bạn!
minh anh@
ĐẠI BÀNG
5 năm
@debutant Chỉ nói mồm chứ đã có hệ sinh thái nào đâu, ? Rồi với kiểu tham thế này thì thuê pin của vin có lẽ như thuê nhà ở 1 năm cả chục tr, còn chống nước xe điện nào cũng chống hết, nhưng đi vài tháng roăng nó co giãn thì nước nó sẽ vào thôi, bởi thế nên Vin có dám bảo hành vào nước không ? Không dám , thế thì đừng đem cái chống nước bọt ra lòe dân, chả ai dại đi mua hàng Việt rởm giá cao ấy đâu. Nói phét là tài...
zodzeus
TÍCH CỰC
5 năm
Mình vẫn yêu mấy em classic và tracker. Không có nhu cầu đổi, cơ mà có ai cho mượn xe trải nghiệm ko 😆
Cũng đẹp á
minh anh@
ĐẠI BÀNG
5 năm
@Tra Phan Thanh Đẹp gì đồ rởm giá cao thôi
dacchieu
ĐẠI BÀNG
5 năm
@minh anh@ Mắt bạn chắc có vấn đề, đi khám đi bạn.
Tốc độ giới hạn thấp 50km/h! Giá cao
Đẹp quá.,
nguyendlu
ĐẠI BÀNG
5 năm
35tr thì hơi đắt. chưa dám trải nghiệm
Tommy Su
TÍCH CỰC
5 năm
Chiếc eScooter này mỗi thứ đều ok trừ cái giá quá cao. Với giá này mình có thể chọn lựa đc nhiều xe khác đẹp hơn và tốt hơn. Ở vn mà, đường xá thì tệ, ngập lụt, mà chạy chiếc này coi như là toi đời 😆
Xe này mang nhiều ý nghĩa về mặt quảng bá hình ảnh hơn là thương mại
em tính mua 1 cái mà các bác comt thế thì thôi vậy. tuy nhiên ngoại hình đẹp
goodwellbest
ĐẠI BÀNG
5 năm
Dắt xe nhấc phía sau xe có nặng như mấy xe tay gay ko nhỉ
@goodwellbest Chắc chắn rồi vì cả động cơ và pin đều nằm phía sau.
phuongthy
TÍCH CỰC
5 năm
Xe đẹp....nhưng chỉ mua xe máy Honda.
cảm nhận là chuyến này tinhte trúng đậm. zô nguyên khúc 😁:D:D
Khanh.Lam
ĐẠI BÀNG
5 năm
Xe đắt dựa trên giá trị thu được, chờ vài năm nữa xe ngon thì đáng mua
buibaoquoc
ĐẠI BÀNG
5 năm
Đang chờ xếp duyệt để mua cho cty ,mà thấy không ổn rồi. Về giá,thời gian xạc và quảng đường đi
debutant
TÍCH CỰC
5 năm
@buibaoquoc Mua cho công ty thì không nên, đợi 2019 ra các dòng cao cấp bác đề xuất mua chạy cho sướng, xe giờ chỉ hợp với gia đình thôi bác.
buibaoquoc
ĐẠI BÀNG
5 năm
@debutant Cám ơn em nhiều.
chưa giao xe để test thử, đang mong chờ .

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019