[Hỏi Tinh Tế] Anh em đã nhận VinFast Klara chưa? Mời chia sẻ cảm nhận đầu tiên

su béo béo
30/11/2018 8:30Phản hồi: 356
356 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

minh anh@
ĐẠI BÀNG
5 năm
Vin có nhiều cái rất giống bkav, từ chất lượng sản phẩm, đến cách quảng cáo sản phẩm...nhất là giá bán cao gấp nhiều lần giá trị sản phẩm .
destjny87
TÍCH CỰC
5 năm
Chưa chạy thử nhưng mới sờ thử ở vincom , xe có vẻ nhẹ , cốp ok , chất lượng thế nào thì ko giám phán , nhưng với tầm tiền của 1 con SH mode mà cho cảm giác lái kém Nijia hay Dibao thì ko chấp nhận đc ( có thể do chưa quen kiểu động cơ
minh anh@
ĐẠI BÀNG
5 năm
@destjny87 Vin thì làm sao so được với pega, dibao xe kém hơn là đúng
Ngó quanh Chưa thấy ai mua
quanghong
ĐẠI BÀNG
5 năm
Giá có vẻ hơi chat.
Nghe qua có vẻ ko hay lắm
gthanhn
ĐẠI BÀNG
5 năm
Em chưa thử bao giờ nhưng mua chắc phải suy nghĩ lại vì đi xe hôm nào tối quên sạc thì qua chỗ làm xong khỏi về. Chờ khi nào có trạm sạc và đổi pin được 30% trạm xăng thì suy nghĩ lại.
Nếu 35tr mua xe điện thì mình sẽ thêm chút nữa mua con xe xăng chạy cho yên tâm. Có đi xa cũng không phải lo lắng về vấn đề năng lượng.
buibaoquoc
ĐẠI BÀNG
5 năm
Nhà ở chung cư thì không thể nào xài xe này được. Bất tiện vô cùng
sonbxcq
ĐẠI BÀNG
5 năm
@buibaoquoc cũng xài được đó bạn nếu bạn mua bản Pin, Pin tháo ra vác lên nhà sạc nhưng coi chừng quên 😁 , còn không chờ Vin nó triển khai cổng sạc dưới hầm xe chung cư :D
buibaoquoc
ĐẠI BÀNG
5 năm
Xe này cũng không hợp cho học sinh vì hs đâu phải ai cũng con nhà khá giả đâu ,dù 21 hay 35 vẫn cả số tiền lớn mà. Mua xe số để gia đình còn ké nữa chứ. Vùng sâu vùng xa điện đâu mà xạc
optiinu
ĐẠI BÀNG
5 năm
Yamaha chỗ mình nhập xe này về bán rồi này.
minh anh@
ĐẠI BÀNG
5 năm
@optiinu Chắc chả ai mua
optiinu
ĐẠI BÀNG
5 năm
@minh anh@ Với tầm trên 20tr đại đa số sẽ chọn xe có động cơ đốt trong.
namosa
ĐẠI BÀNG
5 năm
Mấy thánh chê mắc thì làm ơn chỉ hộ con xe nào 35 tr mà 2 mâm đúc, lốp không xăm IrC, 2 thắng đĩa, đèn full Led, màn hình lcd, đèn tự động, chốm trộm, giám sát xe từ xa qua app, tắt mở từ xa ... Và sẵn tính luôn nếu độ cái đống đó thôi thì mất bao nhiêu tiền, rồi hãy chửi tiếp
namosa
ĐẠI BÀNG
5 năm
@sonbxcq Chẳng liên quan gì hết. Tôi kêu bác tìm con xe nào trong tầm 35 tr mà có đủ option như Klara, nếu không có đừng chê nó mắc. Hãy nhìn con Vespa điện giá gần 200 tr mà hơn được Klara mỗi cái động cơ là chính
sonbxcq
ĐẠI BÀNG
5 năm
hình như bạn chưa hiểu vấn đề nhỉ, cái chính không phải option ngon hơn trong tầm giá mà là công năng của nó so xe xăng trong tầm giá, mà đại đa số người mua xe máy như mình cần cái đó, bạn có nhiều option để làm gì khi hằng ngày phải lo sạc pin cho nó, đi xa tí là phải suy nghĩ tính toán, dù biết nó là xe đô thị tầm hoạt động ngắn nhưng bỏ tiền ra mua chiếc xe máy mà chỉ để đi quanh nhà thì có đáng, có tiện dụng không bạn (mình không nói người có tiền hay có nhiều xe rồi), khi xe hết pin giữa đường thì mấy cái option bạn nói có ích gì không? còn đi so với Vespa thì hiểu rồi đó xe đó giá đó thì không dành cho đại đa số cũng như chẳng ai lập topic để hỏi mua như xe 35tr đâu bạn!
namosa
ĐẠI BÀNG
5 năm
@sonbxcq Mấy cái đó làm ơn đọc spec dùm cái, sắp tới sẽ có 50.000 điểm sach, cgo thuê pin đó cụ. Mỗi cái đều có ưu và nhược riêng, không thể lấy cái nhược của cái này đi so với cái ưu của cái kia. Sao bác không so chi phi sử dụng xe điện với xăng? Sai bác không so khả năng lội nước? Sao bác không so rủi ro cháy nổ chết người? Sao bác không so về tính bv môi trường? Sao bác không so các tính năng thông minh? Sao bác không so khả năng phỏng bô? Sao bác không nghĩ những khu vực trong sâu ở quê không có cây xăng? Sai bác không nghĩ việc đổ xăng bị lẫn tạp chất, bị giang hồ ăn giang khi đổ?
tungvu1987
ĐẠI BÀNG
5 năm
@namosa Tất nhiên nếu mình làm thủ công thì giá nó sẽ khác với hãng và khó mà nuột được như nhà máy. Nhưng xe của hãng chỉ thêm vài cái option như vậy mà đội giá quá cao thì em thấy không hợp lý thôi.
Ví dụ như xe ô tô, mua cái camera lùi và màn hình gắn vào chỉ tầm 2 triệu. Vậy mà option theo xe, thêm cái camera lùi thì hãng nó tính tầm 5 triệu. Quá ngán.
đọc bài review mình thấy không thích hợp cho các bạn nam lắm, vì xe không bốc, rà phanh là ngắt động cơ, khá bất tiện nhỉ
buibaoquoc
ĐẠI BÀNG
5 năm
Nói chung xe này giá cao không phù hợp với đa số dân Việt Nam, vì thu nhập còn thấp . nhất là những công nhân khu công nghiệp. Về đường xá cũng không tiện ,cở sở hạ tầng chưa có. Chỉ phù hợp dân có tiền nhu cầu đi lại ít.
sonbxcq
ĐẠI BÀNG
5 năm
@buibaoquoc theo mình không phải do giá cao, 35tr không hẳn là cao nha bạn, ra đường giờ xe >35tr chạy đầy nhưng cái chính là công năng không đáp ứng được nhu cầu hằng ngày so với xe xăng (tầm hoạt động ngắn, hạn chế sạc pin, cơ sở hạ tầng hiện tại chưa có) và đúng như bạn nói chỉ hợp với số ít dân có tiền mua về đi dạo đi chợ 😁 :D
namosa
ĐẠI BÀNG
5 năm
@buibaoquoc Xe máy giá 21 tr chạy đầy đường mà, wave anpha đấy, giá còn mắc hơn là khác, gì mà không đủ tiền mua?
namosa
ĐẠI BÀNG
5 năm
Ai nói Klara ọp ẹp thì đúng là dìm hàng. Nói thật sự là dàn nhựa Klara chắc chắn hơn Lead khá nhiều. Dàng khung gầm quá chắc chắn luôn, chở 4 người lớn vẫn êm ru không lắc không rung. Dàn nhúng giảm chấn tốt, đèn đóm cũng OK.
Nói chung là xài cực kỳ sướng. Khoái nhất khoảng không phải đổ xăng, không sợ phỏng bô, không sợ cháy nổ, để xe trong nhà không bị mùi khói, mùi xăng...

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019