[Hỏi Tinh Tế] Anh em đang đi xe điện gì? Một lần sạc đầy đi được bao xa?

su béo béo
4/5/2019 3:51Phản hồi: 199
[Hỏi Tinh Tế] Anh em đang đi xe điện gì? Một lần sạc đầy đi được bao xa?
Vợ mình đi Klara A1 (pin lithium-ion), chạy cũng tương đương như bạn, 50km là còn 15-20% pin. Mình đang đợi con MBI X bán là mình quất ngay một con vì gia đình đang quá thích đi xe điện.
Điểm mạnh : không bỏng bô, không mùi xăng, không thay nhớt, không thay lọc gió, không súc bình xăng con, không thay dây cu roa, không bảo trì bảo dưỡng thường xuyên, ... Siêu tiết kiệm luôn, bữa giờ chạy 1200km rồi chưa tốn xu nào tiền điện vì chung cư thấy sạc không bao nhiêu nên cho sạc free luôn, bữa sau lắp trạm sạc ở vinmart gần nhà thì qua đó sạc nếu thích
Điểm yếu : pin yếu dần theo thời gian, nhưng 7 năm sau thì mình cũng thay xe rồi và lúc đó công nghệ pin cũng đã tăng rất nhiều nên giá sẽ chẳng còn bao nhiêu nữa
Mình nghe tin facebook là tháng 9 sẽ bán MBI X giá 40 củ, đang háo hức chờ đợi.
199 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

debutant
TÍCH CỰC
5 năm
Vợ mình đi Klara A1 (pin lithium-ion), chạy cũng tương đương như bạn, 50km là còn 15-20% pin. Mình đang đợi con MBI X bán là mình quất ngay một con vì gia đình đang quá thích đi xe điện.
Điểm mạnh : không bỏng bô, không mùi xăng, không thay nhớt, không thay lọc gió, không súc bình xăng con, không thay dây cu roa, không bảo trì bảo dưỡng thường xuyên, ... Siêu tiết kiệm luôn, bữa giờ chạy 1200km rồi chưa tốn xu nào tiền điện vì chung cư thấy sạc không bao nhiêu nên cho sạc free luôn, bữa sau lắp trạm sạc ở vinmart gần nhà thì qua đó sạc nếu thích
Điểm yếu : pin yếu dần theo thời gian, nhưng 7 năm sau thì mình cũng thay xe rồi và lúc đó công nghệ pin cũng đã tăng rất nhiều nên giá sẽ chẳng còn bao nhiêu nữa
Mình nghe tin facebook là tháng 9 sẽ bán MBI X giá 40 củ, đang háo hức chờ đợi.
tranthephong
ĐẠI BÀNG
5 năm
@debutant một buổi chiều chở con đi học về bị kẹt xe ở quận 4 dài khoản 0.5km mà nhìn xung quanh toàn vinfast klara thì mình có cần bịt khẩu trang không các bác nhỉ.. ôi chắc chỉ là mơ.
@debutant con MBI đó làm gì mà động cơ max 14KW kinh thật sự. gogoro của Đài Loan có ~6KW đã bốc hơn con xe máy 125cc rồi, thấy nó tăng tốc cực kỳ nhanh.
debutant
TÍCH CỰC
4 năm
@technological experience sau 8000 km thì xe của em vẫn chưa hao gì cả, vì em chỉ sạc đến 85-90% là tự ngắt (dùng đồng hồ căn thời gian tự động). Túm lại là vẫn chuẩn chỉ như ngày đầu.
Con klara này lúc lên Dalat nhà bạn có mượn chạy 3 ngày thấy ngon dã man , làm mình thay đổi hẳn về xe điện. Dalat đường dốc mà nó chở 2 người chạy phà phà
@lequanganhpiano Làm bài giới thiệu đi bạn ơi 😁 :D
@phucnguyen893 mình đi Dalat nhiều thấy thả dốc cũng chã sướng cũng căng não ra chứ có phải tênh tênh như dạo bờ hồ đâu . Dalat hao xăng thật
@lequanganhpiano xe đẹp quá! làm bài giới thiệu b ơi!
@lonely_haipro

Con này mình vẫn chưa làm xong, đang chờ đồ bên tàu về độ thêm vài thứ nữa
mình đi hăng cải, chạy bằng cơm
@songthuong09 Bác hiểu sai chữ "vĩnh cửu" trong động cơ vĩnh cửu rồi, đâu phải chạy quài là vĩnh cửu đâu bác, "vĩnh cửu" là ko cung cấp năng lượng bên ngoài vào mà nó vẫn chạy, còn cái này phải cung cấp cơm cho nó mà. Ko cung cấp thử xem, xụi lơ ngay. Kkk
phoenixna
TÍCH CỰC
5 năm
@Lehungvifah Nạp bằng c, xả ra cũng là c . vãi thật
@phoenixna vãi thât 😁 :D :D
@songthuong09 Haha nếu đạp nhầm dây điện hở dò điện,hay thụt hố ga thì stop vĩnh viễn chứ chẳng chơi.
E gái mình đang chạy con HKbike Maxxer tính đến nay cũng 3 năm, loại 4 bình ắc quy. Theo QC thì mỗi lần sạc đầy là đi đc >100km, theo sử dụng thực tế thì lúc xe còn mới cũng đc tầm 70km, còn bây giờ cũ rồi chỉ được tầm 50km là bình báo yếu.

@meodihia_cool có hư hỏng vặt ko bạn. mình thấy chạy như vậy là ok đó chớ. sao nhiều bạn cứ phận hàng tàu này nọ là sao nhỉ
@nguyenthang12345 có hỏng chứ 😕 cái đồng hồ xe sau 3 năm là bắt đầu chết dần, không còn hiện số km/h nữa, may mà vẫn hiện vạch pin không ăn cám. Và cái dè biển số sau xe thì lởm kinh luôn, gãy đã lâu mình phải dùng keo AB gắn lại. Nói chung là được cái khoản động cơ còn đâu dàn áo các thứ vẫn nhàng nhàng lắm.
@meodihia_cool như vậy là ko tốt that. rồi 😁
tranthephong
ĐẠI BÀNG
5 năm
@meodihia_cool xe gì mà xấu tệ thật
Phuhoba93
TÍCH CỰC
5 năm
Đang đi xe máy
Đu dây điện có tính ko?
Thạch 42
TÍCH CỰC
5 năm
Bên Đài Loan toàn đi xe này có nhiều trạm đổi bình điện rất tiện.
@A ă ớ b c có 7k 1 lần đổi thôi hả bác? rẻ vcl vậy hả
A ă ớ b c
ĐẠI BÀNG
5 năm
@lonely_haipro Uh. Mua xe r đăng kí. Xong là hội viên r. Như kiểu kiểu vậy á. Đổi bình có 10 xu tền đài. Tính ra có 7ng tiền việt một lần. Mà đi long nhong riết. Xe nó đi mạnh vs chắc chắn lắm
bkb_ct
TÍCH CỰC
5 năm
@A ă ớ b c hóng klara có chỗ đổi, ko lo chai pin kaka
@bkb_ct Pin chai 5% đổi pin chai 15% . Chịu ôn

mình đang đi con này, xạc 1 lần đi đc tầm 30km, đang cần mua phụ kiện để treo đồ, tripod gắn gps, điện thoại... mà tìm mãi chả có
@vietdoan20062006 bao nhiêu thế? mình đi làm cách nhà gần 1km, đi bộ khoảng 15p, có xe này có khi lại tiện
Eti
ĐẠI BÀNG
5 năm
@chumeo_di_hia Chiến con này đi bác Xiaomi M365 rất phổ biến
Eti
ĐẠI BÀNG
5 năm
@vietdoan20062006 Tìm chỗ nào có in 3D, bác đến đặt hàng, thích phụ kiện gì chả có
MrMitDac
ĐẠI BÀNG
5 năm
@vietdoan20062006 trên Aliexpress có đầy đủ phụ kiện, đặt mua ship tận nhà 😁:D:D
@vietdoan20062006 Con này bao tiền vậy? Cho cốp ô tô ổn đấy nhỉ?
Chưa có xe điện 9 - 3n26DPt.gif
hunterval
TÍCH CỰC
5 năm
@Lửng Mật đổi avatar hồi nào đấy
@hunterval Hôm qua bác
4 - be9D0Di.gif
uh được
Tính như bác chủ nói thật ko bằng con xe điện tàu nhà e mua đi chắc cũng 4 năm rồi 5 bình ắc quy chạy 60km 1 lần sạc bình thì khoảng 1.5 năm thay 1 lần mất 1tr8
Chưa dùng xe điện vì thấy còn những bất tiện.
con Klara đẹp nhưng êm quá, chả có tiếng động gì. từ sau chạy tới cạnh mà ko biết luôn
Nhà phố công sở đi làm cố định tuyến thì xe điện là ngon rồi.
alllove_vn
TÍCH CỰC
5 năm
Mỗi lần xe vinfast đó sạc tầm bao lâu là đầy vậy mấy bác
Sissi pham
ĐẠI BÀNG
5 năm
@alllove_vn Lúc cắm dây sạc vô, bật máy lên thì nó có báo tgian sạc để đầy bình đó bác
@Sissi pham ngta chưa có xe bác ơi! bác làm khó họ rồi 😁
@alllove_vn 8 tiếng
Quảng cáo 80 mà dc vậy kém quad
@asterix0108 quảng cáo thì đa phần sẽ đi ở tốc độ chậm nên quãng đường sẽ dài hơn thực tế
cattrieu
TÍCH CỰC
5 năm
@asterix0108 80km nếu bạn chạy từ 100% tới hết bình 0%, trên thực tế thì chả ai chạy như vậy để mà hư pin cả.
Như bạn mấy hãng đt quảng cáo tgian sử dụng pin so với bạn sử dụng thực tế thì chả bao giờ để đt cạn pin 0% cả
adsene
TÍCH CỰC
5 năm
Mua xe gì đó k nhớ tên. Mua cho cháu 9tr 3 năm cấp 3 đi ngon, giờ thay pin rồi sạc vẫn đi ổn 20km 1 lần sạc
ubslum
ĐẠI BÀNG
5 năm
@adsene 20km mà kêu ổn????
@ubslum 20km cũng đủ chạy từ q9 sang q10 rồi 😁
ChipHero
TÍCH CỰC
5 năm
@RF Hiến Nguyễn rồi về dắt bộ hả b 😆)))
@ubslum Ổn ở đây nghĩa là chưa hư
CÁCH đây 4 năm mua con xmen cho vk đi chợ , mỗi lần sạc đầy đi được 60-70km.
nttkts
TÍCH CỰC
5 năm
Mình không chạy xe điện.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019