[Hỏi Tinh tế] Anh em đang dùng máy lạnh hãng nào? Hay gặp lỗi gì?

BaroTo
30/11/2018 6:16Phản hồi: 1.132
1.132 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

duongxm
ĐẠI BÀNG
5 năm
Nhà mình dùng máy lạnh panasonic, mỗi tháng trả 1,200,000 tiền điện. Không lạnh, máy nén kêu quá to, ko bền.
gik271
ĐẠI BÀNG
5 năm
Nhà mình đang xài hãng khác. Chưa có lỗi
lehoang14
ĐẠI BÀNG
5 năm
Mình đang dùng sharp. Mỗi tháng trả 720,000 tiền điện. Xài 3 năm chua thay loi gi, em, lam lanh tot, gia hơp li
Ở nhà đang xài máy lạnh toshiba. Ko coá
Mr.Tis
ĐẠI BÀNG
5 năm
Mình đang dùng mitsubishi. Khá tốt
Mình đang dùng panasonic. Mỗi tháng trả 1.300.000 tiền điện. Hàng nội địa, lạnh sâu, không khô.
ntt.bosch
ĐẠI BÀNG
5 năm
Nhà mình dùng máy lạnh daikin, mỗi tháng trả 2.110.000 tiền điện. Ko sua gi tai moi mua
nvtiep
ĐẠI BÀNG
5 năm
em thấy một số Bác khi chọn máy lạnh lấy quan điểm máy "lạnh nhanh" là tốt. theo như em biết. Máy lạnh nhanh, hoặc độ lạnh cao là cực kỳ không tốt cho sức khoẻ. Sử dụng máy lạnh có độ lạnh sâu, nhanh hoàn toàn không tốt cho sức khoẻ, khu ngủ dậy các bạn sẽ cảm thấy nhức mỏi cơ thể (đau lưng). nhưng loại máy lạnh có độ lạnh vừa, thời gian làm lạnh chậm (độ lạnh liu riu,...) sẽ cho cảm giác thoải mái, tạo giấc ngủ ngon, giúp bảo vệ cơ thể. Còn khuyên sử dụng. em thấy nên xài daikin hoặc panasonic (lựa chọn loại máy lạnh xài Ga 410, có các công nghệ inveter, khử mùi,...)
@nvtiep Hình như bạn đang bị nhầm lẫn gì thì phải, làm lạnh nhanh nó khác với duy trì nhiệt độ thoải mái, nó thể hiện khả năng làm lạnh của thiết bị giúp đáp ứng cả điều kiện thời tiết nóng nực nhất. Còn khi nhiệt độ phòng đạt được mức nhiệt độ cần thiết thì thiết bị phải có khả năng giảm công suất cho phù hợp để đảm bảo duy trì nhiệt độ phòng ở mức ổn định nhất tạo sự thoải mái cho người dùng. Và thời gian để máy phải vận hành ở công suất tối đa giảm xuống sẽ tốt cho máy lạnh hơn. Chứ bạn nói chọn thiết bị có khả năng làm lạnh chậm thì đến khi cần giảm xuống mức nhiệt độ đã cho thì máy lại phải ì ạch mất một thời gian dài mới hạ được nhiệt độ trong phòng xuống mức mong muốn như vậy cũng không tốt và máy lạnh phải làm việc tối đa trong thời gian dài hơn nhanh dẫn đến hư hỏng hơn.
nvtiep
ĐẠI BÀNG
5 năm
@xuantuyendt hoàn toàn không nhầm nhé bác. em từng là máy lạnh 2 năm.
Kyll_hd
ĐẠI BÀNG
5 năm
Nhà mình xài máy lạnh daikin. Mình chưa gặp lỗi gì
Nhà mình xài máy lạnh daikin. Không lỗi gì hết
baonikon
ĐẠI BÀNG
5 năm
Nhà mình xài máy lạnh panasonic. Đang bị chảy nước dàn lạnh
dodinhvinh90
ĐẠI BÀNG
5 năm
Mình đang dùng daikin. Chưa bị lỗi gì
you1234
ĐẠI BÀNG
5 năm
Mình đang dùng daikin. Tiết kiệm điện
Nhà mình đang xài panasonic. Chưa gặp lỗi gì
hunterval
TÍCH CỰC
5 năm
nhà mình dùng 3 cái Senko, mát
QPR
TÍCH CỰC
5 năm
Nhà mình đang xài daikin. Chạy êm, điều chỉnh nhiệt độ theo từng mức 0.5 độ, rất tốt cho sức khỏe của trẻ em, người già
minhmeo207
ĐẠI BÀNG
5 năm
Mình dùng panasonic, không có lỗi gì nhưng máy dùng Gas R32 lạnh hơi gắt, không dễ chịu như R410a
Trước mình dùng daikin cũng phải 6 năm mà ko phải sửa hay bơm ga gì, chỉ thỉnh thoảng mình tháo nắp ra vệ sinh bụi thôi, công nhận bền thật. Hôm vừa rồi mình thay con 2 chiều panasonic ( vì máy cũ 1 chiều mà ^^) mới dùng được mấy tháng ko biết thế nào chắc phải chờ 5,6 năm nữa hj
Nhà mình đang xài samsung. Cho đến giờ dùng được hơn 2 năm rồi vẫn chưa gặp phải lỗi lầm gì, ngoại trừ thời gian đầu mới lắp xong cái cục nóng nó kêu to quá tưởng hàng kém chất lượng gọi lên hãng phàn nàn, ngay sau đó có thợ của hãng xuống kiểm tra mới té ngửa do thợ của cửa hàng lắp cẩu thả không bắt chặt nắp đậy chỗ đấu dây điện. Giờ thì chạy êm ru rồi cộng thêm cái quạt gió dàn lạnh lớn nên làm mát tương đối nhanh.
haiinova
ĐẠI BÀNG
5 năm
Ở nhà đang xài máy lạnh toshiba. Quạt lồng đóng bụi nhiều sẽ khó khởi động máy lạnh (cũng hay, giống nhắc nhở vs máy lạnh)

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019