[Hỏi Tinh tế] Anh em đang dùng trình duyệt gì trên máy tính? Có cảm thấy an toàn không?

Duy Luân
15/4/2018 21:22Phản hồi: 807
807 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Mình dùng safari, Microsoft Edge, win7 thì Chrome. Win10 thì Edge. Mac thì Safari. Nói không với Cốc Cốc.! vì an toàn, ưu tiên trình duyệt mặc định.
Doremono
ĐẠI BÀNG
6 năm
@Bạn và 500 Anh Em Tôi cũng không hiểu sao nhiều người dùng Cốc Cốc đến vậy. nó quảng cáo vô tội vạ, lạm dụng quảng cáo, thiếu tôn trọng trải nghiệm người dùng. hay là ng u là 1 xu thế của hiện tại nhỉ?
Firefox, Chrome . FF để chơi web game và các trang có flash, chrome vừa nghe nhạc vừa game không bị lag
haind.lmp111
ĐẠI BÀNG
6 năm
Mình dùng firefox vì load web nhanh, an tâm là chắc chắn vì mình chỉ dùng ở chế độ Private thoai 😁
Mình là mình dùng chrome vì nhiều tính năng phụ trợ
ductungoanh
ĐẠI BÀNG
6 năm
Trên máy tính thì xài Firefox (vì là win 7, và Firefox cũng chiếm ít tài nguyên hơn nữa cộng với máy cùi mía Dell Ínpiron duo 1090), đt Samsung vẫn dùng trình duyệt mặc định của Sámung.( hạn chế sử dung cài app bên thứ ba, vì thiết bị sẵn có )
longnhatbinh
ĐẠI BÀNG
6 năm
Trên MacOS thì Safari còn Windows thì FF. Chrome, IE để test 😁
Em dùng safari, Chrome vì không ăn tài nguyên, tải trang nhanh, yên tâm về bảo mật
Huynguyen74
ĐẠI BÀNG
6 năm
Mình thì cốc cốc + chrome , dùng win 10 nên chrome cực nhẹ .
Doremono
ĐẠI BÀNG
6 năm
@Huynguyen74 Lý do gì bạn lại dùng Cốc Cốc?
mrd213
CAO CẤP
6 năm
Dùng Chrome vì đồng bộ tốt + dùng mượt trên smp, trước có dùng Firefox 1 thời gian thấy ko mượt trên smp nên đổi qua.
Mình thì chọn chrome vì load nhanh
memory6
ĐẠI BÀNG
6 năm
Mình xài chrome, Firefox vì nhiều tính năng bổ sung, hỗ trợ tải video
Toàn Binn
ĐẠI BÀNG
6 năm
Mình thì chọn cốc Cốc, Chrome vì tải trang nhanh, tải video nhanh, nhiều plugin
Doremono
ĐẠI BÀNG
6 năm
@Toàn Binn Bạn có thể cho mình hỏi vì sao lại dùng Cốc Cốc không?
phamviet94
TÍCH CỰC
6 năm
Ngày xưa hay dùng firefox nhưng bây giờ chỉ có chrome thôi, google vô đối =))
tanngle
TÍCH CỰC
6 năm
Mình là mình dùng chrome vì nhanh
The Gun
ĐẠI BÀNG
6 năm
Dùng Firefox trên máy tính ngon, nhưng trên Android như cục hạch. Đến cái tính năng cực cần thiết là Save page để lưu các trang mình thích cũng không có. Chán ghê gớm!
Mình chuyển từ chrome qua dùng cốc cốc vì cài cốc cốc xong không cần phải cài mấy phần mềm download khác, tốc độ down nhanh gấp nhiều lần mặc định của chrome. Ngoài ra nhiều lúc chrome load trang không được nhưng cốc cốc lại vào được, ví dụ như facebook là bị thường xuyên, hay bị tình trạnh waiting... nhưng cốc cốc thì vào được ngay
Doremono
ĐẠI BÀNG
6 năm
@andaicadt Thế có hài lòng với hàng tá quảng cáo không? ngay cả trang chính cũng để 1 đống quảng cáo, vào các trang khác cũng dính quảng cáo video của nó.
@Doremono Quảng cáo trang chính thì mình có thấy nhưng nó ko ảnh hưởng gì vì mở trang chính lên mình vô trang khác liền. Còn vô mấy trang khác xong thì đâu còn thấy quảng cáo của coccoc nữa bạn
Em thì dùng , yANDEX vì tải trang cực nhanh, hoạt động nhẹ nhàng, bảo mật
ajaxvn
ĐẠI BÀNG
6 năm
Em dùng chrome, Safari, Firefox, Microsoft Edge, mình tin dùng Firefox, Chrome cho devtools, Safari trên iPhoneX, và thỉnh thoảng dùng MS Edge để so sánh trải nghiệm giữa các trình duyệt với nhau vì tải trang cực nhanh, bảo mật
daibangqn
ĐẠI BÀNG
6 năm
Mình là mình dùng firefox vì nhanh, không uống tài nguyên, nhiều tính năng bổ sung, hỗ trợ tải video, bảo mật

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019