[Hỏi Tinh tế] Anh em đi xe tay ga hay gặp lỗi gì?

levuongthinh
21/10/2016 2:38Phản hồi: 495
[Hỏi Tinh tế] Anh em đi xe tay ga hay gặp lỗi gì?
lỗi hết xăng xong ko chạy dc nữa 😔((((((((((((((
495 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

lỗi hết xăng xong ko chạy dc nữa 😔((((((((((((((
zaiplanet
ĐẠI BÀNG
7 năm
AIRBLADE giật tung trời khi mới nổ máy hoặc máy chưa nóng ^^
HONDA thì cũng chập nhật ECU nhưng đâu vẫn hoàn đấy
Nói chung sống chung với lũ, còn không thì người dùng tự khắc phục bằng cách thay nồi, thay bố thôi ^^
leegan
ĐẠI BÀNG
7 năm
@zaiplanet AB125 v2014 mới nỗ máy bị rung đầu, để nguội lạnh hay bị sượng khi lên ga( kéo ga mà máy k lên nỗi)! Sống vs lũ!
Kaiderella
TÍCH CỰC
7 năm
@zaiplanet Con SH Mode 2016 của mình cũng bị nè. Khi mới nổ máy hoặc đang đi chậm (5 - 10km/h) mà tăng tốc là giật ầm ầm luôn. Ra Head nó bảo bệnh chung, không sửa được. Đắng lòng vãi. 😔
đề ba xong lên ga zọt nó run như mát xa
tvua4
ĐẠI BÀNG
7 năm
@chetdichoroi theo em thì đó là do li hợp bên trong , lò xo li hợp bị rão hoặc bi li hợp kẹt
@tvua4 Mình đem ra hãng chỉnh chỉnh rồi về cũng lại đc tiếp tục mát xa. Vui hẳn ra
tvua4
ĐẠI BÀNG
7 năm
@chetdichoroi Thế thì chắc đấy là chế độ rung được nhà sản xuất họ cài đặt đấy, để tránh cho người dùng ê mông khi ngồi lâu
:v
@tvua4 Công nhận nsx quan tâm người khách hàng ghê
Tốn xăng hơn xe số 😃
hunggh
CAO CẤP
7 năm
Rung đầu khi khởi động. Lỗi này độc quyền của honda mà bao thế hệ xe rồi không sửa được. Rất bực mình
@hunggh nhưng đi thì cổ phốt xe không dơ, k lắc là ổn mà, Trọng tâm máy để phía sau, cái gì xa nhất thì nó rung
Frystalizer
ĐẠI BÀNG
7 năm
@hunggh Cái lỗi này dcm ức chế vc ra. Ra hãng nó chỉnh chạy 1 vài bữa bị lại.
@Frystalizer nhưng rung chứ có kêu cổ hay bị dơ đâu, LEAD là bị rung nhiều, nhưng đi vẫn im
kibou
ĐẠI BÀNG
7 năm
@hunggh Mình đã từng phải thay cả bộ nồi, dây curoa, cân kim, thay bugi, tại head sau đó đi được khoảng 4.000 km lại bị, lần này mang head khác họ bảo là do nồi bị bẩn sẽ bị anh nên vệ sinh khoảng 3.000 km, vệ sinh lại bị, về gần nhà có Ku thợ bảo anh phải vớt lại nồi, dán keo.... chi phí hết 140.000 công 30.000 tổng cộng: 170.000 đi từ hồi lâu đến giờ khoảng 7.000 km chưa thấy lỗi rung đầu. Mình đang chạy lead 2013.
Thực ra mấy cái này hãng nó biết hết rồi, chỉ là nó cân nhắc giá linh kiện, lợi nhuận vả hiệu năng xe rồi mua linh kiện chất lượng vừa đủ, dễ dẫn đến lỗi.
Như xe Honda h nước sơn rất tệ, mua vài tháng là bắt đầu tróc, chi tiết mạ crom dễ hoen rỉ, máy kém bền. Xe Honda bộ nồi là tệ nhất trong 3 hãng, chạy đồng tốc lúc nào cũng gào to, mà cũng ko bền hơn. Bền nhất là Su...
@*nguyen_an* Bạn tính xem, cái ip 20tr mà sx hết có 7 tr, thì mình đoán cái xe 40tr thì phí sx chắc chưa tới 20, hỏi đâu ra đồ hịn, 😁
Đùa tý đoán bừa anh em đừng ném hen, mình cũng chạy ab mà :D
@phongba046 Ác cái dân mình chuộng ab. Xe mình đời 2015, bữa lấy chiếc 2016 cho papa thấy cái lốc máy chổ không có sơn bị răn răn, hỏi nó nó nói chiếc nào cũng bị a ơi, ít hay nhiều thôi. Pó tay. Tại pa mình mua thôi chứ mình thì thêm tiền lấy vaio cho nó ngon.
@Rich Leon và Su bán đc ít xe nhất trong 3 hãng Nhật
Anh Duc Kaka
ĐẠI BÀNG
7 năm
@Evolution X Su bền nhất trong 3 hãng nhưng vận hành lại kém nhất và quá ít update tiện ích, công nghệ mới nên ế thôi.
Lỗi có thể sửa
Chỉ ko thể sửa người sửa đểu
Rung đầu khi lên ga nước đầu.
@thanh_nhan bạn thay nồi Per-Smooth của Scooter Việt Nam thử xem, xe mình trước cũng bị, thay xong là hết ngay
@Nguyen190 Ông anh chơi chung thì kêu thay bố của PCX Thái là hết. Mình để vài bữa nữa làm 1 lần hoặc ra Tết làm luôn.
@thanh_nhan hết dc vài ngày hay hết luôn mới là quan trọng!
duongpt3
ĐẠI BÀNG
7 năm
Mình chạy air blade đời 2012, bị lỗi oà ga, mới khởi động xong, ga nhưng xe không vọt và bị rung đầu, nếu kéo ga tiếp thì tự nhiên xe vọt hẳn lên, kiểu như xăng vào ko đều ấy. Con sh mode của vợ cũng bị y chang. Tuy nhiên đi thử xe thằng em air blade 2016 thì ko thấy bị thế nữa
Vohuongvan
TÍCH CỰC
7 năm
@duongpt3 Biết vệ sinh nồi không bạn? Biết sao xe mình bị mà xe họ không bị không?
tuanthanh93
ĐẠI BÀNG
7 năm
@duongpt3 Đi chỉnh bình xăng phun điện tử lại. Mấy chiếc AB mới ra nghe nói nó chỉnh bình xăng phun điện tử thông số giống click Thái nên chạy ngon.
@duongpt3 Ra cho thợ chỉnh lại bi nồi, lò xo nồi sau , kiểm tra bố và chuông
fedora_
ĐẠI BÀNG
7 năm
Vẫn đang chạy nouvo2 ... cũng được 12 năm rồi!!! Chỉ hay bị ga yếu là tắt máy.
verybeo
TÍCH CỰC
7 năm
đi lên dốc hay bị ẹo
kiểu như đang đi lên dốc dù ga vẫn đều xe cứ chậm dần chậm dần, tăng ga thì nó kêu như bò rống nhưng không đi lên được, phải nhả hết ga rồi lên lại nó mới vọt đi
verybeo
TÍCH CỰC
7 năm
@verybeo quên air blade 2014
@verybeo Xe nào cũng vậy, phải bảo dưỡng và thay thế phụ tùng theo lịch bão dưỡng để đạt được khả năng vận hành tối ưu.
Trước giờ chạy Sh nhập, dây curoa khá đắt khoảng 1.5tr nên chạy hơn 30.000km mới thay.

Sh Việt Nam thì 24.000km bắt buộc thay dù dây vẫn còn tốt. Thay xong chạy thấy gas nhẹ hơn hẳn.

Của bền tại người là vậy.
verybeo
TÍCH CỰC
7 năm
@Khoi.arch81 đúng là ra khỏi head thì nhuận hơn, chỉ là nhuận hơn chứ vẫn còn nhưng chỉ được đúng 1 tuần đâu lại vào đấy
Luân NH
ĐẠI BÀNG
7 năm
Klq nhưng mà khi nào có review TFX vậy -_-
rayz
TÍCH CỰC
7 năm
@Luân NH gửi thím cái clip trên mạng
yelliver
ĐẠI BÀNG
7 năm
@Luân NH E mới xúc nhưng ko bit review 😁
PhuongCrab
TÍCH CỰC
7 năm
Mình trước cũng đi Ariblade, đời 2013, phải nói đề cực êm, không thấy hiện tượng rung hay giật như mọi người nói, chỉ có hiện tượng dàn nhựa bị kêu. Sau này chuyển qua Exciter 150 thì mới là cực hình, đi trong phố máy nóng như cái lò than, chờ em TFX ra xem thế nào.
nhanyca
ĐẠI BÀNG
7 năm
@PhuongCrab Chuẩn . Chiếc AB mình cũng bị kêu dàn nhựa .
@PhuongCrab Ex 150cc mà than máy nóng 😆
Đi pkl chắc quăng xe bỏ chạy
sonvt9x
ĐẠI BÀNG
7 năm
@PhuongCrab Dàn nhựa kêu đấy là do rung đấy bác ak, xe em cũng bị thế
@PhuongCrab TFX naked còn nóng hơn nhé. AB nhựa kêu thì cho ít silicon vào, êm ngay, còn Ex150 mình đang đi, cực hình khi mưa, đường sốc, và bôi trơn xích
lỗi chạy bằng xăng 😃
Xe mình bị lỗi hết xăng là xe không chạy được nữa, phản hồi lại hãng cũng nhiều mà chưa thấy cách khắc phục
@vtcs37 đổ rựu vào là chạy dc ak bác, thử đi
@palmtj27 Rựu cũng đươc. Nhưng mình thầy cồn 90 độ chạy ngon hơn, đã thử và thành công. Còn bạn thì sao, chờ hồi âm....
@palmtj27 cũng được mà nó mắc hơn xăng nhiều quá không kinh tế.
.acu.
TÍCH CỰC
7 năm
oánh dấu phát
nlk
ĐẠI BÀNG
7 năm
Lỗi không có tiền đổ xăng thôi, còn mấy cái lỗi rung đầu, máy hú chả quan tâm mấy
perhaps
ĐẠI BÀNG
7 năm
Cốp ít được vệ sinh gây mùi khó chịu hahaha
RIM
CAO CẤP
7 năm
Lỗi là giá đắt thôi, klq nhưng khi nào SH 2017 ra mắt các bác nhỉ?
RIM
CAO CẤP
7 năm
@Timkelvin Thì dẫn ku em đi mua xe thấy giá cao quá, HEAD giải thích là đời hiện tại k sản xuất nữa vì 2017 sắp ra nên giá cao. E nghĩ là chơi luôn 2017 cho nó có cải tiến nhưng k biết chờ đến khi nào? Chắc đợt Tết 😃
@RIM Chắc 2018 rồi, hiih
@Deadpoool Cái cmt này của bạn hình như chẳng có chút gì liên quan đến chủ để này và hình như cũng k mang thiện chí góp ý gì cả.
K muốn khinh thường ai vì bản thân mình cũng chưa hơn ai nhưng vs cái cách suy nghĩ này của bạn thì mình đoán rất có thể bạn là một thằng nhà nghèo nhưng k chịu vươn lên mà suốt ngày chỉ biết nhìn quanh đố ky, dè bỉu những người khác hơn bạn.
Thử hỏi ở cái đất nước này hay trên trái đất này hay thậm chí cả cái vũ trụ này ai có của mà k muốn khoe. Mình chưa có Sh nhưng mình thấy tiền người ta tự kiếm ra phục vụ nhu cầu của người ta thì kệ người ta chứ đâu ai ăn hết của ông ngoại ông nội bạn đâu. Bạn k thấy đẹp đâu có nghĩa là người ta k thấy đẹp. Trách là trách bọn thương gia thôi. Còn có tiền thì k ai muốn chờ đợi cả, chỉ muốn có cho nhanh rồi vô tình tạo cơ hội cho bọn chúng tăng giá, còn mình thấy bỏ bạc tỷ ra mua Sh cũng chẳng vấn đề gì cả nếu người ta giàu. Thử nhớ lại xem lần đầu tiên đc mua xe xem có phải đêm trước đó trằn trọc chờ nhanh hết đêm để đi dắt xe về, hay dắt xe về rồi chờ cho nhanh đến sáng mai xách xe đi cf khoe khoan k?

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019