[Hỏi Tinh tế] Anh em đi xe tay ga hay gặp lỗi gì?

levuongthinh
21/10/2016 2:38Phản hồi: 495
495 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Xe em là click thái 125i 2016 mới mua cách đây vài tháng, đi được 4000 mấy km rồi, nhưng mới gần đây thôi khi em đề máy xe lên rồi rồ ga thì đầu xe bị rung, chạy nhanh thì xe vẫn bình thường, ai đó giúp em với ạ 😔
thao
TÍCH CỰC
7 năm
@Vohuongvan Up trang đó lên đi bạn. Xe không bị rung, bị trượt thì vệ sinh chi?
Vohuongvan
TÍCH CỰC
7 năm
@thao Mình đọc thấy vậy còn giờ tìm mà chụp đc cũng nhọc, để lúc nào rảnh mình lục tủ kiếm.
Đây là bảo trì, nghĩa là định kỳ thì làm, không phải sửa chữa mà thấy hư mới làm
Vohuongvan
TÍCH CỰC
7 năm
@thao Còn đây là lịch bảo trì sửa chữa định kỳ của hội sh sài gòn ( đc nhiều người coi là chuẩn) image.png
thao
TÍCH CỰC
7 năm
@Vohuongvan Theo cái líst này ăn xong chắc chỉ có ôm xe đi bảo dưỡng. Mình thật.
P/S: SH 2017 đẹp quá, không biết bộ nồi có còn cùi bắp như cũ?
abc.com
ĐẠI BÀNG
7 năm
Em đi xe nouvo lx bị lỗi tiêu điện ắc quy mất 2 năm rất khó chịu, thay mất mấy cái bình ắc quy, xong qua nhiều thợ thuyền thì phát hiện lỗi công tắc phanh tay ga, cắt bỏ công tắc phanh là xong
abc.com
ĐẠI BÀNG
7 năm
Vợ emđi cuxi bị gằn và giật ở tốc độ thấp. Xe cuxi bạn nào như thế kh?
Cho e hỏi
Cho e hỏi đc không.. xe em bật chìa khoad cũg như k vậy đó. Có lúc đợi 1 hồi ms lên đc. Hôm trc đag đi thì tắt máy luôn phải đem ra tiệm bình ổn lửa ổn. Nhưng lại ns hư ổ khóa. E thay ổ khóa về thì đèn sáng nổ đc nhưng bét xăng phun mạnh lm ngợp xăng k chạy đc ra head nó bảo hư ic .. nhưng e k.gai k rành về xe nhưng e chắc ic e k bị gì.
Grande bị lỗi đang chạy thì dừng đột ngột như trong những comment này có đúng ko mọi người, nếu đúng thế này thì nguy hiểm quá!
http://www.vtc.vn/sau-trieu-hoi-hon-95000-xe-yamah-grande-tai-vn-co-het-loi-d251510.html
mình dùng xe airblade 2016 cũng bị tình trạng lên ga giật giật. nhất là để xe qua đêm khi mới chạy vào buổi sáng (mình thấy lỗi này giống trên acuzo). Hỏi KTV thì họ cứ kêu mình dùng xăng A95 rồi dần dần xem sao. Lần nào cũng thế 😔(
Mr_HongHot
TÍCH CỰC
7 năm
@penguin small không phải khoan bác ơi, mặt ngoài nó có 1 lỗ khuyết (không thủng) cái mặt nhìn thẳng vào thấy ngay chứ không phải cạnh chuông. nó phải lấy bớt thịt chỗ đó để cân bằng động vì mấy cái mối hàn nó không giống nhau 100% được (thằng sản xuất làm được như vậy là quá kỹ và quá chuẩn, còn của thằng zin tháo ra em thấy nó không làm kỹ vậy). em thay ở Long Phụng (HCM), cái em thay nhìn thì thấy nó để lâu rồi hay sao mà nước mạ xấu xấu bẩn bẩn không đẹp như zin nhưng mình chấp nhận, bởi nhìn kỹ thì thấy chất ok, nó còn có cái nước thép tím tím (em thấy phải xài lazer mới có được cái nước như vậy nên em nghĩ nó chuẩn). ồn hay êm ái là cái nồi sau đó bác, kiếm được chỗ uy tín thì bác cứ thay bố và chuông đi, curoa em không thay mà chạy sướng lắm.
à em phải sửa bài vì sợ bác chưa tháo log ra bao giờ (đợt bị kêu, kém bốc em tự tháo suốt), nói rõ thêm về mấy cái mối hàn: chuông nó gồm 1 mặt cong có đâu 5-6 lỗ thủng để thoáng gió và 1 vành tròn bề ngang cỡ 2 - 2,5cm, 2 cái này hàn với nhau bằng vài mối hàn điểm để tạo thành cái chuông chứ không phải đúc liền.
Mr_HongHot
TÍCH CỰC
7 năm
@thanh_nhan Mình không phải thợ nên không biết, bác cứ kiếm chỗ uy tín ae biker hay chơi để thay, chủ yếu nồi sau. đừng dùng chuông cũ để khoan hay chuông chế bác ạ
@Mr_HongHot Cám ơn bác comment nhiệt tình. Bác cho hỏi thêm là bác thay bố ba càng loại nào, bác có tên hãng bố đó ko?
Mr_HongHot
TÍCH CỰC
7 năm
@penguin small Mấy anh tiệm cứ kêu các loại như đức, pháp ý ... mình đâu chuyên mà biết được, nhìn, sờ để cảm nhận chất lượng thôi 😁, có chuông với puly, dây curoa thì có hãng nọ hãng kia (cũng không biết được thực hư :D)
Sáng giật giật là do xăng gió chưa chuẩn,còn do nồi thì giật bất kì lúc nào đề pa
Quân min ho
ĐẠI BÀNG
7 năm
đồng quan điểm với bạn ở trên. Vệ sinh chỉ hết tạm thời thôi. Tầm 500km sẽ trở lại như cũ: lên ga nặng, rung đầu...
Mr_HongHot
TÍCH CỰC
7 năm
À còn nữa, Chuông (bát côn) zin thằng airblade 2016 mới nhìn tưởng ngon nhưng nhìn kỹ thì thấy nó chả có cân bằng động gì hết, kiếm hàng ngoại ấy, nó có mấy cái lỗ hơi khuyết do nó lấy thịt để cân bằng động, chạy êm hơn (khong phai lo cac bac tu khoan nha)

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019