[Hỏi Tinh Tế] Anh em dùng thẻ tín dụng nào? Có những ưu đãi gì??

Didu
11/3/2019 3:20Phản hồi: 826
826 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Mình xài VIB master card classic
Chủ yếu mua hàng online
Cũng không quan tâm km lắm
TDCuong_TN
TÍCH CỰC
5 năm
Thẻ của mod là tín dụng hay ghi nợ thế? Nhưng về mức độ phổ biến thì chủ yếu có mặt ở các thành phố lớn, còn đâu để rút tiền ở các tỉnh lẻ thì hơi mệt.
Mình đang dùng chủ yếu của Mistubishi, tích luỹ 1% trên bất kể giao dịch nào. Thẻ phụ là của Suitomo, tích luỹ đến 2% nếu thanh toán trong hệ thống và ưu đãi trên Amazon. Do không mất phí khi thanh toán nên khoản tiền tiết kiệm được khi dùng thẻ khá lớn, bây giờ mình ít khi dùng đến tiền mặt. Nhưng do hiện tại 1 số nơi ko yêu cầu chữ ký hoặc nhập PIN nên cũng hơi lo, đành phải add hết thẻ vào đt, ví với thẻ để mốc ở nhà.
ChuoiNo1
TÍCH CỰC
5 năm
@boyngocxita4 Thẻ lạ quá làm được ở vn hem, phí hàng năm bao nhiêu
MrChildAlone
ĐẠI BÀNG
5 năm
@boyngocxita4 Mình thì dùng của Rakuten, cũng 1% trên mọi giao dịch, điểm thưởng thì dùng mua hàng được. Hạn mức 6 tháng nâng 1
Remembrance
ĐẠI BÀNG
5 năm
@MrChildAlone Mình dùng Rakuten luôn, mới tháng 12 đùng phát nó nâng 100m hết hồn 😁. Thẻ MÙFG hạn mức 10m chả buồn xài
VPbank - Mobifone.. Ưu đãi rút tiền 0% phí... Cứ đúng cây mà rút k mất xu phí nào
@kut3_prince_9x Mình cũng là VPbank Mobifone Platinum mà rút tiền mặt vẫn mất phí nè chả hiểu luôn ấy.
TÌm nãy giờ mới thấy có bác dùng VPbank. Trả góp lãi suất của VPbank cao hơn hãng khác luôn 12 tháng mấy ngân hàng khác có 5.9% của VPbank tới 8.9%
@Julient e xài hạng classic thôi nhưng chả mất phí rút tiền gì cả..thẻ của em rút tiền 0 mất phí nên cần mua đồ gì cứ rút ra mua rồi cuối tháng vay ai trả tiền vào qua 5h chiều nó quét giao dịch xong tối lại rút ra trả nợ luôn coi như trả góp 0% 😆
@Julient riêng thằng classic lại có còn thằng platinum chắc đc nhiều đặc quyền cao cấp hơn nên k có món rút tiền 0 đồng này
_miley_
ĐẠI BÀNG
5 năm
@kut3_prince_9x VP bank của mình rút 500k phí 110k + 4%
Thẻ của mình thanh toán lúc nào cũng được (thoải mái dài hơn 55 ngày), không có chương trình gì đặc biệt, mà mình cũng không tiêu nhiều để có thể bù lại mấy thẻ rewards.
hunterval
TÍCH CỰC
5 năm
Mình dùng Visa của Citibank đc gần 2 năm nay, dùng loại Cashback vì ko thích nghiên cứu đổi quà. Cứ tiền tươi cho lành. thấy dịch vụ cũng ok
Nếu mà làm thẻ tín dụng thì mọi người nên làm nhiều thẻ của nhiều ngân hàng như mình làm 10 cái thẻ ATM của các ngân hàng khác nhau còn thẻ thanh toán quốc tế,thanh toán qua mạng thì vẫn là Master Card thôi 😁

Mua hàng hoá gì tại các siêu thị điện máy thì thích thẻ nào mình chuyển tiền vào thẻ đó và cứ thế mang thẻ được ưu đãi bán hàng giảm giá thì mình quẹt thôi! :D

Cười mỉm.gif
Micron B
TÍCH CỰC
5 năm
@Cuong Nb Các hạ đang nhầm lẫn giữa "Thẻ tín dụng - Credit Card" và "Thẻ ghi nợ - Debit"? "Thẻ tín dụng" khá nhiều ưu đãi không cần chuyển tiền vào thẻ - trừ khi đang âm tiền, "Thẻ ghi nợ" chả có ưu đãi gì có tiền thì sài không có thì nghỉ!
zeroabs
TÍCH CỰC
5 năm
Phí quản lý TK cua citibank là bao nhiêu? Làm thẻ citi mà không cần mở tk được không các bác
nhox sat thu
ĐẠI BÀNG
5 năm
@Gialam Bác e ở mục liên ngân hàng, chuyển nhanh gì gì đấy xem có ko ạ?
Gialam
ĐẠI BÀNG
5 năm
@nhox sat thu Không có luôn bác, em dò hết rồi, chán.
nhox sat thu
ĐẠI BÀNG
5 năm
@Gialam Vậy thì chắc Agri nó ko có rồi. Hihi.
@Gialam vãi cả 7k gởi xe =))))))
taikhoan79
ĐẠI BÀNG
5 năm
À giờ mới biết cái nickname là viết tắt của họ tên. Làm trước giờ đọc nick cứ hiểu nhầm, cớ ngỡ là “đi ...ấy”.
@taikhoan79 nickname là biệt danh, 1 dạng tên thân mật đc gọi nhiều thay cho tên thật, ví dụ Nick fury tên thật là Colonel Nicholas Joseph Fury, Ronaldinho tên thật là Ronaldo de Assis Moreira
Zelda
ĐẠI BÀNG
5 năm
2 thẻ Citi, 1 cái đóng bảo hiểm 1 cái để lấy vali 😆
1 thẻ Shinhan để trả góp
1 thẻ VP tiêu lặt vặt mở từ xưa lười đóng, hạn mức thấp có bị gì cũng ko lo mất nhiều
hunterval
TÍCH CỰC
5 năm
@Zelda thẻ tín dụng shinhan ok ko bác
htran282
TÍCH CỰC
5 năm
Mình từng dùng Citi, nhưng sau 2 lần hẹn đến làm thẻ phụ mà nó không đến, cũng không báo là cắt luôn.
Hiện đang dùng HSBC và VPBank. VPBank cũng có chương trình khá tốt.
triethl
ĐẠI BÀNG
5 năm
Đang xài citi bank, được cái khuyến mãi CGV (tối thứ 7, mua 2 vé, free 2 nước + 1 bắp)
Citibank &HSBC & standar charter đang tính bỏ 2 cái kia sài 1 cái citibank thui
ohmylife
ĐẠI BÀNG
5 năm
@lysamtanhaccs4 Citi của bác có bị nó thông báo thu phí quản lý tài khoản không?
@ohmylife Có chứ bác
hunterval
TÍCH CỰC
5 năm
@lysamtanhaccs4 cá nhân e thây citi ok hơn standart, hsbc chua xài chua biet
zodzeus
TÍCH CỰC
5 năm
@ohmylife Có phí qltk nữa ah
rung_xanh
ĐẠI BÀNG
5 năm
Mình dùng thẻ Visa Hi-point, càng tiêu tiền càng dc nhiều điểm
Điểm đổi được ra tiền tươi thóc thật
Cảm thấy khá hài lòng
Mua hàng ở Lotte Department Store (và mấy chỗ khác nữa) dc tích nhiều điểm
Xem phim ở CGV với Lotte (rạp Hàn Quốc) mua 1 vé tặng 1 vé
anhnamvit
ĐẠI BÀNG
5 năm
@pekoj123 Thẻ vàng là được rồi bạn. Mà giới hạn 170 ng đầu tiên thanh toán. Rồi giới hạn số lầm trong tháng nữa thì phải.
@anhnamvit chỉ giới hạn 170ng đầu tiên trong ngày t và CN từ 9h sáng tới 23h59h, ai nhanh tay thì đc, shinhan cái j cũng đc trừ cái internetbanking thời đồ đá cực kì tệ và chậm, rồi mấy đứa tư vấn cũng lèo nhèo cho vay miết
pekoj123
ĐẠI BÀNG
5 năm
@darklight_vtp E thấy ứng dụng sol của nó bảo mật tốt nhưng hơi phiền phức cho người dùng.
Remembrance
ĐẠI BÀNG
5 năm
@rung_xanh đang dùng thẻ e-card, tích điểm bèo bọt, 200d = 1d, 1000 điểm mới đổi ra dc 1000 đồng. vãi thật. Thanh toán online cuối tuần thì dc hoàn 5%, còn lại ko thấy gì nổi bật.

Thẻ cũ của shinhan phí ngoại tệ thấp, thẻ bê từ anz qua phí cao gấp đôi
Mình đang dùng 3 thẻ 1 phụ (VIB) và 2 chính (Shinhan Bank Cashback & HSBC Gold CashBack)
Cảm thấy khá hài lòng với Shinhan vì được đãi khá nhiều ví dụ như là thường hay mua đồ ăn sáng trong TLJ thì được discount 10% bill hay là mua mua sắm, xem phim....
knightoforma
ĐẠI BÀNG
5 năm
Mình dùng Visa debit của Techcombank vì:
- Free chuyển tiền.
- Nạp bao nhiêu dùng bấy nhiêu, tránh mất cắp cũng không bị mất quá lớn
Trước ở Pháp thì mình dùng Master card debit của LCL và thấy Master card bảo mật tốt hơn. Muốn thanh toán được phải bấm code. Thẻ Visa thì quẹt 1 cái là được chẳng cần code gì cả nên bảo mật kém.
Etyce Bi
TÍCH CỰC
5 năm
Đang dùng credit HSBC. Mới dùng đc 1 tgian, thấy cũng tiện lợi, đang cân nhắc đổi lên cashback thấy ông làm cùng chỗ dùng TPbank nếu chi tiêu 60tr trở lên là đc free phí thường niên 800k thì phải, ko biết là hsbc có vụ này ko?
wuocfan
ĐẠI BÀNG
5 năm
@tvhsg2006 Vậy vib max 1tr / tháng là nhất rồi hả . Có ngân hàng nào ngon hơn o ae
tvhsg2006
ĐẠI BÀNG
5 năm
@wuocfan Nhưng vde tỉ lệ cashback là bn? Vd nó là 0.5% chẳng hạn thì bạn phải chi tiêu 200tr/tháng để đc hoàn 1tr ah?!
wuocfan
ĐẠI BÀNG
5 năm
@tvhsg2006 Nó nói 6% cho giáo dục, 3-5% cho còn lại. Vậy tính ra xài khoảng 30tr là có 1tr
@wuocfan Tháng nào cũng quẹt 30 củ là hơi kinh rồi,
taibalem0711
ĐẠI BÀNG
5 năm
Mình chỉ sài Vietcombank Visa tháng nào cũng bị trừ 11.000 đồng tiền phí, sài gần 2 năm trả thấy ưu đãi nào để sử dụng được.
@taibalem0711 27.000 chứ nhỉ , 11k tiền internetbanking, 11k tiền tin nhắn và thêm 5k tiền duy trì VISA
changvuive
ĐẠI BÀNG
5 năm
@taibalem0711 chắc là Visa Debit
orochisaka
ĐẠI BÀNG
5 năm
Đang dùng của Vpbank, miễn phí thường niên, nay về quê không biết quẹt gì! Đang tính huỷ mà chưa trả hết nợ 😁
@orochisaka Được miễn phí thường niên có điều kiện gì kèm theo không bác?
orochisaka
ĐẠI BÀNG
5 năm
@quanglong2310 Hồi có chương trình nên mở thẻ thôi bro! Giờ chắc hết chương trình rồi
Antikill
TÍCH CỰC
5 năm
Trush card k bị phí này kia với k có định mức thu nhập nên dùng. Với lại của saccombank nên dễ dàng rút ở hầu hết cả nước

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019